masa adadzilia manso adesezezaa sabreisa la hausikibrange za katiyabanakos kabatisi ambusa libra ndakuza la kadosia lanzes baba tunakuubaliki na kuitukuza jina lako asante kwa ukuu wako katika maisha haitu tunasema asante kwa uwepo wako mahali hapa asante kwa neema na kibali chako kwajili ya siku ya leo asante kwa roho wako mkatifu ambaye yuko pamoja nasi mahali hapa karibu r mtakatifu karibu malaika wa bwana kuwahudumia watu wako kaeabsa mpigeni bwana yesu makofiaeluya <coughs> <coughs> <coughs> uh, vywa za uh, mdiokonli tunakaribisha sana katika hema ya bwana karibuni katika ibada yleo ya jumann Uh, tunafurahi kuwa pamoja nanyi asante kwa kuwa pamoja nasi tunawakaribisha sana um, naomba uh, uh, woshie tunaomba mkaketi um, <coughs> kwa kuanza napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya ibada zikuyaleo Uh, mama naeshima mafuta yaliyoko juu yako na neema mungu nafanya kazi katika mali um, sant naomba tupatutupae kusiza neno um, siku ya leo nilikuwa nimeandaa somo ni fupi tu lina kichwa cha habari kinasema kufundishwa na bwana okay. um, tunavyokuwa tunaishi katika maishotu ya kila siku uh, mungu ndio anayekuwa natuongoza na na vitu vingi ambavyo anatufundisha sisi kama watoto wake sababu um, neno linasema kwamba uh, ilikuwa inaongelea kuhusiana na kukubali kurekebishwa na mungu pale tunaokua tunaakosea kwamba uh, wazazi wetu wa kimwili pale ambapo tunakosea walikuwa natu wanaturekebisha pmbao tumekosea so kuna namna ambavyo mungu pia anavokua audii na sisi aa wa wake kama ishara ya upendo hivyo nayo pia nalipa mjela, nalipa okay. uh, kunani kufundishwa na bwana kitu ambacho nitaka kuongelea nilikuwa na tafakai uh, maisha yangu um, nilifanya kazia katika hicho kipindi baada ya kutoka kutokaifana kama kwa miaka mitano and kuna baadhi ya vitu ambavyo nilikuwa nimejifunza huko uh, ambavyo sasa hivi unakuta kuna baadhi ya mahali ambapo unakuja unavitumia mfano kitu kimoja ambacho huwa kina ni sana ni kuweka vitu in order naenjoi kupanga viti na ikiona vjakaa auona kama nasia inaniwashakuna uh. <laughs> <Okay, it's funny. laughs> yani, raha najisikia kwamba vitu vivko vimenyuka yani, vime okay. um, kitabu cha yoana kumi nann msaa ishina sit naeza kama utoea kahapa aya nikuwa ni maneno ya bwana yesu alikuwa akiwambia wanafunzi wake wakati anakaribia kuondoka knaambia kambne mda umefika nao wamim kurudi kwa baba sasa ka sababuamewambia kwa ni kwamba kwa wanafunzi wake wakawa wanajisikia huzuni kama watowacho wayatima so akawaamewambia kwaba okay, no naondoka lakini kuna mwingine anakuja sma lakini huyo msaidizi huyo ro mtakatifu ambaye baba atampeleka kwa jina langu atawafundisha yote na kuwakumbusha yote sasa okay. um, kazi moja wapo ya roho mtakatifu kwa ajili ya maisha yetu kila mmoja yetu ni kutufundisha okay. sasa na kitu kimoja ambapyo ro mtakatifu anaweza kanatufundisha kwa sababu Uh, of course, kama kwa wazazi mnafahamu kwamba unaezakaa na mtoto zaidi ya mmoja lakini kila t yuko tofauti ota so, namna ambavyoanamlea itofautinmnafunsa so, na mtu mwingine ni tofauti ni kama vile kuna malezi yako ya kupitia naya mtu mwingine okay? Sasa, um, kitu uh, kimoja kinasema kuna mstari katika kitabu cha isaya mkitabu cha isaya saya 3elahini mstari wa kumi na mbiliunaweza ukaionyesha hapomstarinasema kwamba hata ukiwa unatembea katika njia yako Uh, utasikia sauti nyuma yako kwambia pita huku o so, wakati mwingine katika maisha inaezekana uh, tunavokua tunaenenda tunakosea au tunapotea njia lakininasema kwambahatak ukoon myufndsha katika safari yetu ya kila siku ya maishaa sasa okay. um, uh, kuna kitu ambacho ni katika tafakari yangu ni kwamba rah mtakatifu ni ukiangalia maisha ya yesu alivyokuwa hapa duniani alivyokuwa hatakifundisha aina mifano ambao alikuwa akitumia katika kuwafundisha watu ilikuwa ni vitu vya kawaida sana anaongelea samaki anaongelea mti chochote ambacho kiliuwa kiko karibu yake alikuwa kitumia kwa ajili ya kutoa somo Okay. sasa nara mtakatifu naye pia hivyo hivyo anaweza katumia kitu chochote kwa ajili ya okay. um, okay, kukusanyika pamoja kama wana wa mungu sababu moja hapo ni kwamba uh, zaidi ya kwamba unavokua tunavyokuwa katika uwepo wa bwana namna hii kuna neema ambazo tunakuwa tunapokea na kuulishwa na, kuhulishwa, na kuhulishwa, na kukuzwa na nar mtakatifu na pia ni nafasi ambayo kwamba unapokuwa umekaa jirani yako naye r mtakatifu kwa namna namnayote anaweza kumtumia kwa na um, kukuwekea kitu fulani katika maisha yako flani t no yani, ah, yes. okay. so, ni kwamba ro mtakatifu anavyosema kwamba msikose kukutanika pamoja kuna vitu vingi sio kwamba zaidi za sana yakuja kusikiliza neno uh, akfnoanakurudumia okay. anatumia kila kitukopjua uh, ama kuna watu akijapfmsmanna man amekaa aman gineamekuja amekalia kiti vitu so, ni banu so, upitbangu bala kwenye uumlio un ktuha angezuna kitu ambacho, okay, um, amba so, una ambacho kinakusumbua akiinimanakiwaza aza ukapita sehem kamba uta bango limeandika ujumbe ujumbeni vitu ambavyo ni very na ambayoana ambavyo namna gani namna nyingine pia ambavyo napata kufundishwa kupitia watumishi wa mungu na kupitia watumishi watumishiwa mungu so, navyokuja katika ibada Tunasimabu, tunaketi katika viti na kumsikiliza mtumishi ambaye mungu amemweka kji siuhkuslza neno tunapata maelekezo kwa ajili ya maisha yetu um, <coughs> ka okay. um, katika kitabu cha kwamba roho wa bwana yjuu yangu naamepaka mafuta j mtakatifu anavokuwa amesimama mahali hapa yupo kwa ajili ya kuongea na watu mtu bada mmoja kitu kimoja ambacho okay, kimojambachommi ni mtu napenda so, nikaingia so, ni mahali mbe nika, nika watu wa, na-najaribu kuangalia namna gani ya na kila mtu so, kimoja ki ambacho ambacho nimejifunza kinanishangaza sana nikiwa nikimwangalia nabii kwamba uh, inakuaja nabiinakuta amesimama anatoa neno an katikati ongea tongeaaesmaa anaongea ka atuazpa ya mtu huyu alikuwa huyo hapo mwingine alikuwa nalihitaji mimihukinaishangaza <coughs> yeah, nice, nice. najifunza kwamba um, tunavokuwa tunajiachia kwa roo mtakatifu kuna vitu vingi anaweza kutusaidia kitu okay. um, kingine um, namna ambavyo tunaweza tukawa tunafundishwa ni kupitia uh, maumivu uh, siku za nyuma hapa kidogo uh, nabia likua natupindisha katika somo ilikuwa linahusiana usi, na pain um, kuna huyu ndege anaitwa uh, igo ni taitai okay. um, wanasema kwamba yeye ana kawaida kiota chake anakiweka juu sana kwenye miamba na nini na namna anavyokitengeneza anakuwa anatumia uh, miba kwa njethen anaweka uh, majani a vitumbayo nif ili waweze kutaga mayai yatatokatadogowatotos okay. so, kitu kinachofanyikaga ni kwamba mayainayokua ametoka ka watoto anaa naaisha anaalishana kadi ya mda unavyoendelea inafikia point ambapo wamesha nao ni mda sasa wa kutoka kwenye kiota na kuanza kunyoosha mabawa ili so, wale ambao wawez uanachofanyanikamba ltuma katia kutengeneza sembaoi kajili ya ulinziwao anakua nakwa ndaniza so, kutengeneza mazingira ambayo yanawafanya wasiwe anakua so anakuwa sukuma ile miba ianze kuvingia mpaka ndani sen ina, ina kuchomachomahyo so ni namna moja yapo kwamba mungu anajaribu kamba mwanangu okay, hichi yes. kipindi ambacho ulikuwepo nao ni wakati kukwenda sehemu nyingine ni anafanyahkutokana na upendo ambao ni uko nayo amen um, kitu kingine ambacho um, uh, mwangu pia naweza kutufundisha nacho uh, mahususi sana katika um, kanisa kama kanisa ni kwamba um, jie, persecutions emj okay. ni kama vile kukua katika hali ya kum, yeah koea okay. okay, kwa mfano um, katika kitabu cha nani, um, matendo uh, mnajua kwamba kuna kipindi uh, kanisa lillikona lilikuwa, li uh, uh, lilikuwa, <laughs> okay. lilikuwa kwenye ma mashambulizi na mateso k maanake kwamba watu wa dunia walikua wana, wana wafatawakristo wamba kwa nini mnafanya hivi kwa wana ataki ili kajibu kuzuia neno la mungu sambaya so, kitu okay. so, hicho okay, so, kinachotokea ni kwamba ni kwa ajili ya um, u kanisa lienze kusambaa kwa sababu walikuawaki wamekaa jerusalem pamoja kwao walikuwa wananjoi ili uwepo wa mungu na kufanya meujiza katika omoja lakini maelezo ambayo nayo ni kwamba inatakiwa waende sehem nyingine pia kwao ndomana mungu akaruhusu kwamba knao ay ingi hapa matesoankuwateawakasambaa s so, ni kitu uh, fulani ambacho ni, ni kama vipindi ambavyo anatokeaga katika kanisa ambavyo uh, mungu anaruhusu kwa ajili ya ufalume wake mm, kemikali moja inaitwa uh, kwa wale ambao shafika hospitali kuna zile themmita anatumia kuangalia jotola mwili wako kuna kile kimeminika cha ndani baahi ya themomta gani hiyo sasa so, hiyo em ukiweka hapa inakuwa kama tone moja lakini ukiipiga inasambaa matone mengi so haijalishi namna gani ambavyo unaipiga na kuipiga na kuipiga lakini mwishwasiku inasambaa ndivyo a mungu nifu. so wakati mwingine um, kwa sababu okay, sisi wote uh, zaidi sana ya kama mmoja mmoja wetu sawa so, sisi no nasema kwamba sisi ni mwili wa kristo k kila mmoja wetu hapa tuna sehemu ambayo tunatengeneza katika mwili wa kristo so inawezekana n um, kuna hiyo um, mateso yanapitia sababu pekee ni kwa ajili ya kuusambaza ufuramu wa mungu inaezekana um, kanisa inapitia uh, mashambulizi mengi lakini matokeo yake tayotokea ni kwamba neno la mungu litazidi kusambaa nakusambaa na, kusamba, na kusamba. Amen. Um, so katika hiyo um, ni, okay, ni, ni ni pointi chache tu nitaka nishee leo uh, na um, labda tu kwa kumalizia kidogo niseme kwamba um, mwisho wa siku ni kwamba tujitoe tu kwa mungu tuendelee kufanya kazi yake nastusichoke kwa maana mungu bado uko pamoja nasi naazidi kututia nguvu basi uh, kwa hayo machache naweza mkampigia bwana makofi wakati <coughs> <coughs>