ebu nyosho sauti yakumwambia bwana asante manake kwa mkono wake amekubariki kwa mkono wake mekupa afya njema kwa mkono wake familia yako iko njema ebu nyenywa mikono yako na kinywa chako mshukuru bwana kwa wema wake ambao wametenda kwenye maisha yako mpaka siku ya leo umeweza kufikia hapa I just wanted to thank him in your own words. He's a faithful, good God. Even when you, did not, even when you are not faithful to him, he's faithful to By you. By his hand, kwa mkono waketumewekwa huwa kupitia mwana wake yesu krisoshangilia roho mtakatifu Are you blessed to be in the house of the Lord? then can I see joy? Can I hear joy. Joyful sound. You know I love noise. Amen. Amen. i nisema weza kumpiga yesu kelele bila kuumba misamahaukiwanasiniwake ukimshangilia mungu wa kelele watakufukuza You can make joyful noise for Jesus. Hallelujah. Hallelujah. You can dance and sing for him. Hallelujah. Hallelujah. God bless you because you're in the right place at the right time. You know, for just one minute. Before my son comes to give word. I just want to tell you that this is a youth service. And I was just thinking of. What they called themselves. Because they, they told me they want to be called PT generation, prophetic generation. I said, let me go and pray about it and think through. Because I wouldn't want to be glorified instead of my God. But I was thinking there. But I saw how Naki preached today. I said, for sure, this is PT generation. Quem me quiser dizer que sikumbuki mara mwisho lini nilikaa kanisani kwa ajili ya kuhudumiwa kama leo na nimeandika pointi zote alizozitaja maana watotowangu wakiwa na ubiri ninaandika notsi ninaongeza na vya kupunguza napunguza naandika kila kitu awaaaa auaapiga makofi kwa ajili ya nakiwengi wenu amkuweoabadaya lakini tumefundishwa kuhusiana na mchakato wa kusubiri kwa kweli ukasimamea maisha yako atanda sasa tunakwenda kumleta kijana mwingine wote hawa wawili awajawii kuhubiri mahali popote na wanahubiri mahali hapa kwa mara ya kwanzawo sijaribu kuanza kuwaongeza kuanza kupunguza kufanya unavyovitaka wewe wewekaa hapo pokea neno na hilo neno utakalopokea haikakubadilishe tt It is not It is God. God na wala sio mtu yoyote wingine ni munguyeye ni mungu ndo ambaye na anatuita vilevituivyo unafikiri mungu ajui madhaifu yakoyeye ni muumbaji wa anajua hata kile ambacho kinakutisha anaa kia it kituamshukuuhina niliwambia vijanawatuwambie tuvaeje mfumo aibada utaendaje sisi tutaa tumetulia tunawataaawatu wanaoifahasijawai kuakaiau iwa sabau yaheshiaya iaanataka niwafundishe watu mavazi yako io kile ambacho e anakitafutainavaamagainajiskia lbau akatikatiiaah aitk weee tkue You know, thebaada ya kile kikao cha waitin o me to take them to thei watotowangu walikuwa nasubiri niwapeleke kuogeleaso wen i tk them onilipoapeleka kuogelea kuleo you know, you know, uh, oo unajua pale ni mahali pa watu maalum utegemee kukutana na watu wanamna fulani so i no o oembnone of my rema members athere na <laughs> najua hakuna mshirika wangu weyote wawapa rema ambaye yuko kuleclubo and i noosopthearenohe na najua watu wengi wawapo kuleouaeehi lakini uk mwhw shot by the way waga navaa kaptura zile fumbizile then because i'm going to the beach mana tunaenda beach jamai iwezi nikaogelia na jiniwo nikapturasasa tunatembea pale watoto wameshakimbia mbele si tuko huku nyuma narosme amebeba mizigo yangualafu nikamwona dada mmoja ananichekea nikasaa munguu ni nani sitaanza kumwangalia ni nani sita kabisa akasemamtumisi mtumishiunaendeleajo mtumishiaea nimebarikiwaunaendeleaje na weweikasema yesu anuwameniona niko na hivivikaptura vyangunikasema ndio maana labda libidi niweke picha nimevele kaptura yangu ya kijani ioabiaameolewa na mzununo aishaunajua kuolewa na mzungu kunanipa kunanisaidia vitu vingiusiruhusu mavazi yako ya na yesu njo mwabudu yesu na hayo mavazi unayo yavaa hata ukija na bikini kuna siku we mwenyewe utakuja hapa unafunga kanga unauliza kuna kangamkabaash si irene katoa hapa alimwambia anasema nasikia shuuda apa amna mtualimwambiabadisha anasma mnyeeaauenyeeda kama nikitenge ho hivo So, nakuta mtu anaogeogelea uh, vizurisiokamanimemwambia <laughs> so, sikumoja tuende zanzibaalafu tumeendanakaua amevaa uti za amambia chochote laiisiku nyingineliku naenda wapi hiyo inaitwa bahari Amen. wa shamba wawatie ushambasio wa vile dunia inakuongoza vile wewe unaona hicho ulichokivaa kinamtukuza bwana yesu angekua uha angekua hapa kwenye mwili angekua nahubiri na, na jeans. angekua na hubiri hivi tunavyohubir l naua kabisa lakini juu wakati huo walikuwa navaa kama magauni za kike hivi wanavaa siku hizi zamani lakini siku hizi mambo yamebadilika na mungu ndio ametupa ufahamu wa kubadilisha vitu lakini sijasema mje kwenye ibada na maziwa ya k tanga yakiwa nje karibukuu ya yafunikia ni ya mtoto mm -hmm. vitu vya mtoto mpe mtoto vya mme mpe mpemme mm -hmm. vya majirani vigawe huko huko kwa majirani <laughs> haleluya <laughs> esha mikono yako juu tumpigie makofi bwana aeluya <laughs> akili zako zimekaa sawa yes. tayari kusikia neno yes. ebu ashika kicho chako sema e bwana niongoze nisikize neno lako linipe hekima Ninipe. ushauri, ushauri. linitengeneze niwe mtu wa maana niwe mwakilishi wa injili kwa, ma, kwa, kwa, kwa, kwa matendo wacha ni kuombe. katika jina la yesu kristo aliye hai na kweli tukiwa tunaenda kusikiza neno naomba akili zako ziwe na utulivu kazi ya mwovu shetani kukutoa kwenye uwepo na kukuweka kwenye mapepo haitokuwepo na nguvu kwa maisha yako katika jina la yesu kristu utalisikia neno na neno linaenda kufanya kazi kwa maisha yako wewe ni mbarikiwa wa hapa duniani na hata mbinguni katika jina la yesu kristu na hicho kichwa chako na akili zako ziwe zimetakasika zikaweza kuingiza neno la bwana na moyo wako uwe na uweupe ili neno likatulie ndani na roho mtakatifu aweze kukuongoza wewe ni mbarikiwa katika jina la yesu kristo mpigie bwana makofe mpigie bwana makof haeluya mwambie jirani yakoyauko tayari kwa ajili yawale mnaotuangalia leo hatarf anaajitahidi anaongea kiswahili tupo kwenye ibada ya kiswahili kwa hiyo wewe eh, mwambie naniogle akutantie maana yake tu naleo wacha nanyii na wale mmezoea kuskia kingereza nan lo mskie swaino naweza likakuingia kwa luga yoyote mnachezaga madombolodombolouko hata mjui mnasema nini namnaskiaahisn just like thein uh, the book of timotho says Kama that my son bestrengthened in christukte ng ktian e you stand by the gracen uksimm and let god use you in this daym ktmiohis gloryf the shame of the power of dakness n euees kwanza kabisa napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya neema yake na kwa ajili ya mafuta ambayo anafanya kazi katika madhabauaema pamoja na neema ambayo mamaa mama na um, okay. na, ni nafasi ya kipekee kuongea na watu wakubwa kama nini toba Uh, wetu nashukuru sana kwa administration zenu naomba mpate nafasi pia kukaa um, katika ibada ya kwanza tulipata nafasi na kibali mbele za mungu ya kuhudumiwa na mtumishinake sasa kuhudumu katika mahabau ya kinabii kuna vitu vingi vinatokea e, na kimojawapo unaweza ukawa wenye baadhi ya pointi <laughs> so, my sister, God bless you <laughs> nilibarikiwa sana neno lako na kuna vitu vingi ambazo natufundisha nikawa najaribu kuangalia kweneoti zangu nikaa off sasa um, neno ambayo nilikuwa nimeandaa kwa ajili ya siku ya leo ni ilikuwa ni njia za haki sasa nilichokuwa nimepanga kwa share na nyinyi ilikuwa ni process ambayo kila binadamu ambaye mungu amemleta hapa duniani inatakiwa apitie no kama e a natufundisha ni kwamba sasa katika hiyo mchakato um, wa kusubiria maanake ni kuna njia ambayo imetengenezwa kwa ajili yako peke yako okay? sasa kwa mstari ambayo nitaka ta, anao i abuia iabui mbao ni watu wengi tunaifahamu wale ambao tulienda stpataaenda tuisoma sanmchnawangutmbyo ualaa huniuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jinalake Uh, ntaomba pia unifungulie uh, uh, waefeso sura ya pili mstari wa kumi kwa sababu ni sri ambazo ziko connected okay, okay. waefeso 21 uh, inachosema ni kwamba kwa maana sisi ni kazi ya mikono yake tumeumbwa upya katika kristo yesu okay na maana mesakmaanatutu kazi, ya kazi yake tuliumbwa katika kristo yesu tutende matendo mema ambayo tokea awali mungu aliyatengeneza ili tuende nayo msanafataunatosha okay. um, kwenye kiswahili kidogo kuna baadhi ya ma yani nyama katika neno zinakuwa hasijawekwa kutokana na nayn yani mapungufu ya lugha ya kiswahili kwenye tafsiri ya kiingereza inasema kwamba kwa maana kwa sisi ni kazi ya mikono yake ambayo tumeumbwa upya katika kristo yesu ili tuweze matendo Ambao, mungu, yes. Ambao, kutenda matendo mema ambayo mungu mungukutenda matendo mema ambayo mungu aliandaa tangia awali tukipitia njia ambazo mungu ameziweka ili tuweze kupita katika hizo njia tukiishi maisha mazuri ambayo mungu aliyaandaa kwa, yetu. kwa ni kwamba kila hapa kuna njia ambayo mungu amekuanda alyako kuna aina ya maisha kuna aina msemeje uh, hatima ambayo mungu ameandaa kwa ajiliyako na katika kitabu cha yeremia mungu alikuwa namwambia erema kwamba nayajua mawazo ambayo ninawazia nini nyini mungu anaposema anajua mawazo maanake anayo yako ndanm katika moyo wa mungu so, anajua ni vitu gani mbavyo anakuwaziatika okay, okay. tafsiri nyingine za kiingereza kwamba kiingerezansema najua mipango ambayo labda mazui ambao inawezekana kwamba kuna namna ambavyo tunaingia hapa duniani tunaingi ka namna tofauti uh, naezekana kwamba uliingia duniani hapa kupitia wazazi wako labda mama yako labda ali, ali, ali, ali, ali so, kuna vitu vingi vinaweza atuvngi ambaovinaeza vikaa umingiapaunani kwa nauasmamajua na mawazo najua mipango ambayo ninayo kwa yako na anaendelea kwa mbele kwa kusema kwamba ni mawazo mazuri naomba mtafakari na mimi kitu kimoja uh, yesu wakati anafundisha wanafunzi wake kuna um, somo alikuwa na, nafundisha anasema kwamba ikiwa ninyi mliowaovu sawa hamwezi kumpa mwanao kwamba akiomba mkate um, ukampa jiwe au akiomba samaki ukampa nyoka je yes. yeah. si zaidi sana baba yenu aliye mbinguni sawa kwamba mkiomba um, chochote atawapa sasa okay, mimi sio mzaziso um, kitu ambacho ninajua ni kwamba kama mzazi unavopata mtoto kuna mawazi nakua namwazia awaangutaenda kusoma shlekawaida utake apitiewewe kama mzazi na mapungufu yako na madhaifu yako yote lionayo unaweza kumwazia mwanao a ni mara ngapi zaidi mungu anaweza kuwaza anakuwazia na ameshaandaa njia kwa ajili yako kupita okay. sasa um, wakati ya um, tumishinake anafundisha uh, katika mchakato wa kusubilia nikapata picha wakati anaendelea kufundisha kuhusiana na katika kipindi Um, kuna matengenezo ambayo inahitaji tupitie Mwana. so kutokana na vile vitu ambavyo mungu ametuandalia kila mmoja yetu katika maisha yetu maanake tuna sehemu ya kwanzia na sehemu ambayo tunaishia na mwisho mungu ameshatuambia ni ni mwisho mzuri sasa kitu ambacho kinakuja ni kwamba hapa katikati tunavyokuwa tunapita mara nyingi njia hii haiko na, kwenye mstari um, wetu ambao tumesoma wazaburiih uh, pamoja na uefeso inasema kwamba njia kwenye kiingereza wanatumia neno ukisommaanyaau uh, na ni zile njia kama za miguu nakuta una maali kuna majaniwatu anaa tsuhoo hhhhounaoongelea kuhusiana na njia ni kwamba ni mahali ambapo kuna mtu ameshapita pale kwa ajili yako ndio maana mungu anasema kwamba anautangaza mwisho kabamwanzo so t maule wakati ambapo unaingia hapa duniani mungu anatangaza kwamba mwanangu hapa ndipo atakapofikia na hivi ndo vitu vizuri bavyo natakainayo nasasa katika kati una, unapelekwa na mungu mnenoanasema kwamba hatua za mwenye ake zimepangwa na mungu ksma kwamba kuna s ya kwanza alafu mungu amepanga ya pili ya tatu ya nn yatano sasa um, wakati mwingine ni kwaatazawtuauau kwa asau kwa vitu ambavyo tunakuanziautotoni mpakatunavokua mawazo yetu na mtazamowetu wa maisha unatengenezwa na vitu vingi sana wakati mwingine ni kutokana na um, mauambao unapitia katika familia zetu marafiki ambao uh, sehemu yoyote so hivyo vina, vina vyote kwa pamoja ndio vinatutengeneza sisikuwa kama nan nmaana tapia inayofika wakati pale tunavokuja nao kwa bwana oanasema kwenye arumi kumi na mbili kwamba atakiwa nao tubadilishe mtazamo na mawazo yetu ili kujua, mapenzi ya tuwezumunu nnagehvitu vizuri ambavyo manda a ya yamungu uh, kinachotokea ni kwamba ni mungu anatuchukua hatua ndo zilezzpanga nafanmaisha mbayo uanas baada yatanaas so, chakwanza ni huku mwanzo azoezekana k mzuri lakini mungu alichokuwa anafanya alikuwa hkua nafanya alikua anaaanatuaaakaendw pt kweye ile njia ambayo natakiwa upitie sowakati mwingine tunaweza tusione huo upendo wa mungu kwamba kwa, kwa nini napitia aya mabaya nakumbuka mfano kama kwa mimi um, nimezaliwa kwenye familia ambayo tangia niko mdogo um, mzee alikuwa ni mle sasa unakuta unakuwa katika mazingira ambavyo kila ukimwangalia mzee ndo mkorofi sasa hiyo kuna picha fulani ambayo inakujengea kama mtoto maona ni antil pale mungu sasa anapoamua sasa kukupitisha sehemu nyingine baada ya pale kwa uh, na ki uh, uh, ma- kwa kwamba nao anaanza kukutengeneza ulipitia katika familia ambayo haijakaa nyumba haijasimama labda hamna baba au hamna mama unajiuliza ulzameoseaaiaishi okay, mazingira gani ambao umezaliwanayo a mnu ado anaswajitafaamu um, okay, hapaausuf alipitia changamoto nyingi sana lakini mwishowa siku kila kitu alichokuwa anapitia awajilake so, um, testm nyingi za watu ambao wametoa hapa leo ni dawa um, katika kutengeneza um, um, antidote, nani, um, dawa ya sumu kwa mfano sumu ya nyoka wanachokifanya ni wanatoa um, uh, sehemu fulani yeah, okay, dawa ya sumu ya nyoka inatengenezwa kutumia sehemu fulani ya sumu ya nyoka hiyo o kutengeneza so unavyo mazingira aina yote ambao umepitia katika maisha yako ndani yake na ugumu wake ambao umepitia ni kwamba mwisho wa siku ni kwamba mungu anaenda kuchomoa sehemu fulani katika hiyo hiyoyote mbao mepitia ili kuwa dawa kwa mtu mwingine kwamba kwamba alipitia maisha magumu alikuwa <laughs> alikuwa, alikuwa kwenye hiyo kupitia experience ni kwamba leo ndo dawa ambayo sisi tunaenjoy ile, ne, ile neema ambayo amepata kutokana na hiyo kitu ambacho mungu na, alikuwa napica katika zilenia kipindi nilikuwa nashinda okay, hivi nimefanya niniw kuna baadhi ya vitu akaalenakuamlemo mamayetukanatufundishakatikaan pia chuma unoa chuma mekuja kujifunza kwamba haya yote unayopitia ni kwa sababu sisi dawa kwa ajili ya mtu mmoja katika jirani yako mtu yeyote ambao nakutana naye kwa hiyo haijarishi ni kitugani unapitia wejua tu kwamba unachopitia wewe sio kwa ajili yako ni mungu anakutengeneza kwa ajili ya kuponya watu wake so kitu um, wakati tumishinake anafundisha nikawa nimepata picha ni katika maandalizi au utengenezaji wa keki au mkate sasa katika hayo maandalizi kinachotokea inakuwa na unganaanza kushanganya na uh, chumvi sukaritafakali uh, uh, uh, so, kwamba pia katika maisha yetu kuna ambao hapo mba, vitu e, kila ala kitukimetulia amna uu tnaongezwa paleggmafutaa tangia utoto wako maisha yako umepitia sasa ni murugiko wngiasa ilikuwa nia ya kwamba mungu anasema kwamba nayajua pla ambazo nimeenda kwailyaoawe ana picha ya keki ambayo imepambwa ime, ime vizuriokin ss baoeka maji kidogo na nal so, um, ana, so, okay, uh, na kwa iyo, atele, um, uh, ule unga haujashikamana vizuri so soinawezekana uko um, katika katikassa yakutengenezwa uko atika aiuonktu mbacho kimeka saakiangaia hichi kimevurugika hichi kimekaa kushoto hici kimekaakulia apatuafa mchakato wakusubilia tulia sikiliza neno ambayo nabia anakupa so kitu kizuri ni kwamba, ni kwamba hiyo ya kwanza ambayo unawezekana unapitia lakini lakiiwjtu kwamba mungu yuko pamoja na wewe. mungu pamoja wee mopamoa katika zaburi ya ishii na tatu nasema hata japopita katika uh, bonde lo vuli la mauti yuko pamojanayuko pamoja na weaijaishinamnagani so, maisha yako naona yako ovyoovyo au yako nem mungu yuko pamoja nayo bado Um, so katika hatua hiyo ya kuandaa sabamkate kuna ile stage ambapo kwamba umeshachanganya unga um, na English nyingine ule uledo kuna wakati nao na umemaliza ameweka mila unaiwekwa mahali itulie kwa muda mda fulaniunaweza okay, ukaifunika iliuukes um, so inawezekana kuna kipindi katika maisha yako kwamba ni kipindi ambacho endakiwa utulie kae sti uumuke kile kitu ambacho mungu alikuwa na nvest ndani yako kikae kupanda juu na kuumuka so so na katika kipindi hicho unawezekana umefunikwa hamna anaye kujua hamna anayekuti umona so ni, ni pati bado ya maandalizi ni kwamba huko katika mahali ambapo umefichwa mungu amekuficha amekufunika kwa sababu kitu ambacho kinatengenezeka ndani yako ni muhimu sana kwa sababu uki uh, lunga uh, usipoumuka vya kutosha utahuru ya mwisho ambayo ni mkate mzuri kwaho manake mungu anakufunika ili kuakikisha kwamba hivyo vitu vina mkate unapanda juu so namanyik katika kipindi hiko unaweza ukaona kwamba uh, vitu vyote haviendi vizuri katika maeneo ambayo unataka aende lakini huku vinaenda tu mungu kwamba yuko pamoja na hatua okay. um, nyingine baada ya hapo ni hatua ambapo na um, uh, uleunga umeshaumuka vizuri then unachukuliwa na kuwekwa kwenye en o okay. kuna pati ya kukm umetoka katika stage moja ambayo umewekwa utulie ili vitu vipande vizuri unaingizwa kwenye moto so, ulikua nasehumu kwamba ukinao nimemaliza hi zon nategemea sasa nitakuwa nimekaa vizuri lakini <laughs> a kujua kinachokufata ni jiko ambayo limeandaliwa kwa sababu before <laughs> kuanza kuweka una jiko angalaumoto uli, uingie kmanake kuna moto unaandaliwa kwa ajili yako s so, unavyochukuliwa na kuingizwa kwenye oven. kwa ajili ya kuanza sasa kupikwa sniwezekana so, unapitia moto c naseman maamemaliza uh, no, uh, kusoma miezi mitatu akasema okay, nah, niko vizuri nategemea kendakaoumemaliza na st ya maandalizi so, um, ya yako then una nyingine kuja inawezekana st inayofata ni kuingiza kwenye oven ambao ndo kwamba unaweza ukawa unapitia kwenye moto hauko katika hali ya kutulia una sweat. ila kitu kinachotokea ni vile vyote ambavyo vilikuwa vimeanza kuwekwa ndani yako tangia mwanzoni wa tua nao vinakuja kutengenezwa katika namna ambavyo namna, namna ya mwisho ambapo utakuwa tayari kwa jili ya kuliwa na ulimwengu so hapa um, ndipo unaweza ukaelewa yazaaweza kwamba mimi ni mkate wa uzima so kwa sababu yasema hv alipitia hiyo proses yote so kwanzia walivokuwa mdogo miaka kumi na mbili yuko hekaruni anajifunza neno anaongea na um, uh, walimu na makuani na farisayo wa hekaruni alikuwa anajifunza yuko kwenye maandalizi kbib okay, iko kima aisemi ay- kitugani nafanya lakini kua ni maandalizi kwasaukisoma neno nakwambia kwamba ilikualyake kwenda karnptiahi hatua yoteaman mungu anaweza kakuchukua akampa uko katika hali ambayo unafaa ya kuleta uzima kuleta afya na kumshibisha mtu mwenye nja kitu kingine nataka tu niongezee ni kwamba ni aarishi gani napitia okay um, so, Ito, Um, kama umempokea yesu tayari bwana mwkuza meisha wako umeokoka neno linasema kwamba katika kitabu cha pita wa kwanza sula ya kwanza mstari wa ishiri na tatu inasema kwamba kuzaliwa upya tumezaliwa upya kwa neno la mungu lisiloharibika sasa inaonyesha ni kwamba um, maisha yako tangia kile kipindi ambacho umempokea yesu kuabwanaumemkaribisha na umeea maisha yako kwake ni ile neno la mungu ndilo ambalo limezaliwa ndani yako then henwev ukatokea na neno pia linasema kwamba uh, naza fungulia zaburi ya uh, kumi na mbili mstari wa sita neno nnoanasema kwamba maneno ya bwana ni maneno safi ni fedha iliyojaribiwa karibuni juu ya nchi iliyosafishwa mara saba okay? uh, inachosema ni kwamba inalinganisha ina neno la bwana na fedha okay. kwenye kiingereza wanatumia neno okay? iliyojaribiwa um, karibuni Okay, okay, unavyokua unatfta um, kutengeneza fedha uh, ni inapitishwa kwenye moto kwa ajili ya kuunguza kitu chochote ambacho sio fedha katika lile jiwi ambalo limetolewa kwenye ardhi ili kitu kitupekee li unakua unatofautisa unatenganisha una, una kwamba kama ni mawe kama ni vitu gani vingine iliyobaki na fedha peke yake okay? so kinachosema ni kwamba neno lime uh, okay, neno, okay, neno la mungu limekua uh, limejaribiwa katika karibuni na pia lime uh, lyosafishwa mara saba so kwanza tumeona kwamba wewe kama wewe umezaliwa kwa neno So, kama umezaliwa kwa neno na tunajua kwamba um, kama mtoto wa nyoka ni nyoka na wewe umezaliwa na mungu na neno wewe pia ni neno Amen. okay so kama hiyo ndo kama iko hivyo na mungu adanganya inachomaanisha ni kwamba um, neno la mungu limekuwa tested mara saba alijawai kufer mungu alikuwa anahakikisha kwamba k okay. je yeah, nikiweka neno langu katika moto linaweza kunanii kuharibika je yeah, nikipitisha kwenye maji linayeyuka so wewe kama wewe nzekana mungu wa, okay, kwenye test ambazo linapitia iwe ni moto au iwe ni maji ushakuwa test tayari una um, una ule uwezo ambao mungu ameweka ndani yako mungu haogopi kwa kupitisha kwenye mazingira anayokupitisha kwa sababu ana kwa namna ambavyo amekutengeneza na kwa ajili ya kazi ambayo anataka na kwa ajili ya um, mkate mkat ain mkate ambao anataka wewe uwe kwa, kwa, kwa, kwa namna yoyote so Um, okay na kipindi okay. sometimes ainavyokuwa na niko mwenyewe napenda kutafakari neno la bwana kwamba okay. jaribu kutafakari na mimi kwamba mungu yupo ametolia amekaa apa anafanya haya majaribio katika neno lake so akachukua kambia okay. uweka hapo neno aafu kambia malaika pitisha moto aponthen tuone akwanza so, okay, so, okay. okay. imepta okay. kitu gani ambacho ni moto kikimuunguza huyu mtu akita mvuru kaeubadee majiaausea kamba ujapita katika moto hautakunguza ukipita kwenye maji mengi aachakugarikish so chochote ambacho unapitia wejuwa kwanza mungu uko pamoja nawe sabuli ya ishii na tatu imetuambia hivyo pili mungu amekutengeneza katika namna ambayo anauhakika kwamba anavyokupitisha huku kote lazima utoke kama mkate ambao ni kwa ajili ya matumizi ya watu wake okay. um, kitu kingine um, ni neno la kutia moyo katika i mstari ambao kuna kipindi nilikuwa napitia baadhi ya vitu ulikuwa unanigusa sana wakorinti wa pili sula ya n mstari wa 1 na saba mstali unavyosema ni kwamba this present affliction kwamba hiki hii ya muda mfupi ambayo tunapitia ina kazi maalum so na kazi yake kitu ambacho kinafanya ni kwa ajili ya kutengeneza na kutoa ni kwa ajili ya kuepe Um, ni kama um, wangapi wanapenda pitii <laughs> okay, okay. Um, harufu ya pitii perfume unaipenda kwa sababu uh, ya utukufu wa memea na marigafi ambayo zitumika kutengeneza pitii sasa uh, kuna kupata mafuta akakupata okay, hiyo pt uh, pafyu kuna baadhi ya matunda ilibidi yawe yakamuliwe so alipitia katika proses ya kukamiliwa na kuchujwa ili kupata hiyo mpaka mwisho unavyonukia vizuri huo ndo utukufu wenyewe sasa so kutokana kwenye wakorinti wa pili nne kumi na saba inakuambia kwamba aya changamoto za muda mfupi kazi inachofanya ni kwamba ina ule ubora na utukufu wa mungu ambao uko ndani yako ili utoke nje kwa sababu hauwezi ukatoka ukikaa kama hivo okay? so lazima iwekua sio kitu ambacho ni kizuri kwa sababu sio na nabua bwana tuko kwenye ambayo tunatolewa kwenye maeneo ambayo tumekuwa umona so kuna kunakukandamizwa ili ule ubora ambao uko ndani yako utoke na ubuka mi maa kwanza nimefika rema uh, siku hiyo ikuwa ni kulikuwa napa nahiyo ndo siku ambao sitakaani sahau maishani mwang hiyo siku nimekuja nilikuwa pale na minister david alikuwa na worship hapa na the song ilikuwa ni kwamba umenifanya ibada ni sikumbuki yenyewe ilikuwa ni muda mdagani ila aikamba tumeabudu kwa masaa matatu lakini vyoangalia muda nikaona muda kama vile ujainda. sasa ujaendaa um, Okay. Um, so laa kud kwenye hiyo so, esi um, wa korinto kwamba uli utukufu lioko ndani yako inatakiwa utoke nje kwa sababu unavyoendelea kukaa ndani yako haumsaidii mtu yoyote kwa hiyo tukubali kupitia huwo mchakatote tuskimb tusikimbie kitu ambacho tunaweza tkuma mungu tuatuzidi kutupa neema kwa ajili ya kuweza kuimidi katika hicho kipindi so najua tuko service ya vijana so inawezekana kuna vitu vingi sana ambavyo napitia na havik wa sivunjike moyo wajua tu kwamba mungu yupo kwa ajili yako na yuko upande wako na chochote akiwezi kukudhuru vyovyote vile mungu amearanti mungu amegarantii kwa maana anauhakika mkate wako jinsi ewe aina ya mkate utakaotoka unauponya ulimwengu andiko lingine ambalo naona pia nishe na nyinyi kwenye wa korinto wa pili sura ya pili mstara kumi na tao ambacho ndo kitu ambacho nilikuwa naelezea dakika like chache hapa inasema sisi ni manukato ya kristo kwa okay. maana sisi tu manukato ya kristo mbele za mungu katika wao wanaokolewa nakatika wao wanaopotea so uh, wewe kama wewe natakiwa utembee tue tunatembea katika namna na aid ya kujua kwamba sisi ni nani katika kristo niikuwa um, natembea kinyonge lakini nan natuambia kwamba aliye mdhaifu waseme nana nguvu kwa sababu ni kristu ndani yako ndiye ambaye nakutia nguvu na kuwezesha kufanya yote so unavyokuwa unatembea vitu ambavyo unapitia vinavyokuwa vina vinavyokuwa vina kamua utukufu wa mungu ko ndani yako harufu inayotoka ni manukatu ya kristo so sababu <laughs> testimoni nyingi hapa zinatubariki ndo hiyo ni manukatu kwamba mungu ameapitisha my siste tedi hetestimon anazotoa kila siku ni baada ya kupitishali tunasikia harufu nzuri ya manukatu mama yetu tunamwadmaa anau Sisters wengine hapa wanatoa kwamba waeahiyo ni kwa sababu ndoyali sasa manukatu ya kristopnasema kwao wanaokolewa na katika wao wanaopotea so namna inavokuwa mwishoni kwamba hayo manukatu ambayo utakua wnanukia sio kwamba hapa tu sisi ambayo tumeokoka ndo tutaona hata huko nji leohii mama yetu semai kwa ani um, uh, kwa upande wa watumishi watumishi nao wanakuja wanaangalia okay tunataka tufanye hivyi hayo ndo manukato so na napenda tu kwatia um, moyo sabu neno langu leo likuwa ni kutia moyo katika choote ambayo tunapitia maana masiste naki alikava vitu vingi akanim na asababu ni niprohetic alt watoto nabii wamekuja kutea testimon akapunguza na pointi zangu nyingine so kwa hiyo um, mstari wa mwisho tu ambayo nataka nao na ni kitu ambacho uh, nitaomba msisahau msisahau uh, petro wa kwanza sura ya pili mstari wa tisa ni mstari ambao uh, ukoukom nasema mbali ninyi ni mzao mteule ukuani wa kifalme taifa takatifu watu wa milki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita mtoke gizani mkaingia katika nuru yake ya ajabu uh, mpate kwa, hii ni Uh, mstarikuveou pateambayo nikuwa taka ni chomoe niwachie ni katika tafsiri ya kiingereza inasema apecuiaop au okay, wautafsiriingi okay, okay, nasema watui wa mungu so uh, usijiangalie kwamba we ni komoni umeshafundishwa tunai kwambasisi ni wa mashujaa ambao sio wa wakawaida so hii neno la mwisho nakuambia kwmba takauju kwamba wewe ni sjarishi so, ni vitu gani vinapitia siu ko kwenye stj gani uko kwenye ananga apeamba wewe sababu mfano Uh, najua kwamba mtu akitekwa ile unakuta wanaanza kuomba kuombakwmba okay, tumemteka mwanao tunaomba tulete milionima uh, enasema kwamba menuliwa kwa damu ya hamani so, amna kiasi hla chote abachoieza kukaa kikatolewa kika kwa ajili ya kukomboa wewe ni maisha ni ni, ni ni ni ni thamani ya maisha ya mwana pekek okay, mwana wa mungu yesu kristo yaani hiyo ndo thamani yako kwa wakitaka kkukupata inabidi wamtoe yesu kuzina ndicho kilichofanyika