karibu kwenye hadithi ya kusisimua ya mzimu unaoishi the living ghost iliyotungwa na gabriel shewio na kusimuliwa nami idris salm kwetu chomboni ikiwa una maoni au shauri au lolote lile usisite kumwandikia ujumbe au kumpigia simu mtunzi wa hadithi hii kupitia 719682352 vivyo hivyo kunipigia simu au kunitumia ujumbe mfupi moja kwa moja msimulizi wa hadithi hii kupitia sf7664325 au kwenye instagram sura ya 5 msaada kutoka kwa jini habari ya tukio la kihalifu lililofanywa na malunde lilitangazwa kila kona ya mji wa itoga vyombo vyote vya habari zikiwemotv redio na magazeti vilitangaza tukio hilo ilitangazwa kwamba kijana mmoja aliyefahamika kwa jina la malunde anatafutwa na jeshi la polisi kwa kosa la kufanya jaribio la kumuua kwa suma mpenzi wake taarifa hiyo ilieleza kuwa tukio hilo limetokea katika nyumba ya wageni iitwayo tupendane tupendaneloji kisha ikasemwa kuwa zawadi nono itatolewa kwa mtu yoyote atakayefanikisha kutoa taarifa za alipo kijana huyo picha zake zilizagaa kila kona ya nchi na haswa katika mji wa itoga malunde alikuwa katika kibanda cha mamantilie akipata chakula cha jioni tv iliyokuwa mbele yake ndiyo iliyokuwa ikitangaza taarifa ile picha yake ilioneshwa katika tangazo hilo huku zawadi ya dongenono ikiwa imetangazwa watu wote waliokuwepo kwenye kibanda kile walikaa kimya wakifuatilia tangazo hilo huku kila mmoja akijaribu kuangalia sura ya mwenzake malunde alishangaa sana alipoona kila mmoja katika eneo lile akiwa ameacha kula akimtazama yeye usoni kila mmoja alitamani kupata zawadi ya donge nono iliyotangazwa walimkazia macho malunde kwa sababu tu alikuwa akifanana sana na yule mtu aliyoonyeshwa kwenye tv kwamba anatafutwa malunde alishitukia hilo mapema alipoona kila mmoja akimtazama yeye alijua fika kwamba yeye ndiye muhusika mkuu wa tukio lile kwamba ndiye yeye anayetafutwa ili mbidi atafute mbinu mbadala ya kutoka eneo hilo kabla hawajamshutukia zaidi alitoka nje ya kile kibanda kupitia mlango wa nyuma huko ndani aliacha zogo kubwa watu walikuwa wakibishana wengine wakisema ni yeye na wengine wakisema siyo yeye mimi nakwambia ni yeye kwa sababu wakati taarifa inasomwa limwona akiwa na wasiwasi mwingi kivipi mseme siyo yeye hebu tumtafuteni tutakosa hela jamani mwende aliwasikia wale wateja waliokuwa pale kwa mamantilia wakiongea wakimfananisha yeye na mtu waliyemuona kwenye lile tangazo la kipolisi lililotangazwa kwenye televisheni ya taifa wakati yeye akiwa nje kwenye dirisha ilikuwa yapata majira ya saa mbili usiku hivi kulikuwa na giza kwa baadhi ya maeneo yasiyokuwa na umeme alisogea mbele akajibanza pembeni ya choo haikuwa rahisi kumuona kutokana na giza liliyokuwepo eneo lile aliwaona wale watu wakitokea kupitia mlango wa nyuma na kumtafuta ilibidi ajidai kama anaingia chooni lilikuwa kosa kubwa kwani wale watu walimuona wakati akiingia huyu ameingia chooni haya tumsubiri hapa nje akitoka tu atakuwa ni alali yetu kila mmoja ajipangi kwa anavyoweza malunde aliwasikia vyema wale jamaa waliokuwa pale nje wakisukumwa zaidi na zawadi ya donge nono la fedha iliyotangazwa endapo tu watamtia mikononi na kumkabidhi kwa polisi alilia sana na kujisikitikia mwenyewe yani leo hii mimi nimekuadili aliliangalia tundu la choo akatamani kujitumbukiza humo huko nje walisikika tena wale jamaa wakisema huyo mbona hatoki kama akichelewa tumevamie tu hapana kweni na subra uu jamaa atatoka muda si mrefu hapo ni chooni amekwenda kujisaidia tu alisikika jamaa mmoja aliyekuwa akiwaongoza wenzake malunde alitazama kwa juu kidogo aliliona dirisha dogo ambalo lilikuwa liko wazi halikuwa na nondo ala wavu akaona kwamba huo ndio wakovu wake alijitahidi sana akapanda mpaka juu ya lile dirisha akajipenyeza sana kwani dirisha lilikuwa dogo mno na kweli alifanikiwa kuruka na kutokea upande wa pili puu aliruka na kuanguka chini upande wa pili nje ya fensi akawaacha wale jamaa pale nje upande wa mbele ya choo wakimsubiri atoke mara moja akaamka na kuangalia pande zote kulia na kushoto hakumuona mtu yoyote aliyekuwa akimtazama eneo lile alikokuwepo lilikuwa na kiza kidogo na nyumba zilikuwa ni chache zilizoachiana nafasi na kuzungukwa na vichaka kadhaa vya miti ya kupandwa ulikuwa ni mtaa wa pembezoni ya mji alitoka akatembea haraka haraka kuelekea upande wa kusini wa mji akatembea sana kuuacha mji kupitia njia ya kwenda kwa miguu iliyokuwa ikielekea makaburini alipita kwenye vinjia vya uchochoroni vya mitaa ya uswahilini mpaka alipovuka daraja liliyokuwa limejengwa kwa magogo ya miti maji yalikuwa yakipita kwa nguvu kwa chini ulikuwa ni mto mdogo wa msimu hali ya hewa ilikuwa ya ubaridi na upepo ulikuwa ukivuma ilikuwa ni muda wa usiku yapata saa nne na ushehe hivi malunde alitetemeka sana kwa baridi hata hivyo hakuwa na jinsi ya kufanya bali kutafuta eneo litakalokuwa salama zaidi kwa ajili ya kujificha baada ya kuvuka ule mto malunde alitembea tena hatua kadhaa akaingia katika eneo lililokuwa na miti mirefu sana ya kupandwa njia nyembamba yenye nyasi na umande ilikuwa ikipita kwa chini kuelekea kwenye eneo lililokuwa na makaburi ya mji alitembea mpaka alipoyaona yale makaburi kwa mbali japo ilikuwa ni usiku mbala mwezi ilikuwa ikiangaza eneo lote lilionekana kuwa jeupe ukimya ulitawala walisikika tu bundi popo wakilia kutoka juu ya miti makaburi yalionekana yaking'aa sana mengine yakiwa na marumaru nyeupe mengine yakiwa yamepakwa chokaa na mengine yakiwa bado hayajajengewa misalaba ilionekana kila mahali malunde aliona kuwa hilo ndilo lililokuwa eneo salama kwake akaingia katika eneo lile na taratibu akatembea kutafuta sehemu nzuri ya yeye kujipumzisha akatembea sehemu iliyojificha kidogo ewa hapa pana aliona kaburi zuri lililojengwa kwa marumaru pande zote lilikuwa limekaa mfano a kitanda akajificha pale na kisha kukaa juu yake akapumua kwa nguvu na kisha kuvuta hewa iliyo safi eneo hili ni salama kwangu angalau hakuna mtu atakeyekuja kunibuguzi hapa ngoja nijipumzishe kidogo akalala chali juu ya kaburi lile huku kichwa chake kikiwa upande wa msalaba na miguu yake upande wa chini ya msalaba alilala kama vile ile maiti ilivyokuwa imelala ndani ya kaburi lile gari la wagonjwa liliondoka pale tupendane loji kwa kasi ya ajabu kuelekea hospitali huku likipiga king'ora barabarani taa nyekundu zilikuwa zikiwaka kwa juu zikizunguka kwa mtindo wa kuzima na kuwaka magari yote barabarani yalikaa pembeni kupisha ambulensi iliyokuwa imembeba mwende aliyekuwa amepoteza fahamu kuwahi kufika hospitali mwende alikuwa ni binti mtoto wa kigogo wa serikali meja jenerali naturubai yeye alikuwa ni mtoto wa nje ya ndoa na ndiyo maana hakupata baadhi ya vipaumbele walivyovipata ndugu zake kutokana na tabia yake ubishi ya kungangʼania penzi la malunde ilimfanyi kukosana na ndugu zake kwa sababu walipomuhusia kuachana na yule mwanaume asiyekuwa na mbele wala nyuma hakusikiliza mwende alimpenda sana malunde tena kutoka moyoni japo mwanzo alionekana kama hampendi na hii ni kutokana na shinikizo alilolipata kutoka kwa ndugu zake pamoja na wazazi wake moyo wake wote ulikuwa kwa malunde alimpenda si kwa sababu ya uwezo ama fedha alizokuwa nazo la hasha bali alimpenda kutokana na ubinadamu wake kutokana na kazi yake aliyokuwa akiifanya alimuona kuwa ni jasiri mno tena mwenye upendo wa pekee na uvumilivu alikuwa yupo radhi kugombana na ndugu zake ili mradi tu asilipoteze penzi la malunde ingawa baba yake alikuwa ni kigogo mkubwa serikalini alimtelekeza na kumkana kabisa hii ni baada ya kumkatalia kuolewa na wanaume ambao yeye aliwataka waliokuwa na kipato kikubwa na pia waliotokea kwenye familia za kitajiri mwende alimkatalia kabisa baba yake baba mimi tayari nina mpenzi wangu ninayempenda na wala sipo tayari kuolewa na huyo kijana aliwakataa zaidi ya wanaume watatu huyu watatu alikuwa ni mfanyabiashara mkubwa aliyekuwa akiishi jiji la dar essalamu alimkataa kuamini kuwa mapenzi ni zaidi ya pesa siwezi kumsaliti mpenzi wangu ninayempenda kwa sababu tu ya fedha ingawa mwende alikuwa amekosana na baba yake baba yake aliposikia kwamba mwanaye amekuta hotelini akiwa ajitambui alikasirika sana alijua kuwa moja kwa moja ni yule kijana aliyeitwa malunde ndiye aliyesababisha suala hilo kutokea na hivyo kwa asira alimpigia kamanda mkuu wa polisi wa wilaya ili ampe maelezo ya kulifanyia kazi swala hilo Hello, afandi unaongea na brigedia jeneral maturubai hapa ndiyo mkuu nakupata alijibu yule kamanda nimesikia kuna tukio limetokea hapo katika wilaya yako yaitoga naomba ufuatilie mpaka mwisho na kisha unipe jibu ndiyo mkuu nitalifuatilia ingawa niishatuma vijana waweze kulishughulikia swala hilo nasema hivi mfanye juu chini ili muweze kumtia mkononi huyo mpumbavu aliyehusika na uhalifu huo kisha mnikabidhi mimi mwenyewe nitakuja kumua kwa mikono yangu amekwisha kunisumbua sana huyo sasa inafu izi inafu ndiyo mkuu tutafanya hivyo alimaliza na kukata simu baada ya hapo mtr maturubai akampigia daktari mkuu pia maelezo yalikuwa ni yale yale helo brigdia general maturubai naongea hapa ndiyo mkuu dokta mbondela hapa nakusikiliza alijibu dokta mkuu mimi ndiye baba mzazi wa huyo binti aliyepata matatizo hakikisha anapata huduma stahiki yaani ujitahidi mpaka apone kwani kinyume na hapo sitokuelewa kabisa ndiyo mkuu nitajitahidi kufanya hivyo sawa sawa jitahidi kwani kinyume na hapo ajira yako itakuwa hatarini huyo mhalifu nasikia alikuwa ni mfanyakazi mwinzenu kwa huo mzigo mtaubeba nyinyi na kwangu itakuwa ni kipimo kujua ufanisiwa kazi yenu simu ilikatika dkt mbondela alishusha pumzi ndefu kisha akatazama nje kupitia bilishari tayari ile ambulensi ilikuwa imeshaingia na aliwaona manesi wakimbeba yule binti kwenye kitanda maalum cha magurudumu tayari kumpeleka kitengo cha wagonjwa wanaohitaji huduma za haraka yaani yani emergence madaktari wote bingwa walitumwa kwenda kumhudumia ndani ya dakika kadhaa tayari mwende alikuwa ameshapata huduma za haraka na kisha kuingizwa kwenye mfumo wa ventilation yani kupumua kwa oksijen huku akiendelea kupokea dripu la glucos kwa ajili ya kumpatia nguvu madaktari walikuwa wamemzunguka mwende akiwemo d mbondela wote wakiwa katika chumba cha wagonjwa maututi icu gesi ya oksijen ikiwa katika pua zake huku madaktari na manesi wakiendelea kukagua vipimo mbalimbali alivyochukuliwa tumempima damu yake inaonekana iko sawa kabisa pia hakuna dalili kwamba amewekewa sumu pia tumepiga picha ya itisan katika ubongo wake na hakuna tatizo lolote tuliloliona alikuwa akiongea mama mgalula huku akiwa amezungukwa na madaktari watano wabobezi wakimsikiliza inaonekana hili tatizo ni zaidi ya utaalamu wa daktari mamamgalula aliongea hayo huku wakimwonyesha yule daktari mkuu majibu ya vipimo vyote walivyochukua dokta kuna mgeni amekuja ana shida na wewe neswazamu aliingia pale icu na kumjulisha dokta mbundela kwamba anahitajika nje ni nani uyo tena dokta mbundela aliuliza ni mista maturubai anataka kumuona mgonjwa mwambia subiri kwanza hapo nje nitakuja kuongea naye kabla hajamaliza kusema hayo tayari mista maturubai alikwisha kuingia ndani ya chumba cha icu unasema nini kwa nini unanizuia kuingia kumuona mwanani mtr maturbai alikuwa amezungukwa na walinzi wawili waliokuwa wameshiba vilivyo walikuwa ni makomando wa kikosi maalum cha ulinzi cha jeshi la wananchi waliusukuma tu ule mlango wa icu na wote kwa pamoja wakazama ndani waliwakuta wale madaktari na manesi wakijadiliana namna ya kuokoa maisha ya mwende aliyekuwa akipumulia mashine howayu d mbondela habari yako d mbondela alisema mi maturubai akimsalimu mganga mkuu me fine niko salama kabisa bloin t mydota kwa nini anizuii kumuona mwanangu alihoji not blocking you, sir. You know the patient to rest mmaturubai soai wala sikuzuii mkuu unajua mgonjwa anapaswa apumziki kwa muda kidogo unaongea ujinga gani wewe yani unataka mwanangu afya kwa sababu ya uzembe mimi kama mzazi ninayo haki ya kufatilia afya ya mwanangu bila kizuizi not fair alilalama meja general maturubai na kisha akaendelea nakupa siku mbili yaani masaa 48 kuanzia sasa mwanangu aweze kuamka tumie mbinu zako zote ulizo nazo ukishindwa ni lazima nitachukua hatua sitokubali mwanangu wa kwa uzembe malunde alikuwa amejipumzisha pale juu ya kaburi huku akiwa amejikunyata kutokana na baridi kali iliyokuwepo siku ule ijapokuwa hali ya hewa ilikuwa ya baridi sana anga lilikuwa jeupe kabisa hakukuwa na dalili yoyote ya mawingu wala mvua mbala mwezi ilikuwa iking'aa angani nyota kadhaa zilionekana angani zilikuwa ni chache sana aliweza hata kuzihesabu nyota hizo kwa moja mpaka nyingine hii ilimsaidia kupoteza mawazo lukuki aliyokuwa nayo kichwani hakuweza kupata hata lepe la usingizi simu yake ilikuwa ikiita kwa mtetemo kutoka katika mfuko wa suruari yake aliyokuwa ameivaa ni ishara kuwa kuna ujumbe mfupi ulikuwa umeingia alipenyeza mkono wake kwenye mfuko wake na kisha kuitoa simu ile iliyokuwa ni ya kitochi na kufungua kuanza kusoma ujumbe ule alikutana na ujumbe uliokuwa mrefu kidogo uliotumwa kutoka kwa dokta mbondela malunde wewe ni kama mwanangu na kupenda sana kwanza nikupe pole kwa matatizo yaliyokupata pili nikujuze kuwa huku sisi tupo kwenye wakati mgumu sana mpenzi wako mwende yupo icu na hakuna dalili zozote za yeye kupona tumempima vipimo vyote ila hatujeona tatizo lolote baba yake ametutisha sana amesema kwamba mwanaye asipopona basi ajira zetu na pia uhai wetu vyote vitakuwa mashakayi hivyo ufanye juu chini uje umwage mpenzi wako kwa mara ya mwisho ulimalizika ujumbe huo dokt mbondela pole sana kwa matatizo hayo najua ni mmoja kati ya changamoto za kazi yako ya kitabibu mimi natumaini kuwa mwende ataamka tena kwa uwezo wa mwenyezi mungu wala usiwe na mashaka mimi hapo hospitali nitarudi tu kwani ndipo yalipo makazi yangu na ndilo eneo pekee linalonipatia kipato wala siwezi kwenda popote malunde alimjibu kijasiri dokta ingawa alikuwa na majeraha mengi moyoni alitoa majibu ya kishujaa ili kumpa moyo daktari asikate tamaa akijua fika kuwa mtihani ule waliokumbana nao ni mgumu mno kuutatua baada ya kutuma ujumbe huo malunde akamtumia tena ujumbe mwingine na kumwambia kuwa kuna mambo ambayo ni zaidi ya uwezo wetu wa kibinadamu hayo mambo yamejificha hayo mambo yamefichika wala hatuwezi kuyangʼamua kwa urahisi kuzimia kwa mwende ni zaidi ya maono ya kibinadamu unayoyaona wewe ila nikuhakikishia tu kwamba nitapigana kuhakikisha kuwa mwende anaamka tena alimaliza na kisha kutumwa ujumbe ule kijasiri mno alimchukia sana maimuna yani wewe maimuna umeamua kunitendea hivi mimi unataka kumuua mwende huku ukijua kuwa yeye ndiye msichana pekee mnayempenda malunde alilia sana huku akiwa amekaa juu ya kaburi alikuwa katikati ya eneo lenye makaburi mengi sana akaichukua pete yake ni ile aliyopewa na maimuna kisha akaibusu kwanza pete ile akasema ewe maimuna na kuita mara tatu kama kweli upo na unanipenda mimi basi kwa kuifuta pete hii mara tatu naomba ujitokeze haraka kwani hili ndilo agano diliweka kati yangu mimi na wewe akaifuta ile pete mara ya kwanza kisha akaibusu na kisha tena akaifuta mara ya pili mara ya tatu baada ya kumaliza kufanya kitendo hicho akashangaa upepo mkali sana ukavuma hata kukata baadhi ya matawi ya miti akauona mwanga uliotoka juu ngani upande wa mashariki upande ilipo bahari ya hindi na kisha aliweza kushughudia kwa macho yake yote mawili yule jini maimuna akija mfano wa kimondo cha moto nachoanguka ridhini kikisindikizwa na nyota kama malaika huku akiwa amevaa mavazi meupe kama joho yakipepea misili ya mabawa akaja kwa kasi ya ajabu alifika mpaka pale alipokuwa amekaa malunde na kutua chini kwa kishindo kikuu alikuwa amesimama mbele ya malunde aliyekuwa amekaa pale kaburini akatulia kujiweka sawa na kuyaweka mavazi yake vizuri weupe wake kama seluji ulikuwa dhahiri kabisa nywele ndefu nyeusi na kwato mithili ya farasi iwe marunde mesikia sauti kutoka mashariki ukiniita kuomba msaada niambia nashida gani nami nitakusaidia mm. na huo ndio mwisho wa sehemu ya tano sihmu ya st nini kitajiri