some boy cho ana mambo vipi mimi jina langu ni bbohaptak barbaro nipo na maka pamoja na kt kwa pamoja timu ya watu hawa watatu inakuletea kitu kinaitwa h hii ikiwa niepsd n hivi unajisikiaje kuwa ndo mtu wa kwanza kuifungua bwana bwanabwana Boa pahala, sarau Yeah, upopaasalama sana liskia sautaetpat baada ya kuachana na aliyekuwa mpenzi wako tukisema aliyekuwa kwakuwa tayari nakwa mmesha sasa inabidi you move on hivi edi hyo katika maisha yako ya kukuakua na kupitapita umeshawahi kuachwa ama kumwacha mtu kwenye maisha yako ya bro uh, uh, kwa kwa historia ya kuacha na kuachwa si dhani kama na historia kubwa sana ya kuacha lakini na <laughs> swala la kuachwa <laughs> banakuna eh, eh. mengi ambayo tunakuwa tunayapitia unajua katika maisha ambayo tunaaishi na pia tunakuauta na vitu tofauti tofauti katika maisha ambayo tunaendelea kuyaishi wengine tunaingia kwenye mahusiano wengine wanatoka wengine wanakutana ya kukutana kuna vilambwike vilambwike vingi sana katika mahusiano iko hivyo bwana ukuna... <laughs> una, wote atiamahusianowakt kwa sababu ya kitu kimoja bwana bwana kuna kipindi kipindi fulani nilikuwa nasoma huko iringa kabla sijaendelea tuko na wetu mambo kitu mapenzi kind haya nilikuwa na, na mpenzi wangu bwana yuko dar daresalama mimi nikoilinga na ule mtandao ongea dak kuzuma mahusiano yanavyokuwa yanaisha naoacwa natakiwa ufanye nini chakwanza ili uweze kuendelea na maisha ya kawaida anze kwanza na maka anhe tuende kwa wetu mjomba wewe kamausha kupitia a uh, unajua kila mtu uko na, na, na, na ishu yake na mtazamo wake wa namna ya kufanya maamuzi sio kuna wengine watakwambia mimi bana ntaengezangu p ntakula mtungi yeah. mwingine atakuambia bana mimi ntaenda ntakula upepo lakini saa ni kuba kila siku na huwa naongea ni chochote unacho kubali kwamba nakutana nacho kwahio kikubali inakuwa rahisi kwako wewe kuona namna gani unaanza kutatua ile tatizo s so umeachwa kubali kuna mtoto mmoja anangoma ake anaitwa lodi kitu kama hicho anagomaake moa naitwa nimesahau jina lakini anasema umeachwa yaani hapo otende kwa mjomba bwana dereva mzoefu dereva mzoefu hivi ni kweli kwama mtu unavyokuwa mahusiano na yako yamekuwa yamekwisha cha kwanza kukifanya ni weye kukubali ama kuna kingine cha ziada yeah inabidi ukubali kuachwa m- kwa sababu usipokubali utabakia kwenye msongo wa mawazo kwa sababu ukikubali kuachwa itakuwa ume hata moyo wako nao umeupa nafasi kubwa ya kufanya vitu vingine ukisema tena uanze kufikiria mtu ambaye kashakuacha kuacha yeye ana mambo yake anafanya sizani kama itakuwa kuna vitu najijengea ndani yake zaidi ya kuwa na msongo wa mawazo You see, na hakuna kitu kibaya watu tunakikataa kila siku kama msongo wa mawazo nakama wakiwnana msongo wa mawazo eu tumwache baatuambie kwenye mtandao yetu ya kijamii huko natupataje ili uweze kushea na sisi hiyo stoyako ambayo inakupa, inakupa msongo wa mawazo kama sto mojaambayo tutakupa mwishonimwishoni huko utaiskia nsto nzuri sana lakinitumsiki kanzentandao ya kijaminapatikanaje ili tuweze kujua namna ya kusheastozetu za misongo ya mawazo na The Love podcast kirahisi zaidi kwenye mitandao ambayo tunapatikana kwa, network, tunatumia facebook w nazungumza ziletunatumiafatumiatakini pia tunatumiaa ttunatumia ukiptdmtuat unaea kaeka ujumbe wako pale keka sto yako pale akushe pamoja katika hiuae ukafanya hivyo, hivyo kupitia ukurasa wa Instagram kama uko instagam unaweza ukafanya hivyo lakini pia kama uko facebook unapo unaweza ukafanya vile vile ambavyo unatakiwa kufanya hey, tu... <coughs> a tunaongelea kwaharakaarakana m tasada oksm mayama pimao Sijui wanasema sijui nini wako watu tuanpataakat mguuoao umba ukishakubaiamahuyu mtutai ameshakua sio wakwanu natakiwa nifanyeje tena ili nirudi katika hali yangu ya kawaida ya maisha kila maishaakila huyu bwana nimeachana na tayari tayai kuwa naye auwei kumfikiria y atukuwa na mambo yake anafanya na wewe una mambo yako unafanya kwa hiyo sizani kama ina itakuwa na haja tena ya kumfikiria ya kumwazia kwa sababu sizani kama naye atakuwa na kufikiria wewe atakuwa na mambo yake anafanya mazoei e, nazani ni kama hivyo monasa anasema kwamba ujitafute yani kwa ulishakuwa fulani, fulani wewe na, hey wana, uh, Kama, kwa ujitafute wewe kwa pale ya kuandika, namba ni weweama eangalia uweekano wee anaant a mahusiano ayosasa o ataanirudi po kwenye kujitafuta wewe nje a mahusiano sasa nitajitafutaje mimi nje ya mahusiano kama huyu mtu tayari nimeshamzoea asubuhi nikiamka napokea simu yake mchana baby umekula hata kunipikia bamia ajawai faili ili, ili, ili, ili, ili hayo mambo yangu yaweze kwenda vizuri sababu naniambia nijitafute mimi wakati shajizoea mimi bila yee si mimi tena mimi ni mimi na yeye <laughs> nwajwaj nakuja naza watu najua <laughs> kuna, <laughs> kuna ngoma moja nasema ulizaliwa peke yakosi <laughs> mwenyewerahaji <laughs> mwenyewe kwa kiswahili uh, uh, kirahisi sana mm. umezoea kuamka subuakuta yes. unatoka nje nacena vitu kama hiohapokitu ambacho kinasanaasana kwenye, kwenye kica mtu mm. ai kuna watu wanashauri kwamba futa namba ya simu kama ukonayo yeah. kaa mbali na vitu ambavyo mlikuwa mkizoea kuvifanya yeah. so unaweza unaweza uka hapo hapo kwenye, kwenye, kwenye swala la, la, la kufuta namba ya mtu ambaye ulikuonea kwenye, kwenye mahusiano mm-hmm. mfano unafuta kwenye simu alafu kichwani iko unadhani inakaaje unajua kumbi, unajua bwana mahusiano ni kitu sana kina katika mwili lakini pia katika akili mm-hmm aa nakumbuka ni sis abnangapikuna kei tofautitofauti kuna wapo wakinasisi ambao hata namba zetu za sm tu tuakaiiatuuatuziju kcwa atuwez kaa nakt aaa kuna wale watu ambao ukianza na st yake kuna mi, mishale mingi sana nyuma umepigwa yaani yeah. kiasi kwamba ukisema bwana inatosha autapa nafasi tena hata kama namba yake unayokichwani ya kushika na kupigwa zipo hizo za kumiss s kama hizo na ndio maana tukasema jitafutie kitu kingine mbali na hiyo kitu yeah. Yeah. It means, kile kitu kitakuja ku lakini si ku asilimia miawa sababu yani mtu aliyekuwa umemweka kwenye mono wako once anatoka awezi ukapata yule yani mtu mwingine akaziba asilimia mia kuna vitu utapata kuna vitu vipunguzi so inakuja ni wewe mwenyewe namna gani unaweza ukakubaliana na hicho kitu kwamba mimi tayari nimetoka nimekubali nnimetafuta kitu nachokipenda baaahichoeu yani chochote kile labda mm. kuogelea kufanyije kucheza mpila kusikiliza music chochote ambacho kitaku bus na kuke mm. happy laki mbal na vitu mlivyokuwa hapo iouohiyo ni namba tatutunaongezea ama ya kwanza inabidi ukubari ya pili inabidi inabidi ujitafute wewe mbali na ulivyokuwa na yeye cha tatu tumekusema kwamba inabidi ufanyeje kaa mbali na vitu ambavyo una una unashe kama anae m muntuoa tuzoefmzoefu ana una kitusa wawatutannsiiana tunasema kwamba ukikata mti natakiwa upande mti hii njia ni njia sahihi kwa unavyoona wewe au nahani ni njia ambayo sio sahii kwa mbao hawaelewi kukata mti ama kupanda mti atuambia baadaye maana ukata mti na kupanda mti kwaharakaharaka <laughs> <laughs> jumba shapanda miti mingi sanaw ni kweli ni kweli swala la kukata mti na kupanda mti inaweza ikakusaidia kumsahau yule aliye kuumiza kwa sababu ukimpata mtu mwingine anaweza akachangia kuku, kukufuta ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma mawazo yote uliopitia nyuma yeah. sasa ukisema tena labda nikae peke yangu utakuwa kama kumsahau kum, kum, kum, kum, kum, ni uwezi itabidi mtafute mtu wa kukufariji ili uweze uh, -nataka na, na, nimuulize swali eh, dereva sawa yes, dereva yes. mzoefu yes. Uh, kuna, kuna wengi wamekuwa wakiongea kwamba ukiachana uh, uh, na mtu alafu ukaja kuwa na mtu mwingine kwa kwa muda mfupi zaidi yeah. wengi wanakuwa wanachukulia ni kama kulipiza nadhani swala hili hapa ni ni linakuwa ni kama kulipiza au inakuwa ni imetokea kama vile ambavyo wanaongea ukukata mti na kupanda mti mtimisiani uh, kama ni kumlipiza kwa sababu kitu unachokifanya wewe unajaribu kumsaau au sio bwana mm. eh, unajaribu najaribukumsaau ukisema ukae peke yako na ujazoea kukaa yako pekeyako mm. eh, utuwezakumsaau utakuwa ni mtu wakumkumbuka kukaa peke yako tena utaanza kuzifatilia namba za simu wakati namba tena ulitaka kujaribu kuzisahau e, mwisho wa siku utaanza kupata vidonda vya tumbo alafu mtu mwenyewe uwe akukumbuki wala kuwazimjaajojaulizit najua hikitumjomba kaiongea kwahisiaisamoutsstamak vdoa maka maka nikikwambia mimi nilivyokutana navyo ndugu yangu unaweza ukasema mjomba kweli uliweza kuvivumilia hivi vitu mpaka hmm. leo, leo hiitusibishane <mishale> mjomba tupejapo kidogo tu. hmm. yani bwana mimi maka niliyoyapitia mpaka nime, nimeweza kumsahau nipitia kwenye kipindi kigumu sana ila ilinibidi nikubali nikubali mwezangu ameamua kuondoka kuna kuna kuna kuna kuna mtu nilikopo naye kwenye mahusiano nilibahatika kupata naye bint binti mmoja kitoto kimoja sasa mwezangu dakika za mwisho tukaja kuku, kupishana e, katika utafutaji utafutaji wangu milikopo ni mgumu kwa hiyo mwenzangu yeye akaona hawezi kunivumilia akaona yafanyaji aende nyumbani akasikirizie kumbe nyumbani alipoenda kuna mtu tayari tayari e, yangu mimi, kumbe kwa mtu kupo, nyumbani nikatafuta ikabidi e nimpigie simu una m aya ako ayampeuaudi nyumba akabaaamkudiedeakufanyajiedeeakujipanga e, nikaendelea kujitafuta nikamtumia tena nauli bwana mwenzangu rudi nyumbani akanaambia bwana mi kurudi siwezi ukukwenyee eh, bwana mi nimesha mpata mtu wakufanyaje wakuishi naye mm, kwa sababu hey, mama alishakwambia kwambia barua unioe mm, akaona mwelekeo una kwa bwana mi mempata mtu wakuanza naye maisha nilishindwa kumwelewa nilikaa nilitafakari siku nzima sikutoka ndani yaani mi nilikuwa kushinda ndani na hani stoki. Hani stoki, kazi simu si na hey. He, nikaja tumbo nirudiane naye kwa sababu nilikuwa nampenda lakini amna akini bwana baa miudi siwezi nishampata mtu kinachotakiwa wewe nikumhudumia mwanao na mtoto mwenyewe mi nimemwacha kwabibi ikanibidi mimi nikubali zangu bwana kashampata mwingine shakukifanya na mimi niangalie ustalabu wangu mm. ili nichukua wakati mgumu sana mpaka kumsahau ilichukua muda ilichukua muda ila nilishukuru mungu nilikuja kumpata mtu aliweza kukifuta kile kidonda Mm. nashukuru mpaka sahivi nikonaye lisaulishakidondaas atngoja niweke sawa ukikata mti panda mti kwa muda, sahih. kwa muda sahihi sio umekata na kupanda utaenda kuumia kata acha kipindi cha kiangazi kipite tuliani vumilia kiangazi yote ebu achana na vitu ambavyo tulikuwa tunavyongelea kwanza maswal a kangazi a scanaamamboa kupanda mti nk t unn n wen5 kenya ama vipi anaitwa bio Kaf- naitwa bwatambia kwamba ukishakubali na staff vyote vitu kama vyote ivyombponyuma an ukishakubali ukajitafuta mwenyewe na staff kama hizo yeye amesimamia pale pale kwamba inabidi ujitafute mwenyewe ujijue wewe mwenyewe Ausio. na lakini kiingereza bwana tutarudi My name is Catherine De Rito. Uh The issue of dating and uh, relationships coming to an end has been very common, especially in recent times, even with the youths. And uh, what we all need to know is that anything is possible. There's that moment when you're all happy, and then there's uh, there's that moment when you have to get sad. The reality is that we all have to accept that when something comes to an end, we all have to call it quits. And the first thing that you all need to know is that to know that uh, in relationship it comes with pain. And so, as an individual, whether a man or a woman, it's always good to give yourself time to give to grieve. Or should we call it? Permission, remember, um, people will tell you, um, no, but at the end of the day, remember you are hurting, so it's always good to give yourself that time, grief, uh, heal from the pain. Also, remember this time you're also going to recollect the good memories and also the bad memories. And it, it's it's not bad to feel sad or angry about it. And uh, loneliness and guilt will also be part of the grieving moment, so always. Ensure that you take your time to grieve. Also, the other thing is taking care of yourself. Just because someone has decided they're moving on, or decided you're moving on, it doesn't mean that as a woman you need to look shaggy, or as a man you just need to, you know, maintain your look. Um, be enticing. Keep going. Remember, uh, taking care of yourself also prepares you to. Uh, to take care of someone else these are very very important thing and remember uh, there are so many ways in that one can take care of themselves like you can decide to engage yourself in so many things like maybe going to the gym medication meditation sorry and also um, maybe if breathing helps Why not try it but dont try to um, beat yourself o something you cant fight about remember actually we sa everything that has astart has an ending njia ambayo anaweza nikaitumia wakati nimeachana na mpenzi ni wangu au mtu mbaye ninampenda nikuwa bizi mambo yangu kuwa bisee na na kazi kuwa bise na amil kuwa bise na marafiki ili niweze ni kuondoa mawazo zile fikra za, kum, za kumfikiria yeye na muda wangu mkubwa sana huwa napenda ni ni, ni, nasaka hela sana natafuta hela kwa wingi natafuta hela kwa juhudi e, e, yani hili tu niondoe ni kama nilikuwa na madhaifu kwake ambayo alikuwa nayajua kwangu mimi ni yani yale mapungufu au ule udhaifu wangu aone haupo yani asione kwamba eti yeye ndio alikuwa kila kitu wangu ilosola na, na, na, na, na, na kuwa nalo makini sana ili asione kwamba mimi ndio nilikuwa namtegemea yeye bila yeye sio kitu kwangu hicho kitu ndio ni, ambacho ninapambana nacho sana ili hasiwhasiwezi kusema kwa kwamba mimi ndio kila kitu kwake fikira kwakezt usiingizi kama kawaida nakula vizuri nalala kwa wakati checheti nakachi napewa sasa yeah? sina bwana e uh, tumetoka kumsikiliza na lugha yake of course tumeumiza kichwa lakini najua bongo wengi siku hizi sio sio kinyonge bwana by the way uh, pia na queen fashion ambaye ni rafiki wa Catherine pia Yee, yuko tumeshia naye pia ametuambia vile ambavyo anaelewa We, jamaa vipi hapo unataka kuliongea baada ya kuwasikiliza ndugu zetu aa, dada zetu mmoja katherin ambaye yuko 254 na quen fashion ambaye yuko 255 ambaye ni rafiki na athrin sasa tukumbushanato nitu- nitu- kidogo kuhusu t zote mbazo tuapatikanaainipia zile services, ambazo tunazitumia ambazo unaezakutupata kwa urahisi unaweza kabu- ukatuchek kupitia tu atumia lakini pi u pamoja nat ofauofaut kwa wakati kwa hiyo nyie vijana mtuhariie nini ndoa tumewasomesha vizuri acha tueke vizuri a njia ya sita ambayo unaweza ukatumia naona tu mlijisahau katikati viingereza na vitu kama hivyo vimvitapita naona kama akili zimekibia kidogo zikamate zirudishe alafu tuendelee njia ya sit tunasema samehe na ukusahau Uh, unapomsamehe mtu unakuwa unashusha mzigo mkubwa sana kwenye kwenye kwenye moyo wako lakini pia unajipumzishia kichwa chako kuwaza vitu ambavyo vitakuwa havina maana kwana mmoja ama nyingine so ukisamee unakuwa umejisamehe wewe pia kwa sababu hata nafsi yako itakuwa na uhuru wa kufanya vitu vingine unajua kwa hiyo ukisamehe hata ukutane njiani itakuwa rahisi kusalimiana na kupiga na kuendeleakupignakaendelea kupeana kwa sababu mmekosana nyinyi kwenye mambo mengine ya mahusiano si kwenye maisha ya kawaida ambayo binadamu natakiwa tuishi so kisamee ukasahau mambo yanakuwa yanakua flesh, na maisha yanaendelea kama ilifua, kawaida unajua kuna yeah. kuna moja iliua moja uli, uli, uli uli- uliniambia ofmik nataka niirudia ni hapa ulisema kuwa na msimamo kwamba kwa, kwa unataka kuniambia ukiacha ukakubali ukafanya hayo yote lakini ukawa unakumbuka da nimemisi huyu mtu ni inanini na vitu kama hizo wewe unahisi una hiyo ni mistake cous maka livosema kama mtu anatakiwa right? yeah. so, kuwa na msimamo nadhani usi, usi, yeah, sure. msimamo ndio <laughs> <laughs> de, de, na na kitu chamsingi uh, na kitu chamuhimu zaidi kakituchochote kwenye maisha ya binadamu aa mwanaume sunakuwa nasimamo kwa hiyo hapo kinachotakiwa nikuwa na msimamo wako uleule ule. mi nimekubali nimeachwa nime au nimemwacha e, nabidi niwe na msimamo wangu nimeachana naye sitakie kukumbuka namba yake ya mwisho au ya kwanza mm, kinachotakiwa mimi ni kusahau kuachana naye mm, nazani vitu kama hivi. kwa hiyo unataka kusema kwamba hii hapa ni kwamba unamaanisha usikae kusubiri uendele na mambo yako mengine si sindio kwamba usiwe, usiwe na wale mawazo kwama bwana bibia aisha bwana eh, mwezi ujao no. anaweza kanirudia yeah, no. <laughs> yeah. <laughs> subiisubi aisha imesema neno aisha kwa sababu aisha, <laughs> aisha ni jina ambalo ni katikaa na s ni majina <laughs> ya harakaharaka kuyataja okay, mimi jina langu yeah. naitwa bosha kunatoa elfub naweka elfu mo ina kwa aisha in the ashantakua nafikiritaka sam tumeshamua kuachana eamua yeah, kufanya maisha yake mua kufanya maisha yangu yeah. chapili tukaongea kwamba nabidi ujitafute wewe mbali na mahusiano na lmtu catatu tukasema kwamba samehe nakusaau bwana sio kama umesamehe lakini moyoni mwako bado ikimona nanudaa a kwaniaba awezagutaanisemeante ananaia kwa sababu bwana huyu bwana safari zake ni congo daressalama lakini sisi tumepata nafasi ya kumpata hapa bwana bwana gns ni kitu cha kujivunia watu kama hawa ni hazina kwa taifawem wa, an, kuna nra yes. kuna mjomba yes. Huyu mjomba. Sio mjomba na mjomba yeah. siku zote ni mjomba mama mjomba apewe <laughs> <laughs> na, na kwa mjomba hakuna urihi waina yoyoteatak nimwache na swali moja taizuhiaiuswa yeah. yeah. zuri saunajisikiaje uh, kuwa katikaa ya, ya, ya mjom I, niwepo inikute inikute sina sina Una mzigo wote eh, wa, wa kusafirisha mm -hmm. na mimi nijumuike niweze kwa kuwapa kwa, kwa ushauri vijana wenzangu sababu hapo tupo kwenye kushauriana kupeana mawazo kuna wengine wanashindwa kukubali mpaka wanachukua maamuzi magumu ya kujiua yeah. mm? nambia hivi wabongo wa watanzania hatupo nyuma bwana hivi mm? tuko mbele tusichukue maamuzi ya, ya kujichukulia maamuzi ya mkononi kufikia hatua ya kujiua wakati ni kitu kidogo tu kuamua kukubali mm, hey, unasema ah, nimekubali nimeachana naye ya nini tena hata kipita na na nani inabidi inabidi kesho kijembe kamua ukubal unaizikaimeuaeacanan atakiita bidusaewoa na namita ile ireani Yes, a npigwa matukio mawili matatu manne matano anavumilia tmatukotaweimwingineanapigwa tuko mojatuijaokelewabwaa si moja ah, tuachane nandugu yetu mmoja bwana kutoka mene abuguuniae ye aliamua kuka na sisi kwenyemeza mojaakatuambia kinagaubaga kilichomkuta mpaka akaamua yeye mwenyewe kwa miguu yake aanze ku mi bana kuna mengi sana alintokea ni mpaka niliweza ku move on kama ambavyo unavyosema kuna kuna binti fulani tokea kumpenda sana yeah, ilikuwa takriban ilikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na nane kwa likia kumi na tisa i vipundo nilikuwa nimetuka chuo mtaani kwetu pale buguloni ndani, ndani, ndani uswailini kipindi hichi nikuwa baado unakaa nyumbani sasa mtaa ambayo tukua tunakaa ilikuwa mpaka kuja kufika kituoni pale pakupandia gari kwenda katika sehemu ya kazi ambayo unaofanya napofanya ilikuwa ina kama dakika sita au saba hi ad b d dam aa mpen katika kujuana tukawa tunaongeongea kanaambia pale m anapofanya kwamba ni ameajiliwa kwamba kuna bos wake ambaymaajili ana maduka mengi kama anavyojua mapenzi formula ni kaf tukapendana safari ya mapenzi ikaenda namikasa mingi sana shai kuntokea taa kadhaambyonakumbuka pigo lakwananda aa aaba nalala chini na kwa kuna, no kuna ndoo kama sita hivi zilikuwa hioomna maisha flani ambayonayaenda ksabauuantma izui ai sasa maisha yakaenda lakini katika siku zinaendelea katkasiku ambazo naendelea iaat ana aaa tukatambwa na hivyo ila tulikuwa si watu kukaa na kupiga stori atakasiti a mbele mitakasitia nyuma tunaenda sisi e, tunashuka pale ma, e, sabasaba pale mbagara jamaa anaenda kole zake mbele maisha tukaenda mwaka ukaenda elfumbili na kumi na nane elfumbil kumi na tisa sasa imara hii ilikuwa ni lapasseason 1 episode 1 tumemaliza editto atakuwa ni adk the ot mii present akolikuwa ni bosha alikuwa nyumbali alikuwa adk mwenyee na pia alikuwa gwamaka mwaka nyamare til next time asante allah tumemaliza salama amen