usalama wangu katika kristo nina baba mpya na mimi ni wafamilia mpya mimi ni kiumbe kipya katika kristo kristo ni maisha yangu niko katika uhusiano wa milele na kristo mimi ni mwadilifu katika kristo niko tayari kwa ajili ya mbinguni mungu daima ameridhika na mimi katika kristo kama mungu alivyomkubali abeli mungu amenikubali kikamilifu katika kristo mimi kushinda bila kujali nini kinatokea kwangu ninahakika kwamba mungu ni kwa ajili yangu mbingu ni yangu na mungu atatenda kila kosa nilipata neema ya mungu katika kristo kama nuhu mimi ni ngao ya milele kutoka kwa ghadhabu ya mungu mimi ni daima kufungwa katika kristo kama nuhu niliingia kupitia mlango pekee ndani ya sanduku la mungu pekee la uokoaji mimi ni mfuasi wa kristo mmiliki wangu kama ibrahimu ninaenda mahali ambapo yeye ananiongoza nikimwamini yeye kwenda pamoja nami niko katika uhusiano wa agano na mungu kama ibrahimu hakuna kitu ninachofanya kinachoweza kuvunja agano hili mungu ni rafiki yangu wa milele mungu hataniacha kamwe hata wakati ninapofanya uchaguzi mbaya kama loti au dhambi kama yakobo tunapoanza somo hili jipya ningependa kushiriki ushuhuda mfupi ambao ni sawa na ushuhuda wa waumini wengi kanisa nililokulia ni katika kufundisha kwamba toba na imani katika kristo ingetuokoa milele kutoka kwa dhambi zetu shetani na ziwa la moto lakini pia ilionekana kufundisha kwamba basi tulilazimika kudumisha imani yetu kwa kile tulichofanya kuomba vya kutosha kusoma biblia zetu vya kutosha kuwaambia watu wa kutosha kuhusu yesu kutumikia kanisani mka wakati mambo haya ni muhimu imani yangu nyingi ilitegemea utendaji wangu kufanya kutosha kuweka mlango wa ushirika wazi kati ya mungu na mimi nilitoa ahadi na kujitolea kwa bwana mara kwa mara kwa sababu ya uelewa wangu mbaya niliamini kwamba imani ya kikristo ilikuwa ngumu tu kwa hivyo nilihitaji kupasua meno yangu na kuipitia kama ningeandika yohana saa kumi na 11 ningesema nimekuja ili mpate kuwa na maisha ya kikristo yanayohangaika yenye kufadhaika kwa hivyo fikiria furaha niliyohisi nilipojifunza kwamba nilikuwa nimekubaliwa kikamilifu na kabisa katika kristo wakati nilipomwamini yeye alishughulikia siyo tu maisha yangu ya zamani lakini pia ya sasa na ya baadaye hakuna kitu nilichoweza kufanya au kushindwa kufanya ambacho kingenifanya nikubaliwe tena au chini ya kukubalika mungu hataniacha kamwe kwa sababu ya kristo sisi ni nani katika kristo si msingi wa jinsi sisi kufanya vizuri kama mkristo hata hivyo kwa kusikitisha waumini wengi wanaishi maisha yao wakitegemea utendaji wao wenyewe badala ya kazi ya kristo badala wao kamili katika msalaba alisema imekamilika ni nani atakayebishana na mungu wa milele muumba wetu mkombozi na mfalme ukurasa mfalmeawa1 tutaangalia isaka na israeli picha mbili za jinsi huru milele wakati tulipomwamini kristo kwa hiyo sisi ni hi kristo ameniweka huru milele mimi sifungwi tena na dhambi sijafungwa tena na shetani kwa mara nyingine tena somo hili litasisitiza msimamo wetu katika kristo jinsi mungu tayari anavyotuona sasa na milele tunapojifunza zaidi kuhusu nafasi yetu tutazidi kuwa na ujasiri kwamba mungu pia anafanya kazi ili kubadilisha utendaji wetu siku moja wakati hatimaye tunamwona kristo ana kwa ana msimamo wetu na mazoezi yetu yatajipanga kikamilifurasawa1 sijafungwa tena na dhambi ah, abrahamu, abrahamu mwanzo na mbili, mmoja, ondoa nadhambi11 ikawa baada ya mambo hayo mungu alimjaribu abrahamu akamwambia e abrahamu naye akasema mimi hapa mbili, akasema umchukue mwanao mwana wako wa pekee umpendaye isaka ukaendezako mpaka nchi ya moria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmojawapo nitakaokuambiau abrahamu akaondoka alfajiri akatandika punda wake akachukua vijana wawili pamoja naye na isaka mwanawe akachanja kuni kwa ajili ya hiyo sadaka ya kuteketezwa akaondoka akaenda mpaka mahali alipoambiwa na mungu B ahadi ya mungu kwa ibrahimu mwanzo a 22919 wakafika mahali pale alipoambiwa na mungu abrahamu akajenga madhabau huko akaziweka tayari kuni kisha akamfunga isaka mwanawe akamweka juu ya madhabau juu ya zile kuni Kumi. abrahamu akanyosha mkono wake akakitoaa kisu ili amchinje mwanawe11 ndipo malaika wa bwana akamwita kutoka mbinguni akasema abrahamu abrahamu naye akasema mimi hapa kumi na mbili akasema usimnyoshee kijana mkono wako wala usimtendee neno kwa maana sasa ninajua ya kuwa unamcha mungu kwa kuwa hukunizuilia mwanao mwanao wa pekee wapekeei abrahamu akainua macho yake akaangalia na tazama kondoo dume yuko nyuma yake amenaswa pembe zake katika kichaka basi abrahamu akaenda akamtoa huyo kondoo akamtoa awe sadaka ya kuteketezwa badala ya mwanawe si picha ya hijenesis saa 22 na, na madakika 14 abrahamu akapaita mahali hapo yehova kama watu wasemavyo hata leo katika mlima wa bwana itapatikana yehova jira hi bwana ataiona e kwa kweli lakini pia inamaanisha e bwana atatoa b mambo ya nyakati tatu moja ndipo sulemani akaanza kuijenga nyumba ya bwana huko yerusalemu juu ya mlima moria pale bwana alipomtokea daudi babaye alipotengeza mahali pale alipoagiza daudi katika kiwanja cha kupuria cha arauna miebusi moja, kama isak alivyowekwa huru kimwili na mbadala asiye na doa alichukua nafasi yake kwa hivyo tunawekwa huru kiroho kwa sababu mbadala asiye na doa alichukua nafasi yetu warumi saa 6 na madakika 22 lakini sasa mkiisha kuwekwa huru na kuwa mbali na dhambi na kufanywa watumwa wa mungu mnayo faida yenu ndiyo kutakaswa na mwisho wake ni uzima wa milele mbili, je umeamini katika mbadala isiyo na doa ili kukuweka kabisa na kabisa huru kutoka kwa dhambi warumi saa 6a na madakika 16:1816 hamjuu ya kuwa kwake yeye ambaye mnajitoa nafsi zenu kuwa watumwa wake katika kumtii mmekuwa watumwa wake yule mnayemtii iwe ni utumishi wa dhambi uletao mauti au iwe ni utumishi wa utii uletao haki1 lakini mungu na ashukuriwe kwa maana mlikuwa watumwa wa dhambi lakini mliitii kwa mioyo yenu ile namna ya elimu ambayo mliwekwa chini yake 18 na, na mlipokwisha kuwekwa huru mbali na dhambi mkawa watumwa wa haki kabla ya wokovu ulikuwa na uwezo wa kuzalisha vitu ambavyo vilikuwa vimeharibika kabisa na visivyostahili mungu roho yako roho na mwili ambao ulifanywa kuwa na uhusiano na mungu ulikatwa kabisa kutoka kwa mungu umekufa katika adamu mambo matatu ni ya kweli kuhusu kila mwanadamu ambaye hayuko katika uhusiano na mungu ekifo katika adamu ah wametengwa na mungu kukatwa kutoka kwa mungu inamaanisha kuwa nyinyi ni wenye dhambi dhidi ya mungu kutawaliwa na dhambi katika maisha yote kutawaliwa na kiburi kukataa kukubali dhambi zetu maadui dhidi ya mungu dhambi deni dhidi ya mungu kutegemea uwezo wetu wenyewe kutawaliwa na aibu na hofu kutawaliwa na mfalme shetani ambaye anataka kutuangamiza na chini ya gadhabu yake sasa na milele B. wanapelekwa kaburini baada ya kifo C. chini ya ghadhabu ya mungu sasa na milele baada ya wokovu wewe ni mwingi hai katika kristo ah, una uhusiano wa milele na mungu kupitia kristo dhambi inalipwa kikamilifu kristo ni haki yetu tunakuwa kwa unyenyekevu kutambua na kukiri dhambi kupatanisha na mungu sehemu ya ufalme wake wa milele kuwa kama kristo kristo ni maisha yetu hasa yaliyoishi na roho wake amewekwa huru kutoka kwa aibu na hofu wana wa mungu waridhi wa pamoja na kristo wafalme na makuhani wa mungu milele heri ghadhabu ya mungu kuridhika baraka za mungu sasa na hata milele ah kutolewa kwa kaburi itafufuliwa bila kuharibika B. ishi milele katika uwepo wa mungu mkristo yuko katika uhusiano mpya na baba yake wa mbinguni na ni kupitia uhusiano huu ndipo anaweza kupata ushindi Moja, kwa hivyo mkristo anawezaje kupinga dhambi ah tambua kwamba mungu ametupatia riziki ya kupinga dhambi B. amini kwamba yeye atatupa nguvu ya kupinga ikiwa tutachagua kufanya hivyo S- kukubali msukumo wa roho u mkristo anapaswa kujibuje nafasi hii mpya katika kristo kwa ibada a, tunaweza kumwabudu mungu kwa nyimbo tunazoimba kwake tunaweza kumwabudu mungu kwa maneno tunayomwomba si. tunaweza kumwabudu mungu kwa kuishi maisha yetu kwa ajili yake tunaweza kumwabudu mungu kwa kupinga dhambi na kujitoa kwa maisha ya kristo ndani yetu I siyo tu kwamba kristo ameniweka huru milele kwa kunifanya nisifungwe tena na dhambi lakini pia kunifanya nisifungwe tena na shetani kusonga pamoja katika historia ya agano la kale tunaona kane kadha baadaye wazao wa isaka wakihamia misri kuepuka nja inaacha kuchukua hadithi ya kihistoria kama ilivyohesabiwa kwetu kupitia neno la mungu ah, mateso yalichunguzwa kutoka moja, nane, ondoa kuminane, nane basi akatokea mfalme mpya kutawala misri asiyemjua yusufu akawaambia watu wake angalieni watu wa wana waisraeli ni wengi tena wana nguvu kuliko sisi Kumi. haya natuwatendee kwa akili wasije wakaongezeka tena ikitokea vita wao nao wasije wakashikamana na adui zetu na kupigana nasi na kutoka katika nchi hii Kumi na moja, basi wakaweka wasimamizi juu yao wawatese kwa mizigo yao nao wakamjengea farao miji ya kuwekea akiba pidhomu na ramesesi 12 lakini kwa kadiri ya walivyowatesa ndivyo walivyoongezeka na kuzidi kuenea ndipo wamisri wakaogopa kwa sababu ya wana wa israeli 1 wamisri wakawatumikisha wana wa israeli kwa ukali 14 wakafanya maisha yao kuwa machungu kwa kazi ngumo kazi ya chokana ya matofali na kila namna ya kazi ya mashamba kwa kazi zao zote walizowatumikisha kwa ukali moja matatizo kwa sababu ya kusahau 8 basi akatokea mfalme mpya kutawala misri asiyemjua yusufu kutoka ano imbili farao akasema bwana ni nani hata niisikilize sauti yake na kuwapa israeli ruhusa waende zao mimi simjui bwana wala sitawapa israeli ruhusa waende zao warumi saa moja na waendezao—212 kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake yaani uweza wake wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru 21 kwa sababu walipomjua mungu hawakumtukuza kama ndiye mungu wala kumshukuru bali walipotea katika uzushi wao na mioyo yao yenye ujinga ikatiwa giza sasa kwa nini farao asahau na kuruhusu hiyo kuchochea chuki ya kuharibu wengine yohana 8nadakika na ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mwongo na baba wa uongo Mbili, tatizo la jialosi juu ya utunzaji wa utoaji ah, tatizo lililotangazwa hikumi haya na natuwatendeekwa akili wasije wakaongezeka tena ikitokea vita wao nao wasije wakashikamana na adui zetu na kupigana nasi na kutoka katika nchi hii B. mateso yatekelezwa 1u1 basi wakaweka wasimamizi juu yao wawatese kwa mizigo yao nao wakamjengea farao miji ya kuwekea akiba pidhomu na ramesesi lakini kwa kadiri ya walivyowatesa ndivyo walivyoongezeka na kuzidi kuenea ndipo wamisri wakaogopa kwa sababu ya wana wa israeli 1 wamisri wakawatumikisha wana wa israeli kwa ukali 14 wakafanya maisha yao kuwa machungu kwa kazi ngumu kazi ya chokana ya matofali na kila namna ya kazi ya mashamba kwa kazi zao zote walizowatumikisha kwa ukali shetani anachukia wanadamu kwa sababu tuliumbwa kwa ajili ya uhusiano na mungu shetani anajua hawezi kumshinda mungu hata hivyo anaelewa anaweza kumdhuru mungu kwa kutuumiza hivyo katika bustani alificha nia zake za kweli alisababisha shaka juu ya wema wa mungu na kumdanganya hawa alifanya hivyo ili aweze kumshambulia mungu kwa vitu ambavyo mungu anavipenda b mpango wa uo wa uokoaji mungu ulichunguzwa kutoka tatu, ondoa anavipendaokowu bwana alipoona ya kuwa ameenda ili atazame mungu akamwita kutoka katikati yakile kichaka akasema musa musa akaitika mimi hapa naye akasema usikaribie hapa vua viatu vyako miguni mwako maana mahali hapo unaposimama ni mahali patakatifu Sita, tena akasema mimi ni mungu wa baba yako mungu wa abrahamu mungu wa isaka na mungu wa yakobo musa akafunika uso wake kwa maana aliogopa kumwangalia mungu Saba, bwana akasema hakika nimeyaona mateso ya watu wangu walioko misri nami nimekisikia kilio chao kwa sababu ya wasimamizi wao maana nayajua maumivu yao nane nami nimeshuka ili niwaokoe kutoka kwa mikono ya wamisri niwapandishe kutoka nchi ile hadi nchi njema kisha pana nchi itiririkayo maziwa na asali hata mahali pa mkanani na mhiti na mwamori na mperizi na mhivi na miyebusiniwa kuwaokoa israeli mungu mwenyewe alikuwa anakuja kuwaokoa mstari wa nane na angefanya kazi ya ukombozi wake kupitia mtumishi wake musa je alifanya hivyo ndiyo tunajua matokeo mungu alishinda nguvu hii kuu alimnyenyekea farao mfalme akawashangaza wachawi wao akadhoofisha miungu yao akafilisika uchumi wao na akashinda jeshi lao mkono wa mungu peke yake ulifanya hivi kuiweka israeli huru kabisa mstari wa 171 tunajua kwamba shetani aliwafanya watumwa wanadamu wote wakati dhambi iliingia ndani ya moyo wa mwanadamu watu wote wakawa mateka wake kwa sababu watu wote ni uzao wa adamu uzao wa adamu waliozaliwa na asili ya dhambi ya adamu lakini kama vile mungu alivyomwendea musa ili kufunua mpango wake wa ukombozi ndivyo alivyokuja kwetu kutoa ukombozi wake katika kristo alifanya hivyo ili tuweze bl timotheo 20 na madakika 26 wapate tena fahamu zao na kutoka katika mtego wa ibilisi ambaye amewanasa hata wakayafanya mapenzi yake Moja, mungu angetuokoa kwa kumshinda shetani adui yetu kama vile mungu alivyowapa israeli ukombozi kamili kutoka kwa utumwa wao kwenda misri hivyo mungu hutoa ukombozi kamili kutoka kwa utumwa wetu kwa shetani wakolosai na kumina tatu, kumina tano, kumina tatu. na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutotahiriwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kutusamehe makosa yote 1 akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushitaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea msalabani 15 akiisha kuzivua enzi na mamlaka na kuziaibisha hadharani akiziongoza kwa ushindi wake wa shangwe kristo alilipa na kwa hivyo akafuta deni letu lote la kisheria la dhambi dhidi ya mungu b kristo alitukomboa kutoka katika hukumu ya sheria alifanya hivyo kwa kuweka rekodi yetu ya mashtaka msalabani A, kristo alimtia nguvu shetani na kunyamazisha mashtaka yake dhidi yetu kwa hili kristo alishinda juu ya shetani na pepo zake kushikilia kwa shetani juu yetu kuliondolewa kabisa kutoka kwake kupitia kristo Bili, kristo alipata ushindi kamili juu ya msalaba B. nguvu ya mungu juu ya kuonyesha sasa hebu tuchunguze jinsi mungu alivyoenda kuwakomboa israeli kutoka utumwani mwao ingawa mungu angeweza kuwaweka huru kwa muda mfupi badala yake alitumia musa na mfululizo wa mapigo na alipanua haya kwa muda kwa hili mungu alikuwa akinyenyekea kila mamlaka ambayo yalikuwa yamejiweka dhidi yake yaani farao wachawi wake viongozi wa dini wa misri mabwana wa watumwa na jeshi lote la farao mungu alionyesha utukufu wake kwa nguvu si tu kwa taifa hili la kipagani bali pia kwa israeli na kwa mataifa jirani Mia moja na nne. Ah, mungu alifanya hivyo ili kuwakumbusha watu wake ni nani kutoka 66 ondoa 9 6 basi waambie wana wa israeli mimi ni bwana nami nitawatoa ninyi mtoke chini ya ukandamizaji wa wamisri nami nitawaokoa kutoka utumwa wao nami nitawakomboa kwa mkono ulionyoshwa na kwa hukumu kubwa saba nami nitawatwaini kuwa watu wangu nitakuwa mungu kwenu nanyi mtajua ya kuwa mimi ni yehova mungu wenu ni mtoke chini ya mizigo ya wamisri nami nitawaleta hata nchi ile ambayo niliinua mkono wangu niwape abrahamu na isaka na yakobo nitawapa iwe uridhi wenu mimi ni yehova musa akawaambia wana wa israeli maneno haya lakini hawakumsikiliza musa kwa ajili ya uchungu wa moyo na kwa ajili ya utumwa mgumu unapokuwa katika utumwa wa maadui waliopewa juu ya shetani pia unasahau nguvu na tabia ya mungu kwa sababu kila aina ya kiwewe cha kimwili kwa israeli lakini pia walikuwa wamesababisha kiwewe cha kiakili kihisia na kiroho mungu alihitaji kuwaweka israeli huru kutoka kwa uongo kwamba hawakuwa kitu hakukuwa na matumaini mungu amewaacha mstari wa matumainimwc mwenyezi mungu anawatukuza watu wake kwa yale yaliyotendeka hihii ilikuwa ni ya kibinafsi mungu alikuwa mungu wao maadui waisraeli walikuwa maadui zake mungu hakuwakomboa kutoka misri tu aliwaachia huru yeye mwenyewe hakusahau agano lake hakusahau ahadi zake nguvu walizoogopa hazikuwa kitu chochote ikilinganishwa na yeye na yeye mungu mmoja wa kweli alikuwa upande wao alikuwa akiwaweka huru ili waweze kufurahia uhusiano mzuri na yeye milele mstari wa mia moja na nne, si ili kukumbusha faida za ukombozi wake hikwa hivyo pia kwetu kuwekwa huru kutoka kwa shetani kunamaanisha kwamba hatuhitaji tena kukaa katika gereza la uongo wake mungu ametuweka huru kabisa na milele na ametufanya eh ahadi kubwa na za dhamani 2 petro 1 ambayo kwa hiyo tumepewa ahadi kuu na za dhamani ili kwa njia hizi mpate kushiriki asili ya mungu baada ya kuepuka upotovu ulio katika ulimwengu kwa tamaa wakati israeli alipokuwa utumwani misri tulikuwa watumwa wa dhambi na shetani na kama mungu alitaka kuwakomboa israeli kutoka kwa zaidi ya utumwa wao wa kimwili vivyo hivyo pia anataka kutuweka huru kutoka kwa zaidi ya hali zetu za kimwili kristo mwokozi wetu hutoa aina mbili za amani amani na mungu amani ya mungu hii ni amani ambayo ni yetu wakati wa kuzaliwa upya ni zawadi ya wakati mmoja ambayo hudumu milele sisi si maadui wa mungu tena tunakubaliwa milele na yeye na kukaribishwa katika uwepo wake roho zetu na roho zetu ziko katika amani na mungu warumi ano mmoa basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani namuwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo amani ya aina hii inapatikana kwa waumini wote katika kila wakati wa maisha yao lakini inatambuliwa tu tunapotembea kwa imani kila siku kutambua sisi ni nani katika kristo tukijitolea njia yetu kwa mungu katika maombi na kuchagua kuamini tabia yake na kupumzika katika ahadi zake msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu na zijulikane na mungu saba, na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu kristo ameniweka huru milele mimi sifungwi tena na dhambi sijachoka tena na shetani yohana saa8 na madakika 36 basi mwana akiwaweka huru mtakuwa huru kweli kweli