Ukaribishe sasa kwenye huduma ya neno naomba ufungue bibilia yako tafadhali kwenye kitabu cha matayo injili kama ilivyoandikwa na matayo mtakatifu sura ya kwanza na tutasoma mstari mmoja tu ule wa kwanza injili ya matayo sura ya kwanza mstari wa kwanza bibilia inasema kitabu cha ukoo wa yesu kristo mwana wa daudi mwana wa ibrahimu kitabu cha ukoo wa yesu kristo mwana wa daudi mwana wa ibrahimu na bwana alibariki neno lake kitabu cha lakeuko wa yesu kristo mwana wa daudi mwana wa ibrahimu haleluya pale tuna listi tuna orodha ya majina mengi yanayoonyesha nasaba za kristo yesu ukoo wake kwenye israeli suala la kutunza kumbukumbu kumbu za ukoo ilikuwa ni muhimu sana kwa sababu moja identity ya mtu utambulisho wa mtu ulikuwa unategemea ametoka laini gani ametoka ukoo gani namba mbili mtu kushika ofisi yoyote ya kiutawala pia ilikuwa ni suala la urithi kulikuwa na koo fulani wao ndio watawala tu kama hauna sifa ya kutoka kwenye koo hiyo hauna sifa ya kutawala lengo la matayo anapoandika injili yake anataka kutuaminisha kwamba yesu kristo ndiye masihi mpakwa mafuta wa bwana aliyeahidiwa kwa nyumba ya israeli atakayekuja kusimamisha ufalme wa mungu katikati ya waisraeli ndiye mfalme ndiye masihi ndiye mwokozi anayekuja sasa ni lazima awashawishi wayahudi wamkubali mtoto huyu ambaye amezaliwa na binti tunamjua mariamu sikazaliwa tu pale nazareti pale si tumemwona huyu binti akikua pale alafu eti anatuambia ujauzito wake ni kwa roho mtakatifu tangu wapi wewe umemwona mtu anazaa na roho mtakatifu kwa hiyo ilibidi mathe awakonvinsi watu hawa kwamba huyu mtu huyu mtoto huyu ambaye anakwenda kuzaliwa huyu actually ndio ahadi ile ya mungu kwa ibrahimu ndio ahadi ile ya mungu kwa daudi thatis what matthew is doing here anataka kuwashawishi watu kwa evidence kwamba huyu mtoto anayezaliwa huyu Actually, ndio, ndio zile baraka za mungu pale mwanzo kumi na mbili moja mpaka tatu alizombariki ibrahimu ndiyo mfalme yule ambaye mungu alisema atatoka kwako kwa ibrahimu ndiye huyu ndiye mfalme yule daudi mungu amekuambia mwanao atakuwa na kiti cha enzi milele ndiye huyu bwana asifiwe kwahiyo tuanze kuangalia sasa o kwa kifupi tuniseme matthw chapta 1 ves o ni bridge ni daraja linalounganisha agano la kale na agano jipya ili tuweze kuona mtiririko wa huu mpango wa mungu wa kumwokoa mwanadamu tangu alipo set in motion kuanzia old testament na inavyoendelea huku ndani ya agano jipya na leo kazi yangu leo ni ndogo sana ni kukuonyesha tu na kukushawishi kwamba ahadi hizo za mungu kwa ibrahimu na kwa daudi zinatimia ndani ya yesu kristo bwana na mwokozi wa maisha yetu mungu akinijalia neema jumapili ijayo nitaingia hatua ya kukuonyesha kwamba sasa ahadi hiyo inaendelezwa sasa kupitia maisha yako kama mwamini katika kristo yesu bwana asifiwe kwamba god is still extending his blessing bado mungu anaachilia baraka zake kwa mataifa lakini sasa leo kupitia wale ambao wamemwamini yesu kristo kwamba israel wameshindwa kama ukuhani uh, ufalme wa makuhani sasa sisi mimi na wewe ndio nani ndio makuhani wenyewe wenyewehaelua sisi ndio makuhani hebu tuyangalie hayo majina ya yesu naye anasema nini na sisi leo tuanze na hilo jina yesu kristo matayo anatuonyesha habari za yesu kristo yesu ni jina la kiyunani linalomaanisha jina la kiebrania yashua au yoshua yeshua kwa kebrania yesus kwa kiyunani ni jina lile lile katika lugha mbili tofauti maana yake mwokozi yoshua jesus god god is salvation god saves mungu ni uokovu wetu mungu anaokoa mungu ni mwokozi kwa hiyo yesu maana yake ni mwokozi ukiendelea kusoma chini pale mimi nimesoma tuule mstari wa kwanza ukiendelea kusoma mpaka unafika mstari ule wa ishiri Uta, utamkuta malaika wa bwana anamtokea yusufu ambaye baada ya kugundua mchumba wake alikuwa na ujauzito uja na eti hebu sema eti eti anadai uchumba wake ni kwa roho haijawahi kutokea katika israeli maandiko yanasema yusufu akapanga kisirisiri kumdampu mariamu kumwacha mariamu lakini bibilia inasema kwa sababu alikuwa mtu muungwana hakutaka kumwaibisha alitaka asepe kimya kimya wanywanywa waje tu waulizake baadaye hivi peta ya engejement imeenda wapi alafu atawambia mtajiju akiwa katika mpango wake huo wa kumwacha kiungwana anatokewa na malaika wa bwana malaika anamwambia joseph don wore usimwache mariamu hicho kilichoko tumboni mwake ni kazi ya mungu ni kazi ya roho mtakatifu kwako atazaliwa mtoto mwanaume mstari wa ishiri na moja anamwambia nawe utamwita jina lake yesu kwa sababu yeye ndiyo atakayewaokoa watu wake na nini jamani na dhambi zao kwa hiyo jesus means savior na tayari sasa hapa kumbuka tunajitahidi kuunganisha haya mambo na yale yaliyoanzia huko mwanzo kwenye agano la kale sawa jamani kitu cha kwanza tumeanza nacho ni baraka ya mungu kwa mataifa kupitia nani ibrahimu sawa jamani hakuna baraka nyingine ya maana leo inaweza kuwafikia mataifa zaidi ya baraka wokovu katika kristo yesu mwana wa mungu aliye hai kwa hiyo matayo kusisitiza kwamba huyu mtoto aliyezaliwa na mwanamke ndiye mwokozi kwa namna nyingine anatuambia hizo baraka za mungu alizoahidiwa ibrahimu zinakwenda kutimia kupitia maisha na huduma ya mtu huyu anayeitwa yesu alafu yeye pia ni kristo kiyunani cristos kiebrania meshiah tunapata kiingereza mesaya maana yake mpakwa mafuta hiyo ina umuhimu gani zamani katika israeli mtu anapokuwa instolled kwenye ofise sisi leo tunawaapisha vyapo vya uaminifu naonaga waheshimiwa kule mjongoni wanapewa na, na, na nini ile bibilia kama ni mkristo qurani kama ni mwislamu mawaziri wanapoapishwa bibilia au qurani ndio ili kuonyesha kwamba sasa anakuwa installed kwenye ile ofisi aliyopewa na atafanya kwa uaminifu kwenye israel kuna kitu cha tofauti kilikuwa kinafanyika kwa kusudi hilo hilo lakini kwa tofauti ulikuwa unapakwa mafuta akual kulikuwa na kiriba cha mafuta baba mchungaji kinachukuliwa kinamiminwa kabisa juu yako unaloa mafuta peche peche na hiyo maana yake ilikuwa inamaanisha kwamba juu yako vitu viwili vinawekwa power and authority to egitimise your holding that office unapewa mamlaka unapewa madaraka ya kushika ofisi ile na kutekeleza majukumu yako yanayo kwenye ofisi ile ilikuwa ni uwezesho em- kwa ajili ya wewe kufntion kwenye ofisi ile are with oil bwana asifiwe Amen. matayo ana, anapotuambia huyu anaitwa yesu mwokozi na masiha mpakwa mafuta maana yake huyu ndiye ambaye amepakwa mafuta na mungu kutimiza ahadi zake zote hizo alizotoa kwa ibrahimu na kwa daudi katika kipindi chenu hichi yeye ndiye amepakwa mafuta na mungu kukalia hicho kiti cha enzi cha milele cha daudi yeye ndiye amepakwa mafuta na mungu kusimama kuwa mfalme juu yenu yeye ndiye amepakwa mafuta na mungu kuleta baraka ya wokovu kwa mata yote huyu ndiye mpakwa mafuta wa bwana ukoo wa yesu kristo ni namna nyingine ya kusema daudi an matayo anasema ninawaeleza habari za mwokozi aliyepakwa mafuta na mungu ivsh inakusaidia ina kuanza kumwona yesu kitofauti sana hajatokea hivi vitu kwa hiyo waisraeli walikuwa na kitu kinaitwa messianic expectation tumaini la masihi kumbuka wakati huu walikuwa chini ya utawala uonevu na unyanyasaji wa dola ya rumi kwa hiyo katika matumainio yao walikuwa wanamsubiri masihi mpaka mpakw mafuta bwana atakayetumwa kwao as a political figure mtu ambaye anakuja kusimamisha serikali ya kisiasa serikali yenye nguvu itakayowashinda warumi and to this and liberate them na kuwaweka huru kutoka katika mateso na manyanyaso ya warumi well, they were right walikuwa sahihi kwa kiasi kitu ambacho walishindwa kuelewa ni kwamba huyu mfalme ambaye anakuja masihi huyu ambaye anakuja alikuwa haji kusimika ufalme wa kisiasa alikuwa anakuja kusimika ufalme wa kiroho utawala wa mungu wa kiroho we define the kingdom of god simply as the rule and reign of god in the hearts of people ufalme wa mungu ni utawala wa mungu ndani ya mioyo ya watu sio kwenye political politicaloridosao so that is what they missed lakini walikuwa sahihi kabisa kwamba just like walimtegemea huyu masihi aje awakomboe kutoka mikono na manyanyaso ya warumi masihi huyu mpakwa mafuta wa bwana anakuja kuwakomboa kutoka kwa mikono ya adui mwingine ambaye wao hawakumjua adui anayeitwa dhambi anakuja kuwaondoa kwenye utumwa wa dhambi huyu masihi anakuja kuvunja nguvu ya dhambi kwenye maisha yao wapate kuwa huru maandiko yanasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo yesu hasama amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita huyu mtu ni brand new ndani ya yesu minyororo ya dhambi imekatwa imevunjwa anakuwa huru na yeye ambaye bwana ameweka huru anakuwa huru kweli kweli kwa hiyo ni kweli huyu masihi alikuwa anakuja kufanya kile walichotegemea just in a slightly different way kwa njia tofauti kidogo na walivyokuwa wakitazamia wao kwa tumesha, set, tumesha seto tefact kwamba hili jina yesu kristo lilikuwa lina mit ile messianic expectation ya wayahudi lakini huyu yesu kristo matayo anatuambia ni mwana wa daudi hebu sema mwana wa daudi haleluya huyu masihi alikuwa anategemea kwamba atatokea katika ukoo wa nyumba ya daudi huyu mfalme kumbuka mungu amemwambia daudi amemwambia ibrahimu wafalme watatoka kwako alafu hiyo ahadi ya mungu kwa ibrahimu ilitimilika pashale kwa sehemu katika daudi kwa sababu katika daudi ambaye ni uzao wa ibrahimu kuna wafalme wengi walitawala israeli kutoka nyumba ya daudi mwana wa ibrahimu kwa hiyo kuna utimilifu fulani but the ultimate Ule, lile hitimisho lake la mwisho la kutimia kwake ilikuwa ni kupitia huyu mwana wa daudi huyu anayeitwa jina lake yesu kristo bwana asifiwe yesu mara nyingi kwenye maandiko anaitwa mwana wa daudi mwanaanisisome haya maandiko yote lakini wewe unayeandika ni reference refeen ambazo zinamtaja yesu kama mwana wa daudi kuna matayo kumi na mbili ishirin mbili wa pili bili na tunakuja kuona kwenye ufunuo ishiri kumi na sita yesu mwenyewe anathibitisha kwamba yeye ndiye alikuwa mwana wa daudi kwahiyo kwa kutuambia kwamba yesu kristo anapotee ukoo wake ni mwana wa daudi matthew anatuambia kwamba yesu ndiye yule mfalme wa israeli ambaye ufalme wake hautakuwa na mwisho kulingana na samueli wa pili saba kumi ndiye huyu wa kutoka nyumba ya daudi ndiye huyu bwana asifiwe na huo mpango wa mungu wa ulimwengu unaendelea kupitia huyu Amen? amen tuko pamoja alafu ni mwana wa ibrahimu ibrahimu ndio alikuwa baba wa taifa hili la israeli na kwa kutrace rts za yesu back to ibrahimu matayo walikuwa anatuambia mambo mawili muhimu jambo la kwanza yesu ndiye utimilifu wa agano la mungu kwa ibrahimu lile la mwanzo kumi na moja mpaka tatu kwamba nitakubariki wewe na kupitia wewe jamaa zote za dunia zitabarikiwa huyu yesu huyu ndiye anakuja kutimiza hiyo ahadi ya mungu ya kwa ibrahimu ya mataifa yote ya dunia kubarikiwa kupitia yeye mabibi na mabwana ndio maana tumekaa hapa leo tumekusanyika hapa watu wa najua karibu wote ni watanzania najua kuna ndugu zetu wa kutoka burundi lakini sisi wote hapa ni watoto wa familia moja tumebarikiwa na mungu hizi tofauti zetu hizi za lugha na makabila hazina maana mbele za mungu mungu anapotazama kundi hili sasa hivi hapa humu kuna wamasai kuna wachaga kuna wanyika kuna wanyakusa kuna wapare wa, wa wako humu sijui kama wadengereko tunao humu ndani you name it wako humu ndani lakini mungu anapotutazama humu ndani hayaoni hayo yote anaona taifa moja lililooshwa na damu ya yesu kristo iliyomwagika pale msalabani kwa ajili ya ondoleo la dhambi sisi tunazo hizi tofauti zetu za kimakabila mungu atusaidie sana tena kila kabila linakuaga na jina lake la kuwaita makabila mengine ambayo sio wao unajua waisraeli makabila mengine yote ambayo ambayohayakuwa wao yalikuwa yanaitwa maentil mataifa ukisiatuaaelmataifa maanayake uae not one of s soaaapsiy ao o versus them you are not one of us pushing you away mataifa gentiles lakini tusiwalaumu sana waisraeli na sisi tunayo na nisianzie mbali nisi, nianzie kwangu unajua kama kuna watu wanajidai na mila yao hapa, hapa tanzania ni sisi ni wamasai tuna jina letu tunawaita ninyi wengine wote rme alafu ni ladhara ujue natamani ningefanya research ya kutosha najua kila kabila lina jina lake najua la shemeji zangu wachaga kasaa kasaksaa najua la wagogo wa hapa wanatuhitaji wengine wote sisi wakonongwakng si unaona mikono yangu wa Me... kasaka kila kabila lina jina linawaita makabila mengine ambalo ni namna ya kutokuwa kutokuwakubali kuwa sehemu ya wao sasa mabibi na mabwana nataka niwambie hivi mpango wa mungu huu unaoitwa utume umekuja kuvunja viambaza vyote hivyo leo haleluya omaana leo pamoja na magidai yako yote hiyo mchungaji wako ni masai penda usipende mimi ndio mchungaji wako chezea yesu wangu amenitengeneza ameniandaa kwa ajili yako aleluya oh, ninampenda huyu yesu wa nazareti huyu kwa anasema kuwa mwana wa ibrahimu maana yake ahadi za mungu kwa ibrahimu zinatimia katika yesu I don't care what you call me, but I know you are my brother, you are my sister in Christ Jesus.: Now yes what ndio inasema yesu ametukamata wote ametuweka kwenye familia moja i dont care familia yako ilikufundisha kutuonaje sisi wengine sisi maadamu meoshwa na damu ya yesu wewe ni ndugu yangu na tunatakiwa kukamatana tupeleke mbele mpango wa baba yetu wa mbinguni unaoitwa utume acheni mambo yenu haya makabila, kabila haya nilipokuwa ninasoma <coughs> kwamba huu mpango wa mungu wa utume ulioanza tangu kitabu cha mwanzo kumi na umeendelea na leo tumevuka daraja hili tumeingia kwenye agano jipya sasa unaendelea ndani ya kristo yesu ame ilo silimesha kaa sawa eh? ile orodha ya majina ya ukoo wa yesu kuna kitu kilikamata usikivu wangu na hasa nikijua tabia ya wayahudi ujue matayo audience yake watu waliokuwa anawaandikia ni wayahudi na ndio maana kwenye injili ya matayo huwezi kukuta jina ufalme wa, wa mungu unakutaga ufalme wa mbinguni kwa sababu wayahudi walikuwa very sensitive na, na jina la mungu kwa sau kwamba ukilitaja jina la mungu isivyo unakuwa mwelikufuru jina la mungu kwa hiyo walikuwa wanakwepa kutaja neno mungu hata wakatengeneza neno adonai ilio linatumika badala ya lord yahwe kwa hiyo matayo walivyokuwa wanawaandikia anakwepa kutumia neno ufalme wa mungu anatumia neno ufalme wa mbinguni lakini anasema kitu kile kile ufalme wa mungu this pople walikuwa na utamaduni ambao u, u, very strict una mambo magumu sana sasa cha ajabu kwenye orodha hii ya majina ya ukoo wa yesu kuna majina ya wanawake ambayo hayakupaswa kuwemo akulingana na utaratibu wa wayahudi nimewaza na kufikiri nataka nikushirikishe mambo ambayo mimi nadhani ndio sababu kwa nini matayo aliamua kuinklud kwa sababu mind yu ile orodha ya ukoo wa yesu ambao matayo anatupa sio exustive haijaminkludu kila mtu aliyoko kwenye ukoo ule it was selective alichagua wa wakuwaweka na wakuwaacha kwa makusudi kwa sababu kuna kitu alikuwa analenga sasa cha ajabu anawachagua wanawake wafuatao hebu twende pamoja na mimi bwana asifiwe niseme tena katika utamaduni wa wayahudi wanawake walikuwa hawathaminiwi hata kidogo mwanamke alikuwa hana haki ya kumiliki mali yoyote kama ardhi ambayo ndio ilikuwa mali kubwa ya kumiliki wakati ule mwanamke kimsingi ni kama alikuwa mali kama ameolewa alikuwa ni mali ya, ya mume wake hawakuruhusiwa kuhold any office ya uongozi wa aina yoyote That's how bad it was miongoni mwa hawa wayahudi pale matayo moja, moja, moja tatu tunakutana na mwanamke anaitwa tamari mkwenye hiyo orodha ya ukoo wa yesu huyu tamari alikuwa mzinifu kama mnajua alimtriki baba mkwe ili apate mtoto naye baada ya mume wake kufa mtoto wa baba mkwe wake ndio sifa ya tamari tulionayo kwenye bibilia mzinzi lakini yesu amezaliwa kupitia huyu mzinzi kuna watakatifu wakisikia nikisema hivyo anataka, anataka jisikia atapike sio mimi nasema ni bibilia inasema sasa kama hutaki nenda kafute bibilia ukaiandike upya laini ya ukoo wa yesu umo ndani yuko mzinzi sasa sisemi hivyo kuhalalisha uzinzi nasema hivyo kuonyesha kazi ambayo yesu anaweza akafanya akawabadilisha wazinzi wakawa watakatifu amina tuko pamoja mstari ule wa tano tunakutana na mama anaitwa rahabu rahabu si mnamfahamu alikuwa kahaba kwenye mji wa kipagani wa yeriko lakini yesu amezaliwa kupitia kahaba rahabu sio ole anasema ni matayo anatuambia kwenye injili yake na kama hutaki mtafute matayo yake matayo, usilete kwa kwa usilete ole tuko pamoja ukienda pale mstari wa sita unakutana na mama anaitwa batsheba batsheba alikuwa ni mke wa mtu huyu huyu mfalme wa israeli ambaye wafalme watatoka kwake na huyu huyu ambaye yesu ametoka kwake daudi akamnyanganya mtu mke wake akapanga na mpango uria mume wa batsiba akauawa alafu akamchukua mke wake batsiba akamfanya mke wake akazaa naye akampata mtoto anaitwa sulemani huyu sulemani baada ya daudi kuchoka kwa mfalme anayewekwa kwenye kiti kumrithi daudi ni sulemani mtoto wa mke wa kunyanganywa kutoka kwa mtu naye ni ukoo wa yesu hajasema ole ni maandiko yanasema mstari ule wa uo huo mstari watano uo huo mstari wa tano tunakutana na jina la mama mwingine anaitwa rusu sasa hii ndio kiboko yao kabisa kwa sababu hawa wengine pamoja na mazagazaga yaliyokuwako kwenye maisha yao at least walikuwa ni wayahudi huyu ruthu huyu alikuwa ni moabi mataifa kabisa walikuwa hawachangamani na waisraeli hawana sehemu yoyote katika israeli lakini mataifa wa kutoka moabu anakuja kuingia kwenye mstari wa kuzaliwa kwa mwokez wa ulimwengu mwana wa mungu aliye aliyehay mwana wa daudi mwana wa ibrahimu yesu kristo moabu mataifa si mnakumbuka habari za rufu na mama mke wake naomi baada ya wa waume zao kufa hatimaye naomi akaamua arudi kwenye nchi yake ya yuda halafu ruthu anamwambia uendako ndipo nitakakukua watu wako watakuwa watu wangu mungu wako atakuwa mungu wangu akakataa kubaki kwenye nchi yake ya moabu akaambatana na mama mkwe akarudi yuda akaolewa na mtu anaitwa boazi mtu ambaye boazi baadaye anakuja kumzaa mtu anaitwa yese mtu anaitwa yese baadaye ambaye anakuja kumzaa daudi ambaye sasa yesu anaitwa mwana wa daudi ruthu moabu ni bibi wabib wabbibi wa bibi yake yesu bwana yesu wasifiwe asamymimi ninayoyaona hapa ni haya nikushirikishe nish, una uhuru wa kuyakubali au a kuyakataa mimi nadhani kujumlishwa kwa majina ya wanawake hawa ambao tena wengine wanatuandaa sasa kuja kutuleta kwa, kwa mariamu sasa mariamu mama wa yesu ambaye mungu naye ana, ana, ana, ana kichekesho badala ya kumchagua mtu mzima anamchagua ta kwenye duru za kiteknolojia tunaamini kwamba mariamu alikuwa ana umri btwn a5y hapo katikati za kama hajazidi hazidi miaka kumi natal. lakini ndio mungu anamchagua wewe ndio utakuwa mama wa mwogozi his he o ths wm katika jineoloji ya yesu katika orodha ya majina ya ukoo wa yesu inatuambia leo kwamba ndani ya yesu kristo kiambaza kinachotenganisha wanaume na wanawake kutoka mitazamo ya mila na tamaduni mbalimbali zimevunjwa zimevurugwa zimesagwa tikitiki ndani ya yesu hivyo viambaza havipo tena yes. bwana yesu asifiwe tuko pamoja watu wa mungu kwa hiyo kiambaza kinachotenganisha wanaume na wanawake kimefanya nini kimevunjwa wote wanashiriki kuzaliwa kwa yesu lakini kitu kingine ninachoona pale hasa kwa inlusin ya huyu mmo gentile woman huyu ruth ni kwamba katika kristo yesu pia kile kiambaza cha kati ya wayahudi na mataifa kimevunjwa no gentile no juu ndani ya kristo yesu wote ni watoto wa mungu hakuna mmasai hakuna mchaga hakuna nani wote ni watoto wa mungu lakini pia kuwachukua wanawake wenye sifa mbaya kama batshiba tamari alafu nawaweka pamoja na binti huyu mwanana mwenye tabia nzuri ambaye amejitunza mariamu ambaye anakuwa mama wa yesu inaonyesha pia kwamba kile kiambaza kinachowatenganisha watu wabaya na watu wazuri kimevunjwa sisi kuna watu huwa tunawapa tuna identity kwa sababu ya akshn moja tendo moja la kipumbavu walilofanya kwenye maisha yao kuna siku aliwahi kufanya mambo ya kijinga kwenye maisha yao alafu sisi tunawaumbia utambulisho wao kutokana na hilo jambo baya walilofanya hatuwapi tena room ya kugeuka kuwa watu wazuri tunawa tunawahukumu na kuwafungia kwenye chumba hicho cha kifungo kwa sababu ya kosa moja walilofanya gojeni niwambie biblia nasema yesu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea katika dhambi naakisha waokoa hua anawafs mabaya yao yote wanakuwa watu waz kila mtu mbaya ana nafasi ya kuwa mtu mzuri mpe tu fursa ya kubadilika msaidie atengenezeke afinyangwe anaweza kuwa mtu mzuri niliwahi kusikia habari ya kanisa moja ambalo lilitaka kugawanyika kisa kuna binti moja alikuwa mtoto wa mitaani huko anajitembeza najiuza huko kahaba akakutana na neema ya mungu a ndio watu yesu amekuja wa kuwatafuta kaokoa yesu akakutana naye akamwokoawampitamkuaa kumb kipya ndani ya ist ywosa bnt mzur ni dunia t lmchakazachakaza lakini sasa yesu anaanza kumngarisha tena kijana wa baba mchungaji si akamwona binti kijana wa nani wa baba mchungaji uchumba zi si, zile dalilidalili za uchumba si, zikawa zinaanza wanainuka wazee wakanisa oh, haiwezekani mtoto wa mchungaji wetu amuoye binti huyu ana tabia mbaya huyu ana sifa mbaya huyu ana historia mbaya huyu kuka na minongono kanisani kanisani likagawanyika mara mbili kanisa likagawanyika mara mbili kuna wanaosema huyu sikiumbe kipya ndani ya kristo kwani shida iko wapi yesu si amemwokoa samemtengeneza kuna wengine waliobaki na sura ya huyu binti kabla hajakutana na yesu baba mchungaji alipoona ili jambo linataka kuvunja kanisa kugawanya kanisa akaitisha mkutano wa baraza kuu la kanisa kuamua ikiwa mtoto wa baba mchungaji anaweza kumwoa huyu binti au la kuna makundi ya watu wawili sasa hapana ndio hapana ndio huyu akatoa hoja huyu akatoa hoja na zingine unajua na sijui nini na ule utakatifu uliopindukia yani vurugu mechi hatimaye ile habari inasema hatimaye mtoto wa baba mchungaji huyu sasa mwenye mchumba wake ambaye anashambuliwa simoe akanyosha mkono baba mchungaji akambia, mwanangu babachuamb kusemaje kwa unyenyekevu kabisa mtoto wa baba mchungaji akasimama akasema watu wa mungu kinachohukumiwa hapa leo sio maisha ya nyuma ya mchumba wangu kinachowekwa kizimbani hapa leo ni msalaba wa yesu kristo na damu iliyomwagika pale msalabani kwa ajili ya ondoleo la dhambi za wanadamu kwa hiyo mimi watu wa mungu mimi nina swali moja tu na majibu yenu ndio yataamua ikiwa nitaendelea na mpango huu wa uchumba au nitaacha nataka na mniambie bado mnaamini kazi ya msalaba wa yesu kristo kwamba inatenda kazi leo au hamwamini tena nguvu ya msalaba wa yesu akakaa chini roho mtakatifu akashuka kutetea kazi ya msalaba nasema roho mtakatifu akashuka kutetea kazi ya msalaba kila mwenye kupenga makamasi alipenga makamasi mwenye kumimina machozi akamimina machozi wakatubu kwa sababu wameidhalilisha kazi ya msalaba wa yesu kristo ambayo imefanya kazi katika maisha ya binti huyu damu ya yesu iliyomwakika kwa ondoleo la dhambi zake na imemwosha imemtakasa na mungu anasema akisha dhambi zako kama mashariki ilivyo mbali na magharibi ndivyo anavyoweka mbali na wewe hata ujapokuwa ulikuwa mwekundu kama damu utaoshwa utakuwa nyeupe kama sufu kanisa likatubu kila mtu akaanza kuleta maombi ya kuwa kwenye kamati ya maandalizi ya harusi ya mtoto wa baba mchungaji haleluya kazi ya yesu inamaliza sasa wapendwa habari ya kazi hiyo ndio tumepewa jukumu la kuitangaza kwa ulimwengu amina kwamba wenye dhambi wanaweza kugeuzwa kuwa watakatifu m kwamba waliopotea wanaweza wakapatikana amina Amen. that is the whole essence of the mission of god the of day ambao ndio tunafuatilia katika maandiko na yote yanatimia katika kristo na kristo huyu anasema sasa nisikilize kama vile baba alivyonituma mimi na mimi nafanya nini nawatuma ninyi johana tatu kumi na sita kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanao wa pekee ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele amekuja yesu akaacha enzi na mamlaka yake duniani akazaliwa katika mazingira ya aibu vile ili amwokoe mwenye dhambi amefanya huduma yake hapa duniani takriban miaka mitatu alipomaliza amepaa kwenda mbinguni ile nasema ameketi mkono wa kuume wa mungu baba akituombea sasa anatuambia sisi nendeni mkatangaze habari njema na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wangu how much are we going tunakwenda kwa kiasi gani niko hapa na kusudio la kutibua kanisa hili la icc kwamba hatujaitwa kujikalia kwenye viti vyetu hivi tulivyojinunulia eny vikapati vyetu hivi tulivyojiwekea kwenye kampango wetu tuliojiwekea hapa kusifu na kujiburudisha ndiyo hivi vinahitajika kuwa sehemu ya, ya maisha yetu ya kibada. lakini it's not the ultimate goal sio kusudi la mwisho tunatakiwa kutoka kutumia baraka zote alizotubariki nazo mungu twende kwenye vijiji tukajenge makanisa tukahubiri njili watu waokoke na kuwasaidia maskini hiyo ndiyo maana ya sisi kuwa kanisa wapendwa sio kuvaa visutisuti vyetu na vitaitai vyetu hapa tunakuja hapa bariki bariki halafu naenda nyumbani umevimbiwa baraka unarudi na uvimbe wako tena jumapili jayo bariki bariki wewe hilo tumbo litapasuka huwe na mahali pakwenda kucheulia huko urudi una njaa tena ujazwe uende ukacheue ndio esensi ya kuwa wakristo