Naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu, nasi tukauona utukufu wake, utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa Baba, amejaa neema na kweli. Karibu kwenye podcast cha Pastor Fred Msungu. Tunaamini neno hili litaumbika na kugusa maisha yako, hautabaki vile ulivyo. Kitabu cha Mhubiri sura ya 9 ya 4 mstari wa 9 Nilianza kufundisha uh, jumapili iliyopita somo hili, na kuanzia msara wa tisa mpaka wa kumi na mbili. Pale utaona biblia inaanza kusema, afadhali kuwa wawili kuliko kuwa mmoja, kwa sababu wana tuzo njema kwa kazi yao. Msara unaofuata anasema, kwa maana wakianguka mmoja wao atamwinua mwenzake, lakini ole wake aliye peke yake aangukapo wala hana mtu mwingine wa kumwinua. Msara unaofuata anasema tena, wawili wakilala pamoja hapo watapata moto, lakini mmoja aliye peke yake tu awezaje kupata moto? Msara wa kumi na mbili tusome wote. Soma kwenye mike, tusome wote, moja, mbili, tatu uh-huh. Kiwa mtu aweza kumshinda yule aliye peke yake, Aha. Wawili watamstahimili, wala kamba ya nyuzi tatu haikatiki upesi. Nao nikaanza kukufundisha kwenye kichwa ambacho ndio tumekuwa tunatembea nacho undivided and undefeated. Nikaanza kukuonyesha jinsi ambavyo umoja unaweza kusababisha mambo makubwa na ya ajabu yasiyowezekana. Na ukienda mahali, utakuja kugundua bibilia inapoongea kwa habari ya umoja, ukienda kwenye kitabu cha Mwanzo sura ya 11 kwa habari ya mnara wa Babeli. Nimefundisha vizuri hapa, stori ninaipenda kwenye maandiko, kwe yale neno la Bwana linaanza kutuonyesha jinsi ambavyo watu wale walikuwa wana upungufu katika kila kitu. Bibilia inasema walikuwa wana lami, walikuwa wanachokaa badala ya lami walikuwa wana mawe badala ya tofali, lakini Mungu anakuja kuthibitisha ya kwamba hata pamoja na upungufu waliokuwa nao bado wangefikia lile lengo kuu ambalo Mungu anataka afikia. Na hii sasa ndio sababu moja kati ya vitu ambavyo shetani anavifanya kwenye maisha yetu ya kila siku, ama kwenye kanisa, ama kwenye community, ama kwenye ndoa, ama kwenye familia tunazotokea. Shetani amekuwa akipigana kwa kadiri awezavyo kuua roho ya umoja katikati yetu. Na kuna mambo kadhaa ambayo tuliangalia wiki iliyopita nikakuonyesha maombi ya mwisho ya Yesu ambayo anayaomba na utaona kwenye ule mstari wa kumi na, kwenye sura ya kumi na saba kuanzia mstari wa ishirini utaona Biblia inasema Yesu akaomba akasema, wala sio watu hao tu ninaowaombea, lakini na wale watakaoliamini kwa sababu ya neno lao, wote wawe na umoja kama wewe Baba ulivyo ndani yangu nami na ndani yako, hao nao wawe ndani yetu, ili ulimwengu upate kusadiki ya kwamba wewe ndiye uliyenituma. Kwa tukaangalia mambo matatu hapa kwa haraka, kwa nini Yesu, maombi ya mwisho anayoombea wanafunzi wake, alituombea umoja. Tukasema jambo la kwanza, umoja ndio sifa ya uungu, sifa ya uungu. Tutaona pale mstari wa ishirini na moja, hiyo hiyo sura ya kumi na saba, anaandika anasema, wote wawe na umoja kama wewe Baba ulivyo ndani yangu nami ndani yako. Kwa tunaona Yesu si tu kwamba anasisitiza umoja, lakini anaonyesha ya kwamba umoja ni sifa ya uungu. Lakini jambo la pili tukasema ni kitu gani? Aa, kwa nini Yesu anaomba maombi haya ya umoja? Jambo la pili tukasema tunakamilishwa katika umoja. Umuhimu wa maombi haya ni kwa sababu tunakamilishwa katika umoja. Ukienda kwenye sura ya 17 mstari wa 23, anasema mimi ndani yao nawe ndani yangu, ili wawe wamekamilishwa katika umoja. Maana yake ndio hapa, nikaenda mbali zaidi, nikakufundisha nikasema, ukiyasoma okay, vizuri haya maandiko, utaja kugundua, Yesu hakutaka tuwe kitu kimoja, lakini Yesu alitaka tuwe na umoja. Nani ananielewa seme amen? Maana moja kati ya kitu ambacho kimekuwa ni changamoto tunapoongea kwa habari ya umoja, tumeshindwa kutafsiri kuwa kitu kimoja na umoja, na tumeshindwa kujua kwamba hivi ni vitu viwili tofauti. Lakini Yesu akiwa na wanafunzi wake wenye tabia tofauti, wenye haiba tofauti, wenye elimu tofauti, wenye background tofauti, wenye temperaments tofauti kuna kitu anakitamka anasema, ninaomba wawe wana umoja, anasema ili wawe wamekamilishwa, anasema mimi ndani yao, ili wawe wamekamilishwa katika umoja. Maana yake, kumbe Mungu anapotupa kusanyiko la namna hili kama kanisa, ama Mungu anapokupa aina fulani ya familia, moja kati ya mambo unatakiwa kuyaelewa, hamtafanana katika tabia, hamtafanana katika vipaumbele, hamtafanana katika vile mnavyovipenda, lakini tofauti yenu ile ndio iliyosababisha Mungu akawaunganisha ili kila mmoja, sema kila mmoja awe faida kwa mwingine. Mara nyingi hata nikiongea kwa habari, nikiwa nafungisha ndoa hapa, huwa nasema bibilia inapotumia tafsiri ya kwamba nitampa msaidizi wa kufanana naye, kimsingi, watu wengi picha tulionayo huwa tunadhani mtu wa kufanana na wewe kama vile ulivyo, lakini bibilia kitu inachotamka hasa ni mtu wa kufaana naye na ndio maana Mungu anakuletea mtu opposite na tabia ulizonazo wewe, ili akukamilishe mahali ambapo umepungua. Na ndio maana mtu, Mungu anakuletea watu ambao ni opposite, marafiki. Mungu anakuweka kwenye kanisa la watu ambao wana tabia tofauti na ulizonazo wewe ili mahali unapohitaji speed Mungu awatumie wale watu kukupa speed, mahali unapohitaji kupunguza speed Mungu awatumie wale watu kupunguza speed. Kuna watu wengine Mungu atawaleta kwenye maisha yako, unaweza usiwafurahie sana, lakini ndio watakuwa watu pekee wenye uwezo wa kukwambia ukweli kwenye maisha yako. Umewahi kugundua kuna watu wa namna hiyo? Na bahati mbaya, naona tunakozidi kuelekea, dunia imeanza kuembrace, imeanza kukumbatia watu ambao hawasemi ukweli. Sijui kama na ninyi mnaona inataka eh? Eh, watu wanaopigiwa makofi kwamba, eh, kiongozi, se ule ujumbe ulihubiri, hakuna mtu amewahi kuhubiri kama wewe. Halafu watu ndo wanasema. Lakini ikitokea watu wamesema tu kidogo kinyume, tunaanza kuwaona hawa watu kama maadui. Lazima tusimame madhabauni na hiyo roho tuikatae katika jina la mamlaka la Yesu Kristo. Sometimes we need those people ambao watatuangalia kwenye sura hivi na watatuambia ukweli ya kwamba hicho unachofanya hakiko sawa, na utapata wengine watakawa kuambia kiongozi, hauna baya. Hao wote unawahitaji katika jina la mamlaka la Yesu. Kama unanielewa sema Amen. Sasa leo ni kupeleke kwenye kipengele kingine kikubwa zaidi Umoja kama lugha ya ulimwengu wa roho. Ijumaa nilifundisha kwa roho wa Bwana na nikakuonyesha maeneo kadhaa, jinsi vile ambavyo nguvu zisizoonekana huwa zina uwezo wa kusababisha matokeo ya kuwavuruga watu waliokubaliana jambo fulani. Nikafundisha kidogo kwa habari ya zile roho ambazo zinaweza kufanya kazi kwenye maisha ya mtu, na nikasema katika zile roho zinapoweza kufanya kazi kwenye maisha ya mtu, kuna kitu cha msingi cha kukitazama. Tukasema yaani, sisi mara nyingi, tunapoanza kuomba huo, tunaomba Baba tupe umoja, lakini huwa hatujiulizi umoja umevunjwa na nini na umevunjwa wapi. Na ndio tukaangalia pia, huwa kuna roho ama kuna nguvu nyuma ya pazia zinazofanya kazi kuja kuharibu maisha ya watu, zinazofanya kazi kuja kuleta shida kwenye maisha ya watu. Sasa leo natamani kupeleke mbali zaidi. Tunapoongea kama umoja kama lugha ya ulimwengu wa roho, natamani uone, ili hichi kitu kikusaidie kujua, kwa kukosa kwako umoja, kuna vitu utavikosa kwa sababu hii ni lugha toka mwanzoni Mungu aliitend. Kama Mungu alihitaji umoja, sasa wewe Jose utahitaji umoja zaidi. Kitabu cha Mwanzo sura ya kwanza. Mstari wa kwanza. Mwanzo sura ya kwanza. Mstari wa kwanza. Moja mbili tatu anasemaje? Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. Ehe. Nayo nchi ilikuwa tupu. Ehe. Tena bila umbo. Ehe. Na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji. Ehe. Roho. Roho. Roho. <laughs> <laughs> Moja, mbili, tatu. Roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji. Aya, ni ache hapo. Kwa hiyo unaona, kuna kitu ambacho natamani, ukiangalia hapa, na Roho Mtakatifu anisaidie, ukione kama jinsi vile kilivyo anaanza kumwonyesha Mungu akiumba, anasema hapo mwanzo, Mungu aliziumba mbingu na nchi, na hiyo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu. Alafu anasema na giza lilikuwa limetanda juu ya uso wa maji, alafu anasema unaona Mungu anapoumba. Alafu tunakuja kuona mstari wa pili, ni kama kuna changamoto ya uumbaji inatokea. Alafu ile changamoto inapotokea, mstari wa kwanza anasema hapo mwanzo, Mungu, maana yake inaonyesha nafsi ya kwanza umoja inamwonyesha mtu mmoja, lakini changamoto inapokuja kutokea, unaona kabla ya Mungu yule aliyeumba kufanya kitu chochote, Biblia nasema na roho wa Mungu. Kwa hiyo unaona sasa kitu cha pili kinatambulika hapo ni nini? Ni roho wa Mungu, anasema na roho wa Mungu akatulia juu ya uso wa maji. Sasa ukisoma Bibilia, huyu roho wa Mungu anayetajwa hapa ndio Roho Mtakatifu. Kama unanielewa, niambie amen. Unaposoma, huyu Roho Mtakatifu anatajwa kwenye Agano la Jipya, kwenye Agano la Kale anatajwa kama Roho wa Mungu. Sema Roho wa Mungu, ambayo utaona tu giza linapotokea. Mimi nilitegemea kwamba ilitakiwa kianze kushughulikiwa giza. Utaona ule mstari wa pili, nayo nchi ilikuwa ukiwa utupu na bila umbo, na giza ilikuwa juu ya vilindi vya uso wa maji, alafu roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji. Sasa wote tunafahamu kwa habari ya trinity, Utatu Mtakatifu hapa ndani na jinsi ambavyo Mungu amejithibitisha kupitia huo Utatu Mtakatifu, na tunajua, nimefundisha mara nyingi, moja kati ya kazi ya Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni muumbaji. Roho Mtakatifu anapokuja kwenye maisha ya mtu, kazi yake ni creativity. Na ndio sababu utaona hata ukisoma Bibilia, Mungu alipotaka kufanya mambo na watu, mambo makubwa, utaona kitabu cha Kutoka, nafikiri sura 31 wakati Mungu anaanza kuandaa hekalu uh, chini ya mtumishi wake Musa, utaona kuanzia mstari wa kwanza, kama sijakosea, anaanza kumtambulisha mtu. Anasema Bwana akanenda na Musa na kumwambia, angalia, nimemwita jina lake Bezaleli mwana wa Uri wa kabila la nini la Yuda. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Anasema nami nimemjaza roho ya nini? yeah. ya Mungu okay. Ukirudi kule mwanzo, baada ya tatizo kutokea, Biblia inasema anafanyaje? roho wa Mungu akatulia juu ya uso wa maji. Na hapa kinachotokea anasema hivi eh, moja mbili tatu, nisaidia kusoma hapo, anasema kitu gani? Ona, kuna kodi natamani uione, anasema kitu gani? nayo nchi ilikuwa tupu tena bila umbo uh -huh. na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji uh -huh. roho ya Mungu ikatulia juu. Unaona analitumia neno gani roho ya Mungu? Nipeleke kitabu cha Kutoka 31 mstari wa pili, kuna kitu utakiona nakiandika pale. Anasema angalia, nimemwita na, nami nimefanyaje? Nimemjaza roho ya Mungu. Ninapenda hatumii neno roho wa Mungu, anatumia neno roho ya Mungu. unaona kule anatumia roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji, alafu hapa anatumia, anasema nimemjaza roho ya Mungu. Sasa roho ya Mungu amejazwa ili kitu gani kitokee? Anasema katika hekima, katika maarifa, katika ujuzi na mambo ya kazi za kila aina. Kitabu cha Ufunuo sura ya tano mstari wa sita nikaona katikati ya kile kiti cha enzi, Ehe. Na wale wenye uhai wa nne na katikati ya wale wazee, mwana kondoo amesimama aliyekuwa kana kwamba amechinjwa mwenye pembe saba na macho saba, saba ambazo ni roho saba za Mungu zilizotumwa kati nirudishe kutoka nirudishe Isaya sura ya kumi na moja mstari wa kwanza. Kuna kitu nataka ni, kuna mahali nataka nikupeleke hapo. Kwenye Isaya anasemaje? moja mbili tatu, nisaidie basi, basi litatoka chipukizi katika ni shina ni la Yese. Sasa nishike, anaposema litatoka chipukizi katika shina la Yese. Yese unajua ni nani? Ni baba yake wanani wa Daudi na Yesu ni mwana wa nani? wa Daudi. Kwa anaposema litatoka chipukizi katika shina la Yese, maana yake anasema huyu ni Yesu <laughs> atatokea kutoka kwa Yese, lakini atazaliwa kwenye ukoo wa nani? wa Daudi. Alafu itatokea kitu gani? Na tawi litatoka katika mizizi yake, litazaa matunda. Mstari wa pili anasema kitu gani? Na roho ya Bwana itakaa, sio roho wa Bwana Unaliona hili neno linakuja kwa mara ya tatu, roho ya Bwana. Anasema na roho ya Bwana itakaa juu yake. Hiyo roho ya Bwana ikikaa juu ya mtu ni kitu gani? Anasema roho ya hekima, roho ya ufahamu, roho ya shauri na uweza, na roho ya maarifa na ya kumcha Bwana. Zile pembe saba ambazo ni roho saba za Mungu zimetajwa kule kama kodi, lakini Isaya anatuonyesha hizo roho saba za Mungu zikoje. Ndio ya kwanza ni roho ya Bwana. Ya pili, roho ya hekima na ufahamu. Tatu, roho ya hekima ya pili, tatu ufahamu. Roho ya shauri nne, uweza tano. Roho ya maarifa sita, kumcha Bwana saba. Nirudishe Kutoka 31 mstari wa tatu nami nimemjaza katika roho ya hekima na maarifa na ujuzi oh, Kwa hiyo kumbe, Roho Mtakatifu anapokuja juu ya watu hawatakiwi kuishia kunena na kitu ambacho tumekosea sana walokole wengi, huwa tunapokea roho kwa kunena, kwa sababu kunena ni ishara ya kwamba mtu amepokea, lakini kimsingi Roho Mtakatifu hakuja unene. Oh, yeah. Nani ananielewa aseme amen? Najua ha, hapo sasa. Wapentekoste wanasema pasa sawa, nimekuambia hivi, Roho Mtakatifu hakuja ili unene, japokuwa ulipompokea Ulinena utanena, lakini kazi yake yeye hasa hakuja ili unene, kwa sababu kunena ni uthibitisho ya kwamba umepokea na umebatizwa. Ila kile ambacho alikuja ukifanye, ndio huwa kinategemea ataachilia roho gani kwenye maisha yako. Na roho mtakatifu, watu wa Mungu, haji juu yako ili uhubiri Injili. Even though anaweza akaja kwa ajili ya kazi ya kuhubiri Injili na watu wengi huwa tukiongea tuki kwa habari ya Roho Mtakatifu, kitu pekee tunakiona ni kuhubiri, kwa sababu kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya pili nasema wote wanakajazwa kwa Roho Mtakatifu, wakaanza kunena kwa lugha mpya kama. Alafu tunachokiona mkutano unatokea, Petro anaanza kuhubiri. Kwa hiyo watu wengi tukiitiwa maombi ya Roho Mtakatifu ni yale wakati ambapo tunataka kwenda kushuhudia mtaani. Lakini ngoja nikwambie, mimi leo natamani uelewe lugha ya rohoni ya Roho Mtakatifu ambaye atajaa juu yako Alafu utaingia kwenye hospitali na roho ya maarifa, sio ya ulichokisoma, roho ya maarifa ya mbinguni, Mungu aliyeumba viungo vya wanadamu. Alafu utaanza kutibu kama Yesu angekuwa daktari. Come on, nani ananielewa? Na ndio sababu hapa kwenye kazi hii anasema nimemjaza katika roho ya hekima na maarifa na ujuzi, na mambo ya kazi, sio mambo ya Injili mambo ya kazi ya kila aina. Ona, huyu mtu amejazwa kwenye kazi, Roho Mtakatifu, kwa ajili ya kitu gani? Mstari unaofuata anasema kitu gani? Ili abuni kazi za ustadi na kuwa fundi wa dhahabu na wa fedha na wa shaba, yaani ili atengeneze dhahabu, fedha na shaba. Mungu ameachilia roho yake kamjaza mtu. Nani ananielewa aseme amen? Nani ananielewa aseme amen? Nani ananielewa aseme amen? nani Ninyi warokole ambao ni mafundi mnajengaga nyumba mbaya mmepokea roho gani ninyi? Ah, wamenichukia. Umepokea roho gani? Andiko lile pale naongeza. Alafu angalia twenda washaba. Mstari wa tano anasema kitu gani tena? Anasema, na kukata vito kwa kutiwa mahali na kuchora miti na kufanya kazi ya ustadi iwayo yoyote. Yani ili yafanya, maana yake ukipeleka meza kwa Bezaleli unashindwa kuelewa hii meza imeshuka au imetengenezwa lakini kilichomfanya kuwa hivyo ni kitu gani? Ni roho, na ndio maana akamtia roho ya hekima na ujuzi. Maana yake kama Mungu amekuweka kwenye maongozi, Mungu anayo roho ya ufahamu, roho ya shauri. Na ndio sababu kuna wakati unaingia kwenye kikao ambacho hauna majibu nacho, unacho engeji, unarudi kwenye ulimwengu wa roho, unasema, roho ya hekima jaa ndani yangu, roho ya hekima jaa ndani yangu. Alafu unaingia wewe, unaongeaga pumba, tunakujua, ila siku hiyo baada ya roho ya hekima kujaa ndani yako Unashangaa watu wanataka kukupanikisha, lakini kila wakitaka kukupanikisha unawaambia tulieni, unaeleza wanashangaa, ni kitu gani kinatokea? Kumbe ni roho ya ushauri ya hekima imekaa juu yako. Ninaomba katika jina la mamlaka la Yesu, roho ya hekima itaja hivi. Unajua hata kuhubiri Injili unahitaji roho ya hekima, maana sio kila aina ya Injili utahubiri kwa kila aina ya watu nahitaji roho roho ya ya hekima hekima. Utaiona hiyo kwa Paulo. Paulo alikuwa na roho ya hekima akihubiri. Tu mtakufa na, na dhambi zenu kama ambavyo imeandikwa atendaye dhambi ni, ni mauti. No, no, no, no, no. Anafika watu anasema nimepita katika miji yenu na inaonekana ninyi yakuwa ni watu wa dini, na nimependa nimeona kibao kimeandikwa kwa Mungu asiyejulikana. Mtu wa Mungu, hiyo ni roho ya maarifa kwa kiwango cha juu sana kwa Mungu asiyejulikana. Alafu anasema sasa, mimi nataka niwasimulie habari, ndio huyo huyo asiyejulikana, lakini mi namjua. <laughs> Biblia nasema wakakusanyika ili wakae wamsikilize. Alafu walipokaa wakaanza kumsikiliza, wakawa anajua anamuongelea Mungu wao, akaanza kuwapiga shule mwisho wa siku anakuja kumaliza, wakaja kugundua sio kile kibao walichokiandika alikuwa anamwongelea Mungu mwingine. Watu wakaokoka wakagundua, huyu mwamba, tukimwacha hapa, mji mzima unaokoka, wakamfukuza. Roho hiyo hiyo ilikuwa juu ya Paulo, siku amekamatwa amepelekwa mahakamani kujitetea, wakati Agripa na Festo wamekaa pale wanasikiliza, bi anasema Paulo akiwa anajitetea, Agripa akapiga kelele, mfalme akasema, Paulo, una wazimu kusoma kwako kwingi kumekugeuza ufahamu. Unataka kunifanya na mimi kuwa mmoja ya hao watu wa njia yako wa Kristo. Maana yake Paulo alikuwa yuko mahakamani anaulizwa, kwa nini unahubiri Injili. Alafu hebu rudi mstari wa ishirini pale, kuna kitu kizuri pengine tutaki. Kama kama unafurahia neno la Bwana asema amen. Anasema, bali kwanza niliwahubiria. Yupo mahakamani. Kwanza niliwahubilia wale wa Dameski na Yerusalemu na katika nchi ya Yudea na watu wa mataifa, ya kwamba watubu na kumwelekea Mungu, wakiyatenda matendo yanayopatana na kutubu kwao. Mstari wa ishirini na moja. Kwa sababu ya hayo Wayahudi wakanikamata, anajitetea tu, nikiwa ndani ya hekalu, wakajaribu kuniua mfalme. Basi kwa kuwa nimeupata msaada utokao kwa Mungu nimesimama hata leo. Yaani, unaelewa? <laughs> An anaelezea scenario yake ya kutaka kuuawa, alafu anaelezea kwa nini ya kuuawa. Kile ambacho anakielezea kwa nini ya kuuawa ndio injili yenyewe sasa. Ndio anasema, basi kwa kuwa nimepata msaada utokao kwa Mungu. Ni, yani, maanake anasema walishanibananisha kwenye kumi na nane hekaruni, nisingeweza kutoka, lakini kwa kuwa nimepata msaada utokao kwa Mungu nimesimama hata hivi leo nikiwashuhudia wadogo na wakubwa, wala sisemi neno ila yale ambayo manabii na Musa waliyasema ya kwamba yatakuwa. Msara wa ishirini tatu, anasema kitu gani? Ya kwamba Kristo hana budi mahakamani. Yani amewaleta mpaka mahali, kawaleta kwenye msalaba, ya kwamba Kristo hana budi kuteswa, ya kwamba yeye kwanza kwa kufufuliwa katika wafu atatangaza habari za nuru kwa watu wake na watu wa mataifa. Yaani maana yake anachojaribu kusema ndo na ninyi, maanake ninyi, si ni Warumi? Mnadhani amehusiki na ninyi mnahusika. Mstari wa ishirini na nne, alipokuwa akijitetea hivi, Festo akasimama kwa sauti kuu, Paulo una wazimu, kusoma kwako kwingi kumekugeuza akili. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Anasema mstari wa ishirini na tano, lakini Paulo akasema sina wazimu, Efesto mtukufu, bali nanena maneno ya kweli ya akili. Tuendelee, mstari wa 26. Tuendelee kidogo. Kwa maana mfalme anajua habari ya mambo haya, nami naweza kusema naye kwa ujasiri, kwa sababu najua sana ya kuwa hapana neno moja katika hayo asilolijua, kwa maana jambo hilo halikutendeka pembeni Mfalme a Agripa, je, waamini manabii? najua ya kuwa Agripa. Twende msari tunaofuata. Agripa akamwambia Paulo, kwa maneno machache wadhani kunifanya mimi kuwa Mkristo? Paulo akamjibu, namwomba Mungu kwamba ikiwa kwa machache au ikiwa kwa mengi, si wewe tu, ila na hao wote wanaonisikia leo wawe kama mimi isipokuwa katika minyororo. Walokole, pumba mnatoaga wapi? Kwa sababu maana yake these are qualities of Holy Spirit, yaani maana yake mtu mwenye Holy Spirit. Hii ndio hoja anayotakiwa nipeleke msara wa 30, tumalizie hiyo tam <laughs> anasema kitu gani? Mfalume na mtawala wa belgene na walioketi pamoja nao wakafanyaje? Wakasimama. Msara wa thelathini na moja: hata walipoondoka wakasemekezana wakisema, mtu huyu hatendi neno linalostahili kifo wala kufungwa. Pyesu makofi agripa mwenyewe akasema, Agripa akamwambia Feso, mtu huyo angeweza kufunguliwa kama asingelikata rufani kwa Kaisari. Tuachane na hiyo kitu, ninachokufundisha ni ile roho. Sasa umoja kama lugha ya ulimwengu wa roho, sijapotea. Mwanzo moja. Nani ananielewa? Nani ananielewa? Anasema nayo, nchi ilikuwa tupu tena bila umbo, na giza lilikuwa juu uso wa vilindi vya maji. Mungu katika hekima yake yeye anajua roho ya uumbaji, roho ya sanaa ipo kwa roho wa Mungu, na roho wa Mungu ndiyo roho yake. Kwa hiyo unaona hapa, usizani, usione vitu vitatu hapa, ona tu ni Mungu mmoja ambaye amejigawanya katika, amegawanya nafsi zake katika utendaji mbalimbali. Ndio anasema hivi roho ya Mungu, alafu alipofika akafanyaje? Akatulia kwenye giza na utupu na bila kuwa na umbo, akatulia juu ya uso wa maji. Changamoto yako wewe ambayo inakufanya kuwa hivyo ulivyo, wakati mambo yamechachamaa, haunaga utulivu, yaani giza ikitokea, vitu vikiwa vya moto na wewe unapandisha kichwa, andika akatulia. Kwa nini ametulia? Kwa sababu anajua kuna kitu kinakuja baada ya hapa. Umoja kama lugha ya ulimwengu wa roho. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Moja, mbili, tatu, soma. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Ehe, iwe nuru ikawa nuru. Moja, mbili, tatu, soma tena. Mungu akasema iwe nuru ikawa nuru. Sasa watu wa Mungu, ngoja nikuonyeshe hapa kitu kinachotokea. Hapa Mungu alikuwa aongelei mwanga hii. Ngoja nisimame, utakuja kugundua, wakati kuna giza na utupu, mwanzoni kabisa Mungu Baba anaonekana, alafu sinario ya pili, Roho wa Bwana anatulia juu ya uso wa maji. Kwa hiyo tunafahamu hiyo roho ya Bwana huyo ni Roho Mtakatifu. Alafu kabla ya chochote kikatokea, ikabidi pia na Yesu naye aitwe. Kwa hiyo alipokuwa anasema iwe nuru, alikuwa haongei kwa habari ya mwanga, Yesu alikuwa anaingizwa kwenye equation. Kwa hiyo hii nuru hapa sio mwanga, ni Yesu. Subiri kitabu <laughs> cha Yohana sura ya kwanza mstari wa nne na watano moja, mbili, tatu, nisaidie, anasemaje? Ndani yake ndimo ulimokuwamo uzima, nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu. Rudi, no, no, no. Rudi, kumbuka, hapa anatumia past tense, sio ndani yake umo uzima. Aha. anasema hivi ndani yake ndimo ulikuwamo uzima Kumbuka kule juu anaanza anasemaje? Hapo mwanzo kulikuwa na neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa ni Mungu. Alafu huyo mwanzo alikuwa kwa Mungu, na vyote vilifanyika kwa huyo, wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika. Mstari wa nne, ndani yake sasa, hapo ndio anaturudisha ndimo ulikuwamo uzima na ule uzima ulikuwa ni nuru ya watu. Sasa unasema pale hakuna watu, kuna giza. Mstari wa tano anasema kitu gani? Naro nuru yang'aa gizani, sio sahihi, wala giza haikuiwezi back then. Maana yake hiyo nuru ilikuwa ni Yesu Kristo. Udhibitisho wa maarifa ya Kristo ulipokuja ukaachilia nuru, na hiyo ndiyo sababu wakati wowote neno la Bwana linapokuja juu ya maisha ya mtu fulani likiachiliwa, kitu cha kwanza linaachiliaga ni nuru lina achi... Una, unaona, mbona kama nilikuwa kwenye giza? si kwa, kwa namna gani? nilikuwa sijawaza kuwaza hivi, sasa hivi nawaza hivi, maana yake imekuwa nuru. Katika jina la Yesu Kristo, iwe nuru kwenye eneo unalohitaji nuru, katika jina la Yesu. Nasema iwe nuru kwenye familia yako, kwa jina la Yesu. Iwe nuru kwenye kanisa, katika jina la Yesu. Iwe nuru kwenye ndoa yako kwa jina la Yesu. Iwe nuru kwenye ofisi yako katika jina la Yesu. Sema nuru, nuru, iangaze. Sema nuru, nuru, iangaze ndani yangu. Kama unapokea mpe Yesu makofi ya utukufu yeah. Wakorinto wa Pili sura ya nne, Wakorinto wa Pili sura ya nne, msare wa tano na wa sita. Kuna kitu natamani uendelee kukiona ili ujue hapo ilikuwa kwa sababu ili sinajua jua lilikuja kuumbwa siku ya ngapi? Ndio akatenganisha mwanga <laughs> usiku. Akasema huu mwanga mkubwa utaitwa usiku, utakuwa mchana. Kwa hiyo hapa it has nothing to do na mwanga, ni revelation, ni knowledge ya Kristo kuachiliwa. Kwa maana hatujihubiri sisi wenyewe, bali Kristo Yesu ya kuwa ni Bwana, na sisi wenyewe kuwa tu watumishi wenu kwa ajili ya Kristo. Msalimu unaofuata anasemaje, soma wote? Kwa kuwa Mungu aliyesema, Kwa kuwa Mungu aliyesema alisema lini? Moja mbili tatu tusome. Kwa kuwa Mungu aliyesema nuru itang'aa toka gizani. Ehe ndiye aliyeng'aa mioyoni mwetu atupe nuru ya elimu ya utukufu wa Mungu katika uso. Kwa maana yake aliposema iwe nuru, ni elimu ya utukufu wa Mungu ilikuwa inaachiliwa pale. Na elimu ya utukufu wa Mungu ni kitu gani? Che utukufu wa Mungu uko juu. Nirudishe mwanzo sasa ni kuonyesha elimu ya utukufu wa Mungu. Mwanzo Mungu akasema iwe nuru, nuru ikawa. Alafu angalia, akasemaje? Mungu akaona ya kwamba nuru ni njema, Mungu akatenga nuru na giza. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Mungu akaita nuru mchana na giza akaliita usiku, ikawa jioni, ikawa asubuhi, siku ya kwanza. Mstari unaofuata anasema kitu gani? Mungu akasema. Unaona sasa, baada ya maarifa ya utukufu uumbaji unaendelea. Iwe anga katikati ya maji, yakayatenge maji na maji. Unaposoma kitabu cha Mwanzo, you have to be very careful na matamshi haya, kwa sababu kuna key point unaweza ukaikosa na ukashindwa kutafsiri na nuru isizuke ndani yako. Kwa sasa tunaona wakati Mungu anadili na tatizo from the beginning lugha inayoonekana yaani, kuanzia kitabu cha Mwanzo tu sura ya kwanza mstari wa kwanza mpaka watatu tayari ile divinity utatu mtakatifu umeshathibitika umeonekana, Roho yupo, Yesu yupo, Mungu Baba yupo, timu imekamilika, vitu vinaanza kutokea. Sasa shetani anachotupiga sisi, wakati tunapohitaji kuwa wamoja, ndipo wakati ambapo tuko scattered kuliko wakati mwingine wowote wa piga mahesabu wakati ambapo uliwahitaji sana waombezi wa kukuombea, ndio wakati ambapo shetani alipitisha maneno fulani, alafu ukanuniana na mtu fulani. Uliponuniana sahi umefika wakati, kuna giza, anatakiwa mtu akubebe, unajikuta uko mwenyewe. Kwa sababu gani? Adui anaelewa ya, ya kwamba kwenye andiko lile la Mhubiri, ya kwamba kamba ya nyuzi tatu haikatiki kwa wepesi. Ninakuombea Mungu arejeshe umoja kwenye familia yako katika jina la Yesu. Mungu arejeshe umoja kwenye kanisa katika jina la Yesu. Mungu arejeshe umoja kwenye maisha yetu katika jina la Yesu. Mungu arejeshe umoja kwenye kila ambacho kinatokea katika jina la mamlaka la Yesu. Sasa umoja haufanyi kazi katika kutengeneza tu. Ukisoma maandiko, tunajua kugundua umoja ni lugha inayofanya kazi hata katika kubomoa. Kitabu cha Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa saba. Kama kuna mtu Mungu anamsaidia singeniambia amen. Amen. Anasema hapo walipotaka kutengeneza mnara wa Babeli, Mungu anasema okay, rudi kwanzia msara wa tano, kuna kitu tutakiona. Bwana akashuka ili auone, Bwana akashuka yeye ili auone mji na mnara waliokuwa naojenga wanadamu. Msara wa sita, Bwana akasema moja mbili tatu, Bwana akasema kitu gani? Sama, watu hawa ni taifa moja. Sasa neno la kulishika watu hawa ni taifa moja. Ehe, na, na lugha yao ni moja, moja, na haya ndiyo walioanza kuyafanya, wala sasa hawatazuiliwa neno wanalokusudia kulifanya. Mstari wa saba nasemaje? Haya na tushuke, sio nanishuke. Kule Bwana alishuka lakini kwenye kwenda kudili na watu wa umoja, anasema haya na tushuke. Na ngoja nikwambie, ulimwengu wa giza pia umekopa staili hii ya namna ya kushughulika pia na watu wa Mungu. Na ndio maana asiye asiyekupenda ana ambaye asiyempenda asiyekupenda, wasiopendana, lakini kwa ajili yako wanaweza wakaungana Umewahi kuona kuna watu hawajawahi kuongea kabisa? Niliwahi kwenda mahali fulani nikasikia kwenye ule mji wameungana wachungaji kumfukuza mtu kwa sababu alikuwa ni nabii wa uongo. Nikasema asante Yesu, ila nikajiuliza waliwahi kuungana kwenye ibada ya pamoja wakaunganisha labda wafanye crusade kubwa kwa pamoja, nikaambiwa haijawahi kutokea. Wamewahi kuungana hata kwa ibada ya kusifu na kuabudu? Haijawahi kutokea, ila wameungana kumfukuza nabii wa uongo. Na ukitaka kuangalia behind the scene, shida sio nabii wa uongo, shida huyu mtu, kuna kitu inaonekana alikuwa anavua, kwa hiyo nguvu zikaunganika kwamba tukimwacha huyu tutabaki na vita, au mnaonaje? Sawa, umoja wa uhalifu ukafanyika, ni tendo zuri, lakini nia yake ilikuwa imebeba kitu kibaya. Sasa ni vizuri ukaelewa kwa nini unamhitaji ndugu yako, kwa nini unamuhitaji huyo kaka, huyo dada, kwa nini unahitaji hiyo familia Mungu aliyokupa, kwa nini unahitaji hao waamini ambao Mungu amekupa, kwa nini, you need to be closer to them? Kwa sababu adui silaha kubwa, kabla kumwangamiza mtu huwa anamtenganisha kwanza mtu na watu aliyo Mungu aliyomzungushia. Hilo jambo litakusaidia sana, hilo jambo litakusaidia sana. Adui kabla hajakupiga kama umegundua kitu cha kwanza, anaanza kuweka nia ndani yako, uhisi a ya upendwi, ili ukihisia upendwi uanze kujitenga ndio tunaona tukuoni kanisani kiuliza, wanasema unajua hawana upendo. Nani amekwambia hatukupendi? Kumbe ni adui ameanza kupandikiza hiyo mbegu. Kuna mtu alikuwa ni prayer partner, mtapishana lugha kidogo. Mkishapishana lugha kidogo, unakata mawasiliano, unakata kitu chochote, alafu adui anakuweka unabaki peke yako. Ukibaki peke yako ndipo mahali ambapo utagundua ya kwamba kuna kitu alichokuwa anataka kukifanya kwenye maisha yako. Angalia kitabu cha Luka. Nimekuambia silaha kubwa ya kuwashinda watu katika ulimwengu wa roho ni kuwatenganisha. Kwa hiyo jambo la kwanza, wale wanaoandika shetani, akitaka kuyaharibu maisha yako anakutenga sio tu na watu na jamii ya watu waaminio. Ndugu yangu, kuna tofauti, mwanangu, kati ya kuzungukwa na watu na kuzungukwa na watu waaminio Nasema hivi, kuna tofauti kati ya kuzungukwa na watu na kuzungukwa na watu waaminio. Watu waliokuzunguka wanaweza wakakupeleka vacation, wanaweza wakakuletea gifts za material thing. Ila kuna vita hawawezi kupigana kwa ajili yako. Kwa hiyo eneo la kwanza, ukitaka kujua ninataka kushambuliwa, adui anaanza kutoa kwenye madhabahu anakupeleka mahali ambapo hakuna watu wa kukukava ili ukiwa pale akupige pe. Yani, ukitaka kupigana na samaki, kitu unakifanya unamtoa kwenye maji unampeleka nchi kavu, na ndio maana usicheze mechi za ugenini katika jina la mamlaka la Yesu. Kwani hata ulipokuwa mtoto wewe, okay, ulikuwa upigani ulikuwa ugundui kikiwaka, ulikuwa unakimbilia nyumbani. Kwa nini unakimbilia nyumbani? Mazingira ya nyumbani unajua silaha huwa zinapatikana. Unajua kuna jiwe huwa liko pale, nanielewa, kuna jiwe nikitaka kutumia jiwe haraka tu nitainuka, nikigeuka hivi kuna kona nitapita. Huyu mtu mpaka aijue hiyo kona, hatapita. Ndio hicho hicho kinachotokea kwenye ulimwengu wa roho. Adui anakutenganisha na watu wa kanisa lako, adui, kwa sababu anajua huyu mtu akikaa na hawa watu, yeye akinishinda, wao watakuwa na nguvu, maombi yao yanaweza yakanishinda mimi. Kwa hiyo nachokifanya namtoa. Kwa hiyo nikuonyeshe andiko, angalia kitabu cha Luka sura ya 15 mstari wa 11 mpaka 16, Luka 15 mstari wa 11 mpaka 16. Anasema mtu mmoja alikuwa ana wana wawili. Ehe, yule mdogo akamwambia baba yake, huu ni mfano wa mwana mpotevu, nipe sehemu ya mali iliyo urithi wangu. Alafu utaona sasa, angalia vizuri, naomba rudi. Anayeomba ni mmoja, ila Biblia inaandika hivi akawagawia mali zake. Turudie tusome tena, yule mdogo maana yake kulikuwa kuna mdogo na mkubwa, aliyeomba mali ni moja. Mbili tatu, soma, anasemaje? Yule mdogo akamwambia babaye, ehe, baba, nipe sehemu ya mali iliyo urithi wangu. Akawagawia mali yake. Alafu asemi naomba, anasemaje? Alafu baba hakumpa mdogo tu, akawagawia. Kwa hiyo it has to tell you huyu baba hakuwa na shida na kuwagawia, kwa sababu hizi mali after all ni za kwenu. Kwa hiyo mimi sina shida ya kuwapa kile cha kwenu, lakini shida inaanza mstari unaofuata mstari wa kumi na tatu anasema kitu gani? Na baada ya siku zilizokuwa nyingi, yule mdogo, zisizokuwa nyingi, yule mdogo akakusanya vyote, akafanyaje? akasafiri kwenda nchi ya kwa hiyo, maana yake huyu dogo tatizo alikuwa mali, tatizo huyu mtu alikuwa anataka kutengwa, kwa sababu kuna plani adu ya adui alikuwa anayo. Kwa hiyo ndani yake akaweka msukumo, omba mali. Lakini hekima ya baba haikumpa aliyeomba tu, ikampa na ambaye ajaomba, ili muwe wote mko sawa lakini huyu mdogo hakuridhika, bi nasema siku zisizo nyingi. Kwa hiyo maana yake tatizo halikuwa mali, tatizo ilikuwa anataka kuondoka. Tatizo sio watu waliokukwaza kanisani, tatizo kuna roho tayari ilikuwa inataka kuondoka ndani yako. Tatizo sio huyo mama, tatizo sio huyo baba, tatizo kuna mbegu ilishakuwa tayari ndani yako, yani wewe kuna maamuzi ulishayafanya kitambo sana, ulikuwa unasubiri sababu. Tatizo sio hiyo ofisi, tatizo sio hiyo bosi. Wewe una maamuzi yako, unataka umjaze mtu kwenye mfumo ili eye ndo atumike, sababu amepewa mali anasema na kuonyesha, hicho kitu kilikuwa moyoni. Anasema na baada ya siku zisizokuwa nyingi, yule mdogo akakusanya vyote, akasafiri na kwenda nchi ya mbali, akatapanya mali zake kwa maisha ya uasharati. Mstari unaofuata anasema kitu gani? na alipokuwa amekwisha kutumia vyote. Kwa hiyo sheta, mimi naamini kwenye somo langu, adui ndio aliweka msukumo. Kuna kitu alikuwa anajua huyu mdogo anacho na anataka kukifanya, kwa hiyo ilichokifanya anamuondoa kwanza kwenye nyumba ya baba yake, kambali kwa watu wakujui, alafu ukiendelea kuwa uko nakupa bata bata bata nakula, anabadilisha bata, anabadilisha viwanja, alafu siku fedha ilipoisha, ndio misheni sasa, ambayo ilikuwa adui amemtoa katikati ya watu wake. Anasema alipokwisha kutumia vyote, njaa kubwa iliingia katika ile nchi. Mtu wa Mungu, umewahi kugundua kwa nini njaa isitokee wakati ana hela? Yani njaa imesubiri yeye aishiwe kwa hiyo ameishiwa, na hata asingekuwa ameishiwa, kuna njaa. Maana yake hata angekuwa na hela asingekuwa na kitu cha kununua, maana kuna njaa imeingia katika ile nchi. Na hii njaa imeingia kwenye nchi ambayo, kwa sababu gani? Ametoka kwenye len ametoka kwenye sehemu ambayo baba yake alikuwa na utele, unaona. Ila yeye anasema ile na yeye naye akaanza kuhitaji. Mstari unafuata anasema kitu gani? akaenda akashikamana na mwenyeji mmoja wa nchi ile. Wrong, kosa jingine la pili. Naye akampeleka shambani mwake kufanyaje? Kuanza kulisha nguruwe. Unaona, adui alitaka ayatandike maisha ya huyu ndugu na hasara. Alichokifanya anajua hata kama angeishiwa mali, as long as yuko nyumbani atakula kwa baba. Hata kama ameishiwa, as long as yuko nyumbani, kaka naye anavyo vya kwake Kamba ya nyuzi tatu haikatiki upesi. Shetani anajua ni kweli, hauna unavyotaka vyote, but as long as yupo kwenye nyumba ya Bwana sahii, yani, yani kuna kitu tu utakipata As long as Mungu amekuunganisha wa na watu sahihi kwenye maisha, as long as you are right with your partner, as long as you are right with your boss. Shetani anajua inawezekana, sio kwamba mshahara utatosha kivu, lakini kuna kitu utakipata. Ninakuombea katika jina la Yesu Kristo, Mungu akupe neema ya kukaa katika jina la Yesu Kristo. Nasema Mungu akupe neema ya kukaa nyumbani mwa baba yako. Ninapenda, ndio maana Daudi anaandika nasema Bwana ni mchungaji wangu, sitapungukiwa kitu kwa nini sipungukiwi kitu? Kwa sababu hakika wema na fadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu. Alafu nami nitafanyaje? Nitakaa. Kwa hiyo kuto kupungukiwa kunaletwa na kufanyaje? Kukaa nyumbani mwa baba yako, kwa sababu yeye ndio chanzo cha kila kitu. Ninakuombea katika jina la Yesu, utakaa katika umoja, utakaa katika umoja, utadumu katika umoja, utakaa tafuta kwa bidii kutafuta kukaa. Ndio unanikwaza lakini guess what? I am here to stay. Ndio kuna vitu mimi na wewe tukubaliani, but guess what? You are my brother, you are my sister. I need you, you need me. I'll be here. Tutakerana ndiyo. lakini nitaka ili nisiende kulisha nguruwe. Undivided, undefeated, undivided, undefeated, undivided, undefeated. Ninaomba kwa familia zilizogawanyika katika jina la Yesu, kwa neno hili Bwana anakurudisha tena kukaa katika jina la mamlaka la Yesu. Ninaomba kwa kanisa lilogawanyika katika jina la Yesu, kwa neno hili Bwana anakurudisha tena kukaa katika jina la Yesu Kristo. Ninaomba wale watu sahihi ambao Mungu alikuunganisha nao ili wakuinue siku ya taabu yako, wale wale watu sahihi ambao Mungu alikuunganisha nao ili wakutambulishe kwa mtu mwingine, wale wakina Yonathani ambao Mungu aliwaleta hata saa Sauli amekukataa. Wale wakina Yonathani ambao inasema roho ya Yonathan ikaambatana na roho ya Daudi. Mungu awarudishe wa hao watu waambatane na wewe tena katika jina la mamlaka la Yesu, ili ushindi wako uwe dhahiri. Kama ni wewe, nyoshe mikono, sema asante Bwana Yesu, asante Bwana Yesu, kwa ajili ya watu wema kwenye maisha yao adui kitu kingine, nimekwambia jambo la kwanza, akitaka kukupiga na kutenga na mtu wa Mungu, hiyo ni silaha tu ya kijasusi kwenye ulimwengu wa vita. Nakumbuka iliwahi kutokeaga watu fulani hapo, walikuwa wana bifu kweli, watu wawili wa, alafu wote viongozi, alafu wote watoto pendwa wa, wa mkuu. Kwa hiyo walikuwa wakitaka kuchapana, wanamtenga sana, wanamtenga kwanza, mzee pa baba, unafanya kazi nzuri sana hakuna kama lakini, kuna kijana huyu, yani maana yake anamtoa kwenye safe zone, anamweka peke yake, utachapwa. Ndio shetani kitu anachotaka kufanya. Mtasali online, sawa, tunakutakia bando, bando jema, tasari online. Kumbe shetani kuna kitu anakiona, unaanza kuona mbona moyo wangu ni mzito, ni mzito, ni mzito. Kwa sababu gani? Shetani alipotaka kukupiga anakutenga. Mind you, kwa Adamu na Eva kitu kikubwa ambacho kilikuwa konseni ya Mungu haikuwa kwenye kile walichokifanya, na ndio maana shetani alipoleta aidia ya wazo la kula tunda alichokuwa anataka ni wao wapate gilti, alafu waondoke kwenye uwepo wa Bwana, kwa sababu alikuwa anajua hata kama wamefanya dhambi as long as wapo kwenye uwepo wa Bwana, sina cha kuwafanya. Wakati ah, shadaba wakati saa ya Yoabu nafikiri kuwawa imefika, kama ambavyo aliagiza Daudi. Yoabu alikuwa mjanja, nasema alikimbilia hekaruni, akaenda akashika kwenye nguzo kwenye hekaro, akasema hivi kama mnaniua, njooni mniulie hapa. Alikuwa anajua damu haiwezi kumwagika kwenye nguzo ya hekalo. Goja nikwambie mwanangu, kitu shetani anafanya hivi. Unajua dhambi, shetani akiruhusu ingia kwenye maisha yako, lengo lake huwa analeta gilti kwenye moyo wako, alafu ile gilti inapoteza ujasiri. Na ndio maana Yesu anatupa kodi, anasema hivi, tukikaribie kiti cha rehema kwa ujasiri. Maana yake anajua ya kuna vitu shetani anaturuhusu tufanye ili kutupotezea nini? Ujasiri. Na kitu kinachotupa access kwenye uwepo wa Mungu ni nini? ni ujasiri. Angalia, rudi mstari rudi mstari wa nane, kuna kitu utakiona pale, anasema kisha, okay, rudi mstari wa saba, utaona, rudi mstari wa sita anasema rudi msara wa sita. Kuna kitu utaiona. Anasema mwanamke alipoona ya, ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula na wapendeza macho, nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa, basi akachuma matunda yake akala, akampa na nani, na mumewe, naye akala. Kwa hiyo tunaanza kuona kitendo cha hawa watu kula kutokea kwenye huyo mti ni matokeo ya divisheni kati yao. Tuende taratibu mstari unaofuata anasema kitu gani? Ehe, wakafanyaje? wakafumbuliwa macho wote wawili wakajitambua kuwa wako uchi. Ehe. Wakashona majani ya mtini na kujifanyia mavazi ya kusitiri uchi wao. Ehe. Kisha wakasikia sauti ya Bwana Mungu akitembea bustanini wakati wa jua kupunga. Adamu na mkewe wakajificha. Maana yake wakatoka pale mahali walipokuwa wanatakiwa kukaa wakati wote, wakafanyaje? Wakajificha kwenye bustani ili Bwana Mungu asiwaone. Ni nini kilichowapa kujificha? Ni aibu, ni guilt imeingia ndani, kwa sababu shetani anajua. Ngoja nikwambie, sitetei dhambi kwa namna yote, lakini shetani anajua as long as umezungukwa upo kwenye uwepo wa Mungu, haijalishi umekosea kiasi gani, kuna namna hawezi kuingiza mkono wake kukuadhibu. Yani itakuwa ni ishu ya wewe na baba yako. Na ndio maana mtu akishahubiri akishapokea mahubiri ya shetani akatoka kwenye uwepo wa Mungu akarudi mtani, kama aliwahi kuwa mlevi, anaenda kuwa mlevi mara kumi zaidi. Kwa nini? Shetani alichokuwa anakitaka kule, kuna namna we, maombi yako hayana nguvu, lakini kuna saa, tukifika hapo, utasema tushikane mikono, mwombee ndugu yako, unajikuta unaombewa mpaka kuna kiu fulani kimekata ndani yako. Leo kuna kiumbe mmoja amekukwaza, unasema narudi, hali yako itakuwa mbaya kuliko marata. Yaani sisi ni tunang'ang'ania tupo tupo tupo Daudi ndio anamwambia, ndio anaambiwa nisubiwa kufukuzia, nasema nikifukuzia nitatoka. Anasema mi naangukia kwenye mikono yako, yani mi niko na wewe. We, ni ni, mi niko na wewe, ni uwe piga nipige, utanizika wewe. Alafu anasema bwana Mungu asiwaone mstari wa tisa anasema kitu gani? Bwana Mungu akamwita Adamu akamwambia uko wapi? Mimi nilitegemea angemwambia umefanya nini maana yake mahali alipokuwa ya Adamu kwa Mungu palimata zaidi kuliko alichokifanya. Maana yake Mungu alikuwa anajua, ni kweli ume, ume, ume, umezingua, yani kweli, lakini kwa nini umeondoka kwenye uwepo? Kwa nini umeondoka Edeni? Kwa nini umeondoka? Ni kweli umemkosea Mungu, lakini kwa nini umeondoka? Ni kweli maisha yako hayako sawa, tunajua ni kweli, kuna vitu bado unapigana navyo. Mungu hajakwambia umefanya nini, kosa lako jingine ni kutoka. Maana siku ulipotoka ndio maisha yako yalikuwa magumu, hiyo dhambi imezidi kukutafuna kuliko wakati mwingine. Na ndio maana leo Baba anawaita watu nyumbani, katika jina la mamlaka la Yesu, regardless ya umefanya nini, umekosea. Hakuna, hakuna dhambi isiyosameheka kwa Mungu hakuna, anasema dhambi zenu zija pokuwa nyekundu mimi bwana nitazisafisha nitazifanya kuwa nyeupe kama feruji anasema na mimi nikishasamehe huwa nina sahau sikumbuki tena uovu wenu mungu anamuuliza mtu kwenye ibada ya leo uko wapi uko wapi where are you that is the main question where are you where are you kwa sababu shetani anajua nikimtenga huyu mtu nimefanikiwa na ndio magonja yakaingia nje ya Edeni. Kifo kikaingia nje ya Edeni. Uzushi na wivu ukaingia nje ya Edeni. Mambo yote yakatokea nje ya Edeni. When God gives you a family, that family supposed to be your safe place. Mungu anapokupa familia Mungu anapokupa kanisa, Mungu anapokupa marafiki. Na na sio tu marafiki wale uliowachagua wewe kwa, kwa sababu ya kile unacho benefit. Kuna marafiki ambao Mungu anakuletea kwenye maisha yako. Amekusudia wale watu wawe your safe place. Umegundua kuna watu fulani kwenye maisha yako. Hata kama unataka kufanya kitu fulani ukiona simu zao. Wanadamu waseme amen. Kabisa mwili uko lazi, roho iko dhaifu, yani na tukio unataka kupiga, alafu kuna ghafla, kuna simu inaingia ngre, ngre. Ile simu ikiingia inakata kila hamu, kila hisia ya chochote ulichokuja kukifanya. Maana yake huyo ni mtu ambaye Mungu amekuletea kwa ajili ya ulinzi wa maisha yako. Ninakuombea katika jina la Yesu, watu wa namna hiyo hawatakosekana, na ndio maana tunasema undivided undefeated Hebu mshike jirani yako, mwambie you are my brother. Kama ni sister mwambie you are my sister. Come on! Kama ni brother mwambie ni brother, kama ni sister mwambie ni sister, mwambie nakupenda. Hebu nisaidie pale, hebu nisaidie pale, nisaidie pale, mwambie mwambie tu mwambie tabili. Mwezi huu Mungu amenipa msukumo wa kuliweka kanisa pamoja tena. You are my brother, come on Mshike muangalie, ndio ndio, bifu zenu zinaisha hivi. We are one. You are my brother. And you are my sister. Kuna watu mioyo inaponya just like that. Tumeunganisha na Kristo Yesu. Tumetoka makabila tofauti, tumetoka makanisa tofauti, lakini sisi ni wamoja katika Kristo. Ninakuhitaji kama ambavyo unanihitaji wewe. Ni ndugu yangu kama hebu dakika moja sasa muombe huyo uliukomemshika katika jina la Yesu. Arapoko payanda kaseka payadaba kaseka payadaba oh. <laughs> ashara kosika payadaba, seke bayadaba katika jina la Yesu, usifurahi juu yangu, e adui yangu ni yangu kapomi Kumbukani wapokisani, Bwana ni nuru yangu, hawezi kuniacha Bwana. Ujue kwa maombi, ujue kwa maombi yako. Mimi nitasimama tena. <laughs> Ujue kwa maombi yako nitabarikiwa. Ujue kwa maombi yako. Sasa nimalizie, ni njia gani ambazo shetani anazitumia kugawanya watu? Neno la mwisho kabisa, kwa namna gani, njia ambazo shetani anazitumia kugawanya watu kwenye kanisa, kwenye familia, kwenye ndoa, ofisini. Kuna watu mmepoteza watu very potential. Kwa sababu mlishindwa namna ya kuchukuliana nao very potential. Njia gani Mungu ambazo shetani anazitumia kugawanya watu ambayo nimeita mambo yanaweza kuharibu. Mmoja, eneo la kwanza, njia kubwa shetani anaitumia ni mtu wa tatu. Andika tu hivyo hivyo, ni mtu wa tatu, third party informa. Kwenye eneo lolote la mahusiano, kuna mtu huwa anaitwa mtu wa tatu. Huyu mtu wa tatu ni mtu hatari, ambaye mara zote huwa shetani anamtumia na angalia kitabu cha Mwanzo sura ya tatu, tuangalia mstari ule wa kwanza mpaka wa kumi. Kumbuka tunapomwona Adamu na Eva kitu tunachoona, tunaona muunganiko wa Mungu na familia ya Adamu kwa sababu kumbuka, Mungu alishasema hawa watakuwa sio wawili tena, bali ni mwili mmoja. Kwa hiyo sio Adamu, Eva na Mungu. Aa, ni Mungu na Adamu na eva na Mungu ameshakubaliana nao na kwenye familia yao kuna mambo tayari wameshakubaliana na kuna vitu wameshavitoka. Lakini third part anaingia mtu wa tatu ambaye ndio huyo, anasema basi, nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliwafanya Bwana Mungu. Na asante Roho Mtakatifu. Kila mtu nitazame mimi. Huyu mtu wa tatu wakati mwingine anaweza asiwe mtu, inaweza ikawa ni information fulani Sometimes shetani anaweza akatumia information flani na ndio maana kuna kipindi itabidi ujipe likizo ya kutumia sana Facebook na Instagram na Twitter, kwa sababu wewe, mume wako alikuwa mzuri mpaka siku ulipoingia kwenye Twitter, na mke wako alikuwa mzuri mpaka siku ulipoingia kwenye, na familia yako ilikuwaga nzuri mpaka siku ulipoanza kuingia ukakutana na uongo wa kule na mbona kama kuna kitu kina misi kutokea kwa mtu watatu, na hilo ni eneo ambalo shetani analitumia sana. We, Mungu anakuambia mawazo anayokuwazia ni mawazo ya amani, kukupa wewe tumaini, mwisho mwema. Ukiingia kwenye Instagram unaona mtu umemzidi umri, anahesabu hela, anatupa namna hii, wewe unajiuliza, mimi mbona sijatoka? Mtu wa tatu amekuja kukuambia, kumbe katikati ya hela ameweka kibao, we unateseka kwa taarifa ya mtu wa tatu. Lakini neno la Bwana lilisha kuambia, when the time is right I the Lord we make it happen, wakati utakapokuwa sahihi, mimi Bwana nitalifanya. Kwa hiyo unafikiri kuna, kuna, kuna, kuna we taarifa ambayo we unafikiri, ni nani aliyekuambia umechelewa kuo, kuolewa au kuwa ni mtu wa tatu ambaye huyo mtu wa tatu ni nani? Ni Instagram, kwa sababu liko unaangalia kila siku, umefollow page zote za ma MC za harusi, unaona I I love you. Umwambie I need. Watu wanacheza na step pale, alafu ghafla kuna kitu kikaingia ndani yako utaona kuna posti imeandikwa dalili ya kwamba umechelewa. Unasoma, unakutana na dalili saba, ukiangalia ya kwanza umo, ya pili umo, ya tatu umo, ya nne umo, ya tano umo, ya kuanzia hapo unaamini umechelewa. Kwa hiyo unaona, wewe agano lako na Mungu limeingiliwa na mtu wa tatu, anaitwa Instagram. Lakini agano la Mungu anasemaje? Bwana Mungu wako hawai wala hachelewe, bali hujibu kwa wakati wake. Na ndiyo maana swali la kwanza ambalo Mungu alienda kumuuliza Adamu, alimwambia, nani amekuambia ya kwamba uko uchi? Maana yake mi, hiyo taarifa sijawahi kukwambia. We umekuwaga uchi maisha yako yote, na nilikukamilisha hivyo hivyo, nilivika aibu yako mimi. Nani aliyekwambia Shetani anapotaka kuharibu mahusiano atatuma mtu watatu. Angalia, anasema basi nyoka alikuwa ni mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni aliyofanya Bwana Mungu akamwambia mwanamke. Alafu angalia, mtu watatu akija, wa huwa anaanza kurudia maneno yaliyosemwa with doubt. Kauli ya kwanza ni ati, na wambea wote wenye, wenye roho ya nyoka, ndio kauli wanayoitumia gani? ati au anaanza ulikwepo ibada ya leo? Ukwepo? nilisema si tutafika wapi? ameanza kuhubiri, amekaa kwenye kiti, alafu uliona ni kitu cha nini, cha kawaida, ila lile neno ameanza kuhubiri. Alafu unajua, unajua kiburi huwa kiburi huwa hakianzi watu wanavyodhani mungu atusaidia alafu korasi yao watu waga ni nini mungu atusaidia so, mungu atusaidia lile neno linakaa moyoni mwako alafu mwisho wa siku unajikuta For no good reason you hate your pasto why ana kiburi na siku jicho hilo litakapofunguliwa la ufahamu wa kujua mema na mabaya, mtu wa Mungu utaanza kuyaona mabaya yangu ambayo wakati wote ukuwahi kuyaona, yalikuwa yamefunikwa na upendo. Ndio utaanza kugundua, na mapozi utaanza kugundua, huwa anachagua watu wa kusalimiana nao, utaanza kugundua na jikuta, hayo yote ni kwa sababu kuna ufahamu wa mtu wa tatu, third part information ya nje imeingia. Basi nyoka alikuwa mwenyelevu, akasema at, hivi ndivyo Mungu alivyosema. Be very careful na mtu anayekuja kurudia taarifa unayoijua. Nitieni moyo, ninaumia, lakini nilisema nitawafundisha. Be very careful na mtu ambaye anaanza kuirudia taarifa unayoijua. Ati hivi ndivyo Mungu alivyosema, msile matunda ya mti wa bustani. Msali unaofuata anasema kitu gani? Mwanamke akamwambia nyoka, matunda ya mti wa bustani twaweza kula. So, kosa la kwanza kwa mwanamke haikuwa kusikia sauti ya nyoka. Kosa ilikuwa ni kuruhusu conversation na nyoka. Nakumbuka kuna kipindi fulani, nilipitia vita kali sana. Kiasi cha kushtakiwa polisi na nikapewa notisi ya kufunga hili kanisa, na kwa kadri tulivyokuwa tunaendelea nikaja kugundua waliofanya hivyo sio watu wa sio sio wapagani, ni walokole, watumishi, kwa sababu nakumbuka hicho kituo cha polisi cha hapo, yule OCS alikuwa ni jirani yangu, kwa hiyo amesikia habari nyingi. Baadaye ndo akaja kugundua, pasta eh, kumbe ndio wewe tena. Akaniambia neno moja, akaniambia, tatizo lenu ninyi wachungaji mnachomana. Sasa kwa kweli, namna pekee Roho Mtakatifu alisema na mimi, nikamfuata mke wangu nikamwambia, hichi kitu sitaki kujua ni nani amefanya As long as Mungu ameshaniokoa ameniokoa. Leo kanisa linaendelea, tuko vizuri. Maana walisema nafundisha mafundisho ya, ya kama Shakahola ya ya, ya shetani hakuchaguli hapa mjini mimi ndo nio nafundisha mafundisho potofu. Wangesema basi hata anakula hela za kanisa, angalau hata napendeza na grow hata wakiona waki wanasema kweli, eh, kweli huyu anakula hela huyu. Of all the accusation kwamba mimi nafundisha mafundisho hatarishi, of all the accusation, moyo ulinipasuka, moyo uliniuma. Mpaka leo nikajisemea moyoni, hii information nimeshaisikia. Kosa la pili nitakalolifanya ambalo nisinge rikava ni kutaka kujua nani aliyesema, kwa sababu ingenitengenezea chuki, lakini ingeniongezea maumivu yasiyoelezeka, kwa sababu inasema adui wa mtu ni wale wa nyumbani nani. Na nani ajuae aliyesema ni mdogo wangu? Nani ajuae aliyesema pengine ni mshirika wangu humu ndani, hata sio watu wa nje. Nani ajuwaya? Kwa hiyo nikasema kitu pekee nitatembea nacho kwenye wakati huu, sitataka kujua aliyesema. Kosa lako kubwa ni kujua usiyotakiwa kujua. Yaliyofunuliwa ni kwa ajili yenu na watoto wenu, na yaliyofichwa ni kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Kwa hiyo mimi mpaka leo nasemaga, kuna mtu aliwahi kunishtaki, nani? Simjui hata watu wakitaka kuanza kunisujestia nasema si, sitaki na simjui. Ndio mpaka leo moyo wangu huko salama. Otherwise, kile kitendo cha kujua kingenipasua moyo vipande viwili, na wakati mi nadhani nikijua nitafaidika, mpaka leo ningekuwa na ubili maumivu hapa madhabauni. Msituone tu tuko hivi, ah, kuna vitu sio vyepesi. naandaa na ujumbe Je, yeah, Yuda wanisaliti? Watu nyinyi mnakuja hapa badala msikilize undivided and defeated. Kila Jumapili mnasikia je, yeah, yeah wamsaliti mwana wa Adamu kwa kumbu. Na si mnajua mimi Mungu amenipa neema. Yaani ninge, hiyo ndio ndio ningesoma hilo andiko pale. Yeah, je, wamsaliti mwana wa Adamu kwa kumbu. Ningeshuka na mafunuo hatari sana. Lakini ona neema ya Mungu inavyotembea kwa fundisho katikati. Kwa sababu sikutaka kujua. So, kosa la kwanza tunalolifanya linalo gawanya, linalo gawanya familia ya Adamu, na ndio maana kitu cha kwanza shetani ya pendi ni familia. Mwezi ujao si ni mwezi wa familia. Kitu cha kwanza shetani ya pendi ni familia, na namna ambayo shetani anaitumia anafanya uone wazazi wako ni bora kuliko mme wako kwa unawapenda zaidi wazazi wako au kuliko mke wako Alafu, na wazazi wako wangeona wazazi wao bora, ungekuja kugundua ulikuwa una mahali pa kukaa <laughs> sii kama nimekupa kodi nyepesi <laughs> twa Mungu, familia ndo sa hiyo, Mungu aliokupa aliyokupa aliokupa sasa hivi hiyo hiyo ndo ya kwako. Unajua mimi, kwa kweli mimi, my daddy is the best. Na daddy wako naye angesema daddy wake is the best. Wewe ungelelewa kama ng'ombe wewe. Hivi si kama nime nimeongea kitu kikubwa sana. My mom is the best. Mimi unajua nyumbani niko toka tuna hivi. Ah ah. <laughs> Yaani, walio bora ni hao sasa hivi, ndio hao Mungu amekupea, wa hao watoto ulionao sasa hivi, hiyo familia ulionao sasa hivi, hiyo they are the best. Na hichi kitu shetani pia anapiga sana hata vijana wetu. Wazazi mlioko hapa wenye watoto wa umri wa rika teens mtanielewa. Vijana wakishafika umri wa mtu, kuna namna shetani waga anaanza kuwaaminisha kuna mtu nje anamjali kuliko mama yake. Wote hapa ulikuwa nampenda mjomba, unaona kama mjomba ndo anakuelewa sana kuliko ambavyo mama yako anakuelewa, alafu kwa kufanya vile ukatoka kwenye nafasi. Ngoja nirudi mpaka saa hivi, shetani ameshajua hawezi kunizuia kuhubiri Wajua si <laughs> wengine hata sio wakuagusa. Yani, ikitokea natakiwa kuhubiri nakuja na, na godoro na <laughs> <laughs> <U>, uzuri <laughs> uzuri Mungu alishamjua mtu wake aliyemwita. Kuna mahali kama hivi pameziba, maana kuna mtu anasema pastor, siangeita tu mtu mwingine yani, yani leo ilikuwa lazima nishinde hii vita katika jina la Yesu. Imani hey! Ujaribiwa. Na Mungu anapotaka kuwainua watu kuwapeleka kwenye viwango vingine, hizi ni njia za kawaida anasema, duniani mnayo dhiki, jipeni moyo, kwa sababu mimi nimeushinda ulimwengu. Mimi nakutia moyo wewe, upitie hali ngumu. Mungu ameushinda ulimwengu kwa ajili yako. Pokea mafuta ya kung'ang'ania katika jina la Yesu Nasema pokea mafuta ya kung'ang'ania katika jina la Yesu. E, shetani waga ni mjinga. Kuna watu angekuwa anajua tabia zao angeacha hata kuwafanyia vitu, maana kila kitu anachofanya kinageuka kwa ushuhuda. Mwanamke akamwambia nyoka, matunda kila mtu wa bustani tunaweza kula. kwa hiyo unaona hakukuwa na haja ya mwanamke kuongea na nyoka kitu chochote, kwa sababu walikuwa hawana mkataba wowote. Anasema kitu gani? Twende haraka, ehe lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani ehe. Mungu amesema wa msia, msiale wala msiaguse msije mkafa. Msara unaofuata anasema kitu gani imalizie? Nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa. Twende msara unaofuata. Kwa maana Mungu anajua moja, mbili, tatu, soma wote. Kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho, nanyi mtakuwa kama Mungu mkijua mema na mabaya. Third part, mtu wa tatu. Mungu aliprovide every necessary information kwa Adam and Eve kwamba msile, mkila mtakufa. Mtu wa tatu anakuja na taarifa nyingine ambayo hii taarifa sasa inakuja kumfanya Mungu kama mbinafsi, ama inakuja kumfanya Mungu kama anawaogopa wa kinadamu. Labda Mungu alitaka. Leo nikufundishe, nimekaa ili unisikilize kwa utulivu sana. Umewahi kugundua kwenye maisha yako, na usidhani ya kwamba mtu anapokuja na kukuambia kuna kitu fulani, mbona wewe ufanyiwi kitu fulani sisi wenzio wote tumefanyiwa, ujafanyiwa. Anaogopa, unajua una potential kubwa sana. Pastor anaogopa akikupa wewe nafasi, utapindua kanisa. Mimi mimi mimi kanisa ambalo sio la kwangu ambao sijui hata nyi mlikujaje? niogope mimi? <laughs> Unajua, we unajua, una kitu. Huyu mume wake ni kama anakukandamiza, anajua we una kitu fulani, anaogopa mafanikio yako, si ndio? injili mnazohubiriwa Instagram, alafu wakishawahubiria hivyo wao wanarudi wanatembelea magoti hivi wanarudi na magoti wanatambaa hivi wanarudi na magoti wewe umeambiwa kule be strong nenda kasimamie haki zako kifua kikajaa unafika Undani, tu ndani um ndani lazima ifike wakati tuelewe ni nini kinachoendelea aliyekufundisha akirudi anatambaa hivi, unaona yeye. Mwaka wa kwanza wa nane wa anniversary ana posti tu na watoto, Mungu ametubariki, wa tisa wa kumi. Wewe unatumia notisi zake mwaka wa tatu, lakini kama miaka hamsini na tatu information shuka maro mtakatifu anamsaidia mtu moja kuna mtu akamkwata kijana fulani fulani, alikuwa yuko ndani yuko ndani, akamwambia na, na kuonyesha mambo yanayovunja umoja katikati ya watu, katikati ya kanisa, katikati ya ndoa, katikati ya familia, kwenye ofisi. Akamwambia, naona una sali kwa, kwa Pastor Fred. Akasema yeye akasema yule pastor alikuwa mzuri, lakini sasa hivi ana upepo fulani, alisema ana upepo mbaya. Yeah, ana upepo mbaya yule sasa hivi. Unajua yule ndugu alijibuje? Akasema nimeufuata huo upepo mbaya. Unajua, that was the end of conversation yeah. Kosa ambalo angelifanya ni kuuliza upepo upi? Yaani ukishauliza, umefungua sikio ambalo utaanza kuonyesha huo upepo na ndio utaingia kwenye ile kanuni, tafteni nanyi mtaona. Wewe na upepo utauona, utasema. Ndio maana yule pasta anachelewaga kuingia kwenye... Bado jana tulipo nani mtu Mungu anamsaidia sema amen. Jana saa saba usiku tulikuwa tuko kule, wakati tunafanya setting kwa, nawatania watu nawaambia, siku tutakapoanza kufufua wafu hapa kwenye jengo hili, nimewaita ninyi kama mashahidi, maana kuna watu wataanza kusema pale walifukia ng'ombe mzima pa, pale mbele pale, ng'ombe mzima alifukia. Kwa hiyo nikamwambia, jamani, hem, tutafute kama kuna mahali tunafukia kitu, ili nyinyi pengine mwe mashahidi wangu, nini part. Mtu wa tatu, we unaelewa hiyo kazi ulivyoiombea kwa machozi we, we unaelewa namna ambavyo hicho kitu ulishawahi kumwahidi Mungu kwamba mimi, Mungu nikitokea hapa, yani Mungu ukinipa hicho unachonipa, nitatoa na sadaka ya shukrani. Lakini siku lipopata third party nakuja, unajua wewe ni zaidi ya hicho o, itakiwa kuwa mahali pakubwa sana, alafu unajaa upepo kwamba ulitakiwa kuwa mahali pakubwa sana, hata kama mahali ulipo hapako comfortable ikiwa ni Mungu amekuweka, kuna kitu cha kimungu amekuweka na kikitimia hicho kitu, katika jina la Yesu Kristo. Kuna watu hapa mna partner kwenye biashara, mko hapo, third party inaweza ikaja kwambia, unajua unajua hivi, unajua hii biashara we ndo unaibeba, sijui kama unajua, yani bila wewe hapa mambo mengi sana yasingetokea. Kitu kinacholeta mgawanyiko ni kudhani kwamba punda alipobeba Yesu walikuwa wana agano la wawili, yeye na Yesu. Na yeye anajua hata huyo punda alipopatikana alikuwa ni punda ambayo wamempaki, atumiki Yesu, akamwambia bwana, sasa wewe hautumiki, lakini mimi na matumizi na wewe. Alipopanda akambeba. Kuna stori zingine zisizo rasmi zinasema punda alipo na mashangilio, kuna watu wakamjaza, wewe kama we, yani we, ndio mwenyewe Yaani yule kiongozi amna kitu sumaona, ndio maana hata zile kanga walitandika, ukapita wewe. Ah, punda akaenda akamshusha Yesu akarudi mwenyewe. <laughs> Kilichomkuta utamalizia kwa jambo la kwanza. Mtu wa tatu, third part information ya kutokea wakati mwingine. Kumbuka mfano huu, makubaliano haya ilikuwa ni kati ya Mungu na Adamu na Eva. Mungu alipokuleta kwenye kanisa hili ilikuwa ni kati yako wewe na Roho Mtakatifu. Mungu alipokupa huyo mwenze ilikuwa kati yako wewe na Mungu, si ulipiga magoti Mungu alipokupa hiyo biashara hiyo kazi ilikuwa kati yako wewe na Mungu. Kwa hiyo kukiwa kuna information yoyote ambayo inatakiwa kuwa clarified, haumtafuti mtu wa tatu wa nje, unamtafuta Mungu, unamwambia Mungu, uliniambia utanibariki, mbona haunibariki? uliniambia hapa ni ni mahali penye kisima cha chemchemi cha utele wangu, mbona sisiki utele? Mungu atakwambia ufanye nini. Ninakuombea katika jina la Yesu, hilo likawe fungu lako kwa jina la mamlaka la Yesu Kristo. Wakati Mungu anakupa huu mchumba, ilikuwa ni wewe na Mungu. Sasa hivi kuna vitu unauliza vielewi, unauliza kwa jirani kwamba hivi, hivi mtu akikufanyia hivi hivi inamaanisha nini? Anakusimulia navyomaanisha, na akisha kusimulia navyomaanisha, unasema mi kwa kweli siwezi kuendelea na siku nayoacha, ambayo huwezi kuendelea. Ndio baada ya miezi miwili unakuta yule aliyekushauri ndio ametangaza uchumba. Hiyo hamjaelewa? Hamja, hamja sawa. Sijui Roho Mtakatifu anamponya nani leo. Eneo la pili ambalo shetani alitumia kugawanya watu ni vikundi ndani ya vikundi. Hii ni strateji ambayo adui huwa anaitumia kuweka makundi ndani ya kundi <laughs> yani, shetani akitaka kupiga idara anaweka idara ndani ya idara, kwa hiyo kwenye idara kunakuwa kuna wanaidara alafu kuna wanaidara wana alafu wana wanaoelewana ambao wao wana exposure, wao wanaomba zaidi kuliko wengine. Sema sisi tutakuwa tuna, tuna, tuna, tuna, tuna kikundi chetu. Sasa sisemi vikundi ni vibaya, lakini motifi ya ndani wakati mnafanya hivyo ilikuwa ni nini? Nani, nani, niloseme, amen. Shetani akitaka kupiga familia anawagawasha vikundi, kunakuwa kuna watoto wa baba na watoto wa mama, alafu kuna mtu anaelezewa, yani we ungekuwa kama fulani tungeweza kukaa sawa, alafu mama anamwelezea mwanaye jinsi ambavyo baba hamfanyii vizuri, asijue kuna mbegu anaipanda ambayo hata kuja kuwa na uwezo wa kuifuta hiyo mbegu. Alafu naye baba anamwelezea mtoto jinsi ambavyo mama hajaja. Na ndiyo maana hata kama mnagombana, gombaneni wenyewe, lakini watoto waacheni, waanzishe vita zao wenyewe wasirithi adui wa mtu, kwa sababu you're talking about blood here. Naweza kuambia mi baba yako mi simwelewi kabisa, kuna vitu anafanya, ananiumiza moyo, kwa utaanza kuja kugundua, mko kwenye familia moja, lakini kuna mtoto anamtii zaidi mama kuliko anavyomtii zaidi baba. That is wrong. Sasa mchungaji anafundisha nini hicho? That is very wrong kuna mtu anamsikiliza zaidi mama kuliko anavyomsikiliza zaidi baba. That is wrong. Na ndio maana hata kwenye kundi kama hili, Mungu anapokupa, Mungu atakupa huduma, Mungu atakupa maeneo mbalimbali. Make sure you unite people. Na ndio maana mimi kama kiongozi kwenye maongozi yangu, adui yangu wa kwanza ni mtu ambaye anawagawa watu kwa makundi. Nikishaanza kuhisi mtu anawagawa watu kwa makundi, ni kwamba sisi tunaelewana, unajua sisi, no, no, no, no, huo ni ubaya wa adui, ambao adui anautumia kugawanya mwili wa Kristo, kugawanya familia, kugawanya taasisi, kugawanya ofisi. Watu hapa mliopo maofisini, mnaelewa, mna grupu la ofisi, ila nanyie mna grupu lenu. Ayii, alafu kwa taarifa yako kwenye grupu lenu kuna watu wana grupu lao, ambalo kwenye hilo grupu lao wewe na wewe hau. Mtafanya kila mnachokifanya, mtaanza kuona kuna kamba imekatika. Kuna kitu hakitokei kwa sababu Mmeshindwa kuzuia na kinacho nimefundisha vizuri Ijumaa, waliokuwepo Ijumaa, kama ukuwepo Ijumaa fuatilia somo la Ijumaa, nguvu zinazofanya kazi nyuma ya pazia, powers behind the scene. Adui ndo huwa analeta roho chafu, zile roho zinaanza kuwaunganisha watu, ili unaanza kuona kuna watu unapendana nao kuliko watu wengine. Na by the way, simaanishi humu ndani wote tunaweza kuwa marafiki, lakini humu ndani wote tunaweza kupendana kwa hiyo vikundi ndani ya vikundi. Mwanzo sura kumi na moja mstari wa saba na nane. Niende nimalizie, niende nimalizie. Kama kuna mtu Mungu anamsaidia niambie amen. amen Anasema haya, natushuke tuwachafulie usemi wao ili wasisikilizane maneno wao kwa wao. Kwa hiyo kwenye tafsiri nyingine angesema hivi, haya, natushuke tukawatengenezee vikundi. Kwa kikatengenezwa kikundi cha Wachaga, kikatengenezwa kikundi cha Wahehe, kikatengenezwa kikundi cha Wasukuma, kikatengenezwa kikundi cha Wanyakyusa, ila wote wana lengo moja. Kwa hiyo hawa wakaanza kuona kama sisi ndio tunaelewana zaidi, mwekuona hivi, unajua unajua unajua ha, hawawezi ha, kutuelewa lakini si kuna namna tuna connect, unanielewa wanangu? Na nakubali, hawezi kuconnect na kila mtu but intention, kwa sababu kwenye kwenye Ukristo watu wa Mungu silaha kubwa ni nia ya ndani. Nia ya ndani ndiyo ambayo inawalinda watu au kuharibu watu. Mungu akupe katika jina la Yesu kuwa na nia ya ndani iliyo njema katika jina la Yesu. Kwao umeona, vikundi anasema na tushuke wao, ili mstari unaofuata anasema kitu gani? Basi Bwana akawatawanya kutoka huko, waende usoni pa nchi yote, wakaacha kujenga ulini. kwa hiyo unaona, kwa nini waliacha vikundi? Vilianza kuwa vingi, na ndio maana huwa tuna oda, tuna pointi moja ya oda, hatuna oda mbalimbali kwa sababu huyu ataanza kutoa oda, huyu atatoa oda, huyu atatoa oda, mi nitasema njooni, huyu atasema nendeni, watu wanashindwa kuelewa. Kwa hiyo tunaenda tunakuja, msifanye. Na ndio maana mahali popote lazima pawe na sauti moja ya maongozi inayoshirikiana na sauti zingine. Ah, kuna mtu ananielewa? Eneo la mwisho tofauti ya kuwa kwenye kundi moja na kuwa na umoja. Nataka sasa nikuonyeshe hapo eneo la mwisho, tuombe Mungu. Si unajua hili ni kundi moja hili, lakini kuna tofauti sana. Kuna wakati unaweza ukawa na kundi moja and I thank God. Ninadhani Mungu amenipa kuchunga kanisa la watu wenye nia moja, ungepiga makofi Sababu kwa sifa kubwa ya watu wenye nia moja, wanafanyaga mambo makubwa kwa namna nyepesi hivi. Ninye watu mmegundua, sisi tunafanya mambo makubwa kwa namna nyepesi sana. Yani lazima kuwe kuna roho ya umoja inatenda kazi, na hiyo roho iskatike katika jina la mamlaka la Yesu Kristo. Sasa hiyo roho ndio nenda nayo kwenye familia yako, wewe ni kiongozi. Hiyo roho nenda nayo kwenye ofisi yako, hiyo roho ndio nenda nayo kwa watu wako. Utakuja kugundua mambo yanatokea kwa namna nyepesi sana, katika jina la Yesu. Sasa, tofauti ya kuwa kwenye kundi moja na kuwa na umoja. Kitabu cha Waamuzi sura ya saba, tusome kuanzia mstari wa pili. Kuna kitu ambacho natamani tukione alafu nitakuwa nimemaliza hapo. Waamuzi sura ya saba mstari wa pili. Bwana akamwambia Gideoni, watu hawa walio pamoja na wewe ni wengi mno kwangu kuwatia katika mikono yao, kuwatia Wamidiani katika mikono yao. Nisaidi kusoma. Wasije Israeli wakajivuna juu yangu wakisema, ni mkono wangu mwenyewe ndio umeniokoa. Mstari wa tatu anasema kitu gani? basi sasa ta, tangaza habari masikioni mwa watu hawa na kusema, mtu yeyote anayeogopa na kutetemeka na arudi aondoke katika mlima wa Gileadi. Ndipo watu elfu ishirini na mbili wakarudi katika watu hao wakabaki watu elfu kumi. Watu elfu ishirini na mbili wakaondoka, wakabaki watu elfu kumi. Ukijumlisha walikuwa ni watu elfu, alikuwa na jeshi la watu elfu thelathini na mbili ambao ni kikundi kimoja, lakini hawana nia moja, na ndio maana aliposema tu neno moja wanaotetemeka waogope, watu elfu ishirini na mbili mtu wa Mungu wakahama watu elfu ishirini na mbili akabaki na watu wangapi? Ona mstari unaofuata Bwana akamwambia Gidioni, eh? hata sasa watu hawa ni wengi mno, walete chini majini, nami nitawajaribu huko kwa ajili yako, okay. Kwa hiyo kumbe ushindi katika ulimwengu wa It has everything to do with umoja. Ah. Watu hawashindi kwenye ulimwengu wa roho kwa sababu ni wengi. Watu hawafanyi mambo makubwa kwa sababu ni wengi. Watu wa Mungu hatujafanya yoyote tuliofanya kwa sababu sisi ni wengi, ila tunania moja. Ninapenda mtu mmoja akawa anatoa shuhuda anasema, aisee, niliingia mule kanisani. Wakati nimeangalia parking. Nilipoingia kanisani kawa nawatafuta wa wenye magari siwaone <laughs> Nikasema asante Yesu, ndio hao hao ambao kuwaona ndio waliopaki. Maana alitegemea atakuta watu sijui watu waga wanajaji kitu gani. Yani hao watu ni hatuonaje yani? <laughs> So unaona Mungu anachofundisha hapa anatupa kodi nyingine, wow, ya kwamba sio ishu ya wingi, wow. Na ndio sababu mimi katika hata falsafa ya uongozi siamini kuzungukwa na kundi la watu wengi. I don't believe in that. Ninaamini kuzungukwa na watu wanaoongea wanaoelewa lugha ninayoyongea Angalia mfata nasema kitu gani? Watu chini maji. Akamwambia Gideoni. Kila mtu atakaye ramba maji kwa ulimi wake kama vile arambavyo mbwa, huyo utamweka kando. Kadhalika, kila mtu apigaye magoti kunywa na hesabu yao kunywa kwa kulamba lamba kipeleka mkono kichwani, ilikuwa watu mia tatu. Bali watu wengine wote walipiga magoti kunywa maji, walikuwa wako wangapi? Elfu kumi ukitoa mia tatu, elfu tisa. Elfu tisa mia saba walikuwa kwenye kundi, lakini hawakuwa kwenye kundi. Afuangalia mitiani Mungu anayosema, kwa sababu hao watu wanatakiwa waende vitani, kwa hiyo mkao wao unatakiwa uwe wakivitavita. Alafu anasema, Mungu anasema, rudisha mstari wa juma. Anasema akawaleta chini, Bwana akamwambia Gideoni, kila mtu atakaelambalamba maji kwa ulimi wake kama vile alambavyo mbo. Unajua maana yake nini? These people are ready to fight. Utamweka kando, kadhalika na mtu ambaye atapiga magoti kunywa yaani huyo amechoka. Anasemaje? msana unaofuata hesabu ya hao waliokunywa kwa kurambaramba, kwa kupeleka mkono kinywani, kawa ni watu mia tatu. Maana yake hawa ndio walikolofai. Maana yake kitu gani? Yaani, nimekaa najua, naenda kupigana vita, nimekaa kivitavita. Hao wengine wameona maji bila shaka, wapo watawalioogelea <laughs> <laughs> tumefika jeshi la watu elfu thelathini na mbili mpaka watu mia tatu mstari unaofuata anasema kitu gani? Anasema mwana akamwambia Gideoni, kwa watu hawa wa mia tatu walioyarama maji nitawaokoa nami nitawatia Wamidiani katika mikono yao. Kwa hiyo kuna vitu viwili Mungu alichokuwa anavisema alichokuwa anakisema ni bora kufanya kazi na watu wachache waliokubaliana katika mioyo yao kuliko kuwa na watu wengi waliotengana katika mioyo yao. Ndio kitu ambacho Mungu anakifundisha hapo. Ninyi ma CEO mlioko hapa katika jina la Yesu Kristo, ninyi watumishi mabosi, mlioko hapa katika jina la Yesu Kristo, msione aibu kufukuza watu. Nimemaanisha, msione aibu kufukuza watu, ya kwamba wewe ndugu, tulikupenda lakini majukumu hayajakupenda, kwa sababu unapokuwa na kundi kubwa la watu wasiokuwa na uwezo wa kupigana vita, hawa ndio huwa wanasababisha gosipu saa ya vita, bona pagumu? Kumbe wanataka watu wote wakate tamaa ili waende nyumbani pamoja. Na roho ya mtu aliyeshindwa huwa hataki kushindwa peke yake, anataka ashindwe na umati wa watu wengine. Katika jina la Yesu haitakuwa kwako wala haitakuwa kwa ndoa yako wala haitakuwa ofisini kwako wala haitakuwa kwa watoto wako wala haitakuwa kwenye kanisa lako wala haitakuwa kwenye utumishi wako katika jina la Yesu. Wale Mungu watakaokupa wote watakuwa wamewekwa kwa ajili yako na kwa ajili ya maono Mungu aliyokupa. Kama unakubali sema amen. Sasa jambo la mwisho, Ijumaa nikasema haitoshi kuomba kwamba Mungu turejeshe umoja ni vizuri tukajua ya kwamba waga, kuna roho wachafu ambao huwa wanajipenyeza, wanaingia, wanasababisha hii hali. Kwa hiyo kuna wakati pia ukiona kuna hali ya uzito mahali usiombee uzito, ombea roho zilizosababisha uzito. Nani ananielewa? Unaona kuna misunderstanding mahali, kuna wakati unaweza ukawaadhibu watu bure. Usiombee hizo misunderstanding ombea roho zinazosababisha. Nimesema kitu cha msingi hapa, ya ya kwamba familia Mungu aliyokupa, that is the best family. Hilo kanisa Mungu alilokupa, that is the best church. Hao watoto Mungu aliyokupa hao ni watu bora, Mungu amekupa. Mungu arudishe moyo wako tena, na uanze kutembea nao njia moja tena kwa ajili ya ukombozi wako. Shetani akitaka kukupiga anakutoa kwenye mazingira ya usalama wako. Yesu makofi. Kamonaniele, asante kwa kufuatilia mfululizo huu. Ili kuwa wa kwanza kupata mahubiri, masomo na vitabu vya Pastor Fred Msungu, tafadhali tufuate kwenye mitandao yetu ya kijamii at Fred Msungu. Pia usisahau kulike, comment