naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli karibu kwenye past cha pastor fred msungu tunaamini neno hili litaombika na kugusa maisha yako hautabaki vile ulivyokitabu cha Mathayo, sura ile ya mathaysral fungua maandiko yako kitabu cha mathayo sura ile ya saba na ni wale ambao wanatufuata sasa kupitia uh, media pom zetu kwenye facebook pamoja na instagram na wale wanaotufuatilia kupitia televishen muungo wa Bariki, karibuni hapa ni destiny desticichc tunawapenda na kama kanisa tunawapokea waseme amn mathayo saba kuanzia mstari wa saba pale mpaka wa na 1 ndiko mahali ambapo tutasoma maandiko anasema ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa naomba moja kwa 2ltatu tusome kwa sauti kama radi ombeni, ombeni nanyi n anaendelea anasema mstari wa nane kwa maana kila aombaye hupokea naye atafutaye huona naye abishaye atafunguliwa anasema au kama kuna mtu yupi kwenu ambaye mwanaye akiomba mkate atampa jiwe au akiomba samaki atampa nyoka ngalia anamalizia kwa kusema basi ikiwa ninyi mliowaovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vyema je si zaidi sana baba yenu aliye mbinguni atawapa mema wao wamwombao si zaidi sana baba yetu aliye mbinguni atawapa mema wao wa mwombao katika jina la yesu kristo na hilo ni neno la bwana unazokakaa kwenye nafasi yako Nita, ninaendelea na series ambayo nimekuwa nikifundisha kwa wiki tatu sasa na kwa muda wa wiki tatu tumekuwa tukiangalia kwa habari ya maombi ya siku ya kwanza wiki ya kwanza kabisa tulianza kujikita kuangalia kwa habari ya maombi na, na, na, na, na, na wiki jana tuliangalia kwa habari ya, ya, ya mystery, siri iliyofichika katika maombi ya mfungo leo natamani nianze kufundisha kitu ambacho pengine nitatembea nacho kwa wiki mbili ama kama nikimaliza kwa bwana atakavyonijalia nitakuwa nikifundisha kitu kinasema itifaki na viwango vya maombi sasa moja kati ya kitu ambacho kikisoma okay, kwenye bibilia mara tena na tena na tena utaona kinatokea na ndicho ambacho kimsingi kimethibitishwa kwenye maandiko haya ambayo tumesoma tutagundua ya kwamba unaposoma bibilia maandiko yamejirudia kuweka ushawishi ya kwamba moja kati ya sifa ya mungu ni kujibu maombi jamani bwana yesu asifiwe na ndio maana ukisoma kwenye maandiko haya tuliyoyasoma utaona mwandishi wa madhayo anasisitiza sana ya kwamba mungu anajibu maombi na ndio maana anaanza kuongea mara ya kwanza kabisa anasema ombeni nanyi mtapewa lakini kule mwishoni anajaribu kuweka mfano ya kwamba hata kwa wazazi wa kawaida wa dunia hii watoto wao wanapoomba wanawafanyia kulingana na kile wanachoomba na anasema tu sio kwamba, kwamba wanawafanyia lakini wanawafanyia sawasawa sawa na walichoomba anasema jee kuna yupi kwenu mwanaye akiomba mkate atampa jiwe maana yake anajaribu kuonyesha picha ya kwamba kama wazazi wa dunia hii tunaweza tukafanya kwa watoto wetu alafu anauliza swali anasema je yes, si zaidi sana mungu wetu aliye mbinguni atawapa wema ama mema wale wanaomwomba kwahio unaona kwenye maandiko haya jambo la kwanza ambalo tunalithibitisha tunaliona ya kwamba mungu ni mungu anayejibu maombi na ukisoma maandiko mengine kuanzi hamwanzo mpaka ufunuo mahali pote watu walipoomba kila wakati watu walipoomba tunaona mungu alijifunua kwao akiwa na majibu ya maombi lakini sasa natamani niweke konseni fulani kwenye maisha yako tunafahamu kwamba mungu anajibu maombi right? sindio eh? lakini tumefika mahali kama wakristo kuna kiwango fulani huwa tunafika tunaomba vitu fulani kwa muda mrefu na hatuoni majibu wangapi wamewahi kufika kwenye chuki kiwango amefika mahali kuna mambo unayaombea mwaka wa kwanza pengine mwaka wa pili unaomba na unaona hakuna kinachojibiwa na kwa bahati mbaya sasa kwa kuto kujua maandiko ama kwa bahati mbaya pengine adui kuweka ufahamu usio sahihi kwenye maisha yetu tunaanza kuizoea hali ya kutojibiwa maombi kma wakristo imefika mahali tunaanza kuizoea ile hali ya kwamba ya kuto kujibiwa maombi na ndio maana kuna watu wana maombi ambayo hayajawahi kujibiwa na wakayaacha yale maombi wakaingia kwenye listi ya maombi mengine kwa sababu tayari kwenye akili yetu tumedhani ya kwamba sni uh, sawa ni sawa mungu kuto kujibu lakini asubuhi ya, ya leo ninatamani nilete wazo hili kwako ya kwamba mara zote tunapoomba mungu lazima tuwe na uhakikisho na tuwe na uhakika ya kwamba mungu anajibu maombi katika jina la yesu ama atasema ndio ama atasema hapana ama atasema subiri lakini tunachokitafuta tunapoomba lazima kiwe majibu na hii itakusaidia kutoka kwenye ile hatua ambayo mtu anaingia kwenye maombi alafu akitoka kwenye maombi hajatoka na majibu lakini ametoka na amani sawa amani inaweza ikaja yaani yani amani inaweza ikaja kama sehemu ya maombi na, na, na pengine mungu anaweza akaachiria amani ndani yako kama amekwambia usubiri kwa sababu kumbuka katika majibu haya mungu atasema ndio mungu atasema hapana au mungu atasema subiri kwa hiyo anachotamani kukitengeneza kwenye ufahamu wako siku ya leo hakikisha kila unapoingia kwenye maombi una kitu fulani ambacho nijibu kutoka kwa bwana kwenye maisha yako sasa nikupeleke haraka kwenye kweli hii ambayo nimekwambia ni, ni, ni mambo gani sasa yanayosababisha watu waombe bila kupata majibu kama kweli kwa ushahidi wa bibilia ya kwamba mungu kutokea mwanzo mpaka mwisho tukiomba anajibu ni kwa sababu gani watu wanaomba na wapati majibu ngoja nikupeleke darasani kwenye mambo kadhaa jambo la kwanza ambalo linaweza kuwa sababu ya watu kuto kupata majibu yamaombe ni kuomba vibaya sasa tafsiri ya kuomba vibaya kimaandiko ni zaidi ya tafsiri ya kibinadamu maana pengine kibinadamu tunasema tunaposema kuomba vibaya I, inawezekana kwa kibinadamu tunadhani labda huyu mtu ameshindwa kupangilia vizuri maneno ameshindwa labda ku, kuomba kwa namna ambavyo watu wengine wanaomba kukaa kwenye ibada ya maombi alafu umekaa na mwamba anapangilia maneno kiasi kwamba mpaka unadhani maombi yako hivi nitakuwa sijibiwi <laughs> kwenye maombi na mtu unasikia navyo yapiga maneno anampanga mungu, gibo. Eli. <laughs> rafa jehova anapangilia maneno it is good inaonyesha ni jinsi gani unamfahamu mungu wako lakini anaposema kuomba vibaya mtu wa mungu ni zaidi ya kupangilia maneno kuomba vibaya kwenye tafsiri ya kibibilia ni kuomba nje ya muktadha wa kimungu angalia kitabu cha yakobo sura ya nn mstari wa pili na watatu ndiyo anatufafanulia kuomba vibaya kunafananaje anasema mwatamani wala hamna kitu anasema mwaua na kuona wivu maana yake hapa anaongea na watu ambao wana disaya wana vitu ambavyo wanavitarajia lakini hawavipokei vile vitu anasema mwaua na kuona wivu wala hamwezi kupata pamoja na mambo yote anasema mwafanya vita na kupigana wala hamna kitu kwa kuwa hamwombi kwa jambo la kwanza kwenye maandiko haya anatuonyesha ya kwamba asiye na kitu huwa ni matokeo ya kuto kuomba nilishakwambia kanuni ya ulimwengu wa roho kwanza inamtaka mtu aombe ili afanyaje apokee na ndio sababu ni vizuri ukaelewa jambo hili ya kwamba kinywa kilichobubu mikono yake haina matokeo kwa hiyo ni mpaka umeomba na ndio maana anasema hamna kitu kwa kuwa hamfanyaje hamuombi kwa hiyo yoyote unayoyataka kutoka kwa bwana usiashumu kwamba bungu anafahamu ndiyo mungu anajua lakini sheria ya kwenye ulimwengu wa roho inakutaka ufanyaje uombe kwa sababu gani mungu anataka uombe mungu hataki kuingilia nguvu ya maamuzi kwenye maisha yako maana wewe ni kiumbe huru mtawala alikutengeneza na marafati kinachokutofautisha wewe na mnyama kinachokutofautisha wewe na viumbe vingine wewe una sifa ya kiungu ndani yako ya utawala kwa hiyo mtawala yoyote hakuna wakati unaweza ukaingia kwenye teritori yake bila yeye kukupa ruhusa na hiyo ndiyo sababu kwa nini mungu awezi kutenda kwako mpaka umeomba maana yake akifanya kwako kama haujaomba amevunja utaratibu aliyouweka mwenyewe ya kwamba wewe ni mtawala na hivyo kama mtawala kuna wakati lazima uwe na nafasi ya kumruhusu mungu aingie kwenye maisha yako na kufanya unayotaka yafanya kwa njia na ndio maana sasa hata ukisoma bibilia utakuja kugrua kuna kitu l kilikuwa kinatokea hata yesu alipokuwa anakutana na watu anaona kabisa mtu huyu ni kiwete anaona kabisa mtu huyu kipofu anaona kabisa mtu huyu ni mgonjwa lakini kwa sababu ya sheria hii ya ulimwengu waro ya ombeni nanyi mtapewa yesu anataka kumsaidia lakini sheria hii inambana na ndiyo maana yesu akawa akiwakuta watu akimuhurumia sana anafika mahali anamuuliza unataka nikufanyie nini alafu yule nasema nataka nipewe kuona nataka kuwa mzima kwa sababu gani yesu alikuwa anauliza unataka kwa sababu sheria ya ulimwengu wa roho aombaye upokea maana yake kama kila aombaye upokea asiyeomba hapokei kwa sababu mungu hataki kuingilia uhuru wako lakini kupeleke mbali kwenye andiko hilo msari wa tatu anasema hata mwaomba hata ikitokea mmeomba anasema hampati kwa sababu mnaomba vibaya sasa kuomba vibaya tunaombaje anafafanua pale anasema mnaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu wenyewe sasa kumbe hii ndiyo tafsiri ya kibibilia ya kuomba vibaya unapoomba mambo ambayo kimsingi mia yake siyo nia ya kristo anasema iweni na mia ile, ile iliyokuwamo ndani ya kristo ambaye japokuwa alikuwa yuu sawa na mungu hakuona ni kitu cha kufanyaje cha kushikamana nacho maana yake kuomba vibaya ni kuomba kwa tamaa inawezekana huko hapo unasema mchungaji ninaomba kwa habari ya mume ninaomba kwa habari ya mke ninaomba kwa habari ya huduma ninaomba mungu anipandishe kifedha ninaomba mungu anipandishe kiushawishi mungu hatajibu kile unachokiomba ataenda kwenye mzizi kwenye moyo nyuma ya unachokiomba maana inawezekana kuna mtu kabisa anaomba kwamba bwana mwaka huu ukinifanikisha kifedha lakini wakati anawaza hivyo kuna picha za watu zinakuja kwenye akili yake ya kwamba nikipata hiyo hela rozi rozi na kujia la bwana <laughs> kuna wakati tunataka vitu baba niinue lakini mungu anataka anajua ya eh, kwamba kuinuka kwako hakuna utukufu wake kuinuka kwako kumbe kuna mtu umemwona anafanya kitu fulani kwa uivu wako na wewe umetaka kufanya niinue utaombao maombi miaka hautapokea majibu unaona gani tunakwama ya eh, kwamba baba mimi natamani mume oh, nipate mume alafu mungu anakuletea kijana kake kamaskini ame, ame chua amekupea ka kijana kake unajua mungu akikupenda sana anachagua kakijana kake anakupa uishi nako mungu akikupenda sana anachagua kabinti kake kazulizuli anakupa uishi nako alafu amechagua amekutolea kwenye st mwanangu kumbe wewe umeolewa kwa sababu ya jeni sasa mungu afanyi biashara ya hasara hivo katika jina la yesu kwa hiyo umeona sasa tuvitumie kwa tamaa zetu namna ya kutumia kwa tamaa zetu jinsi ambavyo tamaa zinafunga milango ya kujibiwa na mungu ninaomba katika jina la yesu kupitia somo hili ufahamu wako utabadilishwa na utabadilika katika jina la yesu na ukishabadilika ukaanza kuomba kulingana na mapenzi ya mungu kuomba kulingana kuomba sahihi utaanza kuona majibu ya maombi yako katika jina la yesu kuna vitu vingi mungu hakuturuhusu tufanye kwa sababu hatukuwa na mtazamo sahihi tamaa zetu mimi nakumbuka nikiwa muhubiri myaka mingi nyuma nilikuwa na tamani sana kutembea kwenye nema ya uponyaji k nilikuwa naomba na namwamini mungu lakini ndani yangu kitu ambacho kina nidrv kutaka kutembea kwenye hiyo nema sio kitu sahihi bila mimi kujua nilipokuja kugundua siri iliyofichika ndani ya mungu kufanya muujiza nilipogundua kwa nini mungu anayatumiaga maisha ya watu kutenda mambo makuu ya ajabu ndiyo nyakati nilipoanza kuona neema ya yale ambayo nimeyaombea kwa miaka hayatokei lakini wakati huu nikitamka yanaweza yakatokea halafu nikaje kugundua vitu vya kimungu vinatokeaga kwenye oshen ambazo wakati mwingine hata haujaomba sana hata yani, yani, unajua kuna wakati unajifukiza unaenda mahali ya kwamba naenda hii kitu hii kitu naenda kuna kitu kinatokea alafu kuna wakati unaenda hauwazi hau, hau, nikafundisha nika, nika hapahi uh, experience panema, ambayo niliwai kuipata mungu akanipa neema ya kumwinua mtu ambaye alik amepooza yani katika siku ambayo hata hata tumbo halikutakiwa kupona isiku ile kwenye conference tumeenda kwenye conference fulani ile conference ni fire conference unafahamu fire conference alafu nikakueleza wahubiri ambao nilikuwa nao kwenye ile conference wazee wa imani na watu wakubwa kwenye nchi hii katika injiri tuko wahubili kama wanne wengine wa ndani wengine wa nje alafu mi nikajua mimi ndio junia bwana nikiwa na hao wazee mimi ndio nitaanza kumbe mungu amenipanga nataka kuanza <laughs> mmoja wale wazee akbisho, simu akasema akapiga simu kwa andaj jamani ninaomba mimi ndio nianze hii conference h na safari ya Sudani. kwa hiyo nataka nianze mii ili nikimaliza niende ind akaanza mwamba akaja mhubiri naye naye akapata dharura gani amba akaa mhubiwapili kapata harura kasma jamaniama nkana na hey, nasogea hiyo mwanangu watatu wakaenda wanne nikaa nimebaki peke yangu kwa hiyo niende kumalizia ilipofika zamu yangu nikajikuta mimi ndio nataki nikafunga ile jumamosi jumapili jumbe zake. Yani izo, izo jumbe hata nikilala usiku wa manane ukiniamsha tu na unanipa katano, sasa, na mimi natafuta sasa, na mimi, kitu gani kwenye zile sku jumaosi uapiiubi ume a aakutauta we m anu kuna maandiko yenyewe waa kwa mfano hapa nikiwambiaga sheria itatoka sayuni mpaka ambaye asimamage anasimama anasema m, manake tayari anajua hapa kimeshawaka sasa na mimi ndo anazitafuta hizo jumbe alafu roa mungu ananikataza kwenye zile jumbe baadaye roa mungu akanipa msukumo eti nikahubiri kitu kinaitwa uti kwenye conference ya fire unaenda kuhubiri ut yaani nifike pale nianze uh, uti nikumtii bwaa <laughs> e, kuna mambo mengine unatafuta hata ataa iachomokea wapi lakini bishana, takatifu, lakini mtakatifu sio akini ikaaashtakati akii a mtakatifu ananiambia ut najaribu kuchomoa baadae kashing upande nikatii nikaenda nikaanza kuhubiri kwa kwa habari ya utii bahati mbaya haa utii ile nimeanza tu bwana watu wamekaa mbele wakaanza kutoka kuuiaa so, ndio mana watu wanaokaa mbele nabidi najikaa zakwi ukitoka tu anasema au, au nimekosea watu waliokaa mbele wakaanza kuchomoka yani mmoja mmoja alafu, kanisa kama hivi unaona unaona kuna kuna mahali kuko wazi kule hapa mbele unaona kabisa kuna watu, kuna vikundi wanaongea kooo kati a maubili unaambiwa huku moto uliwaka ndio andiomuubii wamwishoau mtakatifu kwa hiisiyo ya hapa nilikwambia unaona mimi sasa ndio nimezima moto nimezima moto kumbe r mtakatifu na kitu alikuwa likuakifundisha na kufundisha kuomba kwa namna iliyo sahii anasema mwaomba hampokei kwa sababu mnaomba kwa namna nini isiyo sahihi mnaomba vibaya katikati nikiwa naendelea kuongea kwa habari ya utii na noti kwenye utii uti mungu akafungua macho yangu nikaona kuna mtu mbele amekaa kwenye kiti cha ulichea roh mungu akaniambia huyu nataka nimponye leo kupitia mkono wako utii megoma nikasema asante baba asante mtakatifu mbona ndani zaidi unapoona watu wanafanya matokeo na yanatokea sio bahati mbaya kuna vitu kuna levo ukifika na mungu unakuwa na uhakika ya kwamba hichi nitakachokifanya matokeo yake yatakua ni haya hatuombei kila kitu hatuombei kila mtu hatufanyi kila kitu ila tunafanya yale tu tuliyoelekezwa na mungu na ndio sababu yesu alikuwa akigusa hakosei kwa nini anasema naye hakufanya jambo lolote isipokuwa yale aliyeambiwa na baba yake shida unajitumaga mwanangu unasikia tu mtu amekufa unataka uende kwa fufue kwamba alisema tufufuena uliza kwanza ni mapenzi ya mungu sio kila kifo ni cha hasara vifo vingine ni mungu amewachukua watu, ame watu wake amewapeleka nyumbani jamani bwana yesu asifiwe kuna ushuhuda wa mubili mkubwa sana hapa aliwahi kutokeaga hapa tanzania mkubwa sana yule mzee aliwahi kutokewa na malaika akaambiwa kwa habari ya kifo chake na akakataa sasa tasema na hezekia aligoma ni sawa <laughs> aligoma lakini kwa yule mzee kwa historia ilikuwa ni mapenzi ya mungu muda wake ulikuwa umeisha na kweli alipogoma ya kwamba sitaondoka kweli hakuondoka hakufa yule mzee lakini historia yake kutokea siku alipogoma mpaka anakufa ilikuwa mbovu mpaka amekufa ndio leo amesaurika yaani watu pekee tunaomjua ni watu ambao tunafuatilia historia nchi kwenye masuala ya kwa hiyo unaona wakati mungu alijua kilichoko mbele namna ya kumwokoa ikawa ni kumwita nyumbani alipokataa akaingia kwenye uharibifu kwa hiyo unaona kuna vitu vingine havitokei kwa sababu sio siozeo mungu hawezi ila kwa sababu viko kinyume na mapenzi ya nani ya mungu nilipomwona yule mtu ndani yangu nikasikia assurance ya kwamba huyu leo anatembea nikaenda nikasogea pale nikaweka mkono juu yake sasa kumbe only to find out yule mtu alikuwa ametembea na ni nguvu za giza walimtupia vitu ambavyo vikaparalis vikaikunja miguu yake kabisa ilikuwa imekunjwa kwa hiyo akawa kama ni mtu aliyezaliwa akiwa mlemavu nilipoweka mkono juu yake wakati naweka gafla kuna kitu kikaanza kutembea kwenye mwili yani unaona kabisa kuna kitu kinapanda kwenye mkono kinakuja kikaganda hapa nikamwambia yesu asante kwa hichi hichi kimenitia moyo unajua kuna vitu ukiweka mkono alafu unaona ishara ngojeni niwaambieni hata tunapoongea kwa habari ya uponyaji kwenye shule za uponyaji watu ambao wapo katika uh, msukumo wa kupokea uponyaji zaidi ni wale watu wanaoonyesha utayari na ndio maana mi siwezikuwa naomba alafu we umekaa hivyi nije kujisumbua kuweka mkono wewala napita naenda kwa mwingine na ndio maana ukiwa kwenye ibada kaa kimkakati kaa sensitive neno la bwana likikugusa sema m uskaze kwa sababu zile rakthoni zako zinaamua mungu atatembeaje kwenye maisha yako nilipoenda nikaona hiyo nikagundua kumbe kuna kitu kinatokea katika ulimwengu wa roho baadaye nikaenda nikamshika namna hii roh mungu akanielekeza akamwambia shika akaniambia shika miguu yake nikainama nikashika miguu yake niliposhika miguu akaanza kutetemeka miguu ikaanza kunyoka hivi naona baadaye yule dada anaitwa tatu nikaona ametetemeka kwa nguvu kama kapiga akainuka kwenye kile kiti alivyowinuka kwenye kile kiti akapiga hatua ya kwanza aka sasa mwanangu huo mziki ulivyokuwepo hapo alipopiga hatua ya kwanza anaenda hatua ya pili anaenda ya tatu akaenda stable ya nne waliokuwa nje wanakimbilia ndani wandani wanakimbilia nje hapo nika sikaa kuna mtu wananielewa lakini hayo yametokea kwenye ujumbe sio wafaya yametokea kwenye ujumbe wa utii ambao wakati nafundisha watu walitoka nje gojeni niwaambieni watoto wa mungu kuna wakati sio kila wakati utakubaliwa na wanadamu kwenye mapenzi ya mungu kuna wakati wanadamu wanaweza wakawa kinyume na mapenzi ya mungu aliyoyataka kwako lakini mungu mmoja akiwa upande wako hata wanadamu milioni moja wakiwa kinyume na wewe utaona matokeo ya kimungu katika jina la yesu wakati watu wamesema nimeenda kuzima moto wakatoka nje na mimi nimemtii mungu japo ni kwa maumivu mungu akawasha moto aliyekuwa kiwete akainuka akatembea na alipotembea unaelewa nini kilichotokea watu wanamtukuza mungu watu wanalia watu wanagaragara nikafunga bibilia yangu niliondoka na mwendo wa wahdam nabe sikaona kaona ujuo mwendo yani kwamba mlisema sifiki mbali hapa wapi hapa wapi halafu nikakunja nikaondoka mtu wa mungu kesho kesho sasa hiyo ni jumamosi jumapili naingia kwenye ibada yani watu wameshajiandaa kupokea miujizini yani wameniona yani wa tu natokea mlangoni watu wanasematu kwa hiyo unaona kilichonipa matokeo ya maombi ni kuwa na mtazamo sahihi ndani yangu unapokuwa na mtazamo wa kimungu hakuna namna utaomba na mungu asijibu katika jina la yesu na ndio maana leo hii ninaomba mtazamo wako ubadilishwe katika jina yesu ninaona kwa ufunuo huu kuna ndoa zinazaliwa katika jina la yesu ninaona kwa ufunuo huu kuna huduma zinazaliwa katika jina la yesu ninaona kwa ufunuo huu bwana anawapandisha watu kiuchumi katika jina la yesu ninaona kwa ufunuo huu mambo makubwa yakitokea katika jina la yesu hebu kama unapokea mpe bwana yesu makofi ya sifa na utukufu jambo la pili linalosababisha watu wasipokee majibu ya maombi ni kuomba nje ama kinyume na mapenzi ya mungu unapoona unaomba sana na kuna vitu vitokee kuna mambo mawili hapa ya kujifunza ni ama umeomba nje ama umeomba kinyume na mapenzi ya mungu jambo muhimu kuelewa hapa sisi sio mali yetu wenyewe sisi tumenunuliwa hivi s kama hmnalielewa hilo neno anasema kristo amefanyaje ametununua kwa damu yake mwenyewe anasema wale aliyofanyaje aliyowanunua kwa damu yake mwenyewe maana yake kama tumenunuliwa si ni wa mtu fulani Amen. Ah, we belong to someone else ambaye sasa yeye alitununua akiwa na matumizi na sisi kuna kitu alichokuwa na kitaka ambacho hicho ndo tunakiita mapenzi yake sasa ni vizuri mweleo watoto wa sayuni majambo litakalo kusaidia wakati weu na mipango aliyekununua naye ana na mtego mkubwa sasa tulionao mara nyingi kwenye yeremia 911 pale anaandika anasema maana ninajua mawazo ninayowazia nini asema bwana wa majeshi anasema sio ya mabaya bali ni mawazo ya amani kuwapa ninyi tumai Hatika siku zenu za usoni ninapenda napendlionaosema maana yake anaposema ninajua mawazo ninayowazia kwenye lugha nyingine anasema mimi ninaijua mipango nilio juu yenu sasa kuomba kinyume na mapenzi ya mungu ni kuomba kinyume na mpango wa mungu juu ya maisha yako na watu wengi tumekata kumbi, hakuna maombi magumu by ya ya ya kusema mapenzi ya mungu, mapenzi ya mungu mungu yatimizwe kwa mara nyingi ni kinyume na mapenzi yetu kama maw kugundua yesu mwenyewe hayo maombi limchukua muda sana kuomba yaani mara nyingi na shetani sasa sant sa, mtakatifu dio mofhpa anakufanya uone kama w unajijua sana yani. unachotaka sio naelewa An, anakutega kwenye kona ambayo we unadhani unajua sana nkwamba yani. mimi nacho hitaji ni hichi ojanikuambie haujijui kihivo mtu wangu aliye kuumba ndio anakujua kuliko unavyojijua wee kuna vitu unaviona kwa macho ya tamaa unadhani hichi ndio nachokihitaji lakini mungu anacho lakini pia mtego wa pili tunadhaniaga tukiomba sawasawa na mapenzi ya mungu tunaonaga kama mungu atatubania n yani, ata, kwa taarifa yako mungu anataka kukupa kuliko wewe unavyoomba skaa kuna mtu ananielewa hapa nikawafundisha watu ijumaa nikasema shetani atoe hiyo akili kwenye ufahamu wako yaani kama mungu alitupa yesu anasema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwana wa pekee aliyekuwa naye akatupa sisi kweli amekupa yesu mwana wa pekee kweli ashindwe kukupa we nyumbakn yani mungu amekupa yesu kwa damu kwa mamlaka kwa yote yani kwa gharama ya kifo na kila kitu alafu kweli mungu akubanie wewe kupata usafiri akubanie wewe kupata mume mzuri ni yani akupe mtu ambaye ni hivi akuchagulie kijana wake akupe wahivi hivi na yesu alikupa hebu waze hicho kitu asinu kukupa hicho kitu ni ubinasi wakati mwingine tulionao j na jua nacho ujui mwanangu na ndio maana roho mtakatifu anatusaidiaga kuomba na ukitaka asante roha mungu angalia sasa kitabu cha yohana pale yohana ile wa kwanza kuna andiko hapa litakusaidia yoana yoana yoana pale anaandika yohana wa kwanza sura ya tano mstari wa kumi nanne na kumi na tano pale kuna andiko ambalo nalisema yohana wa kwanza kuminan na kui na tano anaandika jambo pale ambalo litatusaidia anasema na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu angalia sawasawa sawa na nini na mapenzi yake anafanyaje anatusikia angalia anamalizia anasemaje anasema kama tukijua ya kwamba anatukusikia tunapoomba chochote na i love anaposema tunapoomba chochote hebu sema chochote hebu sema chochote kuna watu wakionaga mtu wanaomba vitu vyake wanasema hiyo ni amna mtu yoyote aliyemwamini muungu wake mimi kama nimeambia kumuomba mungu kwa ajili ya mambo yangu ambayo weu unadhani yayastaili maombi wewe kaa nayo hacha mimi niombe maana neno limeniamuru na limenipa ruhusa ya kuomba chochote tusipangiane cha kuomba maanahpo ufarisayo ndo naingia unajua haya mambo mengine sio ya kuyaombea amna neno limeniambia niombe chochote na mimi chochote changu ndio hicho chochote nakitaka nipo ndani ya mapenzi ya mungu as long as, siombi vibaya ninaomba na mungu atakifanya kwa jina la yesu mimi ninakuombea wewe unayeombea vitu ambavyo watu wengine wakivisikia wanadhani sio vitu vya maana lakini wee jua kwako ni vya maana neno la bwana limekwambia omba chochote na ninaomba hicho chochote kitakuwa kwako katika jina la yesu pokea semaime anasema tunapoomba chochote tunajua ya kwamba tumetimizi zile haja tulizoomba na ili tuwe na uhakika huu maana yake lazima mstarii wa kumi na nne tuwe tumeomba sawa sawa na mapenzi yake na hii ndiyo sababu asante roho mtakatifu ni vizuri kumruhusu roh wa bwana aombe ndani yako maana roho a bwana anayajua mapenzi ya mungu kuliko wewe Ah, kuna mtu anasema pasta mi najuaje sasa mapenzi ya mungu anasema kadhalika roho naye hutusaidia katika udhaifu wetu maana sisi hatujui kuomba ipasavyo bali roho hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkika maana roho anayajua hata yale yaliyo mafumbo ya mungu hata yale yaliyo mapenzi ya mungu na ndio maana unapoingia kwenye maombi na listi yako ndefu alafu ukaona gafla mungu ameshuka usimzimishe roho omba katika roho maana yale maombi ndio yanazaaga vitu ambavyo hata hatukuwahi kudhani unaona vitu vimelipuka unaona vitu vinatokea unaona mambo yanakuwa kwa sababu roho alikuombea na ninaomba katika jina la yesu kwenye maombi haya roh bwana ataomba juu yako roh bwana atatamka kwenye kinywa chako Ro mungu atatafuta mafumbo ya mbinguni atayaweka kwenye moyo wako na utaona kinywonya chako kikiomba katika roho na ukiomba katika roho kairos iko mikononi mwako katika jina ya yesu paulo anasema nitaimba kwa akili na nitaimba kwa roho nitaomba kwa akili na nitaomba kwa roho maana yake maandhalio ya mwanadamu nitajipanga sawa nitaingia na maombi yangu sawa lakini roho mtakatifu akinichukua akanipa mwelekeo mwingine sitakoma goja ni tabiri kwa mtu fulani kwa neno la bwana yoyote ambayo yametumwa kwenye ulimwengu wa roho unapoomba katika roho ambaye anayajua mapenzi ya mungu ninaona yakipotezwa kwa jina la yesu yoyote ambayo adui ameyatuma yaje kuangamiza maisha yako unapoomba katika roho ninaona roha bwana akipangua kila mauti iliyokuwa inakuja mbele yako kila mauti kila mauti ya kindoa mauti kwa watoto wako mauti kwenye uchumi wako mauti kwenye mahusiano yako mauti kwenye kazi yako katika jina la yesu nimeuua hiyo mauti kwa jina la yesu hapa yesuna tielewhpa kunaonaroa bwana anavyoomba anadekti kwenye ulimwengu kuna ulimwenguro baba anaweza kudtekti kwenye ulimwengu ro kunna ndio maana kama mmeelewa kanisa hili sisi na prayer nai sana tunaziandaaga lakini ni mara chache sana tunaziombea na tuna matokeo hatuna matokeo yeah. ah, matokeo tunayo mwanangu matokeo tunayo tunaziandaga kweli kuna wakati tunaziombea lakini unakuta katikati ya roho mtakatifu anawachukua anawaamisha upande mwingine mnapiga mnapiga mnapiga mnapiga mnapiga halafu roh mungu anafunua vitu akifunua vitu unaona kitu kinatokea ukiona unaomba na mambo hayazaliwi hauombi umeomba nje ya mapenzi ya mungu na kwa somo hili mungu akusaidie ujifunze kuomba ndani ya mapenzi ya mungu katika jina la yesu kama ni wewe unapokea ungesema amn nzuri kwa yesu kwa hiyo unaona sasa mambo haya mawili ndiyo yanasababisha watu wasipate neema ya matokeo kwenye maisha yao and nothing else. yani ukiweza kuishi kwenye haya mawili jambo la kwanza kuomba ilivyo sahihi jambo la pili kuomba ndani ya mapenzi ya mungu hakuna wakati utaomba usitoke na majibu haupo maana tabia ya mungu ni kujibu maombi na tabia ya mungu ni kujibu maombi ili atufanye sisi kuwa ni viumbe washiriki wa tabia ya uungu pamoja naye thesisi the ni washiriki wa nini wa tabia ya yakug sasa ili tuw washiriki lazima tujue za zaroon yani mtu anaye yesu anapowafundisha wanafunzi wake kuomba anasema kisaalisemeni hivi baba yetu liye mbinguni jina lako litukuzwe ufalume wako uje alafu nini mapenzi yako yafanyike hapa duniani kama ilivyo mbinguni kuna fe gani inayokaa katikati ya mbingu na dunia kukoekt mapenzi ya mbinguni yatumike duniani ni roho mtakatifu na nandio maana adamu siku alipopuliziwa pumzi ya uhai ambayo ukienda kwenye tafsiri ya asili ya ile andiko ilile neno pumzi ni zaidi ya pumzi hii ni roho alichopuliziwa adamu ni roho ya mungu ndani yake na ndio maana siku alipopuliziwa ile pumzisema akawa nafsi hai sio kiumbe hai lakini ssisi ni zaidi ya viumbe ya hai sisi ni nafsi hai sifa za viumbe hai kinazaliwa kinakula kinakuwa kinajongea kinakufa mi nakosa hizo sifa mi nimezaliwa katika kristo anasema aliyowazaa kwa damu yake mwenyewe nimezaliwa katika kristu ninakula nasema kama watoto mliozaliwa sasa yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa ninakuwa petro anasema ili kwa hayo mpate kulia wokovu nikikua ninatembea ninatengeneza anaandika matendo ya mitume anasema maana ndani yake yeye tuna ishi ndani yake yeye tunaenenda ndani yake yeye tuna uhai wetu alafu nikikua nikijongea kitu kinacho nidsif kuwa kiumbe hai misifi kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu akamtoa yesu ili kila amwaminie asife bali awe na uzima wa milele na uzima wa milele ndiyo huu wa kujue wewe mungu na kristo yesu uliyemtuma maana yake nimeshapoteza sifa ya kiumbe hai mimi ni nafsi hayi kwa unaona kilichomfanya adamu akawa anajua na ndio maana mungu anaumba adamu anatoa majina yani wanashirikiana kwa sababu gani ndani ya adamu kuna roho roho yule wa mungu anasema na roho yule yule aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani my god my my god my god roho yule yule maana yake anatuambia ha, hakuna roho wawili tuna roho mmoja tuna ubatizo mmoja tunaye bwana mmoja maana yake yule yule aliyekuwa ndani ya kristo ndio huyo huyo anakaa ndani yangu maana yake viwango alivyo opereti kwa kristo ndio viwango anavyo opereti ndani yangu na ndio maana mimi ninaamini katika andiko linayosema yeye yeah, yeah, aniaminie yeah, mimi na kazi nizifanyazo namo atazifanya kubwa kulikwo hizo maana mimi ninaenda kwa baba na nimewaachia rota na ndio maana nimejiandaa kufanya kazi kubwa ambazo hazijawahi kuandikwa kwenye historia ya waupiri wa injiri kwa sababu ya andiko hili nimejiandaa kufanya mambo kinyume na taratibu ambayo hayajawahi kufanywa na baba zangu katika imani hayajawahi kufanywa na watu walionitangulia si kwa sababu na shindana ila kwa sababu kuna andiko limenifunulia ya kwamba nina uwezo wa kufanya makubwa katika jina la yesu niwe watu matokeo mungu anayotupa sio ya kibinadamu na ndio maana tumshukuru mungu ninyi watu tumshukuru yesu kuna mtego wa kuzoea mkono wa mungu kwenye maisha yako mi siwezi nikazoea na ndio mana kila kitu nashuhudia mi kwaninashuhudia kila kitu natamani mungu wajuu ya kwamba ili nalo nashangaa ili nalo nashangaa ili nalo nashangaa hata mungu akinipa kapeti hapa ndani tutashuhudia kwa sababu hili nalo tunashangaa si kama unanielewa mungu akileta viti tunashuhudia hili nalo tunashangaa kani ni wangapi ambao wametaka kufanya wanaweka muda nguvu kwa miaka mingi hawapate matokeo lakini sisi tunachotaka tunasema tu tunataka kipindi cha tv mungu anakuja na mtu na mamilioni ya fedha anaweka anasema chukoeni hiyo tunasema tunataka vyombo mungu anainua watu hapa ndani wanaleta hivyo vyombo tunasema tunataka nini mungu anainua watu kutokea mbali wanaleta hivyo vitu mungu ameanza kuinua watu wengine wanakuja ananiambia mchungaji niambie mna tatizo gani hapaaisa hi dunia unapata mtu wakukuliza uatatizan yaani mtu anakuja kukuuliza mchungaji tu, tu, tufanye nini na sio mshirika. mshirika kuna kitu napenda hii huduma kuna tatizo gani yaani tushirikishane mchungaji sasa jambo hili mambo haya ukielewa yatakupeleka kwenye dimension za maombi katika jina la yesu kristo hebu kamwona niliosema amn nirudi kwenye mzizi wangu wa somo na kwenye yale maandiko ambayo nimeyasoma alafu nitakuwa namaliza ukirudi sasa kwenye ile mahayo utaona anaandika nasema hivi ombeni nanyi mtapewa leo niko hapa alafu nasema tafuteni nanyi mtaona alafu anasema bisheni nanyi mtafunguliwa wakati wa mungu ananipa kulitafakari ili andiko nikawa ili andiko kwa kweli nimelisoma kwa haraka haraka kwa miaka mingi sana nikiwa najua haya ni mambo matatu tofauti unajuao kama andiko linavyosema ombeni mtapewa tafuteni taona bisheni mtafunguliwa nasoma jana usiku kwenye tafsiri ya asili ya andiko hili kwenye kiunani vitenzi vilivyotumika kulidadavua hili ombeni mtapewa tafuteni huo mstari wa saba peke yake ni, ni maneno endelevu kukwambia hivi haya ni kitu kimoja chenye dimensions tofauti manake ombeni mtapewa tafuteni mtaona bisheni mtafunguliwa hayo yote ni maombi lakini yakiwa kwenye viwango tofauti yani haya yote ni maombi maana hapa unaweza kadhani nikubisha kuga ah, haya yote ni maombi akiwa katika dimension tofauti na ndio maana imekwambia nitakufundisha itifaki na viwango vya maombi na ukishafika ukajua siri hii katika ulimwengu wa ro hautaganda kwenye aina moja ya maombi U... Yani, yani, ulimwengu wa wa roho roho unavyoendeshwa namna jinsi vile unavyoenda uavyoenda yani ni sawa na mtu ambaye amekishika chombo yupo wenye usukani inapofika anapanda mlima ili aone matokeo ya kupanda mlima bila shida lazima angeji gia ya juu zaidi kuliko aliyokuwa anaitumia akiitumia ile gia ya juu zaidi utaona gari inaongeza nguvu inaingiza kwenye mlima akienda kwenye kimteremko hivyo hivyo ndio kwenye maombi maom tuahofaa unaomba vitu tu vinafunguka lakini kuna wakati unaona kama anga ni gumu ndio hapa kuna kodi unaingiza gia nyingine unapoingiza gia nyingine kwa ufunuo wa neno la mungu unaona kuna vitu vinaanza kuonekana vinaanza kuachia na unapata matokeo katika jina la yesu sasa ngoja nikupe nifanye ya andiko hili haya mambo matatu anaposema ombeni naji mtapewa kwa hiyo jambo la msingi tume na kule mbele anathibitisha ya kwamba kwa maana hebu nipeleke mstari wa nane alafu nitarudi hapa anathibitisha anasema kwa maana kila aombae upokea naye atafutaye uona naye abisha atafunguliwa maanayake mstari wa nane anachojaribu kututhibitishia ni hichi hakuna aliyeomba kwanza kwenye yale mambo mawili niliyokwambia kwa mapenzi ya mungu akaomba sahihi na hakuna ambaye ametumia fomula hii ya ulimwengu wa oroo asipate sasa niende mbahali zaidi najua nimekuacha mahali fulani mlimani lakini nitakusaidia katika jina la yesu kristu haya twende kwenye tafsiri ya kwanza kabisa hapa anaposema ombeni hatua ya kwanza inaitwa ombeni nanyi mtapewa hiyo dmensn ya kwanza ya maombe kwenye hiyo mbeni nanyi mtapewa ni kitu gani hasa huwa kinatokea hapa hii ni ile hatua ambayo mtu tayari ndani yake anauhakika yapi ni mapenzi ya mungu juu yake anihos ninajua mungu anataka hiki na ninajua hichi ninachotaka kukifanya kiko ndani ya mapenzi ya mungu kwa hiyo kwa sababu ninauhakika ninaenda tu naomba alafu nikiomba majibu yake yanakuwa mepesi ombeni nanyi mtapewa kwa sababu hakuna kitu kilichozuia sijaomba vibaya sijaomba kinyume na mapenzi ya mungu kwa sababu ninajua mungu anachotaka kukifanya na ndi maombi maombi hii dimension ya kwanza ya maombi ndio watu wengi unaweza ukaingia kwenye maombi asubuhi jioni kitu kikaitika yaani hii ni ile ambayo unajua niwekia kitabu cha yoana sura ya 11 pale kwanzia mstari wa 41 yaani unajua ni kitu gani hasa ambacho mungu anakitaka tayari umesha kwenye ulimwengu ro kwamba hichi ndiyokitwa na hiyo sisi mimi na familia yangu tumechukua sana advantage ya kufanya maamuzi magumu kwenye crisis kupitia kanuni hii na ndio maana wakati wote tukifanya maamuzi magumu ya kutugharimu yanaonyesha kesho haina fyucha kwetu ila tulikuwa tu na uhakika na kanuni hii tunatokaga upande wa pili kama washindi kwa sababu hii kanuni itakusaidia kitabu cha yohana sasa hapa utaona ni mahali ambapo yesu anaenda kumfufua razara sasa imajini kifo kilivyokuwa kitu kikubwa lakini yesu alivyoomba maombi mepesi nishike vizuri ni nini kilifanya yesu akaomba maombi mepesi sana kwenye jambo zito sana kuna dimension alikuwa na uhakika ya kwamba hichi nachoenda kukiombea na mungu ndio anataka hivyo hivyo kuna kiwango kingine nitakupeleka baadaye mungu akinipa neema cha mtu anafika kwenye maombi yake kuomba akiomba rehema kinyume na kile mungu alichokisema na hiyo inaitwa leve ya intercessors ndio intercessors wanaingiaga hapo wakati haki ya mungu inataka aadhibu taifa kwa ajili ya dhambi alafu kuna watu wanaenda mbele za bwana wanaenda kuomba kinyume na kile alichotaka kukifanya alafu mungu sababu ni warehema anasema katikati ya gadhabu nimekumbuka rehema ndio unaona kuna watu waliotakiwa kufa ila kwa sababu kuna watu walioombea wanapona kwa sababu yao hiyo ni dm nyingine nitakupeleka wakati mwingine lakini ngoja nikuonyeshe hi anasema basi yesu basi wakaliondoa lile hapa ameshafika kaburini wameshaongea na kinamatha anasema wakaliondoa lileji yesu akainua macho yake juu moj bil tatu akafanyaje akasema baba na kushukuru kwa kuwa hebu soma tena mara nyingine moj akasemaje hiyu unaelewa haya maombi haya yaani alimefika mahali kuna msiba akanyosha mikono juu anasema baba na kushukuru kwa kuwa sio utanisikia <laughs> sio ulinisikia na kushukuru kwa kuwa umefanyaje umenisikia kwa nini anajua amemsikia kwenye yohana pale tumesoma anasema na kwa kuwa tuna uhakika ya kwamba tukiomba anatusikia basi aa, tunazo haja za mioyo yetu na kwa nini tunauhakika anatusikia ombeni lolote sawasawa na mapenzi yaani yesu alikuwa anajua ukitaka kugundua yesu alikuwa anajua siku amempelekea taarifa ya ugonjwa wa lazaro alishawaambia wao tu vichwa vyao vilikuwa vya panzi walikuwa tu tuna vichwa vizito maana walienda bwana paapa yesu unajua mkuu ndugu yako lazaro anaumwa sana kwa kweli awezi yesu akamwambia skizeni wambini huo ugonjwa sio wa mauti bali ni wa utukufu wa mungu alafu akaendelea na mishe zake kama kawaida wanadamu pale pengine wakuandika tu walirudi wakawambiaanaamegomaa ah, na watu najuawanajisikia wanajikuta wenyeiamegoma ni ndugu yake ni lazaro ameshindwa kumponya lazaro anaubilia kule watu <laughs> kumbe yesu ye kuna kitu anakijua na ndiyo sababu hata siku lazaro amekufa yesu hakupelekewa taarifa yesu kwanza aliipata taarifa kwenye ulimwengu wa roho akawaambia wanaotakiwa kuleta taarifa lazaro ndugu yetu amelala alafu akatumia neno hilo amefanyaje amelala amba pale ka pembeni asema basi kama amelala tukamwamshe <laughs> <laughs> anaitwa tomaso tomasoamekaa pembeni pal kaabia kiongozi kama amelala basi hivyo hivyo tukamwamshe akasema hali ya jua wakijua amelala usingizi yesu akasema waziwazi -wazi. ndugu yetu lazaro amekufa alafu akasema hivi na ninafurahi kwa sababu yake yakeyesu unafurahi unafurahi unafurahi hapo sasa nikija kukufundisha somo jingine <laughs> nitakuja kukuonyesha hapo sasa ndio watu ambao walimfuata yesu bila kuwa na imani thabiti hapo ndio kwenye nyakati za namna hiyo kama kiongozi unaanza kudtekti watu kuna watu kwenye dimension za maongozi wanakufuata kwa sababu ya walionayo na kuna watu wanakufuata ili waje kukukosoa kwa hiyo unapofika kwenye dimension za namna hiyo ndio watu wanajuaga unaanza kupata makundi ya watu sasa na hii itakusaidia kwenye ofisi yako kwenye familia yako kwenye ehonachokifanya hizi principles zitakusaidia ku, zita hapo ndio unaanza kuona wakati amesema tu amekufa watu huyu ana ana upendo ana upendo unaona mtu wamefurahi kiko wapi wanaanza kuondoka lakini yesu yeye kuna kitu alikuwa anakimaanisha na, na ndio maana sasa alipofika hapa akasema ninakushukuru kwa kwakuwa umenisikia umeni mstari unaofuata nipeleke haraka anasemaje anasema nami nalijua ya kuwa wewe wanisikia siku zote angalia kilichompeleka kaburini ndio iki hapa moja mbili tatu anasemaje lakini kwa ajili ya mkutano huu wanaohudhuria nalisema haya ili wapate kusadiki ya kwamba wewe ndiwe ulie ni ah, my god kwa hiyo unaona yni hapa yesu katengeneza tatizo ili akalitatue kuna wakati yesu atakuingiza kwenye tatizo sio kwa sababu wamekuacha anataka watu wasadiki uliye naye ni mkubwa kuliko watu watashuhudiaje bila kuona kitu mungu na ndio maana yesu hasubirigi watu wasiomjua wafya anatumiaga maisha ya rafiki zake lazaro ni rafiki wa yesu rafiki wa yesu anaumwa yesu aendi rafiki wa yesu anakufa yesu endi amefika siku nne ameoza yesu ndio anatokea kwa sababu yesu anatumiaga marafiki zake kuonyeshea utukufu wake kuna vitu unasema ndani yako pasta ninampenda mungu lakini mbona sijapata hiki sijapata hiki sijapata hiki habari njema yesu amekutumia wewe saa ya kairos inakuja ambayo atakuja kwenye hali yako iliyokufa na atasema baba ninakushukuru kwa sababu ya saa hii ulimwinua mama huyu na ukamuweka kwenye shida hii hi ili wajue ya kwamba wewe uliye marafiki wa yesu sijui wako wapi kwenye ibada hii ya leo inawezekana hauna kila unachokiombea lakini kairos yako iko njiani saa ambayo yesu anakuja kufufua vilivyokufa kwa jina la yesu inawezekana umelia kwa muda mrefu lakini saa ya kairos iko njiani saa ambayo yesu anakuja kusema ninajua unanisikia siku zote lakini kwa ajili ya hawa wakina mama waliomzunguka huyu mama hawa wakina baba waliomzunguka huyu baba hawa mabinti waliomzunguka huyu binti hawa vijana waliomzunguka huyu kijana nimekuja nimekuja na ninaona sauti moja ya yesu ikiita kila kilicho kwenye kaburi na kikitoka nje kwa jina la yesu ninaona kikitoka nje kwa jina la yesu kikiitwa katika uzima kwa jina la yesu kikiwa hai tena kwa jina la yesu kikifufuliwa tena kwa jina la yesu haijalishi kimekufa kiasi gani lakini kairos imefika kwako saa ya kujiliwa na bwana imefika kama niwewe sema men kwa makofi yako mpe bwana utukufu kwa jina la yesu samba anasema nilisema haya ili wapate kusadiki ya kwamba wewe ndiye uliyenituma alafu angalia anaenda mstari unaofuata kwenye jambo zito anaomba maombi me, mepesi na mara maraofakti anasema naye akiisha kusema hayo akalia kwa sauti kuu akaita kwa sauti kuu akasema razaro njoo huku hakusema fufuka Ah, hii ilikuwa ngoma imechezwa kwenye ulimwengu wa roho wanangu hii ilikuwa ni hii kwenye ulimwengu wa roho ya kwamba razaro nikikwambia haya mambo kwenye ulimwengu wa mwili utakataa ila we ndio mwanangu sina mwingine wa kumtolea sampo sasa kwa sababu we ni rafiki yangu nachukua roho yako naiweka mahali ya tutaongea baadaye na, na ndio maana hakusema fufuka hakuna yesu amesema fufuka hakuna mahali maana waliotambulisha wali aidia ya kufa ni wale vichwa vyao hii ishu tokea mwanzoni ilikuwa ni ishu ya usingizi akamwita kwa sauti kuu akasema lazala njo ssari unaofuata akatoka yule aliyekuwa amekufa anasemaje akiwa amefungwa sana mikononi na miguuni na uso wake umefungwa lezo naye akawaambia mfungueni mwache, aende zake alitokaje wakati ajafunguliwa hapa akatoka aliyekufa akiwa amefungwa <laughs> my god sanda miguuni na mikononi ila alitoka na usoni wake amefungwa lesu ila aliweza kuona akatoka maana yake aliitwa kutoka kwenye ulimwengu wa waroh alikokuwa amehafadhiwa akarudishwa kwenye ulimwengu wa mwili na kwa sababu ulimwengu wa roho hauna space hauna tim hauna kizingiti mwamba akatoka alipofika kwenye ulimwengu wa mwili ndio ikabidi sasa fizikia na kemistria na biolojia na mathematikia ianze kutumika ya kwamba kwa sababu ametuka amekuja huku sasa mfungueni leso mfungueni miguu mfungueni sanda mwacheni yaendeza kuna mambo yatatokea kwenye maisha yako hauta yametokeaje lakini yatakuwa yametokea kwa jina la yesu kuna vitu vitaamka utaona vimekuja haujui vimekuja wanadamu watashindwa kueleza vimekujaje wewe utashindwa kueleza vimekujaje wewe utashindwa kutoa akaunti utasema tu kama yule kipofu kwamba huyu ndugu ni mchawi sijui anatumia nguvu za belzeburi sijui lakini jambo moja ninalolijua nalikuwa kipofu lakini sasa ninaona jambo moja ninalolijua bwana amrisha kimekamilika jambo moja ninalo lijua kairos imetokea kwangu miaka mingapi mimi sijui alifanyajefanyaje sijui aliwekaje wekaje sijui ilikuwaje sijui ila nachojua nimepakata mtoto kwenye mikono yangu ninachojua huduma yangu iko kwenye revo za kimungu ninachojua bwana ameniketisha na wakuu anayepokea unabii wa neno la bwana aseme amen inatokea namaachenin zake yani siku unne, alikuwa amekufa mungu li, ili kanisa matabibu wako wengi kuna wengi kuna madaktari aasiku alia aala anyaa sikun i kitu gani yake huyu mtu tishu zake tayari zimeshapotea seli zake zimeshakufa nywele zimeshaanza kunyonyoka na kucha lakini akifika hapa hauoni akiambiwa muotesheni nywele alitoka kama maana ni neno hapo mwanzo kulikuwa na neno Ye neno alikuwa kwa mungu na ye neno alikuwa ni mungu Amen. na vyote vilifanyika katika neno wala pasipo yeye hakuna kilichofanyika na ndani yake neno ndimo ulikuwamo uzima na ule uzima ulikuwa ni nuru ya sijui umenyonyoka kiasi gani lakini jambo linalojua madhabau ikiachilia neno lile neno linakusanya vyote vinavyotakiwa kujiumba vyote vinavyotakiwa kutokea vyote vinavyotakiwa kukamilisha hebu mtu mmoja mshukuru bwana kwa maoma asante kwa kufuatilia mfululizo huu ili kuwa wa kwanza kupata mahubiri masomo na vitabu vya pastor fred msungu tafadhali tofuate kwenye mitandao yetu ya kijamii at fred msungu pia usisahau kulike nhresb