sasa kuwe ni kuonyesha mfano utakao kusaidia angalia kuna siku ukisoma kitabu cha isaya sura ya stina moja usinipeleke hapo utanipeleka sura ya nne kitabu cha ruka sura ya nne kitabu cha luka kwanzia ule mstari wa kumi na nne na watu wa mungu waone kitu hapo ukiona sura ya isaya Uh, uh, isaya 61 utaona kuna kitu anaandika msere wa kwanza anasema roho wa mungu yu juu yangu kwa sababu bwana amenitia mafuta ni wahubiri wa nyenyekevu habari njema na amenituma ili kuwaganga waliovunjika moyo na ku, uh, kuwatangazia mateka uhuroao na wao waliofungwa habari za kufunguliwa kwao na kutangaza mwaka wa bwana uliokubaliwa na siku ya kisasi cha mungu wetu kuwafariji wote wanaolia lakini ukienda kwenye luka sura ya nne angalia kuanzia mstari wa kumi na nne anasemaje moja mbili tatu kwa sauti ya radi kwa nguvu za roho akarudi kwa nini kwa nguvu nguvukwao tulia hiyo konekthen ya mambo yote ya rohoni ni roho mtakatifu na anataja kwa nguvu za roho ya herufi kubwa manake ni roho nani roho mtakatifu akarudi kwa nguvu ya roho akaenda wapi akaenda galilaya habari zake zote zika kwa hiyo kumbe roho wa mungu anawafanyaga watui unakiona kinachoandikwa hapo maanayake yesu hakuwa maarufu kabla ya roho lakini aliporudi kwa nguvu za roho kwa sababu ya utendaji anaohufanya kwa kazi za roho ndio matokeo ya nguvu za roho bibilia inasema na habari zake zikaenea katika nchi yote roho mtakatifu anawatangazaga watu ambako hawatangaziki ana uwezo wa kuwafikisha watu mimi ni shuuda watu wa mungu maubiri mazuri ni yale unayo, ambayo wee umeyaishi roho mtakatifu anaweza akakupenyeza mahali ambako watu wengine hawapenyi siyuu kama mnanielewayani unaposijatoa wa na... mia sijatoa ni nini roho ninini roho, roho, roho, roho, roho, roho roho anawatangazaga watu katika jina la nawe siupokee hiyo neema kwa jina la yesu yaani yeah. kuna vitu roho anafanya mpaka unaogopa unasema huku nimefika kuna mahali unaingia unajiuliza huku nimefikaje yeah. roho akikutangaza habari zako zinaenea pande zote ah, ngoja nimwombee mtu fulani kwa jina la yesu wewe ambaye umeshikwa umekaa hapo kwa muda mrefu kwa kupitia roha bwana habari zako zikaenee kwa jina la yesu chochote kinachotakiwa kwenda kikaende kwa jina la yesu chochote kinachotakiwa kuvuka mipaka yako ya kazi kuvuka mipaka yako ya kiuchumi kuvuka mipaka yako ya jina kuvuka mipaka yako ya kiuwezo kikaenee pande zote kwa jina la yesu sio kwa uweza sio kwa akili sio kwa nguvu sio kwa fedha sio kwa majina bali ni kwa roho wa bwana hebu dakika moja msherekee roho wa bwana msherekee roho wa bwana msherekee roho wa bwana msherekee roho wa bwana sambare roho wa bwana yaani kuna milango inafunguka unaogopa kuna milango inafunguka kuna mingine unaogopa kuitaja kwa sababu haifanani na umri wako haifanani na jina lako haifanani na fedha zako haifanani na kiwango cha neni yako lakini roa bwana akiwa juu yako wenye fedha wanaweza wakaingia na wewe usiye na fedha anasema kila aonaye kiu aje anywe asiye na fedha aje kununua ha, kuna vitu tunanunuaga kwa gharama isiyo fedhaknm is hivi nyi watu si kama mnanielewa kila aonae aje kufanyaje asiye na nini na fedha kwa hiyo kumbe kwenye ulimwengu wa roho you don't need money. you need faith kuvinunua ambavyo wengine wanavinunua kwa helajamani mpaka ni hapa nimeanza kusema lakini kuambukiza iwaubiaaamai roho ndani yako kwa jina la yesu hebu hiyo roho njema ya bwana haya tn anasemaj zikaendea ni zot ot anondo maene zangu ba zanu kando kwa jina la yesu unaona rema inavyoachiliwa kwenye neno la bwana weiloneno kandokando silingekuwaineno la ziada <laughs> hionanssa so nanielewasom hey, maana yake pia kwenye mipaka yake na nje ya mipaka yake msarwa kui n ao nipelekearaknasemaje tusome kwa sauti aad manake kazi aliyokuwa naifanya wakamtukuza mungu aniyake msari unaofuata nasemaje akasimama Aka ili asome Aha. sasa hapa tunakuja kwenye ile tafsiri ile jumla ya kweli ile jumla ya neno la mungu asome logos lakini wakati anasoma angalia mstari unaofuata kitu gani kinatokea mstari wa kumi na sabaehe Ehe, ehe, akatav, ehe, ro, ehe. Ehe. Ehe. Salão, mstari unaofuata akamrudisha akakete wakamkazia macho alafu wanasemaje mstari unaofuata leo maandiko haya yametimia masikioni wenu imeisha yani maana yake yesu aliitafuta sauti ya mungu kwenye maandiko anasema akatafuta mahali palipoandikwa maana yake alikuwaga na pajua mahali palipoandikwa kuna wakati unapita kwenye hali fulani afroa mungu anakukumbusha kwa habari ya andiko fulani ngoja nikwambie hiyo ni sauti ya mungu inakwambia ukafungue mahali flani nasema maana yake hapa na nandio maana hayo maandiko eye yatunze tu moyoni kuna siku utapita kwenye shida ya aina fulani ama kwenye uhitaji wa aina fulani utahitaji sauti afroa bwana anakukumbusha nenda kaangalia andiko flani alafu lile andi kama roho wa bwana ilisema maana yake lile andiko ndio limetimia kwako ndio yeah. maana i nasema aliposoma yani napenda mimi nikisoma bibilia mimi napenda expression binasema aliposoma akafunga alafu akamrudishia yani maana yake aikuwa semaji imeisha imeisha yani hakuna mi hii nataka nakaa nayo ya nini wakati kwa sababu gani haya maandiko yametimia kama yametimia naendelea kusoma ya nini maana yake yesu alijua kabisa huyu anayezungumziwa hapa ni mimi maana yake rema ikaachiliwa katika jina la yesu ukajione hali yako kwenye neno la bwana nasema ukajione hali yako kwenye neno la bwana ukajiona kwa hiyo mara zote unapopita kwenye changamoto fulani ama unapopita kwenye hali fulani afuroa bwana anakukumbusha juu ya andiko fulani hiyo ni sauti ya mungu dt hiyo ni sauti ya mungu shida yako unataka bezi ndio shida yako mungu aseme mwanangu mwanangu mimi ni mungu wa. mungu ana bezi wa uskia kwenye bibilia hivyo ila kuna wakati tumemcholea tu picha kama anabnini okay, sawa mungu ni mkubwa kama ni mkubwa pia hatumtegemenakasauti kadogo lakini mungu anaongeaga kwa namna hii akampeleka esu kafungua alaaliofungua akajiona kasemauy aliyandip shoasknieu akafunga meisha unaamini yametimia hauamini yametimia na ndio mana mi napendaga kusema kuna mambo mimi nimeshajiwekea kwenye maisha yangu ama unasema amen, ama usemi ninajua daudi anasema na nafsi yangu yajua jua sana kwaiyi nikufundisha kauli mbinu ambayo itakusaidia kuwa mshindi kuna wakati mwingine usitake sana kupata maoni ya watu waliokuzunguka kuna vitu lazima wewe ujue sana ndani yako kuhusu wewe na muungu wako maana ukiruhusu wanadamu waanze kukutaja watakutaja kwa mapungufu ulionayo na kwa majina mabovu wanaoyaona watakutaja kwa vitu wanavyovitaka wao lakini wewe ukijua sana ndani yako agano ulilonalo na mungu wako hiyo inatosha na ndio maana daudi anasema nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kushangaza mbele anasemaje na nafsi yangu yajua jua sa yani e, maana yake kwenye habari hii ya kwamba mi nimeumbwa kwa namna ya kushangaza sihitaji kumfimisha yako <laughs> kuna mtu amenielewa kule nyuma yaani hapa maanake anasema sihitaji kuna maeneo tunahitaji nt lakini kuna maeneo lazima ujue weni nani katika mungu hebu pokea huo ujeuli wa kiroho katika jina la yesu nasema pokea hiyo katika jina a ukijua hii autayumbishwa na upepo wowote hata tokea tu mtu anakuja kwa jina la nabii anakusimamia tu anakwambia ninaona kwamba wewe zambi zako azisameki unaanza kulia hii bwana linasema hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu badala ya kulia kuliautajisema mii aja nani hautafika mbali ambae mama kwa ujasiri unasema katika jina la yesu mimi anasema ya kwamba anasema neno lako ni taa ya miguu yangu na ni mwanga wa njia zangu sasa mi nakosaje kufika mbali wakati nina taa inayoongoza miguu yangu na mwanga wa njia zangu asikunyanyase mtu wewe ni mtoto wa mungu unayependwa na mungu uliyenunuliwa kwa damu ya thamani ya yesu kristo na roho wa bwana anaishi ndani yako na ndani yako wewe ni heka- rarmtakatifu na mungu akitaka kusema anasema ndani yako haijalishi hali unayopitia sasa lakini kesho yako ni njema kwa sababu neno la bwana ni hai na ahadi yake ameitukuza kuliko jina lake mwenyewe haijalishi wanadamu wanakuita majina gani lakini liko jina unaloitwa mbinguni liko jina unaloitwa na baba yako liko jina na ukijifanyishe mazoezi ya kuitika jina la mbinguni jamani amina daudi kilichomfanya akawa amefanikiwa sana daudi alijuaga jina lake yeye ni nani kwa maana ya posithen wakati bado hajafikia position yaani daudi akiwa mchunga kondoo alikuwa anajijua mi hvi kondoa nimepitia tu lakini mi kuna mahali naenda <laughs> na ndio mana walipokuwa namwona daudib nasema hata siku alipopeleka alipopeleka chakula kwa kaka zake kwenye vita anauliza uliza maswali lakini wao navyo mtafsiri wanasema umeshaanza kibuli chako una kibuli sio kibuli kuna kitu ninakijua kijua yani sifananii lakini kuna kitu kuhusu mimi nakijua kesho yangu naijua ninakokwenda na kujua ninachokiendea nakijua inawezekana sifananii sasa lakini kesho yangu ninaiona ninaijua ninaitambua na mtu pekee anayeweza kuiangusha kesho yangu ni mimi mwenyewe na nimechagua sitakwenda kuiangusha katika jina la yesu kama ni wewe useme eim hiyo itakufanya uishi hata maisha ya uchaji unanielewa kuna gharama utakubali kulipa kwa sababu unaijua aina ya kesho ulioibeba kuna gharama ya kumpenda mungu utakubali kulipa kwa sabbu unajua aina ya kesho ulioibeba kama ni wewesema amen kwa hiyo unaona bibilia inasema msari unaopita akawambia ile maandiko yametimia yame baada ya yapo nasbiia nasemaje wakashuhudia wote wakastaajabu maneno ya neema yaliyotoka kinywani mwake wakasemaje wakasema huyu wakasema, si mwana wa yusufu mwana wa yusufu nyewe mnamjua lakini kwenye ulimwengu wa roho huyu anaitwa mwana wa azari hy <laughs> hana mwanzo wala mwisho maanayake wanashangaa mtoto wa yusufu tulitegemea kwa yusufu tunavyomjua kazi yake ni ya mbao tulitegemea h mtoto aongee vitu vya uhusu bnda atujamzoea namna hiyo utawashangaza kwenye viwango hawajakuzoea katika jina la yesu kama niwesema namna nyingine ya pili mungu anazungumza na maisha yetu kwambia jambo la kwanza kupitia neno lake lakini jambo la pili mungu ni kwa sauti unayoitambua na kuiheshimu mara nyingine mungu kwa sauti unayoitambua na kuiheshimu ilo jambo litakusaidia sana hebu nipeleke samueli wa kwanza sura ya tatu pale kwanzia mara wa pili <coughs> ninaposema sauti unayoitambua na kuiheshimu hapa inawezekana wale watu ambao mungu amewaleta kwako kwa kwa kama viongozi wa kiroho kuna wakati mungu anazungumzaga kupitia viongozi wako wa wakiroho wachungaji mentors wale walezi washauri wako wazazi kuna sauti fulani unaijua unaiheshimu na kuitambua lakini ili mungu azungumze na hiyo sauti lazima kwanza uiheshimu na kufanyaje na kuitambua hebu okay. tusome wote pale natamani tukisoma wote tunakuwa tuko pamoja anasemaje ikawawakati na taa ya mungu ilikuwa haijazimika bado na samueli alikuwa amelala katika hekalu la labwa maana yake pia huyu mtu alikuwa yuko position mahali sahii hakulala popote unajua kusikia sauti ya mungu pia kunategemea na atmosfia si kamba unanielewa na ndio maana kwenye ibada <coughs> unapoingia kwenye ibada anza kujilazimisha kutengeneza atmosfia ndani yako ya aina fulani mungu anaweza kuongea mahali popote lakini kwa sababu mungu ni wa utaratibu haongeagi popote anaongeaga kwenye mazingira sahihi ka naona huyu mtoto alikuwa amelala nini amelala katika hekalo la bwana palipokuwa na sanduku la mungu na sanduku la mungu likli akasema ni mimi hapa kwa maana uliniita akasema sikukuita kalale tena naye akaenda akalala tena mstari unaofuata unaofata nasemaje twende haraka bwana akaita mara ya pili saa manake msisi hita, Samueli, Samueli, ni msisitizo unapoona bwana akaita imeita mara mbili ama katmita maa mbilni msstzo una kit akaondoka akamwendea eli akasema mimi apa kwa maana uliniita akajibu akamwambia sikukuita mwanangu kalale tena na mahusiano ya eli na samweli yalikuwa sio mahusiano ya mtu na mtu baki ilikuwa ni baba na mwana katika imani <laughs> kuna kitu cha, cha, cha ndani sana hapo anasema akamwambia mwanangu sikukuita mwanangu kalale tena kumbuka kule juu amesisitiza ile mara mbili kuna msisitizo hapo chini ilo neno la na msisitizo taman uishika ilo neno mwanangu mana yake nimekwambia hii pointi ya tatu ni kwamba kuna sauti unayoitambua na kuiheshimu mungu anaweza akutumia alafu bibilia anasema mstari unaofuata anasemaje basi samueli alikuwa hamjui bado bwana na neno la bwana lilikuwa halijafunuliwa kwake kwa hiyo kumbe mungu anaongeaga hata na wale ambao ni very junior ila anachaguaga chaneli za kuongea nao samueli goe ni kuambie mtu yoyote a amezaliwa katika roho anakalifi kusikia sauti ya bwana alikuwa hajamjua baada kwako kwa. bwana na ilikuwa na neno la bwana ilikuwa halijafunuliwa maana yake kumbe neno la bwana lingekuwa lilifunuliwa kwake angeongea na e, how kwakeon jinsi vile neno lilivyo na umuhimu kwenye maisha yako na neno la bwana likua lijafunuliwa tena kwake msara naofuata twende haraka muda wangu meisha bi nasema moja mbil tatu kwa sauti kamaradi he mara ya tatu naye akaondoka akamwendea lee akasema mimi hapa kwa maana uliniitahe ndipo eli akatambua ya kuwa bwana ndiye aliyemwita yule mtoto akasemaje sari unafuata kwa hiyo eli akamwambia samweli enenda kalale itakuwa akikuita utasema nena bwana kwa maana mtumishi wako anasikia basi samweli akaenda akalala mahali pake mstari unaofuata harakaraka nasemaje bwana akaja akasimama akaita vile vile kama mara ya kwanza naomba ulishike ile neno akaita vile vile lishike ilo neno kama biliani ya kwako ipigie mstari akaita vile vile kama mara ya kwanzaehe sante roa mungu akaita vile vile kama mara ya kwanza samweli samweli ndipo samueli akasema nena bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia mstari unaofuata mstari wa mwisho anasemaje anasema bwana akamwambia samueli angalia nitatenda pendo katika israeli ambaye kila atakayesikia masikio yake yatawasha sasa kwa nini samueli aitwe na bwana akaitike kwa eli mara ya kwanza mara ya pili mara ya tatu kwa nini mara zote aitwe na bwana aitike kwa eli kwa sababu sauti ya eli ndio sauti aliyokuwa anaitambua kwa wakati huo kwa hiyo hata mungu bibilia haijaandika lakini hichi ni kitu ambacho mimi ninakiwaza nina, nina, nina, nina kwenye maandiko haya sauti ya mungu ilipoenda kwa samweli ilienda kwa sauti ya eli na ndio maana samueli alipoamka akusema maruani alienda moja kwa moja kwenye chumba cha eli maana sauti iliyomwita ilifanana na ya eli maana yake angekuwa alimwita kwa sauti ambayo samueli aijui pengine samueli angekaa chini akasema leo kula, kula vitu vya ajabu vimenitokea baba usiku waleo kulaisauti litoka ah! lakini mungu aliita kwa sauti anayoijua mgoja nikwambie kuna watu mungu amekuwekea mbele yako kuna vitu vingine kama kuna kiwango cha, cha, cha, cha, cha, cha, cha kuzamishwa bado haujafika kuna vitu sauti mungu atatumia sauti ya watu nao waheshimu na ndio maana t vizuri na watu wa mungu hata kama wamekuzidi umri Ah, najua sami ni mchungaji mdogo mdogo utasema najisemea mimimi ah, sisemee mi sina shida yoyote lakini nakwambia tena oaniongee na mama yangu yuko hapa Relate na watu wa mungu vizuri hata kama wamekuzidi hata, <laughs> hata kama mimi ni mwanao mama yangu mkubwa huyu hata kama mimi ni mwanao mamaishi na mimi vizuri sana mungu anaweza akaachilia desa lako kwangu Amen. lakini ili upate kulipokea lazima iwe sauti unayoitambua na kuiheshimu na watu wengi kwenye ufalume wa mungu wamepishana na majibu yao kwa sababu kuna sauti mungu alitaka kuzitumia wao walichagua sauti zingine mungu anawapinga wenye kiburi anawainua wanyenyekevu kwambia kwa tena kuna sauti unaweza wewe ukawa unaipenda alafu kuna sauti yauipende na ile usiyoipenda ndio sauti ambayo mungu alituma kwa ajili yako this is so deep mungu akusaidia sana kwa hiyo samueli unaona anaposema mara ya pili akaita na akafika maharibia sema akaita mara ya tatu akaita kama nini kama vile vilevile maanayake hakuwa na haja ya kubadilisha kwa sababu mungu anapotaka kuzungumza na mtu anataka yule mtu asikie kwahiyo akajua huyu mtu kiwango chake cha ufahamu sauti anayoisikia na kuielewa ni sauti ya baba yake katika imani heli na ndio maana mungu anakokupanda kwenye madhabao kuwa makini na namna unavyohusiana na huyo mchungaji wa hiyo madhabao maana sauti yake inaweza kuwa ni sauti ya kuhani kwenye maisha yako si kama nanielewa siukamananielewa ni vizuri kuwasikiliza watu wengine ninaamini katika hilo ninawasikiliza wengi ni vizuri kuwa na watu wengi kwenye maisha yako lakini huwa kuna sauti ya mtu mungu amekuwekea na kuna sauti ya madhabau mungu amekuwekea na ile sauti ya madhabau kuna wakati inaitaga jina na inakuja na maelekezo na ndio maana mungu alitaka kuongea na samueli lakini akamwita eli akaenda akamuelekeza alipojua mara ya kwanza akasikia akamwambia sijakuita mara ya pili sijakuita mara ya tatu mzee na ndio ndiomana tunasemaga wazee wana nafasi yao mzee kwa sababu experience alivyoona mara ya kwanza ya pili ya tatu akajua hii ngoma kuna kitu akamwambia sasa ukienda ukilala sema niko hapa bwana mtumishi wako anasikia inawezekana hii hidio sauti mungu amekuletea jumatano ya leo uisikie mungu akupe neema ya kuwa kua kwenye ulimwengu wa ulimwengua inawezekana kuna matamko ya mungu anatumiaga hivyo hivyo ambavyo kuviaibisha yakatamkavaibishaene hivyo hivyo na wakati mwingine anafanyaga hivyo kutuua viburi vburkambi mi mwenyewe mungu amenifundisha hilo somo kwa namna ngumu mungu amewatumiaga wa watu wakati mwingine nisio wakubali kuongea na mimi yaani kuna mtu unaona kabisa huyu <coughs> <coughs> kuna mtu, mtu mi nilikuwa na ugomvi naye muda mrefu sana aliwahi kuni lakini ndio mungu aliwahi kumtumia huyo mtu huyo huyo kusema mambo makubwa juu ya maisha yangu kwenye wito wangu ju ya huyo mtu mtu ambaye nilisema nilishafika mahali tukafunga ni mtumishi mwenzangu lakini tulishafika mahali tukafunga ukurasa nikasema mimi kwa ambayo tumesha ameshanifanyia tutaendelea tukusalimiana bwana asifiwe lakini sina mahusiano na wewe lakini mungu akaweka mzigo ndani yake juu yangu mimi na mungu akaniambia mimi nenda kwa fulani ana neno lako kwa jina akamtaja na nikaambiwa niye nenda peleka na sadaka yaani hapo ndio ligi yaani lipoanza yani, ikiwa huyu mwamba unamjiwa n milishakutana naye kwenye anga zake huyu mtu akanitendea akani visivyo tena unaniambia tena mimi nilipokuwa sisikii mungu akalishusha lile neno kwa mke wangu akaniambia nasikia sikumwambia ningemwambia angeniambia niende kwa mungu akalishusha kama li livyo, mama kama unanisikia utakuwa shuhuda <laughs> akalishusha akaniambia nasikia moyoni uende kwa mtu fulani fulani fulani nenda na kiwango fulani fulani fulani kuna neno analo kwa ajili yako ukweli kel uamnolea bwana kwa furaha ile ka fuaa il yani, kutauaahiyo niwambie ukweli ile sikutoa kwa furaha ile nilichukua nikaenda ni, ni yani ni kwa kununa ah, kawapia mtumishi wa mungu nimejisikia tu ndani yangu kuna mzigo huo nikupe <laughs> kawekapo yani kama unatupa tu kaweka baada ya hapo yule mtu aliniambia maneno haya matatu leo ndi nayaisha hayo maneno hai, <laughs> kanuni za ufalme wa mungu ni za ajabu sana hiyo inaitwa usie mpenda kaj <laughs> kama kuna mtu ananielewa jama hebu mshangilie bwana yesu kama unanielewa vizuri sasa kwahio tunaona tumeshaongea kwa sauti hiyo na nimeshakueleza hapo natamani leo nimalize na mungu anisaidie kwa kupitia ndoto mungu anaongeaga pia kwakupitia ndoto na hapa hapa nataka nikae kidogo hapa maana hapo kuna ctin kadhaa lakini kwa imani, si siyo kweri. Kweri kwa sababu kuna ya kweli kweli ni ni mungu mungu kupitia pia njia ambayo anaitumia cha utanipeleka kitu vizuri tau a katika maono ya usiku usingizi mzito w uajili yako wa watu katika usingizi kitandani mstari wa kumi na sita anasemaje anasema ndipo huyafunua masikio ya watu na kuyatia muhuri mafundisho yao mstari unaofuata anasemaje anasema ili amuondoe mtu katika makusudio yake na kumfichia mtu kiburi kwa hiyo unaona kumbe mungu pia analetaga ana maonyo katika usingizi anaongea hivo alafu mstario msari hey, uu msari, uu msari yeah, ishia mstari uo wa kumi na saba lakini pia nipeleke mathayo sura ya pili mstari wa kumi na tatuk okay. sasa ili andiko kwa faida yako kwa wale ambao uh, unaweza kutumia bibilia ya kiingereza hebu nienda kalisoma iliandiko kwenye amrifaid nndakasoma kwenye bibilia ya utaliona hili andiko limechambuliwa kwa namna nzuri sana anaelezea labda tuko kwamba mungu kuna wakati anaongeaga wakati akili zetu zimetulia tukiwa hatuna kibuli cha kutaka kusikia tunajua kwenye ndoto uchagui cha kuota <tinyo> ndio anacho maanisha hapo yani umetulizwa ume kwenye ndoto umelala ngww mungu anashusha mzima moja mbili tatu mstali wa ni mstari wa kumi na tatu moja mbili tatu anasemaje tazama malaika alimtokea yusufu katika nini katika maana yake huyu mtu aliota alimtokea yusufu katika ndoto akasema ondoka umchukue mtoto na mama yake mkimbilie misiri ukae huko hata nikuambie maana herodi anataka kumtafuta mtoto amwangamizi na maandiko mengine mengi ukienda ukisoma hapo mbele utagundua pia mngu anaogeaauhusiana na ot asa ukienda kwenye mhubiri tano sura ya tano nafkii kama sijakosea iloandiko sina sura ya tano mstari wa tatu pale ama mstari a an nafki a una mahalianaandi nasma oo eh, eh, mstari wa tatu hey. anasemaje kwa maana ndoto huja sababu ya nini ya shughuli niniasa tukaepo kwaho kumbe ndoto wakati mwingine zinakuja kwa sababu ya nini ya shughuli nyingi ukichoka sana ukilala lazima uote kaho hapo sasa ndio kutenganisha mstari ipi ni ndoto ya sauti ya mungu na ipi ni ndoto ya shughuli nyingi na kuna ndoto nyingine ya tatu ni ndoto ya ukikifikiria kitu sana shakufundisha unafanyaje unakioto nandio mana watu wengi hapa anamuona mdada anampenda hata ajaomba ameshampenda ndani alafu anamuanza siku nzima usiku anamwota alafu anakuja nakambia pasta hata bwana aliniambia katika ndoto amna hivo <laughs> sio ya bwana hiyo umejiotesha kwahiyo tunaona kumbe kuna ndoto ya mungu ambayo anasema kuna ndoto ile ya wewe umekitafakari kitu muda mrefu ukakiota na kuna ndoto hiyo kwa sababu ya shughuli nyingi umetingwa mtu wa mungu umelala mwili umechoka umechoka unaota sasa pasta ninaitofautishaje hii ndoto kama ni ndoto ya mungu ama ni ndoto unayotakiwa kuifanyia kazi ninajua huo ndio msistizo mkubwa kwenye maisha yako na kuna wakati mwingine nasema mingineaasemaninatafsirij hii ndoto nitakusaidia mambo ambayo atakusaidia hapa jambo la kwanza ili kujua hiyo ndoto kwa sababu kama mungu ameongea na naweko kwa ndoto maana yake kuna kitu hicho kinatakiwa kifanyiwe kazi ama ni kibaya ama ni kizuri kinatakiwa kifanyie na kuna wakati mwingine tafsiri ya ndoto sio muhimu sana kama action utakayoifanya baada ya ndoto kiukeli mimi wa kutafsiri ndoto lakini nikiota nikiota ndoto ndoto mbaya na, na nikiamka na ni nasemaga lolote baya lililoota ambalo linakusudiwa iwe kwangu kwa ndugu zangu kwa watu wangu kwa jina la yesu halitatokea imeisha tafsiri yake mii nayo nimeota nimefurahi lolote zuri katika jina la yesu nalije nalijesihivo nata kujua mambo mengi ukijua hiyo ndoto tukikusimulia uta, utaweza kuyahendwa sasa ninajuaje hichi, hichi ni kitu ambacho kinaleta msisitizo ndani yangu unapoota kitu alafu ukasikia kuna hali ya msisitizo ama hali ya mwendelezo wa kile ama kwa hisia ya furaha ama kwa hisia ya uzuni hali ya mwendelezo ndani yako maana hicho kitu sio ndoto za shughuli nyingi hiyo ni sauti unaposikia usiku ulilala hivi si unajuwaga zile ndoto za shughuli umetoka kuota ukiamka uikumbuki zile ndo zinaitoka za shughuli yaani umeota unachokumbuka umefanyaje umeota ila ulichokiota ufanyaje haukumbuki hata kidogo yaani imefika tu mahali umeota umeamka ula... Hai, se, kuna kitu nimeota vipi alafu haukumbuki na moya wa kusumbui angalia kitabu cha danieli sura ya uh, pili mstari wa kwanza unapoona kuna kitu ndani kimekuja na hisia ya mwendelezo hata baada ya ile ndoto kutokea maana yake hiyo ni sauti hiyo ni sauti inaongea ina na wewe kitu fulani ilo ni jambo la kwanza danieli sura ya, kwanza, uh, sura ya pili mstari wa kwanza anasemaje moja mbili tatu hata mwaka wa pili wa kumiliki kwake nebukadneza nebukadnezar alifanyaje aliota ndoto na roho yake ikafanyaje ikafadhaika sana na usingizi wake ukafanyaje ukamwacha maana yake ile hali ya mwendelezo baada ya ile ndoto iliamua sana kwamba ile ndoto ilikuwa na maana na ukishuka kweli ili ndoto ya nebukadneza ilitoka kwa nani kwa bwana japokuwa ilikuwa ni nzuri mbaya nzuri mbaya inategemea upande gani umesimamia lakini ilitoka kwa nini kwa bwana kwa hiyo ili ujue hii ndoto ya kimungu ndani yako unapoona kuna kitu kiko ndani yako alafu baada ya kuamka bado kina mwendelezo bado kina msukumo hata kama umekisaau fanya hatua nenda kiombee ikiwa ni kukipinga ama kumwambia bwana asante kwa ajili ya hicho nenda kiondoe hiyo ni sauti ya mungu lakini jambo la pili ninajuaje hii ndoto ni ndoto ya kimungu kwa ikiwa kile ulichoota kinashabihiana ama kinaendana kina na hali ulionayo kwa wakati huo sio kila wakati huwa ni kujiotesha wakati mwingine huwa ni mungu ameongea ame na ndio maana ukirudi kwenye hiyo mahayo hiyo tulioisoma sura hiyo ya pili mstari wa kumi na tatu utaona anaongea kitu pale anasema na hao walipokuwa wamekwisha kwenda kwendaza tazama malaika akaongea akamtokea yusuf katika ndoto akasema ondoka umchukue mtoto kumbuka hapa ni yesu alikuwa amezaliwa kwahio inapotokea hali ya hivyo unaona kinafanana ni kitu ambacho kinaelezea uhalisia wa mazingira yaliyomzunguka kwao najua hapo pia mungu alikuwa anaongea jambo jingine twende kwa haraka ninatamani kumaliza somo hili leo twende kwa haraka na ninaomba nitakutoa tu kwa, kwa wakati ninaomba ntakutoa kwa wakati jambo jingine mungu anazungumzaje mungu anasema wakati mwingine kupitia matukio na mazingira yaliyotuzunguka kuna wakati kuna matukio fulani nimesauli andiko lakini kuna mahali anaandika anasema niliwaletea, niliwaletea tauni niliwaletea ukoma yamkini wangenisikia kwa hiyo unaona kumbe ile tauni ilikuwa ni tukio lakini nyuma yake ilikuwa lina sauti ya mungu kwamba mungu anaongea kitu fulani kwahio kuna matukio fulani wakati mwingine yanapotokea kwenye maisha yako yale matukio yanapoendelea sana kutokea matukio yanayofanana ya aina ya hiyo wakati mwingine usidharao huwa ni mungu anawasilisha ujumbe fulani kwa sababu hii <laughs> nitakwambia mwishoni kwa sababu mungu akitaka kuzungumza na nawewe atazungumza kwa namna yoyote ambayo na anajua utasikia kwahiyo kuna watu wengine hawaombi mpaka wasikie kazini wamevurugwa k ukiwa ni mtu wa namna hiyo wee utavurugwa maana ndio tukio ambalo linafanyauskie sauti ya mngu uombeselewapo kuna watu wakiwaga kwenye hi zon maisha yao ya kiro yanakuwa lo kao kwe ukikua kenye ai ungu atakua na kuruhusu alafu baada ya muda utatandikwatuk ukitandikwa tukio ndio unaona kuna binti toka amechumbiwa kutokea vipi jamani na kazi nyingi e, arusi, kuna vitu vingi anapigwa tukio tukio pop, anakuja mpaka ajawai kwenye maombi ya injnaa yupo baba eh, niko hapa nimefika ni kwa sababu gani ni tukio ndio limefanya asikie nini sauti ya mungu. katika jina la yesu usiwe ni mtu wa kusikia sauti ya mungu kwa matukio kwa jina la yesu nasema usiwe, usiwe mtu wa mungu wa kusikia kwa matukio kwa jila la yesu lakini jambo la mwisho kabisa niliongea roho husema kwa kupitia sauti ya mtu wa ndani hili ni jambo la mwisho kabisa hebu nipeleke kitabu cha matendo ya mitume sura ya kumi na sita pale kwanzia mstari wa sita roho anasemaga kupitia sauti ya mtu wa ndani ah! na hiyo mimi huwa naipenda mara nyingi roho wa mungu ameongea na mii kupitia sautiya ndani na sauti ya mtu wa dani inasemaga alau mtu adaninambwembwe kama mewe kugundua anaongeaga kwa utulivu kwa upale unasikia tu kitu kinakwambia acha hiyo halafu mwili wako unakwambia nenda nenda mwanangu ndio frusa zenyewe ukienda imekula kwako angalia bibili inasemaji wakapita katika nchi ya frigia na galatia wakikatazwa na roho mtakatifu wakikataza wasifanyaje wasiliubiri lile neno katika ashia sasa unajuausingekua mtnirahis kusmaili nipepo ambebena mzego wakbee njere dwalipofika kukabili misia eh? wakajaribu kwenda bethania nini tena kikatokea lakini roho wa nani wa yesu hakuwapa ruhusa utajiuliza roho wa yesu wana, hakuwapa ruhusa kwa namna gani kuna sauti ndani ya mtu inaongeaga hapana unaona unataka kwenda uen na ndio mana sio kila upinzani ni vita sio kila upinzani ni vita ukiona kuna vitu wakati mwingine vinakuja vinakuja vinakuja hebu sikiliza vizuri inawezekana roha wa mungu anakuepusha na kitu kuna wakati unataka kusafiri basi linakuacha halafu ulikuwa unaenda kwenye intevyu unasema roho okay. ya vipingamizi sio vipingamizi kume ilikuwa ni ajali hiyo mwanangu Paa nasi twa ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi na wale wampendao ili kuwapatia mema yani wale walioitwa katika kusudi lake on aaatokaaaaia sii na kumwambia vuka uje makedonia utusaidie mstari unaofuata wa kumi unasemaje anasema basi walipokwisha kuyaona yale maono mara tukakata kutoka kwenda makedonia kwa kuwa tuliona hakika ya kwamba mungu ametuita twende tukawaubiri watu wa wakati kule kwa hiyo kumbe mungu anapokukataza sio muda mrefu anakuonyesha cha kufanya na ndio maana mungu aliwaambia kumbe wao ya wana, kwenda asia lakini mungu misheni yake iko wapi makedonia wangeenda asia ingewezekana wangeenda wakasema kulikuwa na upinzani mkobwa lakini sisi tunachojua tumefekesha tume injeri hamna hizo ni kauli za kujifariji misheni inakuwa inakuakoni kwambie alipokupeleka mungu ndio pana neema na ndio maana mahali mungu akikuweka hata kama ni jangwani kuna namna akili yako tu itakuwa inaona kuna hugumu wa kupata maji kwa sababu jangwani lakini kuna namna utapata maji kwa sababu ni mungu amekuweka katika jina la yesu ni nakutangazia neema ya bwana popote ambapo bwana amekuweka hata kama hapakaliki kwako pakakalike kwa jina la yesu usitembee kwa namna ya kibinadamu tembea kwa namna ya rohoni kuna mazingira mungu anatuweka hatuyapendi lakini hayo mazingira ndani yake yamebeba utukufu wa bwana katika jina la yesu na mimi ninakuombea kwa jina la yesu sauti ya bwana itakuwa dhairi kwenye maisha yako katika jina la yesu ninajisikia kukubariki na kutamkia matamko ya imani sasa katika jina la mamlaka la yesu ninaomba kupitia somo hili bwana akafungue masikio yako ya ndani kwa jina la yesu kristo ninaomba kupitia somo hili mungu akakupe kujua siri juu ya ubadae wako katika jina la ye