Uh, uh, mm. kwa mkorasi uu kwa kweli bn anaake ya kukasirika yani, yani john jackson anavyofungualinkyake sema ban tb n darasa kamshirikisha bn afu ngoma ikobsharasana yeah. yeah. <laughs> kwa kilili pamoja naukunao kwenyekwa sababu gani umecheza bankwasabbu ni hot ndio okay, okay. lakini athesame at time kuna ishu ambayo inaendelea kenya sahivi ashikaji zangu kuufukuto uh-huh. kuhusiana na ishu za mirabaha mirabaha kenya inatolewa lakini baadhi ya wa, wasanii wa, wa, wa kenya wamelalamika kwamba pesa ambayo wameipata kwenye mirabaha ni ndogo sana kulinganisha na ngoma zao zilivyofanya vizuri mon maeneo tofautitofauti so wanaona kamabakshshi flani hivi ni ndogo maokoto ni madogoosoayaoasa yakul hey. mm. tukasema hebu tuungane na moja kati wa ya mwandishi wa habari kutokea kenya anaitwa kenya tuambie chimbuko kwanza ilfukuto na nini ambacho kinaendeleasofa Uh, so right now kuna, kuna hela ambazo wa na music opyriht society of kenya ambayo inaitwa mcsk so mcsk wanahusika kwenye kucolect uh, hela za wasanii kwa watu katuseme kama Uh, ni, ni saluni ni kinyozi ni mhoteli ambayo wanacheza nyimbo za wasanii wa kenyamk so wao wanahusika kwenye kuni uh, yani ambayo wasani wanammeka so kuna hela ambayo hizi sehemu za biashara zinalipa kwa ajili ya kuwa na ya kucheza local music. so kila mwaka huwa wana, wana, wana hela ambazo wanapeana kuna ambayo uh, kulingana na mujibu wa mtu kutokam alizungumza mwaka uliopita uh, wasanii maana walikuwa na malalamiko hayo hayo, hayo tu kwamba hela zinakuja ndogo walsem kwamba mbayo naan alau kisha kunalal baaanmbozake iacheltoaoau tangaza wa lakini vileile a isa nafam ane ktuo caalipokeahla ndogo sanachini ya shilingi ya enya wasaniwamekua wakipata hela tofautitofauti nawaekuwa at wamejitokeza na wakasema kwamba kama mirabaa hio takua natokea m maa na, ay, ya mishowz a hela zinatolewa kwa, kwa njia mbili kuna generic, alafu kuna ile ambayo sasa kila mtu anapewa cha kazi yake imechezwa so, inngo na na singo mbingu nyingi sana maana kuna wakati mpaka pia wasanii walikuwa wamelalamika sana mpaka ikabidi kama walikuwa license. na nyanganywa len ila hiyo kesi bado inaendelea kuwa kotini naamini maana bado hatujapewa taarifa kamili so wao wakizungumza tutakuwa na taarifa kamili ambazo pia wa, naamini na wananchi na mashabiki watafaham kwa undani zaidi Okay. Okay. so hivyo ndo ambavyo kunaendangauna mm. ah. kumlipa n shilingi 14 za kenya ambazo ni sawasawa na shilingi la2 yeah. za tanzania mm. ni kumtusikwa ambao wanaifanyaamzima mm. uh, labda tujui vigezo vi gani ambavo labda tutawasikia wenyewe wakisema lakini kwa, mm. kwa hata tu kwa kawaida jamani mm. ah. lakini sema wanaangalia mara ngapi ngoma yako imechezwa sehemu gani imefika yani ganipengine pengine pengine, pengine. Mm. labda wana dsain yao wanakusanya oh. vitu lakini aya malalamiko pia sha kujaga bongo nakumbukaingawa mm. hey. bongo tuliona vitita kidogo <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <Vileja. Daru konaona>. <laughs> <laughs> plus sasa hivi tena kuna naibu waziri ambaye yeye pia nirapa ni, ni, ni msanii usitegemee tena vitatokea toke, avito havitotokea avitotokea mm. wasanii wa imani sana na naibu waziri mwana efei mm. pale ndani ya uh, sanaa utamaduni na michezo mm. ndani ya wizara <laughs> <laughs> wizaranakumbuka uh, nonini aliwai kujitoa yeah. kabisa kabisa kabisakwanza no. ah, nonini kwanza ameamisha makazi yake hivi anakaa marekani Mm. Uh, anapiga mbanga zake kule iinanye siusknye bana bana mi nibwage kapiga mbishe zake so jusikati nimeona pia kuna kesi alimfungulia mtu katumia wimbo wake mm. uh, bila mm -hmm. bila ridhaa yake kwa umwamba anachukua kama skamilioni ngapi ile sikumbuki nikikumbuka fresh ntashia nanye lakini mm. anachukua mzigo mrefu kidogo umonamakotoani yeah. eh. eh, mzigo mrefu kesi mahakama maka, maka, amepitisha alipe mzigo umonakmpliuaidiyakmhapana Do- ni hapana ni, ni mtu ametumia ametumia wimbo wake Kwenye. Kwenye ame- ame mahakama imemwamuru ime, ime, ime huyo mtu alipe milioni moja ya kenya Mwana. sio mchezo so bado kesi inaendelea oh. imagine mpaka hata yule produsa ambaye alihusika kwenye kutengeneza huo wimbo nini naye akajitokeza bana akajitokezakwanza wimbo ni wangu mm. buda ni wangu eh. ah, kuna, <laughs> kwenye hela bana ni kama kama <laughs> kama nzi anaofata uchafu mm. e, uchafu ukiwepo sehemu nzi kama wote <laughs> nina, anakula wapi anakula kwanonini na au nae nabidi afungue kesi yake nayeye aukotenonini alimjibu mtandaoni aliona in yake akamposti ya kaambia buda si uende usome huko naenda ukasome jojuu una, unaenda kumwausnani jo yeah. <laughs> zile za hivyo lakini unajua k- k- kazi ya mziki kiukweli hi- f- uh, mm. yeah. haifai hai kuwa free na haitakiwi kuwa fr mziki ni mgumuiasha mgu basimba situkusikize wewe mtu kamadarasaamekaa mwaka mmoja n huko anajivishaatoe kazi yake mtu aj kwaueaakumnagahivi agaiwanapigana simu au shinajana <laughs> jana, tulimuulizaaa mm. uh, kasema kidogo wenzetu imekaa vizuri mm. sisi mfumo wetu utakaa vizuri lini kwa sababu tunaasikiliziaga sanampaka mfumo wetu ukae sawa snazugumzia kenya au tanzania afrikaa na majirani zetu na sisisisi yeah. mm. ah, s- mimi mm. nauhakika imeishi yani mwaka huumwakuaimu yeah. mm. ah, eh? fa- paleanamaliza <laughs> yeah. kila kitu A- ambaye anafahamu yeah. anafahamu yani zile shida za wasanii yeah. mm. chengamoto zao mbalimbaliyni rasimu atawafaya watu palehivi eh? ana ah. mamlaka eh? Mm. nau e, yes, simmo tu na mamasimmo <laughs> <laughs> <tu. laughs> <You Wale, laughs> e, maokoto yangu sielewi mimi <laughs> kwa wenzangu ndo kabisaeewbansikukuu no, mm. e, yaidi hapa tayari ishafika usio sai mm. wanasema ni sherehe tu kama ws kwenye michezo ya robo fainali ya kafui hapa huku simba kule yanga tarehe ishiini a bili april tokoni jumaamosi simba anacheza nai casabranka taarifa yeah. tu imfikie widadi kwamba tunamchinja kama kawaida mm-hmm. april 23 uh. jumapili rivers united anacheza na yanga sasa sijui mashabiki wa, wa yanga hapo wanasemaje menyamaza kimayangaacha kufanyapiakifurushi cha mambo kwa shilingi l15 kwa mwezi kama mtumiaji wa dekoda ya antena yes. niau ni shilingi l1 tu wa mtumiaiwa uh, ama jungeleo aa sikukuu ya pasaka na kwa bei ya pngu yaantena pekee ni shilingi 420 uh, ama dekoda ya dish full set kwa shilingi 79 tu vyote vinakuja na kifurushi cha juu bure kabisashindo mm-hmm. mwenyewes naoma kabisash pia kwa kiltukonao kwenye a3nawanaukumbusha oh, yeah. uh-huh. kilele cha, cha, cha burudani mm. chenye viwango stahiki kwa wtanzania wote ni kilimanjaro yeah. kilimanjarolitk Uh, hali ya hewa haikuzui haswahue kuweza kujibararua eh. na yako ah, iko pale pale uh. so kwenye michakato kuendeleza bata yeah. Yeah. kwa sababu uh, tuonekea kwenye wikiendi uh-huh. na mambo mengi mbalimbali mbali kama hayo lakini pale ambapo unapokaa unapoka, unapiga mahesabu ya siku pia usisahau kilele cha burudani kbataliendelee mm-hmm. kililit iko hapo mezani nini mnaendelea kupiga stori lakini kumbuka haiuzi yeah. kwa wenye umri chinia miaka 18 tafadhali kunywa kistrtkabis aprili 20fesue kabisa so tn inafuata washikaji zangu hiin nataka mwisikilize kwanza mm-hmm. hen baada ya mm. narejea na stori yake mm-hmm. okay. okay. It. This is extra extra large. ilipili unaniwashaashata wa kama balizi la bahi wako mwili isichomokinishazama kiwiliwili vinakwambia vevi eh, bodi kama hiyo wataitoa wapi yakusema simalizi ukuigawela bakafunge na nati haya sasa imlisema sina mchumba thisis exra extra lun simlisema nikosingo huyue bilafit unyama mwingi poziza picha na kwa medi ya vita naumge atu hivi mnajua navyo n nichanganya, nichanganya. nikiacika nitembwa niko pale bwaa Simply say, Huyo Chomba, who you are, you, who you are, you, ebana washkaji zangu banabana kama e kama vipi vipikaaama kwa haliya hewahii mtumie mtumieasa huyu hapa asandomemaliza hpo afu nawambia kwenye huyu apa sando wewe naoma no, eh, <laughs> sanasharam sana kwa fabi i nimetamka vizurinifaafraokabakiafrikakka naoma sana uh, asubuhi leo uh, wakati anakuja mjengoni nini yeah. mambo ya kutembelea tembelea Snapchat, nini mm. kuona uh, ndugu na jamaa wanafanyaje manaki yeah. siku hizi kwenda kwenye nyumba za watu kidogo <tie> <tie> yeah. yeah. uh, labdni yani masaa yamepishana mitkasi imekuwa tofauti yeah. so sahivi ukipitanaonjuko niniuko e mfanokwasababu dunia imeenda kasi kiasi kwamba mtu akikuona maybe kwenyewasap uko tu e najuamwanauko e hata habodhi kukuuliza ak okay? kwa sababu anakuona hata kwenye picha umekknajana unafrahi unaumwa tena ahokwahyo kwenye oh, pitapita zangu nini aaii no, ndugu na jamaa sasaikaona una mwananu mmoja oaekagalio enyejaaaamwananu logakanabianenikalid nikaondokanalo aa alahaaaal Uh, akaniambia kuna dunia inaenda kasi sana sanaumona yeah. kiasi kwamba siku hizi masta wanatokea kwenye social media mm. kwenye mitandao a kiamiik goma limeiti kulendo limeondokahio mm. umona kwahiyo watu wasife moyo sana so historia ya ya, ya sou yeah. uh, kama kutaka kujitoa kwenye hiyo mcsk kosotauko kwao kwa sababu ya mpunyenye mdogo yeah. ule wa royalties stori kama hizi nikavunja mtu moyo akaona mm. dasa mziki mbaka mgumu sanahadi sautisolo unafanyiwa hivi vipi mm. mimi ka, ka, kamando kama kamchichaau kama, kam, kamti fulani kadogo hi ona lakinit kama unafanya mziki wako haijalishi una dien wangapi yeah. some heesom Yani, anakoma ana, ana na wewe hohote macho nakifanya kaa naonaakuna pichaa natembea saa wenye aaaishkwand uah mtisha waan upia wnikwamb tuukwe waaada Uh, show nje ya nchi wanamtizama u jamaa yeah. wa sababu huyu mwamba ni mmojawapo yeah. yes. anaambia na watu kama hawaajanitajiahu jamaa na watu kama hawamn yeah. kwahiyo nice. bado kuna fu a kufanya vizuri yeah. kabisa yeah. na yeah. goma hili hapa pia ndio mm. aoisong kwa mwigizaji wow. uh, atress wa mm. kike um, kajara yeah katika wastaa ambao wamejisnap mara nyingi hmm. na wibo yeah. huu basi ikajala hmm anaongoza na ukiingia ndani ya message ya iingoma unapata picha kwamba ni tayari itakuwa jimbo lake limeshazibwa sindio sisema sina mchumba mchumbanaesitu alikuakisha <laughs> nanii wamepigana kibuti na konde Ae. kwa hiyo anatuma message hapa message kupitia dudu ya fabi kwamba <laughs> niko naye huyo mtu tunasubiri tu siku ambayo atatambulishwa shemera bat pia naylimeongezekabmekuazitozinapigwa sanabata za kajara na kwenye bata ana, ana jia sana nahii ngoma eh, kama mmefuatilia yani okay. sana yni ingia tiktok kuln unakutana mm. kuna, kuna wakati alishare pia nanii kajawissi mchez yuopo kwenye penzi jipyaajana <laughs> <laughs> e mm. jana ilikuwa ni, ni kwenye f yes. e pale kipande cha mbwenijonjimeona di ek imetokea mbweni jana si tukajuzasini kina nani tulikuwepo pale mm. mwakilishi wa wxl kama kawaida mm-hmm. asban yeah. <laughs> <laughs> tulikuwepo pale ifta lilikuwa poa sana nimependa kile ambacho wemasepetu wanaenda kukifanya kwa ajili ya mabinti yeah. uh, yani kaonyesha ule moyo wake wa mawingu yeah. menelewa kwa sababu tupo kwenye msimu wa moyo wa mawingu na yeye na kitu ambacho natarajia kukifanya kwa ajili ya watoto wa kike nchini tanzania lakini pia kuita pale ndugu jamaama marafiki ilikuwa kitu fulani poa sana uh, wadao mbalimbali wa sanaa walikuwepo pale wasanii wa muziki wa bongo flavo waigizaji walikuwepo wafanya mm-hmm. biashara mbalimbali walikuwepo mbali mm-hmm. kwao likwalit sana uh, tulipigania stori kama umemsikia wozu tulipigania uh, wenye we 55skza ma. wema kwanza uh. yeah, mwaka jana nilibahatika kufanya ziara ya kutembea karibia tanzania nzima kwa lengo la kuhamasisha chanjo ya covid9 lakini wakati nafanya hiyo ziara nilikutana na changamoto nyingi nyingi nyingi sana ambazo binadamu wathe wanapitia lakini mimi kama uwe masepetu kutumia nafasi yangu niliyokuwa nayo kwenye jamii kutumia nguvu yangu niliyokuwa nayo kwenye jamii natamani kufanya mambo mengi sana ila kwa kile ambacho nakiweza mimi nataka kuweka ahadi leo hii siku hii ya chungu cha ishirin na nane cha ramadhani nataka kuweka ahadi ya kusimama na binti nataka kuweka ahadi ya kusimama na mtoto wa kike kwa sababu gani kwa sababu through ile, ile, ile ziara yangu ya lastia niliyokuwa nafanya ku, ku, kuhamasisha chanjo nilikutana na vitu vingi sana ambavyo watoto wa kike wanapitia changamoto zao ziko nyingi lakini kilichoniumiza kilicho roho tulikuwa tunapita kwa sababu tulikuwa tunapita sehemu tofauti tunahamasisha watu k tulikuwa tunapita vijiji kwa vijiji tunaingia mtaa kwa mtaa sehemu nyingine tunaingia nyumba kwa nyumba unaweza unakuta sehemu mtoto wa kike haendi shule kwa sababu mtoto wa kike anapitia changamoto kubwa sana akiingia katika, katika mzunguko tunaita siku zetu za hei tunapitia changamoto nyingi sana lakini tulikuwa tukienda sehemu nakutana na, na watoto wakike wengine hawajaenda shule wengine wamepata m kwa sababu tu ya kutumia labda mtu anakwambia naumwa nimetumia taulo chafu mwingine anakosa kabisa kwenda shule kwa sababu yuko hawezi hana ile taulo ya pedi ya kutumia kwa ajili ya kujikidhi yeye pamoja na matatizo yake akiwa ya yuko tunajua matatizo changamoto tunazopitia watoto wakike wakati tuna, tuna experience tunatu so nimesema kwamba kwa uwezo niliyokuwa nao mimi kwa sababu wote niliowaita hapa ni watu ambao tunamudiana na naimani kwamba wote mimi naimani kwamba mwenyezimungu mwenye yuko kila sehemu lakini hashuki kwa kila mtu yuko kila sehemu lakini atapitia mimi naimani kwamba riski ya mtu iko mikononi mwa mtu mwingine hata mimi pia kuna watu wengi sana wamenisaidia ambao wamefanya niwepo hapa nimesimama kwa sababu ya mchango wao katika maisha yao na mimi pia nataka pia nikawe mchango katika maisha ya binti ya mchana mtoto wa kike kwa namna moja au nyingine nishike maisha yao niweze their lives hata kuweka tofauti tu to chochote so nimesema kwamba kwa mwaka huu panapo majaliwa nitakuja nita nitagonga hodi kwenu tufanye tuji chochote ambacho tutakachoweza tuta m ana yangumimi dhamira yangu ni kufikisha ile kumsaidia tu kwanza mtoto wa kike kupata jabo hata taulo ile ya kuweza kumfikisha ya kuweza kum, kum, kumsaidia wakati ule anapitia anapitia hiyo ni changamoto moja changamoto ziko nyingi sana na ndoo maana nimesema kwamba ahadi yangu nitasimama na binti hiyo ndio ahadi yangu ambayo ya anawekaa machangamoto yako mengi ya watoto wa kike lakini ahadi yangu ya kwanza nataka kwanza kulifanikisha hili la kuweza kuwafikishia wale ambao wanakuwa hawajiwezi kujikidhi pale ambapo wanaingia katika mzunguku wao basi mwenye mia moja mwenye mia tano mwenye nini tutakusanya nitakuja kupiga hodi na naomba nikija kupiga hodi basi mnifungulie na mnipokee na tuweze kufanikisha hili dogo lakini naimani na kwamba kuna mengi mengi ambayo yanaweza yakafanyikaig <laughs> <laughs> Kazito sana utaendelea utaendeleanaandashikaji zangaaauhusiuaja liewa mchongo wa kupika pale kwenye shughuli ya wema manake tunafahamu mm-hmm. kuna ashoga mm-hmm. zake wema mbao wanapika isha mashauzi mm-hmm. shabueti shioelikla S- mchon kwenye sijafanya utafiti lakini testi zao za tulibeba watu ulshm <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> joanajaanajitafutachea anamalizasimtu mbad kaisanoma kabisabanatuatoa shilingi lakisita kupitia XXL, yeah. na usisahau ni mchongo pesa uh-huh. e, vipindi vina kwaho sasa a sababushavuja fundi kachomesha mchongo <laughs> e, ajala mchongo pesali Eh, siuzote mwamwamwa wasauti e. yatupatupa kwa hiyo ya e. tunakuelekea ni kwamba si tuna no shilingi lakisit lakini wewe una uwezo wa kuchukua i lakist kwenye kipindi chochote eh, tunakupa hiyo nafasi yeah, ah, kabisa yes. namba ya kampuni kumbukumbu namba neno pesa kiasi ni shilingi 1 tu mm. eh, tuishi nayo maonaakwaj eh? yeah inakwaja rastbana e, jana rastkuwepo kwenye nanikwenyealikuwa yeah. hey. na majukumu mengine yakiile jummlin jumba, jumba nimeliona na mwenye ftari mwenyewe mm. wema nimemwona na nimemwona pia kupitia segmenti moja kubwa sana sahivi hapa daressalam ama tanzania mm. E ambayo kwa taarifa nilizozipata segment hiyo yeah. kuna kampuni ya simu inataka kuweka hela kuidhamini hiyo yeah. e, segment Manda. lakini pia tayari a, kuna vijana wametoka vyuo kama sta wanataka kuichukua ile segment na kuifanya kui kui kui iwe su iende mm. e, juu zaidi inafahamika kamami naenda kama kalikonjembele tukakataa mana wemaulikuwa unacheza naye pale mavazi yake amesana hey, ame hmm. hey, vitu kama hivo ile gauni ambayo alikuwa amevaa milioni mbili, lile, mbili? mbili e, na nusu lilea mbili e. na nusugamesoa imekaa kabisa e. kwenye, kwenye a ameshona ile sasa ah. mkononi hapa pete ambazo alikuwa e, ah, mm. noma sana mm. zaidi ya milioni milioni mbili pale unazungumzia e, ee. tano amevaanazungumzia tantanoiyokakangu alafu kuna pete ake spesh ambayo iko mkononiyaniot ameazaaishani pete yake au sio banaambayo kuaamesema hiyo ni pete yake ambayo <laughs> <laughs> toka anaanza maisha ikonayoyani eh. hawezi kuacha ku, kuivaa hiyo pete Yes. kwasababu nadhani ya kitu chakekuna e kitu, kitu nakipendatu nakuwa... e. lakini kwa, ni, kwa jinsi nilivyoizom pale ile video uliofanya nayo kwenyei mm. nimeangalia unajua uwema ni libra mm. kama, Sines, kama kama ya nyota yake, e, nyota yake. Yeah. na ukiangalia kwenye zile stoe ambazo watu wa libra wanavaa yeah. uh, ile inafanana na aquamarin ok aqamarine uh, aqua marinek okay. Ma mambo ya kwenye yeah. maji hayo yeah. yeah, yeah, yeah. uh, yeah. so inawezekana mm. ile ni ni jiwe ambalo la la nyota yake ah, maana hmm. okay. anasema bwana banaataacha vyote hii yeah, lazima awe awenay kwao nyota yake ni mtu yes. ah, mi, okay. ya wa maji maji na vitu kama hiv ah. kwenye mambo ya nyota washikali zangu mweupe kama unga kwa kacha nika <laughs> niwaskmi nilipoacha kufuatilia nyota ni pale mtabili alipojitabilia kuwa atakufa bila kujua Eh, eh, eh, mwenyewe eh, siku kwenye habari naene habaiaa kitazama ni leo ni siku jumatano. mm. jumatanoumatano eh, eh, nikijumlisha na idadi ya kwenu hapa naona naona kwa kweli kuna kuna wingu zito. Eh, wingu zito na kabisa kiongozi amekuwa akisaidia watu eh, afrika mashariki viongozi wa kisiasa wanamfuata ongozi wakisa waaaawen waa wingu hili litamfikia lakini nikitazama namna alivyo kiongozi huwa anavaa eh, kanzu safi na baragashea eh, anakaa mitaa hii ya magomeni kuelekea chii eh. lakini nikiangalia kama mm. mwisho ah, <laughs> baada kama wiki kadhaa eh, eh. toka kadhaaaametangulia si sana lakini ambao w-wamekuwa wana, wakifuatilia wanasema mm. ukifuatilia mm. ina kuonyesha niko mm. <laughs> hivyo na vitukamahoiitakuulizaaina noma tumemzungumzia mtu um, mzima uh, bidada mm wema namna ambavo alifanya alifanya kitu kizuri sana. sana watu wengi sana wamejitokeza pale kwa maana ya kusho yes. eh, lakini pia kuitikia kama sadaka unajua ile ni sadaka eh? uh. katika mwezi huu ambao uh, watoba mwezi wa ramadhani unapofuturisha yes. watu uh. ni sadaka kubwa sana ile kwao watu wengi sana nimeona wamejitokeza pale na kama ambavo tumezungumza uh. sasa kwa vile uh, bri ameanzia hapo kwenye nyota au vi bwanaa yes. uh, kwingineko najaribu kuangalia cristiano ronaldo amezaliwa mwezi februari okay. februari ni mwezi wa pili sindio bwana mm, mm, mm, mm. sudinombo nisaidie kunichekia hapo ukiandika wanakwambia tu kabisa yeah. februari ni nyota ganini tarehe tan mwezi wa pili1985imeugp okay. eh, Halafu... nasem uko huko sio ndo kwenye maji au kuna sin kama ya samaki hivihuko huko kwenye majisamakimambo ya samakini majisio kwake naona bana huyukwenye maji sa ronaldo bana sahivi ndo eni amacen kwa maana ya amekuwa akizungumziwa toka alipohama manchester uie mm. na kuelekea Club ya saudi arabia mm. alnasri amekuwa yes. eh, akizungumziwa sana lakini uh, stori ambayo anazungumziwa kwa mara ya mwisho mm. kwa maana ya toka jiana mpaka leo na kuendelea yeah. uh, stori ambayo imechanganya we watu wengi sana na si si nzuri sana eh. eh, kwa nini nasema si nzuri eh. ronaldo bwana juzi timu yake ilifungwa na al hilal mabao mm. mawili kwa bila sasa wakati ronaldo anatoka mm. uh, nje ya uwanja mm ana mae na nini timu inyoshafungwa watu wakawa wanapiga kelele washabiki uh-huh. wanapiga kelele kwamba mes uh-huh. afu ronaldo timu yake imefungwa mbili bila afu ronaldo refari amemwonyesha kadi ya njano kum, baada kum, ya kumpiga kama kabari uh-huh. mchezaji wa al hilal stress tayari zimekusha chemka halafu unajua ukiwa uwanjani mm. uh, unakuwa kwa mawazo kama uko limited mm. kwa sababu mchezo unakupeleka mbio ya fikra zinakuwa zimebano mm. uh, kwa hiyo wakati anatoka watu wakawa wanapiga ile kumdhi haki m yeah. sasa akthn yake yeah. ndiyo ambayo imekuwa story na kupelekea mwanasheria mmoja mkubwa nchini saudi arabia mm. kushinikiza na kuomba mamlaka kuu nchini humo zimfutie kibali cha kufanya kazi saudi arabia Do. na zimrudishe nchini kwao haraka mno lakini pia mwanahabari mkongwe mm. wa saudi arabia mm. ameiomba klabu ya ronaldo al nasri kufuta mkataba wake haraka mnoaduyakomwombenja wa- wakisema kwamba ronaldo amefanya kitendo ambacho si heshima mm. kwa taifa kama la saudi arabia kinapotosha na kina vunja utu wa saudi arabia kitendo hicho ni nini Ndiyo. ronaldo wakati anatoka uh-huh. a, wakati wale jamaa wanapiga kelele uh-huh. alionekana kama amejishika eh? hey. yes. hey, alionekana kama, ame, ame, kama ame, ame, anajikuna hey, hey. sasa wale jamaa wakatafsiri kwamba huyu uh-huh. uh, jamaa ii anatutusi sisianiniu alipotoka aje kujikunia hapa ajekujikuniahapaalafu e. kujikuna kwenyewe sio e. yani, so kwama amejikunalnyani e. yani, kama dakika nzima hivi hiv ilichotokea baada yao kuu ku, ku, shout, ku hivo anasri wametoa tamko mm-hmm. timu ya ronaldo mm-hmm. wanasema hawa mashabiki wanasheria pamoja na waandishi wa habari wanaoomba mkataba wa ronaldo ufutwe mm. afungiwe kibali wametafsiri vibaya yeah. huyu jamaa amefanya hivi baada yeah. ya mpira kumbabua akiwa uwanjani oh. mm. na picha tunazo uh. mpira ulimbabua pale jamaa yeah. Hatika ofisi yake uh, sasa wakati anatoka ni kawaida maumivu yani vitu kama hivo hujiweka sawamaumivu ndo najikunaitabidi kitalampale siu ukiingianyembeuwamekuamua haraka eh, vale. hicho yeah, yeah. yeah. kitendo wanacho kitafsiri wao mm. yani wanatafsiri kwa ubaya kiasi kiasiganiwayani wao wanatafsiri, yani, yani wa wanatafsiri kwamba yeah. kama k ka ile ni reaction mm. baada ya wale kumdhi haki mm. kwa sababu ule wakati anatoka watu mm. swalikuwa wana chant ile mes imagine mm. john jackson ndo anatoka uwanjani mm lafu watu wana chanti zero, zero yani kwamba wewe sio kitu mm. zero ndo mnyama angekuwa hapa zero pangechimbika mm. yani tungekuwa levels tuko juu kwao sisi tuna mchanti yule ambaye tunaamini ndo mpinzani wako alafu ndio tunaamini bingwa kabisa sasa mkubwa wakati wana chanti mm. anakuna yeah, mkubwa nauawatu wakichant usimone z pale ana at naona bwana ile mm. ni mitusi anaimwaga <laughs> oh, <yeah, laughs> naonana kwahiyo imekuwa hivo stoi <laughs> kubwa sana ukiingia kwenye peji yangu yaaeuuaau <laughs> utakutana namna ambavyo taarifa zote zilivyo afuutatuambia aliulizwa kocha l kwamba je ndio sasa hivi au sio bana currently hapa katikati ah. duniani kocha, kocha. Thomas tuko ochkaulizalasai mm. uh, sikushuhudia siku namna ambavyo alijibu lakini mm. naamini atakuwa mm. uh, amejibu kwamba jibu hilo ni la moja kwa moja la ukweli halihitaji hitajikukwepesha au kupepesa mm. e, kwa sababu wenyewe anasema mpira ni mchezo wa namba mm. tofauti na vitu vingine mm. ukitazama idadi ya magoli ambayo ukafunga mkubwa yeah. kwenye ligi tu epl pale kaweka goli siju 726 mm. unaona bwana ukiangalia uefa ni mchezaji ambaye ya amefunga goli tano katika mechi moja kaweka ya kwanza alafu akawa nataka kuweka ya pili gadiola akamtoa adiol akaulizwa kwanini unamtoa wakati anataka kufunga tic akasema no nataka katika maisha yake awe ana kitu kimoja ambacho anatamani kukifikisha angefunga leo angekosa hii asira tena next time kwahiyo nimekutoa ni kwaonii ambaye mi naweza kusema namba moja mm. mpira bwana ni mchezo ambao huwezi kujisifia kujisifiami nakamua mi mm. nigipanda panda mpira tunakuona uwanjaniana <laughs> hey. kwahiyotunakuona ongera hey. kwa mshindi wetu wa mchongo pesa namyae nanzio na, na s6b inaishiwa