Okay. goma kubwa sasa hivi ukizungumzia kibongobongovavayo imeendelea kufanya vizuri bana na lile ilivyotokabong oh, yeah, yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. mm. moja la video. Yani, ni kubwa sio kibonn onongo af kila kitu kiko vizuri mle ndani video bon moja anajua mm. no. ngoma nyingi zia zikitoa mm. video isitoke Uh, mara nyingi sisi mashabiki tunajitengenezea picha ya video hmm. kwao unakuta msanii baadaye akitoa video hmm. ni malalamiko tu alafu ngoma ikishakuwa kubwa hmm. bana sii tulijua atafanya hivi bana hey. oh, tuliju itakuwa hivi likahiviana yeah, sema yake lakini goma hili hapa ili mm-hmm. sijaona malalamiko hayo hatari eh, kila mtu amekubali na kilichofanyika uonhawaajaaaa utokaktoka male mchezo ambao sana mchezo, <laughs> uh, eh, mchezo eh. mipya mm. ndio huo pia amba umeaamtandaoni shndano uab a chn ksamo aakai bomwanangu azipendi ainazosiananauso wakee apamba naweza nikakupiga lakini kanihotea hata moja hata moja mdomoni hapa sasa sn <laughs> <laughs> <I don't know. laughs> <laughs> matumizi mabayajk chiniujakuna mkuwatumbwamb anatakamharibifu wa dunianamba moja ni tumbo <laughs> mwengine yeah. na <laughs> <laughs> <laughs> hapa ahalasa wauseniko haasiku ya mwisho ya wiki amana ndo hii hapa lakini uzuri pia tumemaliza rasmikesho sasa ndo shughuli sindio keo ndo sikukuu wenyewe i sio leo itakuwa ita kesho mm. kwa hivyo kama ulikuwa kwenye matayarisho <laughs> bado natakia ni matayarisho umema e. na sikukuu hiwo njema kwa kila mtu hju nimecheka nimekumbuka mm. daku, daku kwa manasio ya kula mm. zile ngoma kama ngoma zile wapiga daku zile bado zipo mm. zilzipo lakini sidhani kama mjini zipo yani, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ambazo ah, ile ipo zipogda mm. pale kwa <laughs> Yeah, i yeah. yeah. nakumbuka siku kama hii ya mm. yeah. na manu, na... Manu, mwisho hiisasainakua si mchezo amwishoaonaenda palhataa mm. hey, sisi tukizungumzia sikukuu tunazungumzia mahela tu mm. maana sikukuu nao bila hela muda mwinginean shughuli az yani kama chakula kinakosa chumvih unaweza ukaendelea lakini menyewe unajua hiki hakiaambaianktaharauharau amba enye aaea aabzinavyococeaawatu tatakla vizu rawaenda hata eneo ambalo uwahawaendi mara kwa maraau hio unajua ni tabia mbaya sana siku ya sikukuu kurudia nguo hmm. so, sio tabia nzuri pata kitu kipya so tabia nzuri kabisa ni unajuaeal hmm. kwa vijana unazungumza ah, nguoztotngo zote haiwezekani mm. mii la ndani sina shida naye ndani naweza nani kuingia cha cha nje hiki hikindo kitu ambacho hata mpaka machoan unaitu vakuzingatia ha uu onekano mzuri navaa kitu kipa nendeannayafanyaukiwa na, na, mm. na hela si na, na hela tunazo sisi mchongo pesa anatoa leleo shilingi milioni moja Wewe. pamoja na eh, milioni moja leo pamoja na natoka natokahpa awokaa unaa nani mteja wa tosa naoasaatn aakaiata o tigo pesa na halo pesa. Mm-hmm. leo na le dakika yes. mm. mm. as but, but k anaendelea na mishindomana yeah. anajaribu pia na mchongo pesana akapata milionijanawenye umri kamawae naa tmemambo ya vijanamambo ya vijanlmamboa vijanamambo a kila mtu tena uzedi unahitaji helaam aa ukiwa kama baba au ukiwa kiongozi wa familia unaweza hey. unaezakawa mama lakini ukaa ndo kiongozi wa familia mm-hmm. miujiza tm kama hii ndio watu no, wanakutegemea sasa mm-hmm. e, ufanye miujiaya btaeleke namna a kuchea wanaabanhiiapaa shukran sana kwa washikaji zetu tunaendelea kujipa raha wenyewe bwana e time inaruhusu kwa daressalam hii hali yaeondo kabisa inaruhusu za kuchukua zako na shughuli zingine zikafanya nini zikaendelea okay, yeah. <coughs> za moto inanyweka vizuri uh, sanayani mm, inanyweka vizuri sana kama ilivyo kutoka kwenye sanduku nakuwa imepoa fulanifute mm, vumbi <laughs> <laughs> kitu nacho ilikuwa a wangu anaitwa neema neema kilango kutoka ilboru pale um. no, na, ka, ka, hii hapa, sasa. Ya <laughs> Nika, mbona hivi <laughs> eh, maisha <laughs> mazuri iang alichokisema as tukasema asant ni kitu cha kushukuru mungu sana ah, mkuru mungu lyani hey. hey, kwa kila jambo nnadish limekufurahia umekula vizuri U, mishipa, tulia, hey. una afya njema hey, una mwingine ameambiwa sahivi husinywe hiyo malizado <risa risa> <-yally> nadhani hatokunywa kwa kupenda kwake mm. <laughs> si amelazimika tu maana amefikia hukohasa huyo akati anayenywa nyumbani rafiki yangu i bwana kati mane mm. ne pia nimetoka kuzungumzana wakati narandaraana hapa apan mm. pia akiniambia kwamba bnaasikiliza mm mimi nakwenda kuzinywia e. kwa sababu kura, wanabaruza kula e. wana baruzandikamuliza mejipangaji sina mpango ta kuendesha nakwenda kuzinywa palepale na, pale pale. e. mm. na siku mm. <laughs> <laughs> yangu sitakia <advisory> hey. kama kwa ya zile sita sita nice. mm, pale vizuri hkumbuka ni knywa kistaarabu ila hauwi wala kutumiwa kwa yoyote mwenye umri chini ya miaka 18 na milioni moja inatoka leo jahazini pamoja na smartphone lazima tuambiane tunaambiana kuinjoy lakini tunakumbushana pia ela ela. michongo ya kupata hela na mchongo pesa unatoa hela milioni moja na smartphone leo ehe hiyo kama una shilingi el 1 na, na ni mteja wa Etel, Mani, mpesa tigo pesa cha kufanya tu ni malipa shilingi el1 kwenye namba kampuni ambayo ni 32 a halafu kumbukumbu namba unaandika neno Pesa. jamani nyakati kama hizi mahitaji muhimu ya binadamu ukiacha chakula malazi na mavazi pia ni usafiri Ehe. kwa maana ya kwamba ndinga au gari usafiri umekuwa ni moja kati ya vitu muhimu sana au mahitaji muhimu sana e, katika mahitaji yetu ya kila siku sisi binadamu na ndio maana tunakuletea ndinga festival, dinga festival mwaka huu wa 223 pale katika viwanja vya posta kijithi nyama tarehe 29 mwezi huu wa nne mwisho wa mwezi itakuwa siku ya jumamosi wauza magari wanunuaji wa magari mwenye ndoto ya kutaka kununua gari na hata ambayo hatakuelewa nini maana ya gari wauza vipuli vya magari wauza accessories mafundi ambao wana gereji za kisasa wauza bima za magari wakopeshaji wa mikopo ya kununua magari wote tunakutana pamoja katika ndinga Festival, kupata burudani na kuangalia jinsi gani aza kununua gari kwa bei ya discount oh yes, bwana oh yes. kwa hivyo kama una yadi yako mm. ekt magari yako mm. pale watu wayanunue na kama wannue skuhyo basi watachukua watachukuawatanua sku nyinginetmepigiwa simu na temeke wale wote nakutokea temekeaaaawaltemwataea ajuana hudumaya kukoesha magarilthuduma yako pale pesa kwako wakanunua palewaw w waknuaa alau wwakakuliw kidogo kidogo pengine kwenyeakanzae sasa uzuri ni kwamba katika ndinga mm. eh, magari yatauzwa kwa disunt ya mpaka aslma 30 kampuni tofauti zitakuwa ziko pale kwa ajili pia ya kufanya huduma hiyo na nawe pia kama na gari yake unataka ihudumiwe ukija pale gari yako itahudumiwa au utajua gari yako ende kahudumiwe na nani wakati gani eh, bwana sasa Andinga festival imepewa nguvu na enterprise finance limited yan efl ambao kwa sasa pia ndio wanatoa mkopo magari kwa asilimia 60 pia vile vile dr toyota wauzaji wa vipuli wafanya service pia na accessories pamoja na faidika microfinance wote hawa ni ashirika wa, wa ndinga a tunawashukuru sana pia ndugu zetu wa arusha eh, tunawashukurusana ndugu zetu wa dodomaunawaskuru Dodoma sana piaafria awahibtisha ya kwamba wao no, watakuwepo no, katika no, ndinga mimi naza mbilja ikama bahati wakati nawaga naondoka nikutnana moja naita ajana wakati unavunja kikao <him> <him> uh, kutoka 4mi e, ah, ah, mm. soakaa wewe kwenye kampuni moja iko hapa ppa jirani na kwetu hapa wao wanauza vimiminika vile kwa maana yaianacho bwanapigapigastnakenda nyumbani akanigusia kuhusiana na ao wanauza vimiminika mesha mm. nialewa vizuri eh? tena ni vya ubora wa hali ya juuatokilainishi mda mreuamabindamuskai sana weye eneo ituitoe jamaaaekubai wenye tuioe tubakie kenye nini ilainishi amaaa tunasema za mbele yeah, na mara nyingi magari ambayo anakuja hivi na teknolojia kubwa umeme uneme ataji mm, mm, mm, mm, vimminika an vilainishi ambavyo, ambavyo vinakwenda mm, sawasawa s- na ee, za gari ile kwenye nin s- kwamba ni oil za namna gani itumike itumikedio nikiambiaee kuna hili akaambea musa sisi muda mrefu ilikuwa natafuta watu wa kuweza nao katika soko yaani watu hawa hapa wamekuja wauza magari hawa hapa wamekuja wateja hawa hapa wanunuzi wa magari wamekuja watahitaji nini kilainishi hiki kwa ajili ya njini za gari zao hmm. tuape nafasi hivyo nikamwambia bwana masoko na akanitumiamese hapa mapema kabisa leo akilikumbusha kuhusiana na ile swala yee mwenyewe akitaka kujua kwamba utaratibu ukoje kwa watu wa marketing oh, yeah, wamepidia yeah. simu nadhani yeah. sasa wanaendelea nayo lapili morogoro morogoro morogoro oogooorogooawasisha il la kwetu ale kutoka kwenye sehemu kadhaa kuna <tukunye> ndugu zetu tatiesa ale a mungu mengiwaafahaaa orogoro wawaunananh walapia nwauzaji wa ni wauzaji wa kwanza kwanza pale kama mm. kwa kwa mm. morogoro kama ntakua sijakoseakwayo morogoro ako pia pamenaona mm. nanaambia pia kuna shorumkadhaa ambazo naez kutembelea pia nakuweza kuona namna gani wakazi wa morogoro wanavyokwenda kuvunjavunja ale magariiatarehe 29 mwezi huu wanne pale viwanja vya vapostkijitonyama tukutane pale pale usija na gari yako pale usafiri safiri utazututazikutapalepalgariwasabu mm, pale pia anapo pia <laughs> hey. panalika pananyweka bannwanano hey. ah. mangi mnamtuma dogo hapo kwako kwa sahizi naomba mfungie kilo kumi za mchele kumi za unga tano za sukari na lita tatu za mafuta ya kupikia yaani bosi duka la sukari kilo mbili tu na soda vingine vyote vimeisha mangi nasali wapi mchele umeisha bosi mangi gojanikupe mchongo wa mtaji kwa bukutu mamo magumu mtaani huku nive tu duka lijadiyo shiriki kuanzia kiasi cha shilingi elfu 1 hadi lu 30 unaweza kushinda kuanzia shilingi elfu hadi milioni st kila baada ya dakika tano na pia unaweza kushinda hadi milioni sabn kila wiki kwenye mzuka jackpot juma tano hiina msimu mzima kuna ushindi wa hadi milioni mia jaribu bahati yako sasa a kwa kwakashlini hd30 kwenda namba ya kampuni 511 na kisha weka namba zako tatu za bahati tatu mzuka bukuhalipotei kushinda ni bahati katika kufunga mwezi wa kuelimisha jamii kuhusu usonji duniani lukiza tsinakuletea muhula wa pili wambiopendwa jumuishi ya rutismtanzania siku ya jumapili tarehe 3 mwezi wa4 mw 223 katika viwanja vya the green gound oster bay daressalam gharama za usajili ni shilingi 40 kwa kila mshiriki unapata medali tshirtfrigbe ritband na huduma za maji na juisi barabarani namba ya malipo ni mpesa lipa namba 569292 halafu tuma sms kupitia nambari 783639335jina lukiza otism foundation ukitaja jina lako lakosiz yatsht na kilomita utakazoshiriki klomia 21 kilomita 1 kilomita 5 na kilomita 2 na nusu warika zote pamoja na watu wenye ulemavu nakaribishwa karibu tuchangie kituo cha usonji cha msimbazi mseto kwa habari zaidi tembelea ukurasa wa instagram wa lukiza autism foundation run or autism tanzaniaampi okay bana jahazi hili hapa tunaendelea na tuko na kesolid hivi kwenye posmotam yep. na tuko live youtube chanel ya cloud media kama kawaida saka sendamba hmm. shukran kwa nteza lois kutokea musoma pale eh, yuko na sisi na wote wameahidi kukaa na sisi mpaka mida hiyo ya saa tatu eh. mm. tukoja hapo at <coughs> bana vile vile tunakumbushana tu saa tatu tunatoa kabla ya saa tatu tunatoa milioni moja na smartphone Ehe, kwa hiyo ufanya mpango wa malipo ya shilingi el1 kwenye namba kampuni ambayo ni 32m ttta kumbukumbu namba unaandika neno pesa E bana tumekuwa tukiwazungumzia jambo muhimu sana kwenye ujenzi mm. Ehe, na jambo muhimu ambao tumekuwa tukilizungumzia ni kumalizaeanz Finishing. Finishing. unaweza uka kuta unaanza kuichukia nyumba yako ai inakupa gharama zingine ni kwa sababu mm. ile umaliziaji umaliziajikwaho ukiwa unamalizia vizuri hmm. kwa jili ya kutosumbuliwa tunazungumzia watu wanasumbuliwa na tunazungumza watuaauliwaanenyeu moasasha nmaanaan ofauti netumia ngie t bidhaa ya mm-hmm. nayo ambayo ni maalum kwa ajili ya zoezi la lanajua ushaanafanya wajili yaua kupaka rangi kwenye zile kuta za nyumba na ziwo za ndani na zile za njennaeza mm-hmm. ukatumika uh, kwa garama nafuu sana sababu kiukweli ukiwa unatumia rangi na kuchangana na vitu vingine garama ni kubwa hii kubwahiiunawikana uh, maji tu unaweza ukatumia unaonah yeah. no, yep. e, na iko nyeupe kwayo unaweza ukapigia nje kwenye sciming alafu kaonabane nyumba ishapendeza hii mm. au labda mamba ajakaa vizuri o mwenyewe rangi hujakaa vizuri kuweza kumalizia ka unaweza ukaamia na ina mwonekano mzuri kabisa kwa hiyo ukaenda kwenye maduka yote ikifika wakati wa kusim hakikisha kabisa una skim na extra power puti ambayo kiukweli pia ile teknolojia ilotumika kutengeneza inakuwa inamrahisisha fundi kuweza kupaka kwa muda mfupi mm. na sehemu kubwa ina kava Eh, unaweza ukatembelea kwene vifaakwenye vifa, maduka ya vifaa vya ujenzi au ukapiga simu kwenye namba 712856323 na namba nyingine ya 76241333 hiyo namba ya mwisho ni 76241333 lakini pia wako kwenye mitandao ya kijamii insgam pale wanatumia cx soe tioal scoe ale mambo tena umekaa kwenye ukuto umeegemeaumeondokana ah, rangi mm. e, mm. au kila siku unaweza kukwangua nyumba mnabidi mkwangue mm. mpake tenara mvua ikinyesha shughuli tena mntena okay. mm. vile vile mm. eh? hmm. pamechafuka mm. mambo <laughs> <Megine. Panamambo> mengi achananaw <laughs> mengine <laughs> labda tukipita kwenye sio siokivile kukaa sana e, lakini hili kubwa linatuhusu wa. leo kwenye ukurasa bwana wa kijamii ama kiana ameosdeo fupi yenye sauti ikieleza uh, ni kutoka kwenye kikao kilichohusisha wawakilishi kutoka wizara ya uwekezaji viwanda na biashara na taasisi zilizo chini ya wizara hiyo kikijadili mstakbal wa maendeleo ya tanzaniaa viwanda mume oliza wenye kile kikao kinachoendelea mm-hmm. mm-hmm kuhusu gari ya kipanya mm. vipi ile gari ya kipanya iko wapi wapilya umeme mshnela mm. vizuri bana mm -hmm. basi hapo ndipo sasa palipoibuka majibu ambayo yametapaka uko sasa mm. nini kilizungumzwa mm. turejee kikaoni sasa ili alikuwa <inaudible> ni mguni tu lakini aanlaini i muni kasabbu ile gai in d mia kule china k alioi akaja aksema amegundua lakini hamna chocho ligun kweye ile alikuwa anachanganya tu jamii gari china unaingia au unaweka sasa aile concentrating plant alitengeneza alitengeneza ya ya hatuna ka plant. Ye, ye, hatuna electric electric plant plant manufacturing ah, ah, sasa yule yule alienda kwa wazuri akasema ni ni sido kama kama helicopter helicopter mbea yake pombe pombe kwamba iaa nieandidruatymi om uunaaateen u inza dege anatengeea di anateneea anatengenezawahaliuachenesategeneazadege canaamambo yako umenelewa vizuri kikao kilikuwa kinahusu wawakilishi kutoka wizara ya uwekezaji viwanda hmm. na biashara na taasisi zilizo chini ya wizara hiyo majibu yalikuwa nakiulizwa ndo hayo ambao alikua anatoka huyu anayezungumza hapo unamsikia hapo ni mmoja kati ya watendaji kutoka wizarani hmm. <tinda> Hmm. kuna la kujifunza p kwa hiyo tunapopiga kelele tanzania ya viwanda tanzania ya viwanda hawa ni miongoni miongonimwao ambao kiukweli kabisa kwa kauli hizi ni watendaji ambao ni wakuamishaji utakuwa unakumbuka kipindi kile cha awamu ya tanwatendaji wakuamishaji hmm. sababu kama unaona katika wazo langu hili la kibunifu lina mapungufu mj 2 t hapo ndipo ninapoona kwamba wale watendaji wawezeshaji wanakuja kukushika mkono kwamba hapa inabidi ufanye mj 2l tatu hmm. ukiona mtendaji ambae nakmba kwamba wazo lake hili ulitutoliweza la kutengeneza ndege kwa sababu wanaotengeneza ka za ndege ni a wawilazake sb mawaz yote bunifu, ya ubunifu yana point Mm. mimi nilipofikia ni hapa watakuja wengine pia wenye mawazo mengine ya kibunifu kwamba kwakuwa una changamoto moja bilitatu wanaendeleza pale na ndio leo unaona teknoloji inazidi kukua na kukua na kukua na kukua asabau kuna watu wanaendeleza pale ulipo ulipoishia mm. lakini huku hakuna wanaoendeleza pale tulipoishia bali kuna wakwamishaji kwamba hili kwa sababu limetoka kwa musa huseni musauseni mm. tunamjua yulealeza lakini so sio sil mtu kwamba kupua msaada pale ulipoishia l wazo lako tuendelee wabunifu wakipigaa kelele aa kwamba jamani oy, kuna baadhi ya vitu avyendikuna wa wakamishaji wakwamishaji ni hawa watendaji na htuzungumzi kwa herufu kubwa kwa sababu tunaogopana masudi uzara, masudi anasemaje labda alishaambiwa wizarani au nini maenyee anasemaji laba alishambiwa chochoteutoara aatuuikianya yangu ah, ndugu mm. n- n- nimeshtuka mm. sema ukweli na nimesikitika sana sana sana sijasikitika kuitwa muhuni mwenelewa eh, eh, kwa sababu ukiwa hasla manaake chembechembe za uhuni lazima ue nazo kwa sababu una has sijasikitika abisa kuitwa muhuni nimesikitika tu huyu bwana kwa sauti ya kujiamini kusema sisi tumenunua gari bola mia st tumepot kupot maanake tumeingiza gari bola mia sita yani anazungumza kwa kujiamini kwamba tume hii gari ambayo imaonekana tulizindua mwezi wa n mwaka jana mwaka ni gari ambayo nimefanya uhuni na akili za watu na nione kama akil tunaweza tukafanya kitu chochote kwa sababu pamoja na kwamba ni, ni, ni kikao ambacho kefaka ani hakuzungumza ile jambo kwenye vyombo vya habari lakini kwanza hujui watu wanamnahii wanaongea mambo kama haya ngapi hii ni ni bahati nzuri mwenyezi mungu amewezesha tumepata kwamba watu <coughs> likitajwa jina lako ama ikitajwa kampuni yako ama wanapotajwa wanapotajwainovatos watu kama hawa haujui wanayakata majina yetu kwa kiwango gani au wanakatisha an yani mtu akisema kwamba kambaa kuna hawa wanafanya kitu flani kunatengenezaajaribu kuna, kuna kufanya kitu fulani hatujui hawa watu wanakata majina yetu kwa kiasi kiasijani kao mii kilichonisikitisha sio kuitwa muhuni lakini jamaa ku, ku, sababu kama amewajibu watu pale kwenye kile kikao kwamba yule masudi ili gari ameagiza hu jamaa amezungumza hivi vitu kwa watu wangapi ni sehemu ngapi ambao pengine nilipaswa kupewa kuungwa mkono a hali yoyoteile labda laba aliokuepo akatamka maneno haya atamka marangapi timu ya ambacho nataka mm-hmm. kama zilizopita kwenye mjadala mmoja wa anzaiwana watu wengi wanakanganya maneno kuunda kuvumbua kubuni kutengeneza watu wengi wanakanganya mimi mm. sijawahi kusema tulipozindua hii gari mwaka jana sijawai kusema nimevumbua gari kwa sababu tafsiri yaneno kuvumbua kuvumbua unavumbua kitu ambacho liua aini hamna aliyekijua au kitu hakijawahi kutengeneza sasa magari hapo yametengenezwa ko mii lichofanya tume gari yetu tunaanza kuitengeneza kama alivyofanya tesla mask mbaye ni tajiri namba hmm. moja duniani leo hii aliwekeza kwa vijana ambao walianzisha kampuni tesla. Kama kama Manelea, hmm. wakati, wakati ya tesla dola milioni kama sikosei alichofanya tayari mbao alianzisha anaanzisha tesla kiwanda chenye umri mdogo cha magari kilikuwa magari mekuwepu, kina ford, kina toyota, kina Nissan, kina kina miaka magari ford toyota na wengineo kilia amiaka gari yake aeke ambayo haipo haaa sijui utaita lakini akatengeneza gari ya ya ya yake haipo na na wakati anatengeneza hivyo akasema itakuwa ndicho alichofanya sisi kutaka sifa kwenda kwenye maonyesho sii taakini mtu ai mara ngapi Eh. na leo ukaamka asubuhi uko ofisini kwake kwenda kuendelea kufinya ubunifu wengine kwa muktadha huu mm. naukicheke si hajabu pia kuna tatizo po uku sitaki eh, kwenda eh, lakini eh. najaribu tu kuwaza kama anavyowaza masud na ndio maana atupigi hatua kwenye sekta za viwanda na ubunifu huko atuendi mm. ni kwa sababu watendaji kama hawa wanatukwamisha mimi ombi langu nidogo hili nyuma wabunifu wangapi sasa na huyu mtendaji mm. nani mwenye maamuzi tena ni masudi akizungumza vizuri mm. darasani amekaa mm. e hatari sana aaaahibo mnyama wa moshi 9asema kiukweli binadamu bwana hatunaga jama. eti jamaet masudkipanya muhui mm. e, huyo kweli hii nchi ya viwanda inasemwa itakuwa kweli kwa, kukata, kwa kukati, uh, kukatishana tamaa hivyo mm. eh, ni dan mnyama hivyohuyo brand wamechafua sana brand yako washtaki wastai eh, duniani uh, hakuna kipya ambacho akijatengenezwa kinachotakiwa mm. ni ubunifu mm. na kuongeza mm. thamani mm. ya bidhaa yako pole sana huyo eh, tu live unaweza ukapitia pitia hpo bwana kampeni ya embeju kutoka crdb foundation uh, bado inaendelea na nikwambie tu embeju inatoa fursa ya uwezeshaji kupitia mafunzo kupitia ushauri na kupitia mtaji wezeshi lakini mwendelezo wake imbeju kutoka kutokacrd ni kwa upande wa wanawake tu ambao wanaumri kati ya miaka8 eh, mpakamaka vijana tayari maombi ayo wameshaleta na yalishafungwa na tarehe natarajiatareheztaua na njumatau sasah baadaa kumaliza sikukuu yale majibu ya vijana walioomba kuingizwa katika mpango wa imbeju yatatolewa mbele za vyombo vya habari hmm lakini kwa upande wa wanawake bado tunaendelea kupokea maombi kwa ajili ya kupata mtaji wenzeshi kutoka kwa imbeju eh, ya crdb bank yacrd cha msingi ni kwamba eh, mwanamke anafaa uwe tu katika kikundi au taasisi ya kuwezesha wanawake maona bana mm-hmm. na pia vile, vile uingie makubaliano na imbeju kupitia benki ya crdb kwa kudhaminiwa na hiyo taasisi au hicho kikundi, kikundi chakomwanake mwanake pia natakiwa uwe ni mjasiriamali na azima ujasiriamali e, wako uwe tayari ni hai yani a kama ni biashara tayari ipo na upate ushiriki wa kwenye mafunzo ya biashara ambayo anatolewa nacd alau baada ya hapo sasa ndio uwe na akaunti yako ya imbeju na ufanye maombi ya mtaji endelezi au e, mtaji wezeshi basi upee sasa mtaji ule ukaikuze biashara yako ambayo tayari uikua umekusha umekushaianza tumeelewana banarahis oh, yes. kiasi hicho kwa mwanamke kuingia katika eh, mradi wa imbeju kutoka crdb bank tuchangamkie hiyo nafasi jamani okay amilioni moja inatoka namidaa adakika 5 le jumaaw kma natumiaspamoja na tgoesa na oh. mm-hmm. unafanya malipo kwenye namba kampuni ambao ni mbm amba unaandika salio kwenye ile kupitia tigo rusha unapata bonus ya sms ambayo unapata 50 bure kwa hiyo ukienda tu kwa tigo rusha ukinunua kifurushi muda w mwongezi unapata sms za bure kwaiyo mm -hmm. endelea kutumia tigo tigo tigoes yeah. bado tunainadi bwana ndinga ambayo itafaika jumamosi tarehe 29 mwezi huu wa nn pale katika viwanja vya posta kijitonyama maeneo ya sayansi pale tumeelewana mm. sasa watakawa kuwepo ni pamoja na fl yani eh, Enterprise, uh, Finance limited ambao wanatoa mikopo ya magari kwa urahisi zaidi na kwa haraka watakuepo pia do toyota na watakuepo pia faidika microfinance faidika microfinance wao wana kampeni ya sikilizia mchongo na mchongo ni ndinga hii ni huduma mpya kabisa ya mkopo wa gari wa kumsaidia mnunuaji kulipia ushuru wa gari kama ataagiza akununua gari nje ya nchi au kama atacuchukua gari ambayo bado ajalipia ushuru labda kutoka bonded kutokabarehoue mm-hmm. mona kwa mm-hmm. hiyo wao hufaidika microfinance wanailipia ule ushuru alafu wewe unarudishia polepole mara nyingi mtu anaagizia gari anambbana gari kuiagiza kiasi fulani cha pesa anatoa kile kiasi gari inasafirishwa pengine baada ya mwezi gari inafika inabidi sasa akalipie ushuru ile gari alafu ndo aitoke aisajili iwe mali yake sasa pale kut mgine mtu unakuta halikuwa hela shaitumia basi au hajakamilika basi aofaidika ma ndo shughuli yao okay. uri si tunaliachkua gari yako yeah. kasajili ingia barabarani mm-hmm. utaturudishia polepole tutakuwa nao katika ndinga Festival. Festival. Hey. Hey. Hey. ete pale bana watu wataalam wako pale mambo mambakupimp ndinga nini unaweza ndiounaezauta gari yako ka maneno aba mwanangu hey. unajiuzia tena ndio hey. kwasababudo unaweza ukakuta gari yako kila imekaa miaka nenda rudioyo kshru ana e niato tanua chombo chene kisha kongojwaakimesogea mpaka tangibodatembea usikuzhbaina langu ni mshama mshama mkuu wa kitengo cha huduma za kifedha na malipo tigo tigopesa tigopesa tunajivunia kuendelea kutoa huduma kamili za kifedha hapa nchini tanzania katika mwendelezo wa kutoa huduma zinazokizi mahitaji ya soko na wateja wetu tumezindua rasmi huduma ya kadi mtandao yani tigo pesa card ambayo inawapa wateja wa tigo pesa fursa ya kulipia huduma na bidhaa mtandaoni katika majukwaa plm zote zinazokubali malipo ya yamca wateja wa tigo pesa watanufaika na huduma hii ya kadi mtandaoni mteja ataweza kutengeneza kadi ya mara moja itakayotumika ndani ya siku saba au kadi ya siku tisini bila ya kuwa na akaunti benki ili kutengeneza kadi wateja wa tigo pesa wapige nyot 50 nyot1 alama ya reli na kufata maelekezo au kwa kutumia ap ya tigo pesa kadi itakuwa tayari kutumika kwa malipo ya mtandaoni ambapo pesa itakatwa moja kwa moja kutoka kwenye akaunti yake ya tigo pesa kulingana na mwamala atakaohufanya tigo pesa ni zaidi ya pesa asanteni I have to t e y o ten a n gap p e i l i o n is still n Aro, 3 6 Nangapiapo. b i l i o n is a na extra ngapi huko ilion vymo mu sizikitaashabiri eh, eh. yeah. imefichuka vipindi vya kupendwa vyacl vinahela ya sikukuu yaani mzigo mkubwa wa milioni ah. i4sasa kwa kuwa wewe ni mwanangu wa long na kupa mchongo tumabuku to tu? kwena namba ya kampuni 321 e, e, kwenye mitandao ya tigo Voda. E, halotel na ttcl na kwenye kumbukumbu weka neno pesa na tuwewe mwenyewe utachagua hela na zawadi zako zitolewe kwenye akaunt ya kipindi unachokipenda kutoka hapa hapa mjengoni siri hii ni wako hadharani kwa wenye miaka 18 na zaidi kwa hisani ya fuji la mchongo ubovu wake ndiyo faida yako ule msimu wa pili wa ndinga 4 umerudi tena ye yeah, una ndota kumiliki ninga kali yenye punguzo zaidi ya asilimia 30 au na ndinga yako unataka kuiuza ama kuvunja sikia ni ndani ya viwanja vya posta aprel 29 ma 223 ni siku ya ndinga al sikukuu ya magari tanzania njojo nee ndinga kali kwa beipoa lakini yapo mengi yanayohusu magari kama ufundi vifaa bima mikopo ya magari na burudani usikose ndinga festival mwaka 223 ndani ya viwanja vya posta kijito nyama ni april 299 <laughs> pigagia afu amsha je yeah, umenasa betry mbovu na gari haliwaki toa shaka cloride exide tupo na wewe na tunakuletea huduma ya dial abatery Hello? karibu clorid exide gari langu waliwaki nitapata ni betri mpya ondoa shaka tunatuma mtaalamu wetu hapo ulipo akufungie clorid exide powelust mpya mm. yeah. usiache betri kimeo ni haribu siku yako piga 75755 75, huduma hii inapatikana dar es salaam arusha na mwanzaclorid exide orust kwa ah, kigoma umepoa baba umepoa a, uh, mfalme kama mfalme wa mikoa yote nchini tanzania alisababisha vipaji vingi ah, kigoma baya ulitolee wapi baba mfalme wao na likija litukute sisi sio wewe wewe umenyoka kama lula 9 jigoma sababisha mfalme nlu2 sababishakaptain gadna jihabash musa wa husein na, na, na george bantu ndani ya jahazi Oh yes, bwana jahazi hili hapa tuko mpaka midaa satatu kama kawaida bwana mi naita george bantu bantomusa useni yuko hapa captain aptgaaab pia mm-hmm. uh-huh. na tuko live youtube channel cloud media tukoiyobchanelamdia bana vipiwatu mm-hmm. <laughs> uh-huh. <laughs> uh-huh. <laughs> uh-huh. wanakuona tabia zako unavyotuletea hzo <laughs> eh, shukrani sana kwa uh, mico tuingirege pia kutokea ubaridini pale Eh, arport ambea bana green city lakini pia nemona bestone uh, best uh, kashaja shukranuko044 pale dodoma nae pia natcheki kupitiaya ambayo mm-hmm. ni milioni moj na natoka sbdakika 57 na kwahiyo kama una buku sasahivi unaweza ukafanya malipo kwenye namba kampuni ambayo ni 32umumu namba unaandika mm-hmm. neno esa jamani nyakati zaskukuu kama hi znaokuja pamojana kwamba watu tunakula amoa z e, tunatembea shmtofauaue maraaa kujionea mm. uzuri wa nchi lakini pia nyakati za sikukuu ni nyakati za kuvaa vizuri na kama wazungumza kuvaa vizuri kwa unafuu wa hali ya juu tunawakaribisheni vunja bei maduka vunja bay ya vunja bei yametoa ofa kamambe kwenye maduka yote tanzania nzima yaliyokopo kwa ajili ya kuvaa kuanzia juu mpaka chini kipindi hiki cha sikukuu topu pamoja na tsht kuanzia shilingi elfu a viatu kuanzia shilingi elfu kumi kuanzia shilingi elfu kumi na tisa tu katika maduka yote yavunja lakini nguo za watoto uo a woto uanza shiingi na atu vy watoto ni kuanzia shilingi elfm vya katika maduka yote yenye nguo za watoto yavunja bea ya pale mtaa wa lumumba arusha karibu na igma Lipo, lipo odoma duka la vunjabei lipo barabara ya asb na iringa lipo barabara ya uhindini wakati mbea vunjabei iko mwanjelwa jengo la chipukizi. tanga vunjabei duka eh, pale lao liko jengola karibu na ofisi za Dar hapa maduka ya vunjabei ni kinondoni studio in makaburini bila kusahau kuna duka jipya la jpa liko ziba mchenzani raha leo tumeelewana mpaka hapo sasa habari njema kaisakuskuhusiana na, e, na kwenye maduka ya vunja bei ni zile nguo za watoto nguo za watoto sasa pia zinapatikana kwenye maduka ya vunja bei ya mikoani mwanza arusha tanga kigoma zanzibar pale michenzani raha leo kama anavyojua kwa dares salaam duka la watoto la vunja bei lipo linajitegemea hey, vunj bei toto pale tembelea pia kurasa yao ya insta ambayo ni vunja bei lakini facebook vunja bei na twitter ni vunja bei undesoe wakati tiktok vunja bei sifuri vunja mtaa navunja beiyesbana mm. oh, umezungumzia ndinga festival eh? yeah, na mwanzoni kwa mzungumzia doka toyota eh? so. eh, tukonao kwenye ndingaea na doatoyota tukonaye hapa jazink mm-hmm. okay, mimi naitwa uh, salim buma ambaye ndio pounda au uh, ceo wa doka toyota mm. naomba niwatajie mimi sasa kama doka toyota gari ambazo zinatumika sana hapa tanzania kwa sasa hivi mm. mm. bana gari tatu ni ya kwanza ists yeah, oytst IST. yeah. uh-huh. nyingine oyota crown kwa sababu vijana wengi ndo wanapenda hizo gari yeah. yingine toyota nyingine ni toyota haria imeuza yeah. sana hii so hizo gari tatu gari ambazo mm. niookwenye yani, eh, toyota zinazopendwa sana na watu hapa tanzania okay. ndigan itakua ni uwanja mzuri sana wasisi kutanisha na wadau wote sio wanunuzi tu wa magari lakini unajua gari ukilinunua lazima ulihudumie uauduiaunalinua mara moja lakini mm. utaihudumia kila siku maotakaoua kuliuza au ltakaoua limefikia maisha yake hukomo tukutane ndinga tarehe it mwezi wa nn pale viwanja vya s sayan pale Eba, Dr taueouwakilishausoeamonaokwa e eh? mm. eh, sababu ina soko sanayni sana nimekuja kugundua kwenye swala la kununua magari watu wameji kama alivyosema d toyotta naykwa mm. sababu ni mwenyeji pia kwa maana ya mtu akitaka kununua gari akiwa anasema ana bajeti ndogo naanataka gari ngumu ambayo anajua iko eonomi nio lakini wakati huo huo pia ni kama nah kidogo mm. basi kwa gari ndogo mtu anakimbilia moja kwa moja mojast ndogo nyingine Ndiyo. pia ziko economical pia zinaweza kuwa ziko comfortable mm-hmm. lakini kale kaugumu kale mm. kale kaugumu kaumadhubuti kaleule ka udumuji ule udumu mm. ist inaweza kuwa inawashinda wengine wengi hata kwenye kusafiria unaweza ajukuta unaweza safirich safari ndefu zaidi ki aacha kiasiajaribu kuwaza vipika husu fanago fanago n ina ugumu sinaonafanagoio hey. miaka yote yeah. yeah. yeah io apni a muonekanoaita kuna vigeo vingine mbalibali wanaijua aagu oja nzuri anndiomana il zimeuzwa mnabei eaibi aiaashti ngine inakuakuwa i kujiongeza kidogo kwamba ishakuwa ambaibanaishakuwa ndogondogo nami mm. mkubwa mkubwa kidogo labda mm. kijimapato kiea ee. niende kwenye saluni mm. mm. ndio anaingia kwenye crown mm. ambayo imekwenda kuwa popular zaidi kuliko mm. uoana eh? hey. ina mwendo inakimbiaebod yake ngumu na hizisalun nyingine naingumngum kidogo mm. oabiiy pale ndani mashallah Ndiyo, hata si yeah. yako kikaana mm. hey, hey, mm. hey, so ni benzi ya mjapani unaona banashaiendesha ilmwanango aikanini ile juu i sasa jambo la tatu mtu tatum ksemataatokesa kwenye saluni nyanyuke juu kidogo ni pande gari mm, mm, ile, mm, ile maana dok- mm, yeah. kuna, ha- kuna ya wale, nyani taanuna ara i walnawaualaaaa mayayakuna moja siku pale dodoma suwalituonesha al doomaaa mm, mm, nmbayo ukiangalia do iko nyingi barabarani wanasema pia zinaumadhubuti sana alafu zinaweza kusafiri safari ndefu bodi yake kidogo ngumu nanini hayayote utaajuaukija ne inaataj kwanini watuwananuakwanini watuanaub Mane, kula gani hivyo utapaliwa ujue. Tudie, babu nataka kuwahi kwa wakala wa pesa kujisajili kabla kajajaa hey, hey, hey. asamancheka kaka una haja ya kwenda kwa wakala unaweza kujisajili mwenyewe popote ulipo kupitia whatsapp au aihn ya azam pesa acha utani kweli ni rahisi sana kama unanawa vile najisajili vipi ssa sikiliza nikuambie kwa hatsap tembelea mitandao ya kijamii ya azam pesa bofu ya linki iliyo katika wasifu au bayo kisha fuata maelekezo au unaweza kupakua ap ya azam pesa kwenye play store ama Apple store chagua kujisajili mwenyewe kisha fuata maelekezo cha msingi una namba ya yakeda tu mkononi mknoniise kumbe ni rahisi hivyo ngoja ni pakuya ap hapo fasta ndio habari njema ni kwamba sasa watumiaji wote wa simu za mkononi wanaweza kujisajili wenyewe na kuanza kutumia azam pesa ni rahisi sana bof ya link ya whatsapp au pakua ap ya azam pesa huanze kuitumia leo muhimu uhitaji kuwa na laini ya simu ya azam unaweza kutumia aam pesa ukiwa na mtandao wowote ule azam pesa huduma za kifalme bei za kizawa Inakuipa biasiri itakuwa hivi tutakupigia hey. simu ukipokea tukuna kukaribisha na kawimbo tunajitambulisha halafu tutakuomba uchague unaitaka fedha na zawadi kutoka kwenye kipindi gani pap ganiamaa milioni hpmiliontano kwenye simu yako hapo ndipo utakapofurahia uamuzi wa wako wa kutuma bukutokwe na namba ya kampuni karibu tbmjttutau karibu mchongo pesa ushiriki ni miaka kuinanne na zaidi uchezaji ni kiasi tokoaidi pili ni sehemu moja tu sandwich resort kigamboni jona rafiki jamaa amafamilia kwa kuwakuna burudani kwa kila mtu kuanzia swivingpool jakuzi rain dance bech voeyballfootbalacrobat firstpainting jumping castefireshowsn showgoma show, dance children playpark clown cartoons na upande wa muziki amesimama dj ferurtke clown na upande wa misasi utapata biriani kukuchoma kukusekela samaki mishkakiiza kiingilio kwa mtu mmoja utaacha shilingi lfukm0 tu na kwa wale watakaopenda kulala kuna laki1 80 kwa usiku mmojaadin shilingi laki 2l na 50 kwa usiku mmoja lakini vyote hivyo vina vinacicu wapigie kupitia namba 684111852 au 763428794 bmmmnyumba ya mabingwa mbet wenziyokila siku tuna shindam Olds bomba zinatoka mbviji za bongo mpaka ulaya tunachezaunaweza kucheza bila bandu atokiwa na kitochi kwa shilingi mia ukashinda manoti oya washtue wana wajikoki kunaaewanataka jakotimbushindi umerahisishwa tumanenol kwedm t kujisajili sasa kisha pakuwa apyamb kwenyeioe aui kupitia w ili ucheze bila bando ni simpo tu na ushindi uendelee mechi zote i kupitia siyo ruhusa kwa wenye umri chini ya miaka 18 cheza kistaarabu yenyewe kutoka jikoni awa bado imepoa sana cende jikoni kabisa zipo za moto za motomoto kwa hisani kubwa ya pamoja tunaweza k okay, mshikaji wangu anaitwa andrea masumbuko ametuambia anatupatai kwenyea mm. abumi kazo ameshaanza mapema sana banaer maana eh, ndio shughuli <laughs> zimeshaanza vitoweu vishawekwa vizuri kwa ajili ya kesho watu washatoka kuswalitu mambo mengineyoteanafanyanii Yo, na na ene-lea ene-lea ene-lea. kama kawaida wshilingi milioni moj kwayo itatoka kwa ajili ya kukuongezea mkonoaid huo milioni moja pamoja na smartphone. leo zinatoka25 wahiyo kama natfanyaiao na wa shilingi 1 kwenye namba kampuni ambayo ni kuhusiana mm. mm. na, na washirika wa ndinga festival ambao wanaitwa faidika mona faidika imezindua huduma mpya ya mkopo wa magari inaitwa mchongo ndinga wateja ambao wanaigiza wanaagiza gari kutoka nje ya nchi bila kuwa na hela ya ushuru basi faidika inalipia ile hela ya ushuru ndani ya saa 24 pia yule mteja ambaye ananunua gari hapapa hapa, tanzania lakini gari hii inakuwa bado haijalipiwa ushuru labda iko bonded warehouse na kadhalika faidika italipiwa ushuru wa gari hiyo ndani ya saa 2 h alafu wewe mteja unapata gari yako na faidika inatoa ushuru wa gari kuanzia shilingi milioni 1 mpaka milioni 1 Mm. mpaka mm. milioni 1 maanake ni kwamba hata gari za kifahari kabisa mm. kabisaanasaidia mm. mm. kulipia ushuru alafuunaingia mm. zako barabarani unanjoi mm-hmm. marejesho ni kila mwezi na riba yake marejesho ni nafuu sana basi usisubiri sikilizia mchongo na mchongo ndinga kutoka faidika huduma hii inatolewa kwa kuzingatia vigezo na masharti Oye. sasa unahitaji basi wasiliana mm. nao faidika kwa kutuma ujumbe mfupi wa neno faidika kwenda kwenye namba mia moja msini, na 1562 nameseji ukituma haichajiwi ni bure andika neno faidika litume kwenda kwenye namba 1562162 tumasaa na na tuma sasa hivi tuma sasa hivi uone Jinsi, kuingia barabara na gari yako mpya nzuri kabisa unaweza kuwapigia namba o ya cl 22 2225 hiyo ni 22 2225 au nyingine 22222575 au unaweza pia ukapakua application yako ambayo inawahuswa wenyewe lets go uh, yeah. let's go iko kwenye play store na App store na ndugu yanguoopsemaauandike la ya manenousandike a i ta ndo misho ndelea tu ubia yako upenda uzuriwa ni bia ambayo unanjo ikiwa ina ladha mm. ladha za matunda ziko ndani mule na uzuri pia wingine chupa yake unaeza ukaondokanayo ko kama utakile the way lazima una wengi kila ukileta unaonahuyu naye huyu naye mm, mm, mm, mm. <laughs> basi unaeta usafiri wako taratibu ni kama unajisogeza tu mm. eh, unapita na chupa zako alafu mnajiachia hakikisha kwamba unakunywa kistaarabu hayuza la kutumia kwa yote wenye umri chini ya kumi na nane tunao bia pamoja na vodacom sasa hivi kwenye za motomoto hapa jahazinibana e kuna mwendelezo hmm. lakini wakati unamaliza hilo la flying fish mi nakumbuka tu kwa sababu wengine kwenye wamemaliza mfungo leo maana kwa yeah, maana kesho hidi yeah. hmm. swali ji watarudia zama zao ndoatjui hey, hey, sasa picha za watu wengi zinajn <laughs> hali zao watasubiria kesho hey. au wataanza leodo mie si lakini tukubaliane kwamba wapo watakaoanza leo au mda huu si wenau <laughs> mda huuupaka sii tukitokajahazi labda siatujui wengine amakeshoiiuhakia huo sinana bwana vizuri sasa tukiachana hilo anamwendelezo wa story yetu alafu bwana hu abkamfundishea kuandika vichwa vya habai ya iukitumia hikkuitauvumbuzi wa mm. aikosa yeah, right. ah. lake <laughs> <laughs> <Kusaraki, laughs> <javari. laughs> ni ubunifu ubunifuwa a wa wa wa gari kama na na na na kwenye kwenye kwenye kwenye ilikuwa kuna wa story kutoka kutoka kutoka hapa kuhusiana kile ambacho mitandaoni huko kurasa mbalimbali za kijamii posti ya ya ya masud kipanya tu mm-hmm. e, ambapo ikisikika sauti kuwa, ni kutoka kwenye kikao wawakilishi wizara wekezaji, na na taasisi, mm. chine, wizara uwekezaji viwanda biashara taasisi zilizo chini hiyo kikijadili maendeleo ya tanzania ya viwanda kikijadili Mm. sbahuo kipanya ndio hapo sasa kuliibuka majibo yali mambo yasinto fahamu kutokana na sauti ile kuonekana kama vile kisia kipanya ni muhuni tu hakuna chochote katika lile hakuna cha teknolojia hiyo mm. wala kila yani. walab ila itkagari ganinakabea eh. ujue vitu vingine kwamba sisi hatuna hioshatuwetenaea utegenea hivott yni aainamana ma- sisi watu milioni smoj hatuwezi kufanya chochote asaamauuene eneoama mi nashukuru kamba mas kama ni mhunnamana za... <laughs> <Inamana laughs> wahun tuko vizuriszte <laughs> <Yes. laughs> nwawnwta <laughs> mm. mm. wa watu wana ofsini wakati natoka anatoka naingiatokapjaribu <laughs> kuwaza eh. je mvumbuzi huyu angelikuwa ndugu yangu mwinyijaku na no imetoka hivi mm. uko mtandaoni se. <laughs> <laughs> sema watu wote ambao walikuwa wana wanajisikia wanyonge wkuwa si tushaonekana wahuni tu unwenzuksuakweye vikaosstatizo lake mudaskilizeni jamaniwahun wote naomba tumpitishe bwana masd kianya na mwenyekiti wetu wana kpindiki cha mpito wakatitafakari awauni tutatoboa kwa mtazamo huu wa viongozi ambao tumewakabidhi maeneo ya taasisi kw ajili hmm. ya kutuongoza kutofikisha kwenye nchi ya viwandas baada ya ukakaso hii kauli unakumbukaapa nilizungumza ya kwamba mweshimiwa waziri mwenye hamanana husika ni msikivu tukasema sisi ninani hili kwetu haliishi hmm. tukapiaemweshimiwa wa shan kijaji karibu jaa <tipi> na serikali sisi na wabunifu tunarshika mkono ndio maana hata mimi milisita koneka apa kazi wa kiwekiwasidu waendelee kushirikiana nao na nimezi huo wanaoletea taarifa i hiki wanachokisema kweli maendeleo ya tarifa yalionatelile huletwa na wabunifu bila ubunifu hakuna maendeleo serikali ya awami ya sit kupitia mweshimiw a samia suluhu hasan inafanya kazi kubwa kuwaidua wabunifu kuwawezesha na kuwasimamia na sisi kama wizara wa viwanda tunashirikiana na wabunifu wetu wote kuhakikisha tunawawezesha kwenye mawazo yao mapya na ubunifu wao kuona tunawasaidia ili nasi tualioskuria njema siku moja kupitia wa nawatakia tu kila la asante mweshimia kwa kelesau tujaisikia na namba yako tuna tutakutumia kwenye whatsapp yako e, e, kuisikiza kuna watendaji waaina aina wa hiyo, hiyo alafu tukapima kwamba je anatosha kwenye kubaki kwenye hiyo nafasi yake au mm. la kwa sababu nikijaribu kumtazama pia katika ktpana hmm. chaka mpaka katibu mkuu wa chama cham hmm. hmm. hey, katibu mkuu wa hmm. chama cha mapinduzi hmm. e alikwenda hmm. pale kwamba wasaidie huyu hmm. apa alipofikia ape uwezo zaidi na alitoa oda pia a gari aumbkumbzanmsaagi na, hmm. Hmm. na kwa ini, mpaka smayule mtendaji amesema kwa kwae vile kwamba masudi kainunua ile gari dola 6 kule china ilikuwa anauzwa anavyo vielelezo akiulizwa akiulizwabutoa vielelezo vyako vinavyo vinavoe ushahidi kwamba hii gari haijaundwa wa, tu haijaundwatltulsoaweso <laughs> umekabiziwa eneo zito kabisa pale wisarani yeah. tunakuamini unafanya mchezo unamsaidia mama samia ambaye anataka kuwaibua hawa na mdomo mpewa wewe ndo uwawezeshe tena hmm. ina maana vipi ni mtu ambaye anauhakika huyu kwa kwamba huyu muuni kamwingiza chocho huyu huyu muni hapanakwa mfano tukimwomba shaidisasa ah, sidhani kama sisi labda kwa nafasi yetu sisi kama hmm kama wanachama wa chama hiki labda tumwombee mwenyekiti ridhaa ya kuweza kuona kama tunaweza kukasababisha hio <laughs> na wauni wanasema wanataka kutoa tamko He? mabantu muhuni hapa watakutoa mun wakipnmezungumzia mbmun faida za mambo anafanyawaun sei aanake nitaka sa auwanasia <laughs> <bwensola wawuni. laughs> <laughs> gani kwan wavumbuziwaunaatengeneza <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> gari weweemambadilika <laughs> <laughs> <Mame> <laughs> mm. kwelihata nzi akiacha masiaanaeza katengenezaasai yesbana jahazi ili hapa jahazi lina wahuni ndaniaju uh -oh. uh -oh. <laughs> <Ma, laughs> kama ke, akipigwa masudi sasa kama yule she masudi yuleshmasudi mhuniwahuni <laughs> eh, <ninyo, laughs> yule bana hatari bwana uh, sasa hivi tunasubiria kesho bwana kesho mm ndio ile robo fainali ya ya kwanza tunasema robo fainali ya, ya, ya mkondo wa kwanza simba wanacheza nawiakasablanka mm. mida ya saa kumi jioni kupita channel ya tv3 wataionyesha hiyo mechhii eh, hey, tanzania nzima watu wataja kwa mkapa lakini wengine watabaki kwenye matv na Star times kwajili ya kuangalia tv3 kwa kuangalia mnyama akifanya maajabu pale kwa mkapa jamani mm-hmm. yeah. eh? jumapili tutakuwa tunaona wengine watanzania wenzetu wengine eh, wananchi young africans yanga wakiwa ugenini kule nigeria wanacheza na rivers united mida ya saa ku jioni na channel ya tv3 wataonyesha hiyo mechi na kukitangaza kwa kiswahili kama bado jaripia Mm-hmm. lipia kifurushi maana kama unatumia dikoda ya ntena inabidi ulipia kifurushi cha mambo kuona hizo mechi zote mbili na kifurushi cha mambo ni shilingi 15 yep. kwa yule mwenye dikoda ya dish, ni shilingi 21 unalipia unaweza kuona zote hizo na ukiwa unaangalia hizo mechi usisahau una uwezo wa kubet yani kubashiri na mbet kwa hiyo pakua, aka download application ya mbet au tembelea kwenye tovuti yao yni website ambayo ni www m mbt weka dao lako pale hakikisha tu unaumri wa miaka 18 na ukiona bet basi bet kistaarabu yes by the way yale mashindano ya kusaka vipaji kwa wanafunzi ambao wako kwenye levo ya vyu hapa nyumbani tanzania uni talent show yamefika msimu wa nne sasa Uh-huh. na fainali yake ue show ya season 4 inatarajiwa kufanyika ile siku ya tarehe 6 mwezi wa tano mwaka wa 223 ukumbi ni pale warehouse masaki zamani ilikuwa inaitwa next door arena washindanaji wanatoka arusha mbeya dare s salam na kilimanjaro ni mkoa gani utatoa mshindi wa Uni show season 4 safari hii basi tun tukashuhudie pale eh, warehouse masaki zamani next door arena hiyo tarehe sita mwezi mwezi wa tano sasa kumbuka kwamba mshindi wa uni talent show wa kwanza zawadi yake ni shilingi milioni kumi mashindano i makubwa sana0lli mm. mm. na mshindi wa pili anachukua milioni tatu 3 cash na mshindi watatu wa uni talent show wanapata shilingi milioni moja kazi ipo kwenu wanafunzi na sisi pia takua na watazamaji wazuri kuja kushangilia katikaa chako, chako. Oh yes. uh, tunaendelea kukumbushana ikiwa tunasikilizia milioni moja na smartphone ambayo inatoka kama saa sa ijayo yani saa mbili dakika dai5 pamoja na hiyo nahio fanya malipo a shilingi 1 kwenye namba ya kampuni ambayo ni 2 aauau kumbukumbu namba unaandika pesa milioni moja. moja na bana mara nyingi nasikia kila mtu na mtu mtu labda labda na fulani ni mshauri wangu mm. unamwamini una yani, ushauri wake mm. ambaye ukimwamini kwa kutofuata mm. mm-hmm. lakini kama ni mtu ambaye unamwamini akikupa ushauri mm. una asilimia nyingi sana ukiongeza na kwako kufata ul ushauri wake namara nyingi mshauri ule anakuwa ni kama rafiki awei mtubaki mtu baki ambayekonae karibu sasa kuna wa watu wamepata kazi wameajiriwa kabisa hivi kwaajili ya kumshauri preidentnajua kuna shauri wa president mishaudi kazi ya nzuri sana mshauri wa rais hmm? And, oh. leo meone, meone, hmm. uh, na leo nimeonapaimetoka taarifa kwa vyombo vya habari hiu ni uteuzi na mweshimua rais amemteua jaji um, george masaju kuwa mshauri wa rais maswala ya sheria unafanya kazi gani nmshauri rahisiyadi mm, unaambia u unauliza unafanya kazi gani mi bana kazi yangu ni kumshauri rahis maswala ya kisheria aaumwengine <laughs> <Controlling laughs> hey. drrichd sta, stanslaus muyungi mm huyu -hmm. anakuwa mshauri wa raisi masuala ya mabadiliko ya tabia ya nchi mm -hmm. na mazingira kwa hiyo ni mm -hmm. kazi nzuri sana bamwanangu hizi mm -hmm. unapata kazi yakumhauri kwasababu utamshauri vinginevyo tu mm -hmm. labda limetofel la gadnap nielezee kuusuyu mtu nishaurimhuni uyuvtuy afai huyutunamjua sisi utatumiza nyini <laughs> yesbana maisha yanaendelea kuwa maraisi na uvumbuzi ambao unaendelea kufanywa bwana na uvumbuzi unafanywa na wala si wahuni ukitaka kujua uvumbuzi unafanywa na watu makini kabisa <laughs> <yel> tunawazungumzia vodacom vodacom wamefanya uvumbuzi kutuletea vodacom tanzania foundation au wamefanya jambo la kutuletea kutuleteaz ambao niye na madhumuni ma yao madhumuni lao ni kuhakikisha kwamba sisi tumeendelea kupata elimu mbalimbali na maana wakatuletea hifahamu wanajua mtandaoni mtandao ni nyenzo kubwa sana ya kupata elimu hiyo unapata elimu ya masomo darasani lakini pia ikiwa elimu ya kujiongeza tu kutokana na maisha yetu kila siku unahitaji maarifa kwa hiyo wakaamua kutuletea faamhiifaham mm. unaweza ukajifunza kwa kozi fupifupi masoma darasani ngazi tofauti tofauti kupata mafunzo kwenye vitabu rasilimali za kufundishia tena kwa vitendo huko mtandaoni kupitia hefaham unaweza ukatembela website yao ambao ni e kwa maana ile kwa kiswahili unasema e kwa hiyo ni A, au e fahamu Dot dot dot lakini ukishaingia website utakutana pale natengeneza akaunt unajiandikisha alafu unachagua kile ambacho unataka kusomea sana vodacom. kwa kutuletea shukran sanakutltbasi mwamko wa kutokomeza malaria unashika kasi sana sana sana ya katika jamii nzima ya watanzania yaani mabadiliko ya tabia yanaonekana kuanzia kwa vijana hadi wazee kwamba wanatambua hili la kuendeleza Harakati za, harakati za kutokomeza kuendeleza harakati za kutokomeza ugonjwa wa malaria watu eua na uelewa mkubwa sana wa kuipinga na kutokomeza s sa wizara ya afya kupitia mpango wa taifa wa kudhibiti malaria kwa kushirikianana mkoa wa sla na wadau mbalimbali wameendaa maadhimisho ya kitaifa ya sikuamalaria duniani yatakayoanza siku ya jumat yani wez na kilele chake saa wanja a mmoja jijini w kuanzia saa moja asubuhi mpaka saa kumi jioni na mgeni rasmi siku hiyo adhimu anatarajiwa kuwa waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa tanzania ameheshimiwa kasim majaliwa ambaye ataungana mkono na maelfu ya watu utakaojitokeza wa tanzania kuendelea kuipeperusha bendera ya ushindi dhidi eh, ya maleri, eh, mapambano ya kutokomeza malaria kauli mbiu yetu mwaka huu wakati wa kutokomeza malaria ni sasa badilika wekeza pekeleza z malaria inaanza na mimi wakazi wa pamoja na mikoa ya jirani tunakaribishwa sana tufike katika maadhimisho ya siku ya malaria duniani tarehe na tareh n mwezi wa 4n hapo mnazi moja hmm. saa moja asubuhi mpaka saa kumi ya zake juo sana o ioowaachiwanamwamko mkubwaeahizana kawameliokeanakina baba walielewa vizurianepeipandba msindikize mama ndaniya chandau alnutakiekaji lamna wakti uingie ndanituko vizuri tuko vizuri unajua wanasema moja kati ya vitu ambavyo vinafanya ligi kuu ya soka nchini england ikawa bora ni kwa sababu ya competition shindshindaniluga ya kifaransa kidogo lakini leo bwana moja kati ya vitu ambavyo u tavijadili hivi kwa nini wachezaji wanafilia wanafilisikayni eh, baada ya kumaliza uucheza mpira mm. ikitokea ishatalaka tu na mwenza wake basi nayeanaanguka na au waulayasa ile e, <laughs> malipo, malipo pa wk kiukweli kwamba hata kama mkeo bado haja talaka ile malipo pa wik ambayo inaingia constantly kila wiki naingia tapikikata ta, ek, alafu wewe una expenses zile zile za malipo kwa week. pa wiki garama yeah. zako zile hazijakata mm. lakini ule mzigo wa kuingiziwa kwa wiki Umekata, umekata kwenye kata. ile sos yako ulikuwa mm. ukiitegemea mm. sasa uwe na sosi nyingine yenye uwezo wa kuingizia paundi lakitatu kwa wiki ile ile kwa sababu matumizi yako bado yako ya kule kule kwenye paundi lakitatu mm. Gio sasa hiyo utakuwa ni kitu gani utakchofanya wewe labda uatena kapi nikuongezea apo kuna mchezaji auzamana wa mancheecitn ka ananyoa cambuzsasai kwa kila kwa wiki ananyoa mara tatu hmm. tangia akiwa mchezaji na hiyo imeendelea nayo mpaka sasahivi kwa wiki ananyoa mara, mara tatu hmm. na kinywezo wake ni huyo huyo tangi akiwa mancheecit ambaye kwa mara moja anamnyoa kwa dola mia mbili na kinyozi wangu hapo sinza hmm. kwa mwezi anaweza kanuna hata mara moja tu hmm. na akakopwa vile vile naona uh-huh. e, e, na dola naakakopwa vilevilimejaribu kutukia hiyo ni lakitan hiyo si dola sindio do apoa lakinne na mara tatu ni5 ilion kwa wikio ni kunyoa tu ndohasahiyo <laughs> ah, eh, eh, eh, eh. ni kunyoa tu babal mm. ah, ah, ah, na vitu vingin bado wajavaa eh. mona eh. bado ajaenda kwenye sijui umeelewa eh. eh. ana magari ya kifahari eh kuna mawakala wakuwalipa mameneja nakusimamia kapishi kama hivo basi zako zote ziko pale pale na kama una mwanamke naishi naye maisha ya juu ya kihalakto palebado yuo yeah. ule mwanamke yeah. naye gharama zake ziko pale pale hizi gharama iouhi aahasa asabauile lakitau aiingiekani ndo apo unapopigwa talaka meskiabai oh. <laughs> kulalamia na majukumu mengi acn <laughs> <laughs> kwa sababu imekua kubwa uh-huh. ya wanaofilisika niuanamngalia beki wa zamani lakini kama nakubuka mkasa wa ma ibuekii ametangaza pia Kufilisika. Kufilisika. Mawili. na mawili inawezekana katika macho ya vyombo vya habari iko hivyo lakini mwenyewe anajua mipango yake mingine inavyo inavyokwenda unabakia siri ya mteja na benki mm. kati mwingine amtoleani mm. e, siri oonatawakuifunz sasa naye mwenyee pia anafurahia maisha a sahii kuliko yale maisha ambayo alikua na zile pesa nyingi akizungumza sahii anasemaahnaona kama na amani zaidiuanafanya Mzi- baloo mba- mzi- mzi- baloo wa- wa mzigo umerudi katika yeah. wastani ambao mm. pia sasa hana yale maisha makubwa mm. ana yake mm. mwenyee anao ya muutanatembea na watu karibu abai wa mm. katika mvment yake akiingia ya sehemu hivo watu kama mcaa mm. alikuwa akitembea sehemu mm. afiasasa mm. <laughs> unatembea na watu abai alafu una kwenye redi iliyo kubwa inayoingiza mapato yale yale lakini matumizi yako bado ni yale lazima ufilisike ufilisikeako ndipo epte itakuiga wewe una hta mtu mmoja mpaka leo mpaka mchezo wa zkagoapakachawanacheza mabingwa watetezi lakini uh-huh. yanga uh-huh. wako nieria kule akicheza nammoja mm-hmm. kati ya vitu ambavyo nime- nimevifuatilia hii leo mwenzetu mm-hmm. nasibu mkomwa kutoka cmg yuko kule nigeria mm-hmm. ikamuuliza hii inakuwaje mbona, ina mbona esot yenu no. ni kubwa mno ya wanajeshi wenye mitutu E, inayofanya mpaka mpakawatu washangaeya yan ya yanga hiyo kwenda hotei anndahtei nanasindikizwa na wanajeiassemuliza hapa nafkiri kama yuko tayari iko tayariaapema skomomapema leo edga kibwana aliniuliza hivi ni kwa nini kwenye e, msafara wa yengefkins. kuna msululu mkubwa sana ya askari kwa maana ya wanajeshi E, wakiwa wameshika pia e, mtutu ama bunduki yeah. e, kwa ajili ya kuilinda e, timu ya YNF-Kansi ambayo iko hapa e, nigeria kwa ajili ya mchezo wao wa jumapili dhidi ya rivers united lakini mimi nikauliza e, na edgaliniuliza vipi hali ya usalama pengine ya kwamba, lazima, e, ambayo, e, wapo, ya ni shida kiasi cha kwamba inapokwenda lazima kuwe na naes ambayo maaskali wapo wako sawa kwelikweli kwa maana ya kwamba wameshika mitutu kuhakikisha kwamba hakutokei dosari yoyote kwenye msafara huo e, jibu ni kwamba kweli nijeria e, hakuko sawa na nakumbuka oh. wakati mimi naaza mchakato wa safari nifanikiwa kuzungumza e, na balozi wa tanzania e, kwa hapa nigeria akasema kwamba wakati unakuja hapa lazima tuwe makini kuanzia mtaani sehemu ambayo tutakaofikia kwa maana ya hoteli lakini pia akitusisitiza kwamba hatutakiwi kusafiri kwa njia yoyote tofauti na usafiri wa anga kwa mm. kuelekea huyo ambako mchezo unapiga kwa sababu kutoka hapa lagos la kuelekea huyo ni umbali eh, wa mm. kutoka dar es salaam eh, kwenda mwanza maana uh. hiyo ni masa 24 eh, kwa mujibu wa watu ambao nimeuliza unaweza ukasafiri kwa muda huo lakini kwa ndege ni saa moj mm. na dakika kumi kwa hiyo akashauri tutumie eh, usafiri, usafiri wa anga akimaanisha kwamba hali sio salama ukitumia usafiri mm. e, wa barabara na akasema kabisa kama mtatumia usafiri wa barabara basi ubalozi wa tanzania hapa nchini nigeria hautohusika kwa chochote kile ambacho kitakuwa kimetupata mm. kwenye safari hiyo lakini sisi ebwana mimi niumoanaali ngumu hiowanagombania eh? eh, eh, eh, nini au ndoofanya uchaguzibada ya chaguzipajatulia bado wenyee ndani kwa ndani kuna msuguano kama tu ukienda kuna sehemu bado abadosio so, ee, safaziko so sawa mm. kamanda wakikudaka okishakwa matekano <laughs> mm. ah, ah, ah, wanaitisha viasi wal sasa ndo umejichangany masauseni wamechukua <laughs> unaitisha nyumbani dola lakimoja ganachange na shilingi hesabu mlima nafikishaji labda hazini na wale wataitisha kwenye kampuni na kwenye jamhuri wakinkamata mimi wataimfaazi wa kusaga huyu kusaga wanahela ao napibwa simu ehe kwa upandie a serikali pale nani anipendapenda pale goaniangali msigwa kidogo siomba sana naeza piga msigmsigwsiunazo zilela za mamaaa na maarifa bure mtandaoni muda wowote na popote kupitia tovuti ya efahamu kutoka vodacom kujua zaidi tembelea efaam vc co tz kisha gusa unachotaka kusoma na uelimike leovodacm tanzania foundation connecting for good kumekucha wakazi wa jiji la dar daressalam na watanzania wa, wa mikoa ya jirani kwa ujumla mapambano dhidi ya malaria yanaendelea wizara ya afya kupitia mpango wa taifa wa kudhibiti malaria kwa kushirikiana na mkoa wa dar daressalam na wadau kwa pamoja wameandaa maadhimisho ya kitaifa ya siku ya malaria duniani katika viwanja vya mnazi mmoja jijini dar es daressalam maadhimisho haya yataanza tarehe 24 april na kilele chake siku ya tarehe 25 april kuanzia asubhi mpaka saa k jioni mgeni rasmi anatarajiwa kuwa mweshimiwa kasim majaliwa waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa tanzania kutakuwa na maonyesho mbalimbali yakiambatana na utoaji wa huduma mbalimbali za afya bila malipo ewe mtanzania fanya hima na jipange kuhudhuria maadhimisho haya bila kukosa kauli mbiu yetu wakati wa kutokomeza malaria ni sasa badilika wekeza tekeleza zir malaria inaanza na mimi nyote mnakaribishwa dodoma <coughs> <coughs> wache tuwafundishe maana halisi ya burudani burudani ni talatala lounch na talatala tala ndio kiwanja kipya cha burudani dodoma shimba lipo town kabisa mtendeni stret uhindini pale pale matema beach house jo tukiamsha na bata la grand pening lini idi mosi utapigwa mziki live na king of the best melodieschristianbela hatujamaliza kula bomu hilo idi anadondoka mkali dj lib mama ya tuendele ma tusiendeleeayatarehe hey. 29 jumaa mosi mwingi tunafata maelekezo na djr Wape habari wenye habari zao. waambie wambiendiocodoje tala, unafahamu uhusiano uliopo kati ya na ukimwi tb na ukimwi ni magonjwa mawili tofauti lakini yenye uhusiano mkubwa na dalili zinazoshabihiana ugonjwa mmoja huongeza kasi ya ugonjwa mwingine mtu mwenye virusi vya ukimwi ni rahisi kuugua tb kuliko yule asiye na virusi vya ukimwi kutokana na virusi kuharibu kinga ya mwili dhidi ya maradhi kwa upande mwingine tb huongeza kasi ya mtu mwenye virusi vya ukimwi kuugua ukimwi kutokana na hali hiyo kila mwenye dalili za tb anashauriwa kupima virusi vya ukimwi na kila mtu anaishi na virusi vya ukimwi anashauriwa kuchunguzwa tb kumbuka si kila mgonjwa wa tb ana virusi vya ukimwi nasi kila anaishi na virusi vya ukimwi ana tb kapime ili kupata matibabu stahiki kwa wakati na kuimarisha afya yako ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya kupitia idara ya kinga mpango wa taifa wa kifuka kikuu na ukoma kwa kushirikiana na, na of tanzania na mr tanzanit mwamba kabisabb sababisha utitiri wa madini yasiopotika nii kukoe kongereko duniani to... wa manyara7lu mayaraupo kama haupo mzee yani wewe ni mapesa tu maunyama tu huna zahovyohovyo tajiri unaiheshimisha nchi ya mama samia tupe sifa babatupe sifaisi atabsmy name is barakobama and this isl chuki vinasi makazini majumbani na mitanio mbaka ni kero naweza kusuwa tafarani d bonde rashid aluatan uki binafsi yeah. makazini wa huni majumbani mm. namitani ioendewahuni wote mliokuwa majumbani yeah. bifukutushajua tatizo likoapihelo aliyekuta na mchozi ndeguzi wa nyamai yeyewewe aofisgari lako atail shaaaye nahusikaeuianyaania ushauriiyako nzuri munivu wa kwanza taik tmanauanmpaka msosomenialika atemee biumenipendezesha mwenyewe dd kwenye saluni yako <laughs> <Mane. Muhu. laughs> na nikakulipa haki yakoaai <laughs> <laughs> wewe unachukia hiyoyoke nichuki binafsib iueo kitamboiafsi aifah acheni jamani italeta afara hii kama barua imwendeo yoyote anayehusika anajuo uh -huh. ajatajwa watumishi wa <laughs> <laughs> <miyotino. Mayinginear>. ummaamjuahukusi <Matumisha laughs> <laughs> <displays> <laughs> eh. eh. hey. ma jamaia nah analinazimwa kidogotanzania wewenaokotaokotapaenye na na madeni mengi jamanindio mmechomelea ah, kigari changu kigari che Namtaka <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lete mbili lete mbili hatutingise wapeisakmar karibu jahaziniwa adikakasasa matuzaadowɗanh daihabah musa wahusein na, na, na geor ban ndani ya jahazi okjuutokea okay. palekutokeayoutube uh, chanelaclomdia uh, anasema kwa niaba ya wahuni wote anaomba kutoa tamko kwamba jahazi mna kiti chenu kimetengwa mbinguni mm wauni <laughs> wa? hawa <laughs> tuenda mbinguniwauni wote mbinguni bwana by the way ebana shilingi milioni <tiots> <coughs> no. moja inatoka pamoja na smatphone mida saa bl ni dakika ni dakika kumi na mbili dakika kumi na be hiyo na shilingi mlio yani milioni moja, pamoja na na na na na na unachotakiwa kukifanya sio kujuana watu wengi mteja wa mpesa tigo pesa na halo pesa halo unachokifanya kwenye ya mtandao b shiingimmonim m mma n ahokifaa ungia neamtandaounaotumi unacaguabagua mamo bl mj tatu tatu tatu alafu kumbukumbu namba unaandika neno pesa baada ye hapo sikilizia unaezokawa mshindi wa leo jahazini dakika kama situnaokampuni ambayoajishughulisha na utoaji mm, wa mkopo wa, um. wa haraka yeah. yeah. oh. uh. mm. yeah. na nafuu kwa wafanyakazi na wafanyabiashara hali kadhalika kama vile mkopo wa gari onwanakupa 60 ya ile gari alafu wewe utakuwa unairudisha ile pesa polepole pole. pia mkopo wa kuboresha biashara mkopo wa sabuni yani tenda mkopo wa ada ya shule mkopo wa shule pia yenyewe mkopo kwa ajili ya wafanyakazi wa serikali na mkopo kwa ajili ya wafanyakazi binafsi pia mkopo wa masomo ya ziada yani fee n mkopo wote unaopata kutoka efl yani enterprise finance limited na mkopo una riba iliyo nafuu sana na unaupata ndani ya saa 48 mapema kiasi hicho mapema haraka na nafuu haraka na nafuu haraka na nafuu utawapata efl pale kwa upande wa dares salaam pale sinza afrika sana kwenye jengo lao linaitwa efl house lakini namba ya simu kwa dares salamu 677113t3 na arusha efl utawapata mtaa wa ndovu sb plaza ghorofa ya pili namba ya simu 677226960 na kwa maelezo zaidi kuhusiana na enterprise finance limited yan efl wapate pia kwenye website yao www Okay. Okay. Okay. Yes. Mm-hmm. E tulisema kwamba mwezi wa tano utafika mpaka burudani ifanyike mm-hmm. mambo yako mengi najua ndinga festival inakuja lakini pia kuna ile Afro DJs festival hiyo wamechukulia amechukuliama wakubwakubwa kutokea kwenye ukanda sehemu mbalimbali hapa afrika mm-hmm. na hapa nchini kwetu tanzania kwa maana africa tuanze na tanzania e, kuna dj d jzo dj uh -huh. ali b professa maneno chi dogapesa esi ma pesa monine lakini mtoto mzuri dj nyurita sinyuritabana kutokea tanzania aa, kenya aa, atakuwa dj jo mfalme ni mm-hmm. dj wa kenya muda mrefu tu lakini afrika kusini kutoka kuna dj consequence lakini pia aa, dj aa, dimpo nipo pamoja na dj neptune wote hawa wanatokea nigeria hiyo itakuwa ni tarehe 29 mwezi wa nne nimekutajia wale madjs ambao sasa watakuwa wanatoa burudani lakini hawatakuwa madjs yaani ukiacha mamisosi ukiacha kuenjoy nini eh, pale warehouse masaki kutakuwa kuna wasanii hit makers tu au vipi hivi ambao wanafanya vizuri Dio. nigeria najua eh, ile ngoma husiwa gae au vipi kutoka kwa spyro eh, lakini pia kuna amido pia anatokea ghana na ngoma yake ya shugaken hao ndio wasanii wa kimataifa watakuwa kwenye stage yep. ya Afro DJ festival ya tarehe 2h9 mwezi wa nne pale warehouse masaki mm-hmm. ka watu wanakutana kwanzia jioni na kuendelea unaweza kununua uh, ticket kupitia application ya big step, big step step ile hatua kubwa Sao. big step ifate download unaweza ifateunaeza ticket na tiket kwa kawaida ni shilingi 60 za kitanzania kwa vip ni shilingi lakimoja ukienda kununuagetini uh, hiyo siku ya tarehe ih9 mm. itakuwa ni l80 kwa kawaida mm-hmm. na laki moj na l50 kwa vip ukihitaji maelezo unaweza kapiga simu kwenye namba 74755959 ukipiga hiyo namba ya simu utapata maelezo mengi sana kuhusiana na afro dj festival kabisa eabalakabisabmwana taarifa ya tiemeie kuhusiana na bojo eh, mvua inapiga itapiga mvua kubwa uh -huh. tena wametaja mikoa mitatu salaam pwani na zanzibar na naanapokuwa daressalamu u na majirani zetu wote wanapata mm. amana morogoro moro- hapo mm. kitu lazima kiteremkeie tarifa etoka kusherekea sanaaa epinda mepijia panchiyni mi nimewakumbusha ndugu zau metuametumwa imwakumbusha ndugu zangu zangubwazako naishi mabondeni sv roho zao zikoje ndio zikojaahamia kwenye nyumba ambazo zijakamilika sasa hivi roho zao zikoje zikojamgongee bodi na kule tuotembelea nini unawamia unavoio vile taarifahii taarifa zatimiza taga kwa upole wkazi wa dares salamu na vitongoji vilivyo karibu na dares mm-hmm. slam tm inawatangazia kuwa mvua mm. kubwa inatarajia kunyesha <laughs> <Domine, laughs> <Hey, Dar> tanazkma hey, unamependa mm. nini kuhusu mvuayani yeah, nawambia ndugu zangu toki <laughs> <laughs> <laughs> kwa mudaudahwekehatamaurubaujna ugunduzi wakot yaani hatari mi ni mshabiki mkubwa sana wa kitu ambacho kimefanyika kwenye goma la mchumba ya nandi maana hii ndio fusion ambayo tunazungumzia tuna magoma ambayo amefanya vizuri au mengine ambayo ndio tamaduni zetu kwa hiyo hiyo unachukua unaweka kisasa unatia kwenye uh, pop music yani unafanya vizuri ya ni bana nini linaenda mchumba ya nandi jahazini sasa hivi Eba, pata mshindi eh? wamchongo pesa eh. wamchongo pesa tumpige simu sawa lwambano yuko hapa ni muambantukataa an iweani muuni sema hajijui hmm. <laughs> ajijuitanajia kojekundirakwewkatangamka okay. uh -huh. tendeapoo oh mamatmoka mtejetumam oh mamatm <coughs> Oh, mamattemaokeaanakwachia mm -hmm. oh, mama uskizegoa khkikukuuhlipoingia knn sikukuu yannambayaka inaishana mia mohe inaanza na sifuri saba n Do you were deep with the gomaunafata e, ah, yeah, <laughs> shukran sana kwa wa ba mwanangu bamwananguchembeaaaa okay. vizuri okay. e, tunamshukuru pia baiaianya hmm. e, <laughs> <Masoodi> <laughs> e, na wito wetu sisi upokee nafasi ya wenyekiti oh, yeah. a mwenyekiti wetu hapa tumekaa tumeshinda kuwafikiana mwenye e mwenye kaitauananbauuteue hmm. mwenyewe ashikeahilaweyeweamichango yeah. uendeshaji mm. wa chamaauanawen aianan baba isuuuae kaia ndgutu waa waeaishaa unawengine niwasuudiu ni watanzania ni wa wawameahishshnuaaa mwenyengobadoa badokajua mwenyengowanaketarab wabakwata hutaabubawaaleoh baada sante kwa kuskiliza jehazi