ge wendonatupa tafsiri ya wimbo huu anamwimbia mpenzi wake goja nimamuliza ge mwijakumbona mpi manakiheeherana harakan no, mimi nimesoma lugha ndomayaoja alichukwa kombi gani ileenye arabu kindanimzioatumesomaanham ah, Ile. so nah, imesomasaa basi nimemuuliza geomwache kwanzakilatatafsiwak en habibi ya nur aini abibi yaburhaniyani mpenzi ya mwonekano wako jicho langu uzuri wako okay. ya nurain, yani ya <laughs> hasa, hasa. ni wa bahari ai onatamka maneno umari dadi wako na mwonekano wako kwangu nitabasamushoni anasema kwa sababu anasema abaniani mtazamo wako ni mzuri zaidi ya kisima japo hmm. mano ningie sijaasikia kwaiyo huu wimbo ni wawasifu <laughs> wa ndani <laughs> kunaigea umesoma dini gani ferukai ni mm. lughanjealafu Feru. kuimba kupokezana wakati unaongea gea nili mwambia mojako atulie katulia mjaushaongea sasa zamu ya mtu aliyeoa huko huko ni nyimbo mm. mm. mm. yeah. ya mapenzi namsifia mwanamke nio kuna baaimli anapatia vingine anakosea kuna vitu lainidaa unavili napatia lakini ni nyimbo ambayo anamsifia mwanamke mwanamkeahaunajuakuna mm. matamshi mm. na habibi. Habibi. Ha, ha, ha putahabib mwanaume habit mwanamkelo ni sasmt kuniskiza kama vile ivo kena kizungu kunaa hmm. kuna <laughs> hapa ye kauzungumzia ka upendo na uzuri wako yani upendo hauendi kwa mwanamke upendo hauendipendoa ukisema habibi mwanaume mwanaumehabbitkumteja mme wakenayoyotaatajina ni mna iaabmtabeaibani mzuri uyo ni mwanamke emi amoja feruka oana bado hajatobohasabu unaposema anamwimbia mpenzi na mwanamke anaitwa habibti ndo hapo mimi njkuusudi jin hakusudia kitendo upendo anauzungumzia yugui yani kama vilemekwenda humekaana wimbo uushama mpaka asa yenyewe shanifamu lakinius nivyosikia wimbo huu ni wimbo ambao aliimbaara na aligusia aliwis, kuhusiana mpenzi na mpenzi akagusiwa wamba ni nyota ambayo ili yajuu ya, ya kungaa zaidi ushenifaamne e, na huu wimbo ulitokea kupendwa sana akina mama ndoo maana utakuta vijana wengi sana walikuwa wakiufanyiakopndadnia nzima awewe ndo umemfahamu kupitia uimbo, habibia, ume kupiti hapa lakini sisi tunamfahamu mm. mbali na hapo alikuwa na ghani yake ya bayati balirudia twalaalbahirwanaina misa aliurudia huu mm. unapisha nini wome mjula juzi mm. gea mm. we watoto wa hemann utakutuliza sisi gea abbtumejua mpaka eh, <laughs> habibu kupitia wimbo huua siuaaaamta tushauna mmu wakslamiai caa chado kna watu wanajisahau wanafananisha si wanavosia kiarabu wanajua mtu kwenye som anajifanya habib ya yani kama vileo wenyehis anas huo ni wimbo kama maezi anaadunia ni kama mana mtu naifanya austudangajea u kumekuch hivo leo hi mm, na kiaau karibukwenye leotenatunarudi palepale wamba mziki utaupenda tu Utafena. haijarishi mm. unaelewa tunapishana kwenye lugha au tunafanya niniwote tunajua kwamba ikianza mm. watu wote wan <tie> <tie> <tie> <tie> <tie> <tie> <tie> ndo kiharabu tunavyokiimba kila mmoja akaimba kwa toni yake lakini wote mnakuwa mmepatialeo tena husna abdul k dahu gea habikhibjosemaoemara mamui aka dc wa insta ndani ya leo tena omara twende dawatini zilizo kiki jumaa yaleo ingia tokaauuauasaonaskiaa mm. mm. e, <laughs> hasaayamagari eh. mm. ya mjerumani mm. haya anengimavtmanini watu wanayachoma sana sahivi imeamiadi kwenye matoyota sa mtu kakaa akiona mambo yake sio mazuri bima yake kubwa anaitasta nji yake ya kawe au ya, wa ya watu basi alfajili magari mm. sio mengi pale t aanyajuama kwanini injia ukipita tumainga hupitia kamanda wa polisi mkoa wa njombe kamandamssa ameweza kufafanua lakini kubwa zaidi wakizungumza na huseini bin ali huyu ni kruia wetu bwana profparazi na ufafanuzi wake zaidi unbdu ni huu hapa kuhusiana na tukio hili wnajipanga <coughs> katika kuhakikisha wanarudi katika hali yao na zzi cha msingi halikutaka kujihusisha na mambo mengine yote ni kufanya uchunguzi kuweza kubaini na yale amefanya na imefanyika hivyo na kwa sababu watu walianza kuongea maneno yao tu mtaani sasa aliwaza kuongea maneno yao mtaani baada ya kuwaambia amshtakiwa amepatikana na anaweza akafuisha mahakamani wakati wawote ndio taharuki zinawakuta sasa na kwa sababu pelezi unaendelea wingine nasema nani nane unawambia ni mmoja wa vyumba ambazyo vimeungua tunasema kuwa e, sababu ya kunguiyee mwenyewe kutaka kuwa natamaya, na tamaa yakueza kujipatia feda zaidi na tamaa yake imesababisha wenzake wapate hasara kubwa zaidi na yeye sizani si, kama atapata hiyo faida anayoitaka a alikuwa anajiandalia kushtakiwa a sheria ifuate mkondo wake yake hasara ni kubwa mno mno kulikoni hata alikokuwa anategemea akapate si hivyo watu mali nyingi d ae kuwa ni nano kubwa sana ssaili umaweza ukaona amali kaa imakoseanahatauni mbay kwa kwahiyo nagoambia hapa kuna mali la wale walioweka madukani na kuna uharibifu wa majengo ambayo yameungua kwao ukujumuisha kwa kweli ni kiasi kikubwa mmoja na mpaka sasahivi kuna watu wengine tangu moto motoumeungua wajakaa sawasawa a kumkuta mtu anaongea peke yake nini kwanza ni tuna- vizuri itaonekana kiasi kikubwa e oneaa uwawau kuna mzigo mpya mzigo siku na inasuaunguaoto kuna mambo ambayo kweli yanahitaji utulivu wala si haraka katika kuhakikisha kiasi cha mali ambacho imeungua akipatikane ambacho nisahihi na sio ambacho chakukadilia nimejikia vibaya saa vyosematamana kuna mtu unakuta mpaka sasa hivi tangu tukio limetokea anaongea tu peke yake unamoji nini yeah. na yeah. kweli kabisawasababu Una mtu anauwa mechanganyikiwae ta mzigo sikukuu zinakaribia afanya biasharaunupi yu bwana kama anavyozungumza kamanda yani kama alichoma kwa maana ya hatalipoana bima yake basi ule msiba ama asara upeleka kwa sababu ule moto ukiangalia na maduka yanavyoonyeshwa jinsi ambavyo akiteketea kite, kite, na ule moto mm. sehemu ni kubwa sana ya yani, sehemu ni kubwa sananaau awkt mouw le ambao nemana makamuwa raisi Yoyoyo, e, dr philip mpango akiwa zirani kule mwanza amesema ataki kusikia tena barabara zakifungwa kwa masaa mengi ili yee aweze kupita akisema dakika kumi tu zinatosha ili wananchi waendelee eh? mm-hmm. mm-hmm. ah, na shughuli zao ishanifahamuanzaia zima hii amejisemea iwa amesema mimi hapa nikitaa kupitada zinaitosha mm-hmm. kwahiyo haijaingia kwenye yeah. sheria kwa sababu polisi bado anataratibu zao yeah. ila kwa sababu yee ni kiongozi na amejiombea kajisemea mm-hmm. yeye pale mimi dakika kumi zinanitoshaa kuna mambo mengine yanipendezi na nitumie hadhara hii tena nimekwisha kumwambia igp na kwa hadhara hii wakuu wote wa polisi wa mikoa mambo ya kufunga barabara kwa masaa mengi kwa sababu tu mtoto wa maskini anaitwa philipu mpango anapita hapa hapana jana naambiwa mmefunga barabara mpaka masaa manne haiwezekani kwa nini sitaki kusikia tena hili linajirudia mwambizane na hao wanaopokea msafara huko nitakakopita acheni wananchi wapite kwani dakika kumi hazitoshi masaa manne kweli wanaomba radhi ya dhati kabisa ndugu wananchibw taarifa imepokelewa vizuri mm. sana na wananchi kwa sababu tunajua adhabu tunakua tunayopata unaposimama barabarani muda mrefuaini ukiambiwa kuna msafara lakini Lakin swali linakuja dakika kumi hizo, hizo hizo pia zitatosha lika ni mjadala mwingineyani daka kumi usinabduli kwa maana mm. ya uchache isiwe mda mrefuaaengi mm. n mdaaeotenampaka aisha watu wamesimama mchezoimependa azaliaumusaalivowakumbusha wajibu waopolisi yani, juahili kwa sababu hakuna kero si tunatumia barabara kama naazma na msafara una walewasafiha nia wanatanguliaa kidogonajua kuna hahabu mm. kwa kwa mm. kwa kwa kwa nyingi kwamfano ale kuanza kusimamishwa wa aa mm. unakuta baba ina makutano mengi barabaa aoa mautano si mengi una kamata inaingiza mm. na kutoa kuna aiao kutokeahkuuoi naingiza na kutoa bae kuna naingiza kwa hiyo sasa unaposimamisha nachagombe nanwaiyosasa unaposimamishanamaana mm. asimaishwa otmaanae kwenye kuruhusiwa kashapita golinaua masaa mengi kashaondoka mtu anataka ana anataauai yeah. nani yeah. anayeruhusiwa kuingia mwanzo hapo yeah. hapo sasa aosasamii yeah. nafasi hii kweli nimpongezi mtoto wa maskini kutoka kigoma kigomapligl mm. mpango makamu wa rahis kwa hili alioliona watanzania wengi hii itakuwa wimbo na kila siku trafiki. yani kwenye msafara enye zingatieni kauli ya makamu wa amesema dakika makam warais amesemadsashemasaa mannusna kuna hili ambalo la taarifa ambayo kama mwanzo tulivyo kuiona takriban kama wiki moja ambayo o kimgusa na kumtolea taarifa kuhusiana na mwalifu wa makosa ya mauaji na ubakaji kutoka nchini afrika kusini bay natambulika kwa jina la tabbt aliyekamatwa jini arusha baada ya kusakwa na muda mrefu eh. ameweza kusafirishwa imonataifaaaakatoka da akaenda arusha o arushand akakamatwa akiwa ee na mkewake najose wakati unazuu taarifa tunarudi katika tarihi au historia za vizazi wanawake ndo huwa wanamponza mtu kukamatikani mwanamke nd alomponza mwanamke alimponza baada ya kuombwa picha na mtu mmoja arusha kwa sababu aliwahi kumfahamu nafikiri naye mtu wa safari safari safarisafari kwenyetnd akamwomba pichaaba lmona kwenye aka mitandao mw... mw... nini mw... wajibu... akamwomba picha wapiga walivyomwomba picha, picha kupiga nyuma pasi kujua kule pembeni naonekana kwao binti alivyoiposti tu watu wakazum location nyuma kule eneo gani No kwa anajuta bwana kuusuna huyubwana kwa sababu kule south africa taarifa zake ziiolewa kwamba h bwana alifariki baada ya kuchomwa eh, yani moto, moto. kuchomwachomatoeamli ukatolewa ukapimwa ukaonekanakamba n smaka shaptatatu h baada ya hapo ndio akaja kufanyika uchunguzi ule mwili ukaonekana sio yeye mwenyewe oh. mwenyewe e, mwenye alikuwa na urefu wa futi sita huyu marehemu ambaye mwili wake a meunguu akaonekana nafuti tano na nusu kwahiyo akaenda mbali katika uchunguzi baadae akaonaaa sio ni yeye kwa hiyo taarifa baada ya kuonekana hivi unajua usalama pia wa nchi na maafisa anaaanaopewa taarifa mm. kama hzaafanyia aamekamatwa na kurudishwa afrika yeah. kusini sasa tuliona baadhi ya video clip, wakati nd ashafikaa anakabiziwa ah. sa kwa jeshi la polisi polisiazinginendeenaa wawatu wanajuia alitokajetokaje mm. ndio watu wanaanza kuibua za namna namna namna kwa kwa kwa sababu sababu mwanamke naye ni daktari alivyokuwa na matendo yake alikuwa kumbe kiasi kikubwa ndio aliplay watu kiki, watu walilia wengine walishukuru ambao waliwahi kupata matatizo anakutongoza anakutongoza facebook wanaa kuibuaaa ilio u mwanake lioka ka yake unasema huyu mwenyewe na alikua nafata wanawake wenye wanakeua a maisha ma mm. anakutongoza ksutongoa ana, ta numanakumaiza mm. anahuuamai maisha anannd tak us kuna mwenzetu mtanzania ambae anaishi ambaye pia tuandalia e, taarifa fupitu na hii ni sehemu ambayo alikuwa akizungumza nauseni ma wetu naitwa clara comba nasikika kutoka pretoria south africa kinachoendelea kuhusiana na tabobesta ni kwamba mara tu baada ya kufikishwa south africa alipelekwa moja kwa moja katika gereza la nkosmapulu ambalo liko pretoria A, ambapo jana tulitarajia kwamba atafikishwa mahakamani alikuwa anatakiwa apelekwe tena ambako ndiko gereza la mwanzo alikokuwa na kesi yake ndiyo ilikokuwa inaendeshwa kwa hiyo jana nadhani na kutokana na taratibu za kimahakama na nini wakawa wamechelewa wakasema kwamba leo atafikishwa mahakamani kwa hiyo mpaka sasa hivi tunasubiria tuna kujua nini kinachoendelea lakini mpaka muda huu ninapozungumza kwamba bado tabo hajapandishwa kizimbani na bado hajaonekana kwenye viunga vya vya mahakama h Something. lakini kwa taarifa za huyu gelfend wake na ndipa yeye tayari ameshafikishwa mahakamani mahakama hii ya ambapo tayari amepandishwa na kesi yake imeshatajwa ambapo yeye anakabiliwa na kesi ya kusuka njama ya kumtorosha mpenzi wake ambaye ni tabobst ambapo yeye ndiye alihusika kwa kiasi kikubwa ambacho inasemekana kwamba yeye ndiye aliyetafuta mwili kuleta pale gerezani ule mwili ambao ulikuwa unasadikika kwamba ni watabo ambao uliungua kana kwamba wambad amehusika kwa kiasi ame kikubwa kwa hiyo yeye tayari asubuhii ameshapandishwa mahakamani na kesi yake imepelekwa tena mbele itatajwa tarehe kumina saba ambayo itakuwa ni jumatatutunamshukuru sana clara kutokea southafrica ya petoria kwa taarifa hii na usabduli nikikumbusha huyu bwana alihukumiwa 212 kifungo cha maisha kwa eh, makosa osa ubakai akatooka 2 lakini pia mi niwasifu makachero wetu wa tanzania kwa namna walivyofanya namna ya kumkamata na kuhasiliana mm. na south africa na wao kuweka utaratibu wa kuweza kumchukua kumsafirisha na kumpeleka mm. tumeonyesha tuna ushirikiano mzuri sana hasa kwenye masuala ya kiuharifu yani hatuwezi kusapoti uharifu mm ndio yani hmm. watu pia wak wakijua kwamba uba una mwisho yaani mwishofatafanyamaripo ni hapa hapa wa mungu hso siu t ili asema watu wengi wamesikitika kuhusu mwanamke hii kwenehii watu wame mwanamke ana watoto watotoyani ni yaani ni mtu ambaye angeweza kuishi maisha ya kihalali akatulia kwa sabu alivyohukumiwa mwanamke alikuwa anaishi vizuri Mm. sima ndio hivyo mda mwingine mapenzi yana nguvu kuliko mm. Mm. Yeah. Ka, ma, ma mama kwa sababu kwasababu daimwanamama kaamua kwacha kila kitu kuingia saiti na stori mm. yae utakuijua vizuri ingia tiktok husinanagea mm. utaipata wutakwambia kabisa namna alivoenda kumrubuni mtu wa mtuamochwari hupata mwili namna mwili alivyouingiza gerezani Mm. Kwa kuna cheni hapa itahusikapsasa hapo u hmm. nakuta laba familia mnamtafuta mpendwa wenu mnazungushwa leo njioni kesho nakutwaumbusha vitu vingine hambokekarehem eh. eh. eh. eh. yeah mm. mm. eh. lakini mbali na hivyo kwenye ingiyatoka ijumaa leo katika medani za michezo ni kesi inayomuhusu hakimu eh. hakimu huyu ni mchezaji wa psg lakini e, e, magoli mke wake pesamaataalikfanya a a mkewakekakeabhiba abubakar ambaye huyu Eh, mume wake anatumiwa kwamba alibaka u kwenye tuhuma zakamba alibakasio hivi lakini siku za nyuma humaaruu dokaibukakubwa ndokaibuka lakinikwahiyo e, sasa hivi ni kwamba mke amesema kabisa kwamba ge asubihi kidogo mke amesema kabisa kwamba bwana yuko upande wa mwanamke aliyebakwa yaani mke amesema ye kutokanatuaukuupande mm. hmm. kwa, kwa. mwanamke mwenzangu huyu ni mme wangugoauobakaji walifanya kwa mtu mzima ni siomtoto eh, binti a miaka ishnakathuo oh. eh, lakiwa wakati huoambao wakati huo, hmm, wakati huo. Habapo, wakati huo hmm. umesema kabla jaaabado anacheza mpira lakini hajawama si kwenye mpira yuko kwenye ndoa nao mwanamke au badoalikua bado una uhakika baka unamashasipo unaisoma poh okay. mm. eh? alikuwa bado hajamuoadoajm sasa lakini huyo miaka ishirii na nne mm huyo lakini ni mtumzima mzimasio msio mtotoanauliza maswali hapamimi isjasema kwamba kafanyanauliza huyo ni mtu mzimakuta penginesheria mm. za kwao miaka shn bado mtotokwayo mk alichagua upande a mimi ni upande wa huyu alifanyiwa ukatili mm. mpaka hatima ya kesi itakapo Kamili. kamilika kwa hiyo e, sasa mke naye ndio akaomba sasa bwana kutokana na tuhuma hizi na nini minaaka tugawane na mali e, e, na, na, na nini kila eh. mtu an maisha yake eh. sasa ustabduli taratibu za mahakama zipowenda kwanza alikubaliakimu akakubali sawa twende mahakamani kirosa e na huko ndio mwenye dawati na huku ndi nawasilisha pa keka mapema a taratu uliofanyika kwa, kwa maana mganisho wa mali bwana ashraf wakimu amekutwa ee kwan amiki yma an e tim ya li ufarana ii ushenifahamu kwa hiyo mali nyumba akaunti zote zinasoma mama mzazitka zama hizonaza kupataea aaaanyahiv ndelaiineaaaaiendeleaaanamiliki mama akeaya vi. ah, hey, <laughs> yani vile vitu magari jina nasoma nyumba mama zi eh. nazomilikiakshaaalemke mama, mama mwanamke yeah, hey. na yeah. ha, n- hey, ha, n- alikuwa hajui mali alikuwa naziona na maana hmm. na mwanamke aliingiwa ah. tamaahua wake nami naongezeauwezi kuvumilia kidogo sbimjaonakadhaa hi awasiish lafunaingia kwenye kuchangia mjafs najisakit moja iosemara anawasilisha kwanza mm. sisi ya wengine ndio tunakuja Uzi kuchangia sasa ngoja amalize kuwasiissawa kwa, kwa maana hiyo baada ya hiyo kesi so unafaa mpaka na udinyuma yeah. baada ya hiyo kesi mwanamke kusema hiyo upande na mwanamke alofanya ukatili apewe tarara yake wagawane mali kwa hiyo hukumu imeona vipi ule bwana ana kit Anakim. hata yake hakuna nalivyobaki mdomo wazianmna historiana sasa uzuri wa wenzetu huwa ukisema una mali wanaangalia mali zako zilikuwa kuwa kwa mama yako mda gani wakiona kipindi hiki cha msugwano mm. wanazirudisha lakini ule bwana historia inaonyesha toto anaanza kusajiliwa mm. yaani kucheza mpira kila kidogo anachopata kwenye akaunti ya mama Wee. yani yye ya akitaka matumizimama kwanza hawa wanaotufundisha kusema kwamba <laughs> wazungu wezinu wazungusasiozuuzi ajulisha ee watu waanga yep. yes. mm. aaeana yani, mm. ya, <laughs> <Kwa laughs> tarifa maishaavitu vote kupangaalianapanga pamoja yani bana mkewangu abidi tupate nyumba kaa nakaminawe abidi une gari nzuri sahivi saa we unaletewa gari apautaa lakini kadi ya mama ama. sasa inamaana wakati gari unapelekewa haiandikwi jina lako ah. nyumba zinavyojengwa hati haziandike namana ule mwanamke haoni si si naanza kunichoshaskut labda amefika amekuta vipo tuhatalivyokeunajua kwenye wakati una furaha wakati una raha hatari yeah. wezi kuionawezi eh? hmm. kuionanauliza swali jingine huyu mama hana watoto mm. wengine siokua hakimu anao wengineamaiasaanagewa ka ndugu zake uh-huh. kampa mama e mamaakiamuakuadzaeaandg mama, mama mm. hey, akiamua kuwapa kuwapawadogo zake kwa sababu mm. historia na mama, ake, wasiri, hey, mama na mtoto um. historia inaonyesha kuwa mama yake hakimu alikuwa mfagiaji barabarani kumbuka kipindi kwenye kipindkina ene wakaanza kutoa kutkwanini anamthaminmaae kila akifunga wakatoa historia ya historimamae anapata tabu kumwezesha mtoto wake kufanikiwa kufanikiwaknmpira unauona alikuwamfagiaji mokotataa sasa aki pengine akiwaza namna akiwazanamamaa mpaka kufanikiwa he. pengine aliona furaha yake ni kumua na mali kwa anaa mwanamke amebaki mdomo mdomotunarudi sasa kwa yule mke mm. ambaye amesema yuko upande wa, wa yule yeah. mnavyoona ni kwamba ni kama mtu alokuwa anasubiri jambo litokee yeah. ili kila yeah. mtu achukue yeah. chake maeau ni kweli huko upande na yule mwanamke ana uchungualnda ma a kwene mali tuwachane taraka ili kil tugawane mali amekuwa specific Hmm. kila mtu aenda maishaa mdisoma bppb ahau tu akuonekanakatika ndoaokanaawenn oanaomesema ukopande naou hakupenda hicho kitendo cha kufanyiwaklwaetaashinga hemsia unamwana mwenzako andoa awnaweimitafica engan ja, emaaakila kitu zawa walizopewa na ahisi baada ya hmm. kuingia tukoebo kule awawaliopewa na ahiskihaih Mm-hmm. kosa walofanya ni kusema ma, udawane mali na ndio maana wakimu wakawa very specific wakaambia mali zote uazokuwa wanatumia ni za mama ake kwaakimu alikuwa kitaka kitu ana rikuesti kwa mama mama atamtumia baleo imekuja milioni mia hio hapo liku naitaka hmm. watafanya kitu akinua kitu jina la kuna kuna kwa nangare, kuna cha kujifunza wanaulizachanganu umeanza mbali najuadahatua kwa hatua vipi upandewenu wanaue wanahokujifunza hmm. wana hmm. hmm. na wanawake pia wanachojifunmaubade yule yupo kwenye kesi sasaya kusema mimi najivua moja kwa moja hmm. natoka wapu pale hivi naeza arudiamananakuzian kosea mwanamkeishawishi shetani alipita kuchaguaupande waulemwanamke naniniwangu iammaishapija akitu kizitoa jamanianasema kila nikiwakumbuka wanawake uwa naliuma vile vile mmoja ma watu wanalialia mm. kwa wanagideon unakilichomfikaes emi damas anamuuliza unalia nini umeonaataaiaya uh-huh. yani okay. <laughs> <laughs> <Wana laughs> anuari idarus anasema mke kaangukia pua mwisho wasikus umijumaa m emi, emi gidisw alisema jana kachwa ndonani ameachwafreboy 36 anasema mke hakuona thamani ya mume kwa ujumla wake hiyo mm. ndo tatizo anuari naye meseji yake nimeiona witi masai diva anasema dada ana moyo mm-hmm. sharifa mandimu anasema mke ni yudaa kupitiayub <laughs> <laughs> kwa yuda hiyo kupitia mpango wao meishia wapi ndio hapo akii mkashata hukumu ya, ya kuhusu utaraka kamaliza hapo aotaraka ila kwenye hizo mali huzosema mwanaume hana mali watoto watotosijajua pa idadi hawajasema kwahiyo pale mtaanzia pale mtakapo mlipohachana makamani kwaiyo ndio dem pale da kuanza maisha yake sasaakamkosa namalikakapigwa na, na, yeah. na, mm -hmm. mm. na kitu kizitoanaungana na, na yule mwingine msaidi mm. ah, ni saa mm. hmm. ataana maumivu mawili akatiaungalakini le na kesi inaendeleayani yeah. yeah. yeah, kwa maana sasa kama iyoskesi ya ubakaji bado naendelekesibadodelakini e, e. hatmna makara... yule pia kama anataka fidia inamaana hatopata Mm. Yes, mm. kamaanafidia yeah. basi mama anaeza hinajua mm. mm. <laughs> <laughs> baada ya saa saba mpentafuta <laughs> nawajakenye mi, vifua vyenu kuna vitu vingi sana nawajuausbdulojumaa <laughs> Hey, u anawasilishay ndo wanaume wagongomsiigehii wana wa mm. ah, ni nzuri sana us iskuit mm. yeah. na umenufuisha kitu kimoja jitahidi hii sisemi kwa baiongeilsasakaushauia kutaka uongee hapa inatoshaendelnataka niwasaidi azimandeee hakushauri wewe hakutaka kuishauri jamii yangiongea hapa labda shauri unamfa ndomaana tulizungumza nje ya maik saasa sitaki jose twendemaliajuma ingiatokauen tuna ugeni leo jumaa kwenyengia tokasasa monajuabwenye astuende kwenye, eh, eh, eh, eh, eh, kwenye eh, kutetatuna wageni wanakujantthatimaye nimemwona ameweza kuchora tatuu ya mpenzi wake kachola tatuu hapa na inakopa hapa mbele baada ya mmaneno Nyingi. Five. Five. Mm. Mm. changamoto nyingi yani, ibaada ya kujibiwa wanawen jako mm. naona sasa hii imekuwa kama kushindilia mm. hw ii ni kushindilia jaoatuwengi wamezuguabaa aa alichola mpaka picha ya tatu sasahivi yeah, mm. sasa ajulikane pale kafuta ukaekaua maana kuna giza tu mm mkubwa ye kaandika mwandiko mwembamba kesho niko aakeutwakotayaritariuuta a nikamkumbuka mzimaj maishawatuahaubwaadi inamana ndio ni itimisho la mahusiano mahaba kulemea ndio kumuonyesha umwaamke anakupenda zaidi anampenda zaidi kwamba bwana tusamiane maisha shakua nanini nannima ingine aendelee au ndio ile kabakaba kesho na kishukutu akikuta dunia basi kila mtu achikui chake na mimi kwanza jose ni kushkuru, kwa, kwa kunishirikisha kwene hili mimi raivan huwa nafanya naye mazoezi siku moja moja anakuja pale kurudiana kwake na mweziwe mi kwangu likuwa faraja lakini leo asubuhi kupitia ukurasa wangu nimemsema sana nimemsema sana kwa sababu anajinasifu kumchora kumwandika jina la mpenzi wake au mzazi mwezie faima kama vile ni pole au faraja kwa rudiana naye ukipita ukurasa wangu limewambia ulichokifanya ni upumbafu hakuna watu wanaotoka mbea wanaofanya utoto wa hiyo kwanza umewavua nguo watu wa mbea hilo la kwanza la pini nikamwambia mwanamke haombwi radhi au hafutwi machozi kwa kuandikwa jina lake kwenye mwili wako ungekuwa unataka kumwomba radhi kwa yale uliomfanyia machafu wewe ungeenda kupiga goti na kuayu mtoto ungekuwa umempa faraja kubwa lakini pia umemkaribisha mungu kwenye maisha yenu lakini sio ujinga anenda kufanya ni limemwambia umeshindwa kujifunza kwa rafiki yako harmonize nja nahizi changamoto alzopitia mpaka mguu kumfuta picha picha ya mama na alimweka ile anaitumiaga livimba uliktkumfutaca amaaaaaaacamao aliweka kaaanamwaaeawene mguu wake mm. umeshindwa kujifunza kwa mwzio au meshindwa kujifunza kwa shilole anaangika kuweka maua kila siku kwenye kifua maua wnafikiria lilea kila mmea anaoafna wenzio kina mwanamke heshima kubwa kuliko matokeo yake anakuja kast dison tuzungumze n aingakiandikwa na, eh, okay okay na mwenzo kwenye mwili hmm ukiandikwa kwenye mwili uo na tafsiri nini kupendwa zaidi ama ndio huko mwaini mwake ama tukunogesha mahabater baura katika siku lokosajibule utoto nauimbuaeshiagea vipi ush kumhola takwapika mumewa bwana bana abibu iysomch myba wewe tena ga yeah, habib najua utakuwa mm. na stori kwenye hekaheka leo Ndiyo. lakini mwanzo kama unakumbuka tulivofika tulisema kwamba jana tulikwenda kutembelea kituo cha watoto <laughs> hey, hey, yes. na sio sisi tu leo tena pekeyetu leo tena tumeungana na binti walioka sakina mamawa mm. dawa yao najana mm. katoa dawa sanah mm-hmm. hey, hey, mamawa ngaringari ngari. hey, hey. hey, hey. hey, hey. dawa kaitoa jana sakina sakinasharotnampa mm na timu mgundini kwa pamoja tulifika jerusalem kituo cha kulea watoto wenye mahitaji maalum kwa ajili ya kupeleka mahitaji kutoka hapa cmg kama sehemu ya msimu wa moyo wa mawingu sawa eh? wako kigamboni kibada wana miaka mitatu sasa hivi ina kituo kile kina takribani watoto 26 kama ambavyo afisa ustawi wa kituo hicho bwana joram samson alivyo tupokea na kutufahamisha kwa ufupi ufupimsklz uh, mpaka dakika hii tuna watoto ishirini na tatu yes, na tumefanikiwa kulea watoto 38 na mpaka sasa hizi tuna miaka mitatu vigezo vinavyoangaliwa katika kumchukua mtoto ni kuhakikisha ni mtoto ambaye anakuwa kwenye mazingira ya tarishi uh, bila kujali na mtoto tukiangalia tafsiri ya mtoto ni mtoto ambaye anaumri chinikuanzia siku moja mpaka miaka na 18 kwa, kwa vigezo hivyo vya kuitwa mtoto pia na mazingira yanayokuwa yanamfesi mtoto kwa wakati huo kwa maana malezi yametetereka ya ya ya kwenye familia mtoto inampelekea mtoto anashindwa kupata mahitaji yake ya msingi kwa maana matukio yanayoendelea kwenye jamii yanaweza yakawa sio rafiki kwa mtoto kwa maana ya ukatili pamoja na mtoto kukosa ma, u, uangalizi na malezi bora kutoka katika familia wapata, tunawapata katika kan ya serikali kupitia ofisi za ustawi wa jamii hao ndio wana mamlaka na kwa, kwa kuangalia kwamba mtoto anatakiwa aishi kwenye mazingira gani kwa maana hiyo kupitia ofisi za ustawi wa jamii manispaa ya kigamboni wao ndio wanatupa kuletea watoto kwamba kwa, kwa kuhakikisha kweli huyu mtoto yuko kwenye mazingira hatarishi memska kwa hiyo maswali hapa na pale yakawepo lakini vilevile vile, ujio wetu sisi cmg pale kwenye kile kituo bwana joram anasemaje kuhusu ujio wa timu hizi tatu kwa pamoja japo wageni wanaokwenda pale ni wengi kwa kweli ninajisikia faraja si mimi peke yangu mpaka kwa watoto wenyewe kwa sababu watoto hawa wanakosa ile ilesoho eh, ciaeice kwa hiyo jamii kama lilivyojitolea kuja hapa watoto hawa wamejisikia ni moja ya watoto ambao wanapendwa wanathaminiwa na wana wanawana wanafarijiwa wana, wana kwa sababu wamekosa mtu wa kumwita baba wamekosa mtu wa kuwatetea katika madhaibu yao kwa hiyo kra inapokuja hapa imeonyesha moyo wa kuonyesha kwamba inawatetea watoto hawa w kuhakikisha wanakuwa free katika masuala ya minds wanakuwa free katika masuala ya ukuaji inaitwa jorasamson chumaskaiwamakao ya jerusalem swali la mwisho ambalo produsa wetu bwana husen prapara alimuuliza afisa ustawi bwana joram a watu wengi wanapotembelea vituo vya watoto wamekuwa wanatamani sana kuwachukua wale watoto ile katika kuwalea kuwafanyia mm. adoption wanasema mm-hmm. watu wengi sana wamekuwa akitamani sasa baada ya kufika pale ikabidi amuulize vipi kama mtu anakuwa anashawishika anatamani kumchukua yule mtoto moja kwa moja utaratibu nakuaje kwenu unakuwa ni rahisi au kunaua kuna gani adophni swala ni la kiserikali kama ni swala la kiserikali linaanzia kwenye mikono ya serikali na kwa sababu serikali yetu tunaona ilivyo tukufu kkish inapenda raia wake kwanza kwamba inapofanya omtu anapoweka nia ya kufanya adopthen inamfanyia uchunguzi kwa maino ya serikali ikijiridhisha kwamba huyu ni mtu salama mtoto anaenda mazingira salama ndo anaenda mazingira rafiki ndio itahakikisha kwamba mtoto yule anapata mtu kufata ile mfumo wa adoptheni kwa maana ya kumwasiri mtoto mtoto kufanyiwa adopsheni tunaangalia sifa za mtoto kwa sababu adopsheni inaweza ikafanywa unapofanya adophen yani, kuna aina mbili za malezi kuna malezi ya uangalizi malezi ya kambo pamoja na hiyo adopthen tunavyosema kwamba kuhakikisha mtoto anakuwa na familia kwa watoto waliokosa familia kwa sababu ukifanya leo adopthen alafu ukaja ukam kwa sababu ukifanya adoption unakuwa na full responsibility f kuwazama wajibu wa kumsomesha kupata milasi kumpa jina nanini kwa hiyo mimi siwezi leo kumpa mtoto jina kumbadiisha ubini wakati ana baba yake huyo ni bwana joram samson afisa ustawi kutoka pale kituo kile cha kulelea watoto wenye mahitaji maalum watotoyatima wote kwa ujumla cha jerusalem pale Ki gamboni Ki kibada hmm. na moyo wetu wa mawingu ndivyo ulivyotua jana leo, leo. husna abdul dah geaabmamui jakubdc wa inste ndani ya leo tenasasatuje kwenyehekaheka uh, ambao juzi bwana niliwaletea hekaheka ya yule mama ambaye alikuwa anamtafuta binti yake ambaye ameondoka nyumbani katika mazingira ya kutatanisha mm. na sioktyani amepotea katika mazingira ya kutatanisha tuseme hivyo kwa sababu yule binti alivyotoka kwenda kazini hakurudi tena nyumbani mpaka leo hii tunavyozungumza mpaka leo asubuhi nimezungumza na mamake bado hajarudi nyumbani yule binti na simu yake bado haipatikani lakini bado anaendea na jitihada zafan akuaft ata mahosptali mbalmbai aa tuo a ois a nduu aarafiuuampaa sasa mwaka huu matukio haya watu wazima kupotea yani mekua... Too much. Hey, yani kama vile yanaongezeka mm. wanawake aya yani mtu anaondoka nyumbani naondok anakuwa harudi mara ata simu haipatkanaupiupisubiri nakupigia, e, nakupigia kama utakumbuka vizuri husina ni kuhusiana na wale wasichana ambao walikuja hapa kwajili ya kumtaampata namba yao ambao nawenye mama yao aliondoka tu nyumbani wakati wanampigia simu akawambia nitakupigieni baadaye ya simu yake ikawa haipatikani huyu msichana na nayee siku alioenda kazini jumatano alhamisi yake kumepambazuka mamake baada ya kumpigia simu aa afaaaaa aao teainayofanana na hiyo hiyo mm ambapo tumepokea ujumbe kutoka kwa mdau wetu huyu yee anaishi kibaha ambaye ee hajapenda jina lake litajwe li, lakini yeye amepotelewa na mke wake Menerewa, eh? wake mkewakeleakewake amepotea katika mazingira hayo aoayo yakutatanisha ake keake akaa kutanulia kurudi huko wanaishi kibaha hu sasa wakati anarudi huku ndio mke wake hakufika nyumbani lakini ukiangalia ni huyo mke wake ni mwalimu mm. lew ni mwalimu wa shule ya msingi yani ni mtu ambaye ana ajira yake ni mtu ambaye ana watoto wake na ni mwanamke mkubwa tu sio kwamba kusema labda msichana amefanya nini amefanya nini hapana ni mtu mkubwa kama hivyo hivo yani mwanamke mkubwa mwenye kujielewa na ni mwalimu sasa hawajaelewa mume n yani katika kufuatilia mke mm-hmm. wake ndio hivyo hajafika nyumbani mpaka leo tangu alivyofanya nini alivyoondoka sasa tumsikilize mume ambaye ana maelezo zaidi kuhusiana na tukio hilo mimi ni mdau wa clouds A, changamoto yangu ni kwamba imepotelewa na mke wangu amepotea katika mazingira ya kutatanisha ilikuwa tarehe ishirini alipotoka msibani e, bukoba yeye alinitangulia mimi nilibakia nyuma lakini baada ya wiki moja kufika nyumbani kwangu pale e, kibaa kongoe sikumkuta kumkuta watu waliokuwepo pale nyumbani wakasema hakufika hajafika hapa sikuwa na hofu kubwa kwa sababu e, kwenye msiba alikuwa ametoka na dada zake ambao walikuwa pale singida moja, pamoja, kwa hiyo moja kwa moja nilifikiri kwamba ameshika singida na dada zake lakini kesho yake niliwapigia dada zake wakaniambia hakushuka hapa singida alikuja moja kwa moja ee d ambapo na dar daressalamu hakuwa amefika kutoka hapo tulipata mashaka makubwa ukafanya juhudi za kumtafuta kama atakuwa kwa ndugu jamaa na marafiki bila mafanikio tulijitahidi kwenda kwenye mitandao ya tigo ambapo ndo namba anayoitumia walitusaidia kujaribu kutuonyesha muvimenti yake au mweneleo wake tangia anatoka nyumbani ilionekanika kutoka kwenye ule mtandao wa tigo alishuka e, tabora sehemu inaitwa nzega akawa kwenye akaenda sehemu moja inaitwa ndara pale ndara alikaa kama siku mbili ya tatu ndo akatoka mtandao umekuja kuonyesha alikuja kushukia kiruvya hiyo e, ilikuwa ni tarehe ishirini na nne mwezi wa tatu ndo mtandao e, wa tigo ulionyesha kwamba mara ya mwisho amesomeka akiwa kiruvya tangia hapo haukusomeka tena juhudi zote zimeendelea kufanyika kumtafuta bila mafanikio kwa hiyo tumeamua kuja clouds kwa kuwa ndio e, wadau wetu wakubwa na mimi ni mdao ili waweze kutusaidia kutoa haya matangazo kuomba wasamalia wema watakaokuwa wamemwona au kusikia alipo e, tumeweka namba zetu za simu tuweze kuwasiliana au waripoti kwenye kituo chochote cha polisi kwa kuwa na sisi tulishapeleka taarifa kwenye vituo vya polisi e, kuhusu kupotolewa E, ana watoto ndio lakini kwa ajili ya usaamanisingependa watoto wake wajulikane ana watoto watatu hapana hapana yeye ni mwalimu yuko shule ya msingi bamba hakuwahi kuwa na changamoto yoyote picha iko pale mwonekano ni mweupe mtu wa singida anaitwa mariam jumanne mona mnaapigi ah, ah, kwenye namba ya simu sifuri sitnn sit tisinna sita themanita s kwayoyote atakayemwona mwanamke mweupe uh, mwembamba ni mnyaturu kwamba kwa, kwa, kwa sula ni myaturu ni ngombe kwenye namba hiyo au aripoti kituo cha polisihuyu gea ni mwalimu mm. ni, ni mama ana watoto watatu mm-hmm. ana mume mm-hmm. lazima kitakua kitu kimemkuta awezi tukujipoteza mwenyeawezi yani hmm. kuacha mm-hmm. famlia hmm kama mama liokua anasema kuhusiana na ni binti lakini wake wake mdogo wa miezi mitano anahangaika kweli ya watoto maneno yake kwamba mm. mwan a t ae oeztaee anaanaaawa aawale mabinti tunarudi hapa tena tuka naudiwamat aoawaatautamwatata mwanzoikaaaonatata marakwanza wa ees natue mauko unaaata aaenda mama yao tukawakaribisha wakaja hapa hapa kwenye hekaheka heka yao mazingira yaliondoka nayo wa wapi yombo ilikuwa, yombo vituka yaliodokanaloondokanayoppa wayombo sijuuaombovituka siakiniuububa siju e, uh-huh. tukawakaribisha pa wakazungumza lakini sasa hatujapata majibu mpaka leo hii mama walimpata we ambaye tuliwasiliana mara ya mwisho tunaomba basi tuwasiliane tena utuambie nini ambacho kimeendelea tangu jana tunatafuta namba zenu hatuzipati hiyo hatujui na kwa kuwa namba tunazopokea ni nyingi yaani sio rahisi kuweza kujua ni namba ipi tumetafuta messages tunaona hatujaona kwa hiyo tunaomba basi mtupe mrejesho ili kuweza kujua tukiwa tunaendelea sasa na hili jengine ambalo ni jipya jipyambayo mm. linafananiana na, na kidogo a yule ambaye pia na ameondoka mpaka leo hajarudi nyumbani haardi m amacha watoto ambaye mpaka leo mama anahangaika usiku na mchana haju anafanya kitu, yani, yeah. mm. yani, ni yani, kitu gani ambacho kinaendelea na bwana alisha ameshaenda polisi ulisema alishuka hule... mm. ah, ah, kabla alikuwa wabi. tabora tabora mume bwanaalishaameshaenda oma asuka a ama hata ndugu yani ah, zake nao alishuka nyuma e yeah, yani aliv- nitoa singida kwa hiyo kwa sababu dada zake alikuwa na wakaisi labda amendakuuka amekujanye gari alikua peke ake aalika na dada zak dada zake walitangulia kushuka mwanzo hapo takuawaaenyeai naendelea hiyo ndo changamoto wanaipata kwa hiyo apo pia... tabora aliposhuka hakuna historia ya kusema laaawanana yani unajua na, mtandao tu ndo unasema kwamba alishuka hapo hapoalafu yeah, hapo akaenda ndara sijui hey. Hey, yani hapo alikaa kama siku mbili siafu hey, hey, akatoka hapo... hapo... hey, tena apo akaja kiruvya da akashuka ndo kwanzia hapo mambapo kwake ndo huko kibaha kibaha lakini sio kiruvya kibaha ndo anapoishi mm. nani mwalimu kuonyesha siku ngapi daykuonyesaidajskuyangapisinafik tarehe ishirini ndo ametoka bukoba tarehe ishinnne ndo anaonekana ameshuka kiluvya kwao mpaka leo eh. leo eotarehe kumi nanne na mtu ambaye ana watoto wake ana kazi yake ana mume wake ana maisha yake yaani inakuwasiwa kawaidniamwalimu hata kama ndi tungesema tuzame kwene sema kusema na amekimbia uwezi kukimbia familia watoto wako ah. una mumu unaishi vizuri hata kama ndo changamoto wezi kufikia huko halafu ni yani, nona kama ni matukio fulani hivi ya mfurulizo ya kufanana mm. sasa kuna nini ndomaana mi nawarudia wale walotutafuta skulowakaji hapa mamayaoe waialiajaalienda wap nanini kilitokea labda kama alipatikana pengine na hitoria yoyote buza eh. siuyomboile likuwa eh. ya kama eh. nahistoria yoyote anaweza akasema mama labda nilienda huko nilikutana na hichi na hichi nahichi wamerudiana ya sarafina mwenyee anajita fina do anajitaidi sana kutumia jina alakinikwako ah. imekua mtihanitumbuka mm. sana la awali lakini simlaum jina la awali awa, ndo linawai kushikauawakushikawsau aua yeah. natafuta uwimbo apa ngajikut namtafuta kwa sarafina kumbe kuna fina kwahiyo mm. hapo kunni lazima kuna hesabu zitapotea kwa muda sana mm. ngoemampaka mm. yeah. yeah. ajakaesa leo yaumljuma hatuna laziada tuna washukuru sana tuwatakie wiki end likua njema panapo majali majalashla atakutana jumatatu na jumatatu takapokutana takuja kuwafahamisha tumefikia wapi kwenye uh, maraa kasababu michango mliocanga mwisho kabisa ilo sasa la vifaa yaani nasema mafeni mata maswichi na vitu vingine kama hivyo lakini kwenye vitu vya ujenzi mambo yanaendelea kama kawaida mafundi wanapambana site na wameahidi kabla ramadhani ajeishautakuwa tumeisha zikabidhi dua nzito itakuwa inasomwa kabisa yan, leo tieni inasomwapalettawambia kabisaeotnia hukoaendelea aotuaws lakini pia tuwatakie n iliyokuwa njema kwa mashabiki wote wa simba na yanga yeah hivijumlh jumapili panapo majaliw kwamba ma nini marefu washafanya kazi yao wachezaji nini mamakocha ma, washafanya yeah. kazi yao wachezaji eh, na wenyewe vile vile eh, maandalizi washajiandaa make nombe saaleo kwa kesho sokweli wameshajianda ao tayari kwaajili ya mashabiki tuko tayari kwaajili ya kuingia uwanjani eh, tushabishana, tushabishana lakini mwamuzi waote nidakika a ndtakaamua aijianda izuri aipanaaaia puliza zile, zile kipenga chake cha mwisho hapo ndo mm. itakuwa ndio mwisho umeenelewa mpakapakwa hiyo mwamuzi aliyebaki ninini muda peke yake panapo majali watakie hiyo wikiendi lilokwa njema ramadhan karim mimi naitwa husna abdulnaia