maban kwenye like shakna hapa na msimu wa pasaka na ramadhan huu hapa yes. anasema ni sherehe tu kupitia show ya helo baada ya sasa ya kutizama usaili sasahivi ni wakati wa kuangalia ya kwanza ambayo inaanza jumamosi hii hapa saa n usiku kupitia ST bongo na leo i okay, leo ni tarehe st janjana imepigw Uh, ile il h yabak ae caaad wenye na baadaye tutakuja kwenye njia na lakini naomba cakesu tubao ya ush kieo ua pa nkartn wow. uh -huh. cha kufanya lipia kifurushi chako cha mwezi tu uh, cha uhuru ni fushi, uh, shiringi 20 uh, kama mtumiaji wa dekoday antena au kama ni smart basi ni shiringi e21 kwa mtumiaji wa dish yeah. e bana yes, mabantu mambo vipihamnafunga hiyo nayo hiyo lazima tunauliza ukitaa kuwakaribisha ftaiaaa o wamefunga au au makobe sema <laughs> <laughs> kitu poa sana ongereni ah, maisha yanaendaje sofaalhamdulillahi ya harakati zinaendelea na umshukuru mwenyezimungu a hivi gari kama ya yaa ya, ya, ya ya ya kwak ashakutana nayomake nachowaza sasahivi ni kwamba yale aba uskutani na kijana na subaru ssas vijana wa sasa kama wanakaumoja kawetembeyni huyataki kumwacha mwenzi na we una unasas sku moa limepishaa nagai hapo uh, mama hii gari yangu mbovu nini yani uh, merudishwa nyuma ni hivyo sema alitupiga gepo mpaka tukaanza kuazalabda siositutulie tu sisi hatuji kuendesha magari na nini uanaendesha gari yako bro siku zote huko kwenye haraka au sioniderevakoiategemea <laughs> <laughs> okay, ilikuwa muda gani na, na na XXL, nini? Okay. Ta, <laughs> mimi sio <laughs> uh, mtu wakuendesha gari hivyo ila uh, yeah, inategemeakuna sehemu na wai en, ukatumia uh. uo waraka kuendesha chombo chako unavyo hisi unaweza kufika ilo eneo kwa wakati so uenda ulinikuta kwenye mazingira ambayo nikuwa na Bana. waraka na <laughs> inafana paula hiyo hiv inafana paula si hapa sihapametoka kwenye <laughs> eh. kuongeana nani na chino kit uh, mm. anasema siku hiyo alidondoka kwa kwa nani kwa mario, mario eh. maona kakutana na mpira wapinki pale umepaki. sasa akasema huyu mepaksasa akasemahuyhuyu twa huyu labda mm. usheelewa lakini laki hukunaukuukunahuku baadaye ndo pich aliona akasman no, hizi sio za baadaye <gibu> ndo anakua kupewa picha ssazima kwamba wana paula ndo alikopo nini tigza mm. e, fulani kimeshainjia <gibu> ah, hivi waninigaria mb- pin mee baba uh, mi nafikirigari yangu nilivomnua tu 22 mwanzoni nilikanao si ezi mtau nikaenda uh, kubadirisha rangi uh, kwa mwanangu amlani akanibadilisha uh, rangi nunapendatrangi uh, ya yes. nkawambia habadiishia da uh, nicukua yani, tu nkana ni miezi miili mitatu nkaenda kuchenjsikuwa uh, napenda, siku, na, napenda rangi uh, ya gari yangu nikua sivutiwi nayo nikuantamani ni, si, si na ni na yangu pekeangu nikuanatamani nipate rangi ambayo yyni kwa tanzania hapa huenda nikawa pekeangu na kweli kwa, kwa kufanya sech zangu nilikuwa mi ndo pekee natumi kwa kipindi hicho niikuwa mii pekee ndonatumia okay eewan kais nap ambayo meshaiaciafnmle ndani za moto sanakitugani uh, ambacho kiliwasukuma kuachia na kwanini mliamua kuita mwendelezo wetu wa kazi ukifuatilia mm. mwaka jana si tunapenda kuvunja rekod zetu wenyewe mm. uh, tulivotoka uh, tulivyopata nafasi kwenye kipindi chetu cha kwanza yeah. um, tuliachia backto back, to back. And, sam watu wakaanasemamzik hey, wenuachnyimboajtukaisiaakuwatatiz hey, baadaye mm. so kwa mwaka jana tukatamani kuweza kutengeneza miziki ambayo unatukachiau tunataka kujaribu kwamba tunaeza tukachia nyimbo tuka moja au mbili kwa mwaka mzima mm. so tujaribu kutengeeza mziki huu ambao tutachia nyimbo tu mbili ambazo zitakuwa noma ambazonaa mm. zikawaburudisha zika mashabiki zetu ndani ya mwaka mmoja mm tukafanikiwa tukaachia tu uh, mm-hmm. na leo nando zikatupeleka mpaka na na, na mm-hmm. so, mwaka uu, tukasema tunataka tufanye efu mbl na ishiuaudtue mashaitu ua tu jopo la pili la sana uh, yeah. an uh, aa naweza nikasema kwa wasanii tan wat, watano wa tanzania waliofanya show nyingi za wanavyuo mabantu eza namba moja so tuliona upendo wa wazati wa, wa au wa ukweli kabisa kwa wanavyuo kuto mabantu ukanatunakia sababu ya ku tegenea biashara ya moja kwa mojapia wanav najua kwenye maswaa ya kuwako ku vizuri yes, sanamda yeah. mwingi ana anatumiaoutunasema mm-hmm. so kabisa hiki ni kitu ambacho tutaweza kutengeneza biashara ya moja kwa moja baina ya sisi na waoyo mm-hmm. yeah. ni kamaujukifatilia ai mekua kamanafkiri mm. umesha shuhudia ikiwa na nyimbo kumiasoepaapa yes. nchini kwetu an kama juzitulimekuta kuona pia msanii fom kenya masaut kaachia ip na nyimbo nane mm. e, mabantu piatumeachia uh, ip na nyimbo nane so hiyo ni fashion, and pia tunabidi tujue hii ni biashara ahee okay. e, unavyoweka nyimbo nyingi pia unapata pesa nyingi kwenye okay. so sisi tunafanya kwa ajili ya mashabiki zetu pia tunafanya kwa ajili ya pesa kwa hmm. nini yuko peke yake sbabu ni, ni kutokana na tunatakatua mwendlezo mzuriwawenye zetu okay. fatilia za maban uh, mm. uh, uh, no no uh, leo satfaa maaauaaae tuifanyanaye na kesha kanma sana b alitushirikisha mwakajana kwenye zagamua sasa hi tumefanya nae kenye ashemeji nimoja a imoamziafanya vizuri sana kwenye so tunatamani tukitaka kufanya kazi na mtusuaaaafae aanush biashara yetu au biashara y mwenzetu safi kitu kizuri sana ukifuatilia uh, okay. mtandaoni kwanzia lele wa asubuhi mm. uh, vitu vinavyo miongonimwavyo ni, ni uh, ripoti ya cg uh, vituvitu tofautitofauti yeah. uh, siu hata kamabantu wanafuatilia lakini fayi ni mziki fresh, okay. Ena, okay. No, <laughs> uh, sure. lakini pia nimeona wakati kwenyepanini mchanahuu yeah. ikatokea uh, tofautofauti Uh, zakutokea kwenye zile tuzo za muziki Tantania tanzania uh, sasa zimetoka tofautofauti nanini tunaona kuna tofaofauti zimetoka nyie o kwenye, kwenye tuzoasabani hatupo yeah. uh, kwa sababu naamini toka zirudi tuzo zetu nu msimu wa piliaunazihesabia yeah, yeah, so, yeah. kama mpya yeah. kuna baadhi ya changamoto ambazo abituzipokee na tunaamini zinarekebishwa kadri siku zinavyoendelea mm. au kadi ya msimu so mwaka jana ilikosekana mfano kama tuzo ya kundi bora la mwaka mm, mm. mwaka hu pia imekosekana so naimani uh, bado tuzo zipo kwenye marekebisho nshallah kama msimu ujao ikiwepo basi yeah. mabantu wanaweza basiwanaeza wakaonekanaauwezikwakati aupo kwenye hizo kategori A-a, yani hiyo haipo haipo kwa ya sababu mm. yani hamnaamna okay. ya, kipengele cha best au mm. unasubmit nini pale unanini palekiweoyni kuwepo moja, ki, ya, yani, moja ambao unaamini kabisa ni yani sawasawa hivi kuna kategori ikikosekana mm-hmm. nyingine ikiwepo inaonekana mm-hmm. kwamba aina ainaguu mfano nikikwambia kuna kategori ya nyimbo bora ya mwaka mm, au sio yeah, haipo yeah. kategori ya msanii bora wa mwaka unajua yeah. mm, kabisa hapo kutakuwa kuna changamoto so namini na tupo kwenye marekebisho eh, na baraha tunajaribu kuwasiliana Uh, aen tulijaribu kuwasiliana na baraza eh, naimani tu tupo kwenye market. wapo tunapoendelea sopabayapazuri inshalla naimani mwakani huko tutaona mabantu you know? au inatokana na yani, mabantuossisi m- m- m- m- eh, mabantu ni mmoja ya wasanii ambao wamekamilika kwenye kila idara yani fanya vitu vyote yeah, yeah. ilasuams kwenye maswala ya mabaraza si vitu vyote mabantu mabanu akosana yaani yanikabla uh, tuzo walitoa ule muda wa watu, ku, watu jipendeekjpedekeza ni hatua ya pili mm. baadhi ya kategori kutoka kwenda kupendekeza awezi ah, kuenda kupendekezakupengeakteonatuile pale nyimbo bora ni yamtaki hapana kwa awezi hmm. kupeleka nyimboni kitu cha kwana ya kundi bora ipo hiyo e, ni muhimu piayani kwa sababu hiyo naona kabisa kuna kuna kuna kunayani maybe kuna sababu kubwa sana mabantu hata ukiona kabisa mabantu hapo kwenye tuzo kwa sababu kuna kundi bora la mwaka pale ah, okay. mnaokota yani yani, okay. eh, of nauaii <laughs> <laughs> kiingia mnaokotaokote letu tunaliona kabisa phata kama tutakosa sisi basi sujuu kabisa maybe kuna uhusiano wa kundi na, na tuzo zetu hmm. basi mi uh, mlijichuja tu kutokana na Hapa. aina ya uandishi wa ngoma unajua ma hchwlakini siani yeah. <laughs> yeah. kama inaweza ikawa ni moja kati ya sababu binafsi uh, sijaelewa mm. kwa mfano kwenye kikundi bora kwenye tma i think ni moja kati ya category ambayo kimsingi ingepaswa muhimu e, kwa sababu unajua ikifanya inakuwa kwa najua kifanh nauakwa namnamoja wasanii ambao ni wana, wanatengeneza vikundi vyao yeah. e, kwa ajili ya kufanya kufanya kazi ya, kwa pamoja ya sanaa ili kuweza kwa namna moja au nyingine kwa kili ambacho anakifanya mapananansikianajutafanyia e, mm -hmm. na, kazi nah. kwa sababu kimsingi kama kama mabantu wamefanya vizuri sana Eh, katika, kama kundi, yeah. kundi na hawajataka kuachana wakisema waachane labda lakini wao yeah, wamefanya kazi kama kundi na ndo maana unaona hata yao kwenye kwenye kwenye kizazi kipya inaonekanasawa mm. yeah, jambo jema jemabana tunap ya mabantu yeah. uh, mi nafikiri seshen sipo zigidi ainanomanb 2 then baada ya hapo tunarejea na seshen ya ep ya mabantu inaitwa university t tuko na mabantu na wana ep yao inaitwa university ep wakati wao unatupeleka chuo kikuu kama wajaifika chuo kikuu basi kula hatairaidi ya mabantu fike chuo kikuu tmnasemaje noma sana na kama leo toka umeamka hujashika 20 ujashika hata sijushingapi tuna yes. shilingi lakitatu uh, kutokea mchongo pesa alafu tunaongeza juu yake tunaongeza shilingi 80 yes. ya sikukuu haijatosha oh. tunaongeza shilingi 50 juu yake kwa ajili ya kusaidia wale wenye uhitaji kwa sababu yeah. Uh, tuko kwenye msimu pia wa moyo wa, e, yani e, yeah. uh, wa mawingu kwa tunaamini kabisa kwamba kuna namna kwa nabidi nao piautoeusada aaashnana akushii mchongoesa daeaena so kucheesha yeah. nama a kampun nibt nambaneno pesa kiasi ni shilingi mabat yeah, uh, shangazi bigi ametoa tamko uh, baada ya kunch uh, kampeni ya, ya moyo wa mawingu tunaamini hata nyie kuna watu huwa mnapenda kuwasaidia umeona uh, siwezi si, si, si kuwapangia labda tp mkishauza kiasi fulani ndo mnaenda kusaidia wenye uhitaji na nini Meshua. lakini nyie kwa namna moja ma nyingine kwenye maisha yeno tu mnajiona nyie mnaweza mkawafungulia mkawa ke na nani dunia mnaweza mkawa moyo wa oyoaaeza kamoyo wa mawingu kwa kina kinanani ikieaekael yeah, yeah, yeah. sisi uh, tuna kampeni yetu ambayo yani uh, kila mwaka mm-hmm. And, uh, na mashafu tunatoaga sana sehemu ambao tumekulia mm. temeke uh, tuna kampeni yetu ya kusaidiaga uh, familia zisizojiweza especially kwenye maswala ya kodi uh, yeah. oh. tulishaifanya mwaka mwakaa elfubil na ishina mbili ishina tatu mpaka hu elfumbilna ishina mbili uh, elfub a ishinamoja tu ishina mbili mm. bado huu mwaka elfumbina ishinatatu so inshallah naimani kutokana na, na, na, na mnini uh, moyowaawnu wa mawingu oh, yeah, uh, uh, uh, uh. nafikiri maybe moja kwa moja tuipeleke kwenye eye upande huo huoaamimi kama msemaji wa kujitolea wa kundi la mabantuaasemaje nasemaje nataa konde bo alisema kwamba tusokua na sio washikaji eh, zake sidio tumefuta urafiki ndo maana sasa hivi unatuona mabantu deo. tuko karibu na bigi mm. ah, ah. <laughs> hndo hivonikisema ni nimesema na au imekaaje hiyo tapana amni ni awa bratha na, na kwakuwa tunampenda yeah. tunampenda sana bratha yetu hatuwezi <laughs> kakubali hatuwacheitabidi tunue marenji madi tuwe naye sawa tudakipikwa <laughs> so okay. <laughs> <laughs> kuwa na karibu na bigi haipunguzino sisi ule ni brotheaniawote ni brother zetu n amonaize brother uh, diamon brother revan brother alikiba brothe tumewakuta tunahitaji barakaha zaidi so mtu oyote ambaye sisi tupo kama uh, nen nyingine tunahitaji kupata sapoti kwawmabra lkia toknpai mabruahitaj sapotya zad una wenginewanakuja kinawakna wakina wanahitaji sapoti zetu sip yakuagusa akina wa pia wakina aone ipo hivo bila matabakalakini yeah. yes. kauli hiyo likugusa vipi osema kujifikiria e unaalaushamiaeniminaona una kama ametuzidi ame kufanya kazi kwabidii liauwee kuendesha maeni kama yake yeah, sure. I love that. I love that. Okay. tunafunga virago tunaelekea zetuuiesi yeah. aw apa mabantu kwenye kwenye yao yeah. iko na, namna hivinamna hia kwamabant uh, kama hujaipata p inapatikana kwenye digital platform zote si sindio yes. eh, nirekebisha kama naenda res kidogo wadogo zangu zangumabnai kitu ambacho mbacho ni, ni kwamba hii nzima imeandaliwa mm. na mmoja yeah. kama kamas kuna shibi yeah. na yeah. yes. kwa nini amjaenda sehem nyingine tu kwa kwawawiliai uh, minafikiri akwanza pia tunachoangalia ni baraka kama ni mbae wa wa tulitenga muda mwezi barakakizungmzia t ka n may kita uanda waautna kmda lakini walikaa ndani muda huo na kufanya kazi mm. na sisi so naweza kusema ni baraka na pia watu ambao tunashabiana nao sana okay. yeah. so. uh, bado hazijaanza kuuzwa uh, tarehe ikifika rasmi ya kuuzwa nafkiritaanza kuzwa lakini sasahivi uh, tunavaa sisi na mnapata watu kama nyinyiaashaotutaisha ah, okay. ah, so. uh, mm. leo ni tbt au bwan na wakati unazungumzia leo tbt kwanza nitoe pongezi kwa uh, washikaji zangu mabantu mi nawakubali sana ov bwana <coughs> wanaibeba game mabegani <coughs> e, special game ya kizazi hiki na wengineo wengi sana sindio bwana yeah, sawa game ya mv mm-hmm. kuna watu ambao wanaibeba mm-hmm. na wanaibeba sahivi kutokea kwa watu ambao waliibeba huko nyuma Sao. yupo mtu mmoja anaitwa ca au vipi aliwahi kubeba hii mvhhp yule yeah, yeah. yeah. <laughs> <laughs> mwana w kutafsiri anavoingiaukimwona yeah. tu sasa hiyo yeah. inaitwa missing mai in kuna hey jamaa walikuwa mm. ni, ni wafungwa wa kivita mm. wa marekani walikamatwa uh, vietnam yeah. washikaji wakafungwa kule sasa katiwaliwafungwa kuna mmoja alifanikiwa kutoroka akarudi marekani lakini alipofika marekani baada ya miaka kumi yeah. uh, roho yake akawa inamuuma sana kwamba kuna wafungwa wamewacha wapi mm. vietnam inabidi wale watu mi niwarudie wale yeah. niende nikawaokoe wale watu ambao walikuwa wamebaki vietnam ndio walikuwa wamelikuwa listed kama a ndwalikua yaani kuna watu walienda kufanya action vietnam halafu watuwalienda wa, waliachwa kule watu wengine wakarudi kwahio mshikaji ndio amerudi kwenda kuwakomboa wale jamaa arudi nao marekani ndio kitendo ambacho kimetokea kwa young africans aliingia kwenye mashindano au bwana ya afrika yeah. akafungwa yeah. na rivers united unaona bwana kwahio alikuwa kama iko kama, kama scenario vile vile young africans akafanikiwa akaondoka kwenye yale mashindano akarudi tanzania mwaka mmoja mwaka mmoja na nusu baadaye anarudi tena kwenye mashindano ya shirikisho alafu anarudi nigeria kule kule rivers anaenda kuokoa wale watu ambao ama zile point ambazo alido, alizidondosha last time mm. missing in sasa hapo Chuck Norris, ye alimwaga mjegejo alimwaga mwanyo unaona bwana kwa maadui wa vietnam yeah. young africans nao wanatarajiwa kumwaga mjegejo au unaona unaonaana kwa wanieria uh-huh. ili kukomboa zile pointi tatu ambazo ni missing niii mm. watafanya hivo kama ambavyo alifanya miaka hiyo au la tutasubiri kuona hapo ambapo uh, ratiba itamwagika wazi na young africans namna ambavyo watajiandaawasituangushe tu mamawa nzito hiyoiaa umeminimewaweka mpaka eneo lao la kazikaka eh. <laughs> uh- <coughs> umemzumzia ume- cha na yanga ndio o waidakinanani walena mshindi mchongopeza ca tumsikilize huyu amejishindia shilingi lakitatu wakati simu yake naita mabantu tonasikuro kua taiieo oh, yeah? uh, kanenaitoau mu atamaliza tonasikoro ka taimieno cha, cha kwa cakumalizia uh, uh, uh, uh, si mm -hmm. aaaalshindi si oh, yeah. oh, yeah. no, no, yeah. uh, wa mchongo pesa anapata shilingi lakitatu mpaka sasahiituaotumiwa namba yake namaanisha kwamba kashaipokea kwenye simu yake shilingi lakitatu uh, ya kwake kwa ajili kwa ya mtaji wake wa biashara lakini pia anapata shii30 ya sikukuu a shilingi50 kwaaii wale wenye uhitaji ni nani na wapokei okay, simu na sasahivi ni time ya sasa haya mambo uh, se ok okokok okay, okay, okay. sawa