habarini za sahizi tena leo nikuwa nataka tuongelee kitu muhimu sana ambacho nadhani kitasaidia mmoja ama wawili kujitengenezea furaha si mara nyingi sana watu unaweza kufikiria kwamba unaweza ukatengeneza furaha yako hata katika wakati ambao haiwezekani tujifunze kujitengenezea furaha yako binafsi Kujifunze, kukubaliana na hali tunayokuwa nayo unajua tumezungukwa na maisha ya shida tumezungukwa bibia inasema shetani anazunguka zunguka kutafuta mtu ammeze kwa hiyo tunaishi katika dunia ambayo matatizo yametuzunguka na kama hautakuwa na busara na hekima ya kujisaidia mwenyewe ndio wale watu unafikia wakati unatembea barabarani lakini unaongea peke yako ni kwa nini umeshindwa umeshindwa umeshindwa ndani yako mara nyingi unapokutana na mtu ana matatizo sana Anakwambia nina tatizo moja mbili tatu n anakuelezea matatizo yake kwa uchungu sana lakini ukianza kufikiria anayokwambia mengi ya matatizo yake yametengenezwa na watu na nayee akayabeba akayavaa yakawa kwa hiyo anatembea nayo na wakati mwingine hata kama anamuumiza kiasi hicho unakuta mtu katika wakati aliopo, labda mfano mama una changamoto ya ndoa ndani ya ndoa yako ndani ya mwelewani ni vita ni hali ya kukatisha tamaa umekata tamaa una pakugusa wazazi uwezi kwenda kuambia matatizo yako lakini rafiki pia unaogopa kwenda kumwambia matatizo yako kahiyo unayabeba matatizo yako sasa mara nyingi inafikia hali unadhani kwamba kwa, fula, kwa fulani flani yukoizuri unaosiani siju na shida gani wenzangu wana bahati hayo ni mambo ambayo ndani ya kichwa chako yanazidi ya unaona fulani namuona yuko vizuri lakini ukumbuke kwamba hujui kila mtu moya uficha mengi yule unadhani yuko vizuri kume nanakwake lakini tofauti yako nayeye yeye katika kila e uliopo kuna mtizoyake usimone mtoto mdogo ukafikiri kwamba ee mtoto mdogo hana matatizo katika utoto wake kuna vitu vinafika sehemu vinakwama katika utoto huo akini naee anajua namna anavyoenda kwa sababu bado ni wadogo bongo wao bado unachukua vitu vichache kwa hiyo anaweza kuyamudu na kuna wakati unakuta mtu anasema mtoto wa miaka kumi na tatu amejiwa mtoto wa miaka kumi na nne kumi na tano amejiwa na matatizo gani lakini unasahau kwamba katika kiwango hicho hicho cha kwake matatizo yalimzidi akashindwa aka kuyatatua na kujipa furaha tufanye nini ili wakati mwingine tujipe furaha wenyewe kitu cha kwanza ambacho mimi nashauri unapokuwa na matatizo kwanza fikiria hayo matatizo yako je kweli yana ukubwa wakiasi hicho sababu kuna wakati mwingine tatizo lako ni kama kakichuguu ka lakini umefanya kama mlima kilimanjaro kwa sababu gani unajilinganisha na flani na flani, na tatizo tatizo lako lako kama mlima kilimanjaro lakini lakini kwa kweli labda tu lakini kuna matatizo fulan nafako wlmamenikaema akujitakia sababu hali yako kwa wakati huo hairuhusu wewe kuwa katika hali fulani lakini unalazimisha haya yako mengi sana unataka uonekane kwa watu na wewe mambo yako sio mabaya kwa kwa hiyo unalazimisha sasa katika kulazimisha kwa sababu umeshindwa lazima utakosa furaha kwa hiyo jaribu kuishi na kile ambacho unapata pale ulipo piga akili yako yote fanya unavyoweza kile unachokipata kitengeneze kiwe kizuri kama ambacho ungekitamani wanasema mtu anakurushia ndimu na- unachukua unatengeneza unachukuanatengeneza kwahio kile ambacho unakipata an kamauna uwezo wakuipata ho nywele hiyo ulionayo ndoichukua itengeneze sababu kwasababu uwezo wako kapunguza matatizo matatizo mengi sana lakini kuna matatizo msichana amefika sehemu sijaolewa kuolewa sio mwisho wa maisha yaani nimefika miaka na bahati mbaya sana tunadami watoto wetu msichana toa akikaribia labda amechelewa kupata mwenza basi huyue majina flani tunatoa tunaona kama wafai ni watu nusu na kwa kweli si kweli sikweli ndoa ni baraka lakini uzuri mungu akusema ni lazima kila mtu awe na mke wake hapana akaona si vyema si vyema lakini pia sio si, si, si, kwamba ni, ni, ni laana mtu kutopata mweza tunajua kuolewa inaweza ikawa pia ni baraka lakini inaweza ikawa kinyume chake kwa hiyo tuwaache watoto wakike wanapofikisha tunawawekea misongo ya mawazo tunawawekea naekea kutojithamini kutojipenda kwa sababu tu akifikia mi flani jamii namtaka ulewe awe na watoto awe na, nini. na asa, wakina mama. Wakina mama, tumefika sehemu tunawachanganya watoto wetu kama ulipata bahati ukaolewa ukapata mtoto akike, mshukuru mungu lakini pia sa anapokosa mwenzake siwe shida mefika sehemu paka mtoto ngoja nyumbani nipunguze tusisababishie pia watoto wakike matatizo mtoto hana furaha mwache mtoto ajipende mtoto apate apate kazi yake apate maisha yake ajimudu unamshukuru mungu lakini sio lazima lazimahuye mtoto apate mchumba kumetokea tatizo la kuona kama vile ni watu nusu kwenye jamii hapana kupata mwenza ni baraka hata bila kupata mwenza maisha yanasonga mbele sambamba na watoto wakiume hivyo hivyo kuna wakati watoto wengine wakiume wameona tu maisha yangu mii siko tayari kuoa lakini unakuta jamii inawachukulia kama wauni na mambo mengine kama hayo tuache kujenga familia ni baraka na itakapofika zamu yake hakuna kuwai wala kuchelewa atafanya kile ambacho mungu anakiona ni sahihi lakini jambo lingine ni kutopata watoto kuna jamii katikati yetu kuna ambao kwa bahati mbaya mungu hakufungua matumbo yao na muda umeenda basi hawa watu wanakosa watoto sasa mtu anakuwa kama vile amebeba mzigo no ishi kupo, kwa furaha sio wote waliobahatika kupata watoto unaweza ukawa na watoto wa ndugu yako waka kama ni wakwako usilazimishe hali inapokuwa vile unahesabu blessings ambazo mungu amekupa tofauti maanake unapokosa hikimungu hu anafungua mlango mwingine kwa hiyo usijione mimi sifai kwa sababu tu sina mtoto usione mimi sifai siwezi kujumuika na wenye watoto hapana kaaishi maisha yako mungu amekubariki kwa njia nyingine kila mtu ana mbaraka wake ni vile tu hatuwezi kuitafuta kwa hatuwezikutafuta kaho sabubaraka ambayo mungu amekupa tofauti na watoto mtoto una mtoto lakini kuna ambao wamepata watoto watoto, wame watoto, watoto watoto watoto waka, watoto na wakapata akachukua panga akamua mamake tumeona tumeona kwenye jamii kwa hiyo sio kila tumbo linalofunguliwa basi basi ni mbalaka, na, basi ni na sio tumbo jamii inalofunguliwa bas niara watu wengine furaha lakini kuna watoto ambao wamefiwa na wazazi wote wawili pia tuwape tua wa kupoteza wazazi ni kazi lakini pia tuwankreji aa watoto maisha yaendelee kwa sababu mungu aliyewapa wa wazazi anajua tujenge furaha kuna wajani ambao wamefiwa wao ni ngumu kwa sababu kila mtu huvaa vivaa hajui wapi lakini hata vaa vatu sivovivaa amelaza mwenza wako wajane na wajipe moyo maisha kwa sababu hakuna kingine unachoweza kufanya hata ukisema ulie sana unune sana unune sana bado maisha lazima yedjfmbhiigiimbiinaomba shiligi mia no jitahidi kile kidogo unachokipata ukitumie ili usiwe na nafasi ya kwenda kuombaomba ukifanya hivyo na wakati mgini, a yani wakati mwingine give smile kuna mtu mtu unaweka uso unakuwa mrefu sana sana anaogopa kukaribia tabasamu linamaliza mengi unapo, unapo, unapo smile. kwanza nagopinapoanza bei unakaribisha mibaraka kwako usiweke sura yako kila saa una matatizo we unadhani una matatizo lakini ukisikia ya mwingine utaona wewe una matatizo wakati hu unalilia una kiatu kuna mwingine hana mguu aio yaani matatizo yako uyauweze kuyabeba kuya matatizo yako ili unapotoka nje unampa mtu mwingine sio mtu unapiga simu asubuhi unapiga simu halo ana matatizo, matatizo ee. chakufanya sio tena nawe kuongezea utaskia ah, mwingine lo pole mwenzangu mimi hapo sijafika ah, mwenzangu hayo tena mimi sasa hapo sio kima mtu anapokupigia simu kama hiyo anataka umpe m- ushauri mwambie yaani yako unayoongea labda hata robo hujafikia ili aone naye ana nafasi ya kwa sababu matatizo huzidiana na wakati mwingine kama nilivosema mwingine ni madogo na na makubwa sana Nakuta mtu anayakuzago susa kidogo tu aongei kidogo tu yani anatafuta sharishari shari. kwa sababu gani anashindwa kubeba matatizo yake unapotoka unapotoka nyumbani kwako unapo sehemu yako ya kazi kukutana na na mtu mwingine ambaye hakujui hebu kuwa kwa furaha sababu yule naye yakeyakeda taanaunieu eukuanafuraakwasabuuiuleautanna mtuwenye furaana wakati mwingine una, una ukiona mtu yeye kila siku mkiongea naye anakuletea matatizo jaribu kupunguza watu wa jinsi hiyo k wasikuharibie wa, wa, wa, siku watu wanasema yaani kila siku ktaanaee hamna jema yee ni matatizo mwanzo mwisho kwa hiyo na nawewo unaingia kwenye huzuni tujaribu kujipa furaha kama unapenda baada ya kazi Una, una, una, una, una, unafanya mazoezi yanapunguza stress lakini pia kuna vitu ambavyo unavipenda kuna hobi zako fanya kile kitu ambacho nahisi hiki kkinanipa raha kuna wengine wanapenda mziki basi siiza mziki kuna wengine wanapenda wanapenda kwaya basi kwaya kuna wanapenda cinema, basi basi kuna sinema sinema angalia ambayo unaipenda ili upunguze stress toka tembea kutembea kunapunguza sana stress toka tembea punguza. kama mungu amekujalia una matatizo mengine punguza stress lakini kingine ni utu uzima utuzima sorry tunapoenda kufikia kwenye utu uzima tumezaa lakini watoto wanaenda baadaye kama tulivyosema wana, wanapata miji yao unabaki peke yako jifunze kujipa furaha ukiwa wewe mwenyewe ndani ya nyumba eidha peke yako mwenzako ametangulia au mko wawili na mwenzako mnafesi uzee wako jitahidi ujipe furaha kama ni wazee basi jitahidini mjipe furaha kwa wakati huo kwa hata mkinuna hata mkisikitika wale watoto warudi mkakanao tena wajukuu sikuhizi kila mtu anahaa kwa hiyo maisha yako ya mwisho mwisho asiwe magumu sana jitahidi ujipe furaha kama unapenda kutoka nje tembea mungu amekusaidia huna lakini kama una maumivu kunywa dawa mwambie mungu nipe uzee bora na mungu anatoa usikate tamaa kwa sababu nani ajua unaweza ukaishi maisha mengi lakini sasa maisha marefu lakini sasa kama maisha yako ni ya shida utakuwa kiwazi kunasononika jipe furaha mtu akikutana na wewe anasema ah, wao na miaka mingapi nakuona huyu mi na miaka stinimponaonekana ah, kama Kwa sababu umejiachia usijazi mambo kifuani fani ananichukia fani simpendi fani yule si ananiambia hivi fani hiviacha ah, ah, samee mtu anakuja mpaka ajui hata kama amekuchokoza ame unajua tunaishi duniani mengi kwa hiyo kidogo tu umekwazika imekuwa ndefu no cheka furahi changamka huko kwenye magroupu haya magroupu sio tu ya kupa, ya kupa ya kutoa yakuyakutoa lakini haya map nani yakutoa nenda katoe kwenye kwenye lako la whatsapp chekesha fanyeni hivi tokeni nje kama una grupu na rafiki naendeni nje mkaenjoi ili maisha yaendelee maisha yenyewe ni mafupi lakini pia yote kwa yote mtegemee mungu fura, kwa mungu furaha kamili inatoka kwa kwa sababu kama mungu ytakkua yote ni shida kwa sababu kama nilivyosema shetani huko anazunguka zunguka tafuta furaha jipe furaha katika umri ulionao usiruhusu maumivu ya kujie au usiruhusu matatizo ya watu wengine ya kuingia yakuingietaupisiasiku a santeni auniskiliza aa